TIN TÀI TRỢ.

Có nên học liên thông đại học, khi đang có công việc ổn định?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mọi người
    Em năm nay 27 tuổi, đã lập gia đình có con gái gần 3 tuổi,em có bằng cao đẳng mới vào làm công ty nhà nước được 1 năm nay,lương thấp chỉ hơn 4tr/1 tháng.hiện nay chồng em làm xen kẻ 1 tháng về sớm 1 tháng về muộn, tháng nào về sớm thì đón con, tháng nào về trễ thì em đón, nếu em đi học thì có thể nhờ thằng em trai đón về, nhưng nó cũng về thất thường lúc trễ lúc sớm và có thể đi công tác vài ngày hoặc vài tháng.em sức khỏe không được tốt lắm có bệnh phải ưống thuốc mõi ngày,cộng với sự lười biếng của bản thân nên e thấy do dự việc học liên thông .các anh chị tư vấn giúp em có nên đi học liên thông đại học không ạ? Nghĩ tới cảnh học hành thi cử 1.5 năm tới em ngán quá,em định nếu không học liên thông sẽ đi học thêm anh văn. anh chị cho em lời khuyên với ạ.
    em xin cám ơn !
    :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình thấy nếu có cơ hội không tội gì không học. Vì thi cử mỗi năm lại ra 1 quy chế khác nhau, như năm ngoái m thi Liên thông là phải thi cùng đợt thi Đại học, năm ngoái thiếu có 0,5 điểm nữa là đỗ. Còn năm nay ra quy định khác rồi, các trường tự xét hoặc thi, nói chung là lại trở về hồi mấy năm trước, dễ hơn nhiều. Mình định năm nay đi học nhưng dính bầu lại k học được nữa, học sớm lúc nào hay lúc ấy. Mới sau đi đâu làm thì có cái bằng ĐH vẫn hơn bằng CĐ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu đủ tiền thì học bạn à , nhưng học xong cái gì thì phải ra tiền. Bây giờ có rất nhiều khóa học online bạn nhé, tài chính kinh tế , IT , ... Đương nhiên nếu bạn biết tiếng Anh thì học các khóa của nước ngòa sẽ hay hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng giống chị đây. Nhưng em mới 23 tuổi thôi. Đang tính tháng 8 thi liên thông đại học xong nghỉ làm để đi học luôn. Mặc dù em đang làm nhà nước và khá là ổn định