TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đi phỏng vấn ở trường Ban Mai Văn Quán mà lại bức xúc thế này không ah?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.08K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chả là em đang có tức to đùng nhờ các mẹ châm cho nó xịt.

Em apply vào trường mầm non Ban Mai ở Văn Quán vị trí nhân viên thôi. Đến phỏng vấn lần đầu thì ngồi chờ mốc mặt gần 2 tiếng mới vào phỏng vấn vì bộ phận nhận sự hẹn mọi người cùng khung giờ quá nhiều. Lần 2 cũng bị cao su tương tự như thế, có hỏi thì bên Nhân sự trả lời định là ban đầu định cho mọi người thuyết trình cùng lúc tại hội trường (Lần 2 là làm bản kế hoạch rồi thuyết trình trước Hội đồng nhà trường nhà ah), rồi sau đó hủy, mình không hiểu làm sao có kiểu 6-7 ứng viên thuyết trình cùng lúc. Mà 2 ngày phỏng vấn đúng 2 ngày nắng nóng nhất có bạn đi từ Cầu Giấy để đến trường, nhà trường không bố trí thời gian phỏng vấn nên ai đến phỏng vấn cũng mất cả buổi chiều.

Phòng chờ không có lấy một giọt nước, xin lễ tân được buổi đầu, buổi sau lễ tân cất cốc mặt rất khó chịu, cả lũ lóc cóc đi tìm hàng nước quanh trường thì không có lấy 1 hàng, cuối cùng xin được ít nước ở chỗ mấy bác thợ xây trong trường, sau thấy bác bảo vệ hứng nước từ vòi vào bình nước, thôi cành cố cắn răng mà uống vì khát quá.

Xong xuôi đâu hết cũng không thấy gửi mail. mình gọi điện triền miên cả tuần 1 tuần, nghe hết lý do này đến lý do khác thì mới nhận được thông báo fail: Bên em đánh giá cao chị nhưng hiện tại bên em không tuyển nhân viên mà tuyển quản lý. Ô thế thì gọi mình đi phỏng vấn làm gì cho mất thời gian. Làm mình mất công lập kế hoạch dự chi tài chính loạn cả lên. Bực không để đâu cho hết.

MÌnh không hiểu sao một trường to như thế mà bộ phận HCNS làm việc thiếu chuyên nghiệp như thế được cơ chứ, chưa kể mọi người đi phỏng vấn cùng còn gặp tình trạng nộp hồ sơ từ lâu đến 3, 4 tháng sau mới gọi lại. Đến chịu. Bạn mình đang bảo: "Chắc bọn mày bị lừa để bắt lập kế hoạch để lấy ý tưởng rồi". Điên hết cả người.

Mình không tiếc công lập kế hoạch hay đi pv, mà ức nhất cái khoản mất thời gian thà bảo ngay từ đầu mình đỡ mất công. Mà cái này chỉ cần HCNS lên thời gian biểu hợp lý và thông tin rõ ràng ngay từ đầu thì đâu có ảnh hưởng thế này. Việc công ty thì đã nhiều chứ ít gì. Có mẹ nào đi phỏng vấn mà bị zề rà như thế không, đây là lần đầu tiên mình đi phỏng vấn gặp phải tình trạng củ chuối thế này

Phù, viết một mạch xong cũng thấy xuôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có em, có em. Chia sẻ với chị, vì tất cả những gì chị nói ra đều là những gì em được trải qua. Đầu tháng 6 em cũng có đi ứng tuyển vào bên đó, NV truyền thông í, cũng y chang như chị luôn: Hẹn mọi người vào 1 giờ, ngồi chờ mốc mép ở phòng chờ mất gần nửa ngày, k có nước để uống, thây kệ chúng mày tao cũng k hỏi thăm, k đưa ra 1 lý do nào cho sự chậm trễ ấy.
    Mỗi người được pv vài câu thì cho 1 đề tài (Mà em đoán chắc là bộ phận nào, thời gian tuyển dụng nào cũng dùng cái đề ấy). 3 ngày suy nghĩ rồi đến thuyết trình, bố khỉ cho tất cả các vị trí đều cùng 1 thời gian, ngồi chờ nhau thuyết trình => có ngu không cơ chứ??????????. Lại mất thêm nửa ngày nữa cho việc vô bổ này.
    Nhân sự hẹn sẽ trả lời, nhưng em đợi đến 3 tháng k thấy phản hồi đâu cả.
    Khoảng 2 tuần sau khi kết thúc bài thuyế trình trên Careerlink em lại thấy có thông tin tuyển dụng của trường Ban Mai cũng với vị trí ấy.
    Nực cười thật, chắc Ban Mai định "vét" chất xám của mọi người để đỡ mất chi phí ấy mà.
    Đấy là còn chưa kể mấy bà trong hội đồng đánh giá, chả bít gì về chuyên môn, gọi là ngồi nghe cho đủ chỗ, môi trường sư phạm mà ăn mặc quá ư là thoải mái
    Em là em cạch đến già. Môi trường đã toàn con gái rồi lại còn thiếu chuyên nghiệp như thế thì ai mà dám đầu quân chứ.
    Bye bye thoai chị ạ. Bức xúc cùng chị .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Like mạnh cái câu "vét chất xám" của em, bạn chị đã cảnh báo từ đầu rồi mà đâu nghĩ lại có nơi chuối thế. Haiz, khi không mang cục tức vào người
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,002 Bài viết

• 4,098 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em trai tớ nhà cách trường này vài trăm mét, đi bộ đến được. Mình cứ giục em cho 2 cháu học trường này vì thấy cơ sở vật chất tốt, lại rộng rãi. Nói như thế này thì sư phạm ở đâu? Phải bảo em tìm hiểu, cân nhắc lại thôi.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thử search thêm thông tin về trường thì thấy thông tin một mẹ phản ánh việc trường tự ý lấy thông tin của phụ huynhhttps://www.webtretho.com/forum/f387/truong-ban-mai-tu-y-lay-bai-tu-blog-cua-phu-huynh-dua-len-website-cua-truong-937402/

Thôi thế này cạch đến già Ban Mai ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phew2709 Xem bài viết

Phòng chờ không có lấy một giọt nước, xin lễ tân được buổi đầu, buổi sau lễ tân cất cốc mặt rất khó chịu, cả lũ lóc cóc đi tìm hàng nước quanh trường thì không có lấy 1 hàng, cuối cùng xin được ít nước ở chỗ mấy bác thợ xây trong trường, sau thấy bác bảo vệ hứng nước từ vòi vào bình nước, thôi cành cố cắn răng mà uống vì khát quá.
    sorry lạc đề tí , mình cũng thấy lạ khi về Vietnam chơi , khí hậu nóng bức nhưng đa số không thấy ai đem nước theo khi ra đường ?!
    Ở chỗ mình ở thì phần lớn ai cũng kè kè chai nước khi ra ngoài nhất là mùa hè , trong xe lúc nào mình cũng có 4 - 5 chai nước phòng hờ
    ... Talk to me, talk to me, talk to me
    Tell me what's on your mind ...
    • 1,633 Bài viết

• 4,860 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tavia Xem bài viết
    sorry lạc đề tí , mình cũng thấy lạ khi về Vietnam chơi , khí hậu nóng bức nhưng đa số không thấy ai đem nước theo khi ra đường ?!
    Ở chỗ mình ở thì phần lớn ai cũng kè kè chai nước khi ra ngoài nhất là mùa hè , trong xe lúc nào mình cũng có 4 - 5 chai nước phòng hờ
    Bạn ơi ! Bạn đi ô tô còn mọi người ở đây ,người đi xe ôm, người đi xe máy,người đi xe buýt .
    Như nhà tớ đây trong cốp xe lúc nào cũng có chai nc cho con nhưng nhiều khi trời nóng,nc trong bình gần bằng nc pha sữa con k uống đc luôn cơ.
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo mắc bệnh EB - ly thượng bì bọng nước
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...ai-da-1575532/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

ái con quản lý hay đứa nào bày ra cái trò cướp chất xám bẩn thỉu ntnay chắc ngày xưa đi học toàn đi đạo văn hay chuyên đi chôm của thiên hạ
    Make someone happy and then you are happy too
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E nghĩ là trường ban mai là một trờng lớn. Về cái mục đích thì e ko nói nhưng về khoản tiếp đón e nghĩ những ng đứng đầu trường cũng là ng có học nên chắc k đến nổi vậy, chỉ có những nhân viên ở dưới là kém thôi
    The world is not enough
    • 499 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình cũng tìm hiểu trên mạng và thấy nhiều chỉ trích lắm
    Kún Iu của mẹ!!!
    Há to nào, há to, há to mẹ yêu!
    Ngoằm...Giỏi thế nhờ, hoan hô...!!!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui chẳng hiểu sao chứ có lầm mình đi nộp hồ sơ xin việc vào trường này rùi. nhân viên nhận hs xong bảo mình về đợi gọi phỏng vấn. đợi dài cả cổ chẳng thấy tin tức gì cả.thế là mất hết cả niềm tin...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung là nên cạch mặt trường này ra cả nhà ạ.
    • 200 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

những chỗ như vậy chắc có được vào làm cũng không rễ chịu đâu bạn ơi