TIN TÀI TRỢ.

Có nên tự học tiếng anh giao tiếp tại nhà không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn trên đây tư vấn tào lao quá, bạn nghĩ bạn bỏ ra 1 số tiền k nhỏ để đi học av giao tiếp ở tt thì sẽ có hiệu quả ư (trong khi đk kinh tế k dư dả j ) . Đó là 1 sai lầm lớn, bạn nghĩ đi , b học tt 3 bữa/ tuần, 1 bữa 1 tiếng rưỡi, 1 lớp ít thì cũng tầm 10-12 ng thì b nghĩ b có thể giao tiếp đc bao nhiu (kể cả gv là ng nc ngoài). Mình đã rút ra kn khá nhìu sau khi đi học cũng kha khá tt và rõ ràng qt nhất vẫn là bản thân bạn thôi. Mình đã từng có nhìu ng bạn rất chăm đi học trung tâm nhưng cũng tiến bộ hơn là bao vì họ dành tg cho việc học ta quá ít
    Cho nên mình khuyên bạn tự học ở nhà , mua 3 cuốn TACTICS FOR ENGLISH ( có 3 Cấp độ từ dễ đến khó). Trong đó là những đoạn hội thoại hàng ngày , bạn mở 1 bài lên nghe đi nghe lại nhìu lần , lần đầu thì nhìn transcript vừa nghe vừa nhìn (cái này rất quan trọng vì có nhìu thầy cô cứ bảo là nghe đi đừng đọc,) nhưng bạn cứ nghĩ đi , bạn mới học av mà bắt nghe k thì rất chán và như vịt nghe sấm thôi . Vừa nghe vừa đọc cho nhớ mặt chữ, sau đó k đọc nữa mà nghe k thôi . Nghe hàng ngày như v, sau đó tập đọc theo , cố gắng bắt chuiơcs cho giống như trong đĩa (bạn có thể nghe 1 câu xong r pause , đọc theo , r nghe tiếp ) cứ thế cho đến hết bài . Sau đó thì bạn đã nghe đoạn hội thoại như cháo chảy (vì qt bạn nghe, đọc , nói theo là bạn đã nghe hàng trăm lần r). Sau đó bạn tập nói theo mà k nhìn transcript, đóng cả 2 vai trong đoạn hội thoại (Đây chính là môi trường av do b tự tạo ra , k cần phải phụ thuộc vào bất kỳ ai). Bạn cũng có thể thu âm lại tiếng mình nói r so với bản gốc nghe xem có giống cách phát âm, ngữ điệu hay k. Sau bước này b hãy tìm hỉu nghĩa và dịch sang tiếng việt (Nhớ đừng dịch trong giai đoạn đầu vì nó sẽ làm bạn mất đi phản xạ ) . Bạn cứ luyện tuần tự như v hết 3 cuốn là bạn đã pro hơn khá nhìu ng tốn tiền học tt r đấy . Sau khi cày cuốc mòn mỏi ở bao nhiu tt thì mình tự học ở nhà , k đi luyện tt mà thi toeic đc hơn 800 . Chúc bạn kiên trì và thành công . You only live once !!!!!!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng như vậy và chưa biết bắt đầu từ đâu. Hic
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nói chung cái gì nó cũng có giá của nó, với lại tùy vào độ lĩnh hội cũng như khả năng của bản thân bạn ạ.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn đã học giao tiếp thì không thể nào học ở nhà hay 1 nhóm, chỉ có ra trung tâm, nhiều người và nc với nhau bằng tiếng anh thì mới cải thiện dc, và phải kiếm trung tâm có người nước ngoài
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học ở nhà là rất tốt nhưng chỉ được 1 chiều, thường là chỉ học được phần nghe, ngữ pháp và phát âm, nếu muốn giao tiếp được thì bạn buộc phải tìm môi trường luyện nói, khi đó mới tăng được phản xạ khi giao tiếp. Khi bạn dành nhiều thời gian để nói thì khả năng nói của bạn mới tăng được, nếu có người sửa được cho bạn thì tốt hơn.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

riêng khoản học tiếng anh thì mình khuyên bạn nên đi học. chứ ở nhà tự học thì thật sự phải là người chăm chỉ và có độ tiếp thu cực kỳ tốt mới ok được bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gionguocmua85 Xem bài viết
    Mình hiện đang đi làm nhân viên bán hàng cho một cửa hàng, dạo gần đây lượng khách hàng nước ngoài đa số là khách du lịch bắt đầu tăng lên, về cơ bản thì vốn tiếng anh mình cũng kha khá nhưng về phần giao tiếp thì mình chưa thật sự tự tin. Mình muốn học thêm và cải thiện về phần anh văn giao tiếp nhưng không biết nếu tự học ở nhà thì có ổn không mọi người? Mọi người cho mình xin ý kiến với nha hay có cách học gì hay thì chia sẻ với mình luôn nhé! Cảm ơn nhiều
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7