TIN TÀI TRỢ.

Có nên đi học thạc sĩ để được vào biên chế nhà nước?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Như tiêu đề ạ. Em cần các bố các mẹ tư vấn dùm em vấn đề này.

Em vừa vào làm cho một cơ quan nhà nước, đang tính học cái cao học để được tuyển thẳng vào biên chế, khỏi phải cực chạy chọt gửi gắm thi công chức.

Nhưng em lại nghe thông tin mới là giờ lượng tốt nghiệp cao học quá đông, nên tất cả thạc sĩ hay đại học đều phải thi tuyển như nhau.

Em cũng tìm hiểu một số thông tin về cao học, tốn thời gian tầm 2 năm, có khi hơn, và tốn khoảng trên dưới 100 triệu (tiền học lẫn chi phí cho thầy cô).

Theo các bố, các mẹ thì em có nên học cao học không? Hay cố gắng thi công chức thôi?

Em cảm ơn sự tư vấn của cả nhà ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu như bạn đủ điều kiện,... thì cứ làm những gì mình thích. Cả thấy mình làm được cứ làm à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katynguyen556 Xem bài viết
    Nếu như bạn đủ điều kiện,... thì cứ làm những gì mình thích. Cả thấy mình làm được cứ làm à.
    Dạ, vì điều kiện cũng không thoải mái lắm nên mới phải so đo ạ. Chứ nếu cứ muốn gì được nấy thì em quá khỏe rồi. TT_TT
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nalee207 Xem bài viết
    Dạ, vì điều kiện cũng không thoải mái lắm nên mới phải so đo ạ. Chứ nếu cứ muốn gì được nấy thì em quá khỏe rồi. TT_TT
    nếu điều kiện chưa đủ thi nên xem lại, vì tâm lý chưa co việc làm --> đi học. Học xong lại ko có việc làm -->học tiếp ...cuối cùng ra vẫn ko có việc mà ôm 1 đống nợ lúc đi học.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa học xong thạc sĩ, học phí tất tần tật chỉ mất 20 triệu/ 2 năm nhé. Nếu cảm thấy mình vẫn minh mẫn và chịu được áp lực học hành thì học thôi. Với quan trọng bạn đang học ngành gì, trường gì thì mới xem có nên học cao học không chứ. Nếu không học xong cũng chả ích lợi gì mà tốn thời gian
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thì vừa học vừa làm kiếm thêm tiền cho chi tiêu nha. Chứ học không thì tiền chi phi không đủ. Mà làm cho nhà nước được cái là lương ổn định nhưng ít. Còn từ nhân thì cũng tùy thôi. Nên cứ vừa làm vừa học có thêm kinh nghiệm cho mình nữa nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường nào mà tốn cả tram triệu ghê vậy bạn. Mình học bên đại học Mở 2 năm chỉ khoảng 50 triệu thôi.
    • 290 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn có đủ điều kiện thì học chứ con minh thấy lao đầu vào nhà nước thấy phí tiền và sức lực quá!