Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyện muôn thưởu............... mất việc khi mang thai và kế hoạch tìm việc mới. Cần các mẹ tư vấn thêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 625 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại chuyện mất việc khi mang thai các chị ah. Thật sự em không ngờ cuộc đời mình cũng có lúc đi đến bước này.

Em vào công ty được chừng 05 tháng, làm trợ lý giám đốc kiêm sales. Công ty hiện tại dự án không nhiều, lâm vào tình cảnh khó khăn. Sếp muốn mình nghĩ xin việc khác. Mình nói không được vì mình đang mang thai. Rồi công ty chuyển mình sang làm admin với mức lương chỉ còn 1/3 mức lương lúc đầu.

Mình mang thai con đầu lòng và vì vẫn muốn kiếm thêm thu nhập nên công ty sắp xếp sao mình đành chịu..... vì giờ có đôi co cũng chả được thêm gì...... Nhưng mình cũng có cảm giác ko duy trì được đến lúc sinh .

Mình lập ra kế hoạch tìm việc cho 06 tháng sắp tới như sau:

- Apply vào các job temporary 06 tháng. Mặc dù trước giờ kn của mình là sales và tư vấn tại các công ty nước ngoài và VN. Tuy nhiên các công việc văn phòng, thư ký, admin, nhân sự mình hoàn toàn đảm nhận được.

- Xin dạy anh văn hoặc làm trợ giảng tại các trung tâm Anh Ngữ- mức lương cũng cao hơn mức công ty sẽ trả cho mình. Mình có kỹ năng Anh Văn tốt, hiện tại cũng đang dạy một lớp tại gia với 05 nhóc.( Thu nhập chừng 1000k/ tháng ah vì 03 đứa mình dạy free rồi. )

- Nhận thêm các công việc dịch thuật hoặc biên phiên dịch để làm thêm tại nhà. Thu nhập không cao (lắm chừng 15k/ trang A4.) nhưng lại mất thời gian nhiều ..... Không dễ ăn đâu các mẹ ah

- Em có ngành tay trái là tư vấn và làm hồ sơ visa đi các nước và các thủ tục cư trú khác cho người nước ngoài..... Nhưng lai rai, có khi vài tháng cả có khách nào=> Thu nhập cũng không ổn định

Mong các mẹ có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm cho em nhé. Hoặc có cơ hội công việc nào phù hợp có thể giới thiệu cho em.

Mong hai mẹ con em vững vàng qua giai đoạn này.

Cám ơn các mẹ rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 254 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

bạn làm ở cty đó họ có đóng bảo hiểm cho chưa ? nếu đóng rồi thì lo j, cứ làm đến lúc nghỉ sẽ có chế độ mà, còn chưa đóng thì cũng thiệt và vất vả đây, nhưng mình thấy b có thể suy trì dc 2 khoản trong kế hoạch của b là dạy thêm và nhận việc làm tại nhà, còn khoản khác thì khó lắm, chúc 2 mẹ con khỏe nhé ^^
    Nếu cứ trồng một loại cây trên cùng một mảnh đất thì nó sẽ không lớn nổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đóng rồi bạn ơi. Nhưng cũng không có bao nhiêu xiền đâu.
    Nhưng cũng sợ sẽ bị out lúc nào không hay.

Mình cũng apply hơn 10 trung tâm Anh văn rồi mà chưa thấy phản hồi gì hết. Không biết thấy bà bầu họ có hết hồn không nữa.

Cám ơn bạn đã động viên!