TIN TÀI TRỢ.

Có nên tự học tiếng anh giao tiếp tại nhà không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hiện đang đi làm nhân viên bán hàng cho một cửa hàng, dạo gần đây lượng khách hàng nước ngoài đa số là khách du lịch bắt đầu tăng lên, về cơ bản thì vốn tiếng anh mình cũng kha khá nhưng về phần giao tiếp thì mình chưa thật sự tự tin. Mình muốn học thêm và cải thiện về phần anh văn giao tiếp nhưng không biết nếu tự học ở nhà thì có ổn không mọi người? Mọi người cho mình xin ý kiến với nha hay có cách học gì hay thì chia sẻ với mình luôn nhé! Cảm ơn nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu học tiếng Anh giao tiếp để xin đi làm, ké topic của chủ top với. Ở nhà chăm con 2 năm nay quên gần hết hic. Các mẹ có biết trung tâm hoặc lớp học tiếng anh dành cho người đi làm chỉ mình với. Mình cảm ơn nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 157 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang học đây. có mẹ nào muốn học cùng mình không? tụi mình có thể nói chuyện cùng nhau bằng tiếng anh. cuối tuần bọn mình có off hoặc thi thoảng có trip đi chơi với các bạn nước ngoài để thwucj hành nói. có mẹ nào muốn tham gia với nhóm mình thì liên lạc với mình nhé
    mẹ Yêu con nhất trên đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có em đây nhưng mà em không biết j cả với lại vừa nghỉ để ở nhà 5 năm mới xin đc việc làm nhưng mà 1 tháng chỉ đc nghỉ 2 chủ nhật thôi thì có đc không hả chị? 0936371327
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu muốn trao dồi thêm về anh văn sao chế không thử tìm đến những trung tâm anh văn luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 157 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

trung tâm họ dạy chẳng ăn thua. nhóm mình đang học và thi thoảng giao lưu với các bạn nước ngoài. bạn nào muốn trao đổi kinh nghiệm học và nhiều thứ nữa thì liên lạc với mình nhé
    mẹ Yêu con nhất trên đời
    • 1,351 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gionguocmua85 Xem bài viết
    Mình hiện đang đi làm nhân viên bán hàng cho một cửa hàng, dạo gần đây lượng khách hàng nước ngoài đa số là khách du lịch bắt đầu tăng lên, về cơ bản thì vốn tiếng anh mình cũng kha khá nhưng về phần giao tiếp thì mình chưa thật sự tự tin. Mình muốn học thêm và cải thiện về phần anh văn giao tiếp nhưng không biết nếu tự học ở nhà thì có ổn không mọi người? Mọi người cho mình xin ý kiến với nha hay có cách học gì hay thì chia sẻ với mình luôn nhé! Cảm ơn nhiều
    Ngày xưa làm ở nhà hàng mình cũng hay gặp khách nước ngoài, nên tranh thủ thời điểm đó để học tiếng Anh. Vì khách nước ngoài đa số đều thích nói chuyện với người địa phương, nên bạn cứ gợi chuyện người ta sẽ nói. Có nhiều người còn sửa cho bạn cách phát âm nếu bạn nói sai nữa, dễ thương lắm. Mình thấy đó là cách học hiệu quả nhất, vì bạn vừa được học nghe, vừa được học nói, học luôn cả cách phát âm. Có đôi khi khách nói bạn không hiểu, bạn có thể đề nghị khách giải thích. Hoặc ban nói mà khách không hiểu, phải vật vã tìm cách nói khác. Dần dần nó tạo thành phản xạ. Rồi có những câu bạn muốn hỏi khách mà không biết nói sao, có thể ghi lại vào giấy và đi hỏi, rồi luyện, hôm sau gặp khách khác đem ra thực hành. Bên cạnh đó bạn có thể học thêm ở nhà, rồi đem lên cửa hàng thực hành luôn . Thời điểm đó mình thấy tiếng Anh của mình tiến bộ nhất á, phản xạ lại nhanh nữa. Giờ lâu không dùng, nhiều khi nói ngại miệng lắm .
    Vì cuộc đời không vì bạn là con gái mà thương hoa tiếc ngọc
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em không khá tiếng anh lắm nhưng về giao tiếp thì cực tốt luôn, theo em thì anh văn giao tiếp khó mà học ở nhà được, vì tự học ở nhà chế sẽ không có ai để tương tác và luyện tập nên khó mà cải thiện được
    Ho nở để tàn - Người gặp để rẽ ngang

* Anh Khang *

https://www.youtube.com/watch?v=SFf-ufa9MwA
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đã học giao tiếp thì không thể nào học ở nhà hay 1 nhóm, chỉ có ra trung tâm, nhiều người và nc với nhau bằng tiếng anh thì mới cải thiện dc, và phải kiếm trung tâm có người nước ngoài
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đang có một môi trường tuyệt vời để học, mà lại mong thu mình để học với một nhóm người Việt hay học ở nhà? Ngày xưa mình không có môi trường mình toàn phải ra bờ hồ bắt chuyện, vì khi đó mình vừa trải qua một thời gian bất ổn tâm lý khá dài nên giao tiếp không được thuận lợi lắm, nhưng mà hay ghê, ra bờ hồ có lúc chỉ bắt được anh người Pháp thế là mình hỏi "can I speak English with you", ảnh cũng ờ ờ, sau đó bọn mình ngồi nói chuyện tầm 1 tiếng, cũng toàn câu cơ bản. Rồi mình còn tranh thủ 'làm quen" một anh dạy tiếng Anh tại trung tâm của bạn mình học, nói chung ổng có vẻ cũng chả hứng thú gì với mình mà mình thì cứ cố (nghĩ lại thấy mình cũng vô duyên phát gớm). Tuy nhiên là đó cũng không phải là môi trường tốt vì nó không thúc đẩy mình lắm và không thường xuyên. Sau này mình vào làm công ty nước ngoài, và lúc đầu nghe qua điện thoại phải nói là chỉ hiểu được 20%, ú a ú ớ (buồn cười lắm), nhưng đó lại là môi trường lý tưởng để thúc đẩy mình "phải nói và phải nghe được", làm ở đó chừng 8 tháng là mình lại chuyển, sang công ty mới sếp trực tiếp là người nước ngoài, lúc đầu ổng điên lắm vì mình nghe ổng nói chả hiểu quái gì (ổng cũng chỉ là người Âu không nói tiếng Anh bản địa, nên kiểu nói cũng khó hiểu), nhưng nhờ đó, nhờ việc suốt ngày phải gọi điện thoại với bên nước ngoài, phải báo cáo với sếp, phải hiểu sếp, phải họp hành,... cuối cùng mình đã khá tự tin giao tiếp (phải nói là thừa tự tin, nhưng đôi khi nghe vẫn bị hẫng vì mình bị nghe kém một bên tai), và vẫn có ước mong nói nhiều hơn với người bản địa để luyện phát âm.

Theo mình nghĩ học tiếng Anh nên tận dụng tất cả môi trường và không phân biệt, xưa mình cũng học cả qua mạng, tìm bạn nói tiếng Anh bản địa qua mạng cũng dễ lắm, tìm các trang kết bạn nghiêm chỉnh như English-test chẳng hạn, hồi đó mình quen một anh Mỹ thích lắm, suốt ngày anh gửi ảnh, mà bọn mình trong sáng vô cùng không có từ sex trong bất kể đoạn chat nào, bạn đúng nghĩa, anh còn gửi tặng áo phông, gọi điện thoại cho mình mấy lần (vì mình cũng tâm sự muốn học tiếng Anh) mà hồi đó mình còn nói kém lắm do chưa có môi trường, sau đó anh ấy cưới một cô vợ Thái và chụp ảnh gửi mình, lâu rồi không còn liên lạc nữa.

Tóm lại ý mình hãy vứt bỏ mọi ngại ngùng, tận dụng môi trường tuyệt vời mà bạn đang có để giao tiếp, chứ đừng có mong tìm nhóm học ở nhà mà tốt hơn đâu.
    cVJSp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn nên đến những trung tâm tiếng anh thì học sẽ hiệu quả hơn nhé. Mình nghĩ vậy, vì mình sẽ được nhiều kinh nghiệm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy đã là giao tiếp thì không thể chỉ mình mình học mà tiến bộ được ạ. Em đang học ở một trung tâm hết khóa 1 rồi đang chờ khóa 2 thấy cũng học được nhiều, chị còn định học không thì học cùng với em ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn muốn luyện về giao tiếp thì chỉ có 1 cách nhanh nhất là tìm đến những trung tâm anh văn chuyên về giao tiếp và có đội ngũ giáo viên người nước ngoài có chuyên môn thì mới có thể nhanh chóng cải thiện được thôi, mình đã từng thấy qua rất nhiều người rất giỏi về phần ngữ pháp cũng như viết bài trong tiếng anh tuy nhiên giao tiếp lại cực kì yếu vì họ ít chỉ học ở nhà, ở các lớp học thêm và tập trung học những bài tập ngữ pháp, từ đó bạn sẽ mắc phải tình trạng cực kì sợ nói tiếng anh vì ngại, sợ mình đọc dở sợ mình đọc sai...
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các bạn/anh/chị đã góp ý kiến. Vậy chắc em sẽ kiếm trung tâm nào đó để học. Mọi người có biết trung tâm nào chất lượng tốt chỉ giúp em với
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ở Hà Nội hay Hồ Chí Minh ạ. Em ở Hà Nội nên chỉ biết mỗi ở đây
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganhnguyen0101 Xem bài viết
    nếu bạn muốn luyện về giao tiếp thì chỉ có 1 cách nhanh nhất là tìm đến những trung tâm anh văn chuyên về giao tiếp và có đội ngũ giáo viên người nước ngoài có chuyên môn thì mới có thể nhanh chóng cải thiện được thôi, mình đã từng thấy qua rất nhiều người rất giỏi về phần ngữ pháp cũng như viết bài trong tiếng anh tuy nhiên giao tiếp lại cực kì yếu vì họ ít chỉ học ở nhà, ở các lớp học thêm và tập trung học những bài tập ngữ pháp, từ đó bạn sẽ mắc phải tình trạng cực kì sợ nói tiếng anh vì ngại, sợ mình đọc dở sợ mình đọc sai...
    Trước mình cũng có học ở 1 trung tâm, mà đi làm về muộn nên cúp học suốt, thấy uổng tiền
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi susucute Xem bài viết
    Chị ở Hà Nội hay Hồ Chí Minh ạ. Em ở Hà Nội nên chỉ biết mỗi ở đây
    chị ơt tphcm em ơi. Em biết trung tâm nào ngoài HN? Biết đâu nó có chi nhánh trong đây
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn này có cơ hội giao tiếp hế tốt quá ròi, đầu tham gia thêm các lớp học online chắc sẽ mau tiến bộ
    Since 1993

Awards Shipping Agency (Korea-Vietnam) Ltd.
    90-92 Dinh Tien Hoang, Da Kao Ward, District 1, HCMC, VIETNAM
    Tel : +(84-8) 7307 1668
    Fax# : +(84-8) 7307 5668
    H.P : +(84) 983750975
    INTERNET PHONE : 070 51219449 (449)
    E-mail : katrina@hkkorea.co.kr
    Web : www.koreanforwarder.com & https://www.hkkorea.co.kr
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

học giao tiếp thì tốt nhất là học với người nước ngoài đó em, để mình vừa dạng nói với lại phát âm chuẩn hơn nữa, có bên Wall Street English cũng tốt lắm, chị nghĩ bên này là phù hợp với em nè
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    muốn cải thiện giao tiếp mà lại học online thì luyện tập thế nào bạn ơi? mình thấy chỉ có giao tiếp trực tiếp thì mới dễ tiến bộ chớ. Mình cũng biết 1 số phần mềm luyện nói tiếng Anh, nhưng máy móc lắm, mình phải nói y chang, nói không hay nhưng phải nói giống, không hứng thú lắm
    Nhớ một người không phải vì họ xứng đáng với nỗi nhớ niềm thương mình dành cho, mà vì họ đã từng cùng mình trải qua những thời khắc đẹp nhất của tuổi trẻ không trở lại bao giờ!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7