Có nên học nghề thẩm mỹ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang băn khoăn không biết có nên theo học nghề thẩm mỹ không hay là học kế toán? Nghe nói học thẩm mỹ nhàn lắm, nhưng mình chưa biết thế nào. Các mẹ đi trước theo nghề này cho xin chút ý kiến tham khảo với ạ. Đang đứng giữa 2 sự lựa chọn mà khó quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mỗi cái có 1 thế mạnh khác nhau, mình đang làm kế toán đây, cũng nhàn hạ mà. Mà kế toán toàn con gái nên là suốt ngày ăn vặt. cũng thích
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tui cũng kế toán nhưng đâu phải công ty nào cũng nhàn đâu, làm mấy cái kế toán kho còn nhàn tý. Chứ mấy cái kế toán thuế, chứng từ, kế toán tài chính thì đau đầu lắm, không thì bạn làm thẩm mỹ cũng được, làm spa công việc có khi nhẹ nhàng hơn
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

2 cái cái nào cũng được. Thẩm mỹ nhàn hơn nhưng biết đâu kế toán vất hơn tý lại lương lậu cao hơn. Quan trọng là bác @duongthisinh thích nhàn hơn lương thấp hay thích vất hơn tý mà lương cao chứ
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình vừa làm kế toán cho 1 công ty. đại khái là cũng toàn con số vất đấy @duongthisinh ạ. Còn đứa bạn mình nó học Công nghệ thông tin xong ra trường đi làm kế toán, mới đi được 3 tháng thì 2 tháng say còn lại 1 tháng làm. Tùy từng công ty vất hay k vất thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

kế toán đau đầu lắm. không phải theo đâu, làm kế toán 1 năm hơn. bỏ nghề lấy vợ vì không theo được. Nhưng chắc nó hợp với con gái hơn. Mình ctrai thấy mấy cái đấy phải cẩn thận, sẵn tính ẩu chả làm được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy hiện nay con gái ai ai cũng đi học kế toán. Đồng ý kế toán có nhiều việc vì hiện nay cty nào cũng cần có kế toán nhưng kế toán lại rất khó xin việc.
    Còn thẩm mỹ thì mấy năm trở lại đây ở Việt Nam việc làm đẹp của mấy chị e phụ nữ đang rất phát triển, không những phụ nữ đi thẩm mỹ mà ngay cả cánh đàn ông cũng đi thẩm mỹ
    Nên mình nghĩ học ngề thẩm mỹ cũng ok
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nha. Mà kế toán kho chắc chỉnhập xuất thôi đúng k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Làm đẹp đang là 1 xu hướng rất được ưa chuộng hiện nay. Không chỉ chị em phụ nữ mới đi Spa mà ngay cả cánh đàn ông cũng đi thẩm mỹ k thua kém chị em phụ nữ. Các spa làm đẹp mọc lên như nấm sau mưa vì nhu cầu lm đẹp của con người là k bao giờ ngừng, vì thế mình thấy chọn học nghề thẩm mỹ cũng ổn hơn Kế Toán đấy
    Phan Phước Tân
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy cái nào cũng được chủ yếu là bạn thích và yêu nghề nào hơn.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn yêu thích nghề thẩm mỹ này thì theo luôn và ngay thôi. kế toán thì bạn phải cẩn thận và nhanh nhạy ở các con số. Sợ số thì theo thẩm mỹ cũng được, còn bạn muốn làm bên nào ở thẩm mỹ thì thử gọi điện hỏi mấy cái trung tâm hỏi họ xem, họ tư vấn cho.hihihihihi
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà nha, cả nhà có biết cụ thể địa chỉ trung tâm thẩm mỹ nào đào tạo tốt nhất không. mách em với ạ
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không ai cho em ý kiến à
    • 6 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu học xong kế toán mà bạn có người xin việc cho thì học, xong làm nhà nước cho nhàn. Chứ làm mấy công ty tư nhân, mình là con gái làm thế nó long đong lật đật lắm, sau này còn chồng con nữa. Xin được kế toán trong nhà nước là nhàn, còn nghề thẩm mỹ thì mình cũng k rõ triển vọng không. Cái này thì bạn thích thì học thôi. À có mấy thẩm mỹ viện lớn đấy. Thẩm mỹ viện Kang Nam, Xuân hương, Bích Nguyệt....bạn tìm hiểu xem
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang làm thẩm mỹ này, mình thấy thẩm mỹ giàu và nhàn lắm, mà nghề này mình nghĩ sẽ ngày càng phát triển trong tương lai vì nhu cầu làm đẹp của con người không bao giờ ngừng mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguynxunhng95 Xem bài viết
    mình đang làm thẩm mỹ này, mình thấy thẩm mỹ giàu và nhàn lắm, mà nghề này mình nghĩ sẽ ngày càng phát triển trong tương lai vì nhu cầu làm đẹp của con người không bao giờ ngừng mà.
    Bạn học ở đâu? Học phí thế nào? Mình cũng dự định học. Hihi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi chút ,theo nghề thẩm mỹ thì có quá khó hay có đòi hỏi phải thật khéo tay k ạ
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lao động chân chính chẳng có cái gì là nhàn cả, nghề thẩm mỹ còn là tổ hợp vừa lao động chân tay vừa dịch vụ vừa là nghệ thuật nữa, phải chiều cả trăm dạng nhu cầu. ko đơn giản hay màu hồng đâu. nếu thích làm đẹp và có khiếu thì hẵng dấn thân
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi trời, đừng học kế toán em à. Làm kế toán vất vả lắm, suốt ngày số má, các bác thuế hành cho suốt ngày. Nhà chị có công ty riêng, cứ bảo ở nhà học và làm kế toán, nhưng chị không chịu. Khuyên em nên học nghề thẩm mỹ, vừa nhàn vừa lắm xiền, giờ ngành này phát triển lắm đấy. Tuần nào chị chả tranh thủ lượn lờ 1 buổi vào spa, cứ vào đó mặt chị mới đẹp
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy nhiều người khen trung tâm dạy nghề thẩm mỹ trang ninh, bên này có nhiều thẩm mỹ viện lớn ở nội thành hà nội lắm, em cũng đang phân vân giữa kế toán và mở spa quá, cũng chuẩn bị đi học kế toán rồi đấy chứ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2