Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên làm kế toán tài chính ở Viettel

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.31K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị, em có một số thắc mắc mà ko biết hỏi ai, và em rất tin tưởng các chị trên này nên em muốn hỏi các chị một số vấn đề ạ. Em sn 92, mới tốt nghiệp chuyên ngành tài chính- ngân hàng của HVNH. Em đang muốn xin vào vị trí kế toán/ tài chính của tập đoàn viễn thông quân đội Viettel ở HN ( theo như e google thì đây là DN 100 % vốn nhà nước, CT mẹ chứ không phải là công ty con của nó là Tổng công ty viễn thông Viettel (đây là CT cổ phần ạ)). theo như người ta bảo là xin mất 220tr ạ. em đang hoang mang không biết có nên xin vào không ạ vì thấy có người bảo ở Viettel lương thưởng tốt nhưng sa thải nhân viên rất dễ, nhanh. huhu mong các chị cho em lời khuyên với ạ, em cảm ơn nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

220tr cơ ạ. Sao bạn k dành tiền đó xin vô ngân hàng tốt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thaogiang92
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin vào ngân hàng cao hơn bạn ạ. mà nếu HĐ có biên chế thì cao lắm bạn ạ.
    • 198 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cũng nên. Viettel cũng đâu có sa thải nhân viên nhiều đâu nhỉ. Anh nhà Bác mình cũng làm ở Viettel, lương thưởng cao, chế độ tốt, mỗi cái công việc nhiều, không áp lực về chỉ tiêu nhưng áp lực về thời gian hoàn thành công việc

Ngân hàng thì mình thấy áp lực, lương thấp & nhiều rủi ro
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng nên thử sức bạn ạ
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ko hiểu bạn ấy lấy đâu ra cái giá 220tr nhỉ? Theo mình biết thì ở Viettel ko nhận bất cứ khoản chi phí nào khi tuyển dụng. Còn nếu bạn chạy chọt để xin vào thì cũng rất dễ bị sa thải nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinhta123
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    220tr làm được khối việc, bỏ ra xin vô làm nhân viên ko biết bị sa thải lúc nào. Mà nếu có được giữ cũng cày cuốc hơn 2-3 năm trời mới lấy vốn. Vậy bạn nghĩ coi có nên hay ko?