Có nên chuyển việc khác chuyên môn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 508 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình năm này 25 tuổi, làm điều dưỡng bệnh viện nhà nước. Nhưng do mới lấy chồng, nên phải nghỉ việc lên Sài Gòn sống. Điều mình phân vân là nên tiếp tục xin làm điều dưỡng hay chuyển qua nghề khác làm văn phòng. Thực sự, thì mình không yêu nghề, và ông xã cũng không cho trực. Mình rất lanh lẹ, vui vẻ và thông minh, cái này được mọi người nhận xét. Mình rất muốn kiếm một công việc hành chính, sáng đi làm tối về bên gia đình. Mọi người cho mình hỏi, liệu giừ mình có cơ hội để chuyển nghề không? và mình có thể làm gì ạ? Tin học mình biết cũng khá, anh văn mình đang học thêm. Cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nếu bạn không thích công việc hiệc tại thì có thể thử sức ở một công việc môi trường mới
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyển ngành cũng không phải khó nhưng ban đầu thì bạn cần phải kiên trì vì người mới vào ngành nghề thì lương không được cao. Phải làm một thời gian tích lũy kinh nghiệm khi đó sẽ dễ xin vào các vị trí với mức lương cao hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 304 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

làm nghề gì thì cũng phải đặt mục tiêu và tâm huyết 1 chút bạn ạ! đừng hời hợt quá! Nhất là làm điều dưỡng!