Đầu tư vào chứng khoán và bất động sản với số tiền ít ỏi có nên ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ai trên này có đầu tư vào cổ phiếu hoặc bất động sản có khó khăn gì thì để lại câu hỏi ở topic này nhé….Mọi người cùng giúp nhau về kiến thức cũng như cơ hội đầu tư…..
    Nhiều lĩnh vực mới ai không biết thì nên đặt câu hỏi….cơ hội cho tất cả mọi người nên nắm bắt….Giờ đầu tư thì khó mà mình thấy lừa đảo thì rõ lắm…
    Đối với chứng khoán và bất động sản thì có thể giúp mọi người có thêm thông tin kinh nghiệm đầu tư.
    ở đây mình nhấn mạnh là đầu tư nhé không phải đầu cơ kiểu đánh bạc.mà đầu tư thì theo thời gian mọi thứ sẽ sinh lời giúp tài sản của bạn tăng thêm và tuyệt đối các bạn nên tự quản lý tài sản của chính mình chứ ko nên ủy thác hay giao cho ai đầu tư giúp mình.ở nước ta hiện tại các quĩ nhận ủy thác rất ít nên không có gì bằng tự trang bị kiến thức cho chính bản thân mình..
    Các bạn nắm được kiến thức rồi thì khi có một số tiền ít ỏi các bạn cũng luôn tự tin đầu tư vào bất kì lĩnh vực nào….
    Moi người cứ để lại câu hỏi sẽ được trả lời thích hợp…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy cho mình hỏi với số vốn đầu tư ban đầu là bao nhiêu để có thể bắt đầu được ạ ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoctrinhnguyen
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đầu tư vào chứng khoán thì với số vốn bao nhiêu bạn cũng có thể bắt đầu.....Chứng khoán đòi hỏi bạn phải hiểu doanh nghiệp và đừng bao giờ biến nó thành canh bạc.Với những người chưa hiểu về thị trường thì mình sẽ giải thích đơn giản là bạn hãy tìm một doanh nghiệp có cổ tức cao nhưng giá phải hời (thường mua khi thị trường khủng hoảng) và mua sau đó để hằng năm xem có hơn lãi suất ngân hàng hay giữ usd và vàng ko(thường đầu tư thì cứ gấp đôi lãi ngân hàng hàng năm là ổn và đừng bao giờ nghĩ là ăn bằng lần) ....Với chúng khoán thì có thể là 1triệu 5 triệu và 10 triệu đều có thể đầu tư và với nước ngoài thì họ coi đây là kênh đầu tư dưỡng già nhưng họ có các quĩ ủy thác tin cậy và vốn lớn như bank nhưng ở Việt Nam thì rất khó ở thời điểm hiện tại nên các bạn sẽ phải tự đầu tư và mình khuyên khi đầu tư hãy tìm hiểu kĩ cách chơi trước chứ đừng nghe theo hay chạy theo đám đông vì bạn sẽ luôn thua lỗ.
    Với bất động sản các bạn cần số vốn lớn hơn nhưng cũng ko có nghĩa fải có vài tỷ vài chục tỷ mới đầu tư...với người mới thì tuyệt đối ko vay bank thât sự vay bank đầu tư giành cho nhà đầu tư có nhiều kinh nghiệm và họ chịu áp lực tốt...Bất động sản là mảng rất rộng nên là ai quan tâm thì mình sẽ hướng dẫn cụ thể từng mảng như đầu tư vào chung cư đất nền hay nghỉ dường,cho thuê....
    Mình sẽ giải thích và có bài hướng dẫn cơ bản bằng video cho các bạn đầu tư nếu các bạn quan tâm đến chứng khoán vì comment từng cái sẽ lâu vì là kiến thức cơ bản còn về bất động sản mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm cũng như cách các bạn mua bất đông sản không bi làm giá chênh cũng như là cách xem nhà chủ đầu tư vì trước mình có làm cho các chủ đầu tư nhưng giờ nghỉ ...hihi
    ở đây chỉ nhớ nguyên tắc mình nhắc lại là tự các bạn phải cầm tiền đầu tư và chứ ko ủy thác hay nhờ bất kì một ai nhé....vì chỉ có chính mình mới quản lý tốt tiền của mình.......Nguyên tắc đầu tư :thứ nhắt Không bao giờ để mất tiền
    và điều thứ hai là ko bao giờ quên nguyên tắc một...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin ít kinh nhiệm về chứng khoán bds dc ko b

Gởi từ ứng dụng Webtretho của doanminhbs
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Với chứng khoán thì kinh nghiệm bao nhiêu cũng ko đủ vì thị trường Việt Nam phản ứng với mọi vấn đề luôn thái quá và yếu tố thông tin minh bạch đến với nhà đầu tư nhỏ lẻ luôn chậm hơn so với nhà đầu tư lớn.Với những người chơi nhỏ lẻ thì theo mình đừng bao giờ vào thi trường với tâm thế ăn bằng lần và làm giàu ko khó vì sẽ chẳng bao giờ các ban thắng đươc những đội mệnh danh là "nhái" ở trên sàn.Thế nên đầu tư chứng các bạn chọn doanh nghiệp tốt làm ăn ổn định cổ tức bằng tiền không khoảng 10% hoặc cổ tức bằng tiền và cổ từ 30% thì ok.Những doanh nghiệp lớn như VINAMILK là ví dụ điển hình.Nhưng phải quan niệm cổ tức hơn lãi ngân hàng là được vì cổ phiếu nó còn giá cổ còn thuế cổ tức nên phải tìm hiểu kĩ.....Kinh nghiệm thì nhiều lắm vì cổ rác ở trên sàn còn nhiều nên kinh nghiệm có bao nhiêu mình nghĩ ko đủ bằng luôn quan niệm đừng bao giờ để mất tiền và tỷ lệ đầu tư thắng nhiều hơn thua là tốt lắm rồi....Nhưng ở Việt NAM và sàn chứng khoán cứ doanh nghiệp nào nhiều đất và nhiều dự án và giá cổ thấp thì có thể tăng đột biến...ở trên sàn có cổ như IDJ đó có giá ko bằng mớ rau nhưng tài sản nó nắm giữ thì nhiều vô đối nhưng giá cổ cũng chỉ ngang mớ rau và mua vào thì ko biết bao giờ tăng...Hoặc một số xác sống hồi sinh thì cổ phi mã nhưng phải là nhà đầu tư nắm doanh nghiệp và hiểu báo cáo thì mới đầu tư chuyên sâu các loại cổ đó được.
    Bất động sản thì rộng vô cùng mình cũng ko biết thế nào là kinh nghiệm vì mỗi đợt sốt đất như kiểu vừa qua ở một số tỉnh thành thì có kinh nghiệm nào chạy được.Các bạn đã coi là đầu tư bất động sản thì có nhiều loại: mua cho thuê mua đợi giá lên bán,mua xây bán,mua bất đông sản nghỉ dưỡng rồi cho chủ đầu tư khai thác thuê lai....có rất nhiều loại nên là cái này đòi hỏi mỗi người đầu tư vào lĩnh vực gì chứ viết ra chắc phải đến 10 trang...
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Học kinh doanh thì cứ học tam quốc cũng có cái hay
    https://youtu.be/-s3FuHSPKzg

• 112 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ngoài Forex còn cái nào tương tự vậy k bạn?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đầu tư vào bất động sản được không bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vốn ít thì chưa đầu tư được đâu bạn ơi. Mình cũng đã từng tham gia và sấp mặt luôn. Theo mình bạn nên kiếm thêm tiền đến khi nào đủ tự tin hãy vào.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hichic đầu tư mấy mã xuống quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bất động sản mà vốn ít thì dễ sấp lắm bác ạ. chứng khoán thì nó cũng mang tính hên xui nhiều. bác thử chơi trái phiếu xem, em đang chơi thấy ok lắm. lãi cao hơn ngân hàng mà an toàn
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

theo mình tìm hiểu thì loại hình forex vs chứng khoán phái sinh là 2 cái có thể kiếm tiền đc, Tuy nhiên phải thật sự hiểu và có kỹ thuật. Nếu không thì rủi ro sẽ cũng tương đối nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saobien90 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có cổ phiếu đầu tư tăng trưởng.Ai quan tâm thì xem công ty đang sở hữu những gì ở video và có vấn đề gì thì hỏi luôn dưới video để cập nhật cơ hội đầu tư và xem thông tin cụ thể các dự án công ty đang triển khai và hoàn thiện.
    Đã đầu tư thì luôn có rủi ro nhưng kèm đó là lợi nhuận nên mọi người phải tìm hiểu kĩ trước khi đầu tư dù là lĩnh vực gì.Chứng khoán ở Viêt Nam hiện tại còn khá nhiều cơ hội mở như cổ phiếu giá mớ rau trong video sẽ tăng trưởng trong tương lai.Ai cần gì cứ pm hỏi nhưng về doanh nghiệp đó thôi nhé vì đã đầu tư thì đã tìm hiểu rất kĩ doanh nghiệp mới gọi là đầu tư.
    https://youtu.be/UYU8-KuLUdg
    • Thành viên Webtretho
    • 304 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobien90 Xem bài viết
    Chứng khoán Mỹ thì sao các bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

có danh mục các dự án của công ty đang triển khai và có cả dự án sắp hoàn thành bàn giao vào cuối năm nay nên mọi người xem kĩ ở dười phần mô tả của video nhé không lại không hiểu là dự án của công ty hay là dự án vẽ trên giấy .Đây là công ty có thể tăng trưởng mạnh trong thời gian tới và có đủ yếu tố tốt để đầu tư vào cổ phiếu trong giai đoạn hiện nay
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cơ hội mua cổ phiếu tốt giá rẻ trong lúc thị trường hoảng loạn..Cổ phiếu có game sẽ ngược dòng giữ giá những lúc thị trường như thế này....Cơ hôi mua cổ phiếu siêu tốt và tăng trưởng trong thời gian tới.Tài sản và các dự án công ty đã có trong video trong thời gian tới sẽ cập nhật tiến độ các dự án ở bắc giang lạng sơn mũi né...Nhiều người bảo ko thấy các video cập nhật vì mình ko cập nhật vào đây mà vào thẳng trong youtube nên mọi người nhớ xem danh mục dự án ở dưới kênh youtube cần biết dự án nào của công ty triển khai đến đâu thì gửi lại tin trong youtube.Cơ hội đầu tư vào cổ phiếu siêu to siêu rẻ và tiềm năng thành ngựa ô siêu nhanh trong tương lai...hiih
    https://youtu.be/UYU8-KuLUdg
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dự án do công ty làm tổng thầu chuẩn bi cất nóc trong tháng 9.Các dự án công ty làm chủ đầu tư ở lạng sơn và mũi né đã thi công san lấp đào móng và làm shop house.
    https://youtu.be/w_YjhHJ303I