Có nên học nghề thẩm mỹ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohongphong Xem bài viết
    em thấy nhiều người khen trung tâm dạy nghề thẩm mỹ trang ninh, bên này có nhiều thẩm mỹ viện lớn ở nội thành hà nội lắm, em cũng đang phân vân giữa kế toán và mở spa quá, cũng chuẩn bị đi học kế toán rồi đấy chứ.
    Làm spa đi chị, ở Hà Nội em qua ủng hộ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohongphong Xem bài viết
    em thấy nhiều người khen trung tâm dạy nghề thẩm mỹ trang ninh, bên này có nhiều thẩm mỹ viện lớn ở nội thành hà nội lắm, em cũng đang phân vân giữa kế toán và mở spa quá, cũng chuẩn bị đi học kế toán rồi đấy chứ.
    Bạn cũng học bên Trung tâm dạy nghề thẩm mỹ Trang Ninh Beauty Spa à, mình cũng đang học bên này đây, sắp tốt nghiệp rồi, chuẩn bị có chứng chỉ hành nghề rồi. Mình định mở spa vào đầu năm sau, năm đẹp hợp với mệnh của mình. Thôi học kế toán nhức đầu lắm, mà xiền lại ít, cơ bản mình lại thích làm đẹp ý, nên muốn theo nghề thẩm mỹ. Bên trung tâm này mình thấy giảng viên giỏi lắm, toàn các chuyên gia giỏi đầu ngành luôn, hệ thống spa của bên này lớn và phủ khắp Hà Nội ấy, trang thiết bị với máy móc hiện đại, mình học đa số thời lượng là thực hành trên mẫu thật thôi, giờ thấy tự tin lắm rồi.
    Sắp tới, mình chuẩn bị mở spa, bạn có nhu cầu ủng hộ nhé, chiết khẩu chiết khấu cao. hehe
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy mỗi nghề có 1 cái vất vả riêng và nếu theo nghề thẩm mỹ bạn phải có đam mê, hoa tay và năng khiếu nhé
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baokhanh_123 Xem bài viết
    Mình thấy mỗi nghề có 1 cái vất vả riêng và nếu theo nghề thẩm mỹ bạn phải có đam mê, hoa tay và năng khiếu nhé
    Mình cũng đam mê món này lắm, đang tính đi học, hi vọng sau này sẽ có nhiều xiền hơn, chứ giờ nghèo quá à
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đam mê thì em có thừa luôn ý ak
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng học kế toán, tìm trung tâm học thẩm mỹ đi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Đừng học kế toán, tìm trung tâm học thẩm mỹ đi.
    Em ủng hộ, em định học kế toán đây, nhưng đau đầu mà nghèo lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytruc06 Xem bài viết
    Em ủng hộ, em định học kế toán đây, nhưng đau đầu mà nghèo lắm

Con nhà mình vừa tốt nghiệp đh kiểm toán kế toán chương trình qte đào tạo hoàn toàn bằng tiếng anh, có bằng đh rồi còn giỏi ngoại ngữ nữa mà còn theo hướng khác rồi hii.. biết vầy phải học ngành khác cơ. ( con hoàn toàn có đủ đk phỏng vấn vào các cti to to chút chứ k phải khó khăn gì khi theo nghề) nhưng con bảo dứt khoát ko theo kiểm toán mà kế toán thì càng ko thích. đang tìm hướng theo mảng phân tích gì đó, nghe nói thế, h tại thì con đã đi làm mà mình thì biết là phí thế.. mấy năm đh ngành nghề bằng cấp hazz.. lại làm việc kiểu khác à. cho nên bạn này là nữ thì học thẩm mỹ là ok nhất đấy.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang làm kỹ thuật viên thẩm mỹ đây. Chuẩn bị được cân nhắc lên làm quản lý. Làm công việc này muốn thăng tiến đòi hỏi bạn phải có bằng cấp. Có bẳng cấp mới làm được những nơi lớn, những khách sạn 5 sao hay các khu nghĩ dưỡng cao cấp. Mình có lời khuyên cho các bạn nên chọn những trường đào tạo thẩm mỹ uy tín, để có bằng cấp sau này đi làm dễ thăng tiến. Đừng nên đi học tại những TMV vì đa phần học xong ở đó thì làm tại đó luôn, đi nơi khác ngta khó công nhận bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm nghề nào thì cũng chịu áp lực công việc hết. Đọc bài viết xem thử mình có phù hợp với nghề spa thẩm mỹ hay không, chứ đến khi đi làm không chịu nổi áp lực. Đồng ý môi trường làm việc nhẹ nhàng, lương cao. Nhưng phải rèn luyện tính ôn hòa để chiều lòng khách hàng nữa. 5 Dấu Hiệu Cho Biết Bạn Phù Hợp Với Nghề Thẩm Mỹ https://ana.edu.vn/nghe-tham-my-2019/
    hoc-nghe-spa-tham-my-1

mat-ong%20(229)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu các bạn chưa biết học gì mà có đam mê với nghề làm đẹp thì nên học nghề thẩm mỹ bạn nhé. Đó là nhu cầu tất yếu của xã hội nên chỉ cần bạn giỏi thì không lo thiếu việc làm. Hơn nữa nghề này rất dễ có thu nhập cao là thật đấy.
    Mình có vài chia sẻ vì công việc của mình rất rõ về nghề thẩm mỹ nên hi vọng giúp được các bạn có nhu cầu.
    1. Nghề thẩm mỹ rất rộng bạn hãy chọn cho mình nhóm nghề mà bạn thích: nam thì học tóc ok, nữ thì Spa chăm sóc da, phun xăm, đi nước ngoài thì hay học nail. Ngoài ra học thêm nghề nhỏ để nếu mở cơ sở riêng thì cung cấp nhiều dịch vụ như nối mi, nhấn mí...
    2. Nên chọn trung tâm lớn và uy tín để học tại vì có nhiều mã nghề nếu học xong mà chứng chỉ ko có giá trj pháp lý xin việc thì khó, mở cơ sở không đủ tiêu chuẩn...
    3. Học thì nên chọn trung tâm uy tín, nếu ở xa thì nên học cấp tốc miễn là đủ số giờ học để rút ngắn tg ăn ở tiết kiệm hơn.
    4. Một vài địa điểm học nghề bạn có thể tham khảo.
    - Trung tâm đào tạo nghề thẩm mỹ lớn và đông nhât miền Trung là Cẩm Anh ( Nếu học phun xăm và chăm sóc da chuyên sâu thì nên học ở đây )
    - Trung Tâm Kiều Phương trung tâm với 35 năm kinh nghiệm đào tạo, có cô Kiều Phương rất giỏi, hiện cô ở Mỹ nếu ai muốn học nghề đi Mỹ thì nên học ở đây để được hỗ trợ rất nhiều và đặc biệt hướng dẫn bằng cấp và hành nghề trên đất Mỹ nhé.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vấn đề là bạn thích cv nào hơn, không có niềm yêu thích thì làm cái nào cũng nhanh chán nản bạn ạ. Tui cũng kế toán nhưng đâu phải công ty nào cũng nhàn đâu, đau đầu lắm, không thì bạn làm thẩm mỹ cũng được, làm spa công việc có khi nhẹ nhàng hơn
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,297 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các tài khoản sau vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: nguyenphuongthanh689 - hu0ng098 - hathanh6189 - thuytruc06 - nguyenkimtheu - nuhoabanmai - caohongphong (Trang Ninh Beauty Spa), Nanimi - ThaoLy.238 https://ana.edu.vn/)

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục. Vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Smod6
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2