TIN TÀI TRỢ.

Chia sẽ kinh nghiệm thành lập trung tâm ngoại ngữ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị trên webtretho,
    Tình hình là như vậy các anh/chị ạ, em là Dung, hiện đang ở Quy Nhơn, sau quá trình học tập và làm việc ở SG một thời gian dài và hiện nay muốn về quê làm việc. Quê em ở Quy Nhơn. Em tính sẽ mở trung tâm dạy tiếng anh cho trẻ nhỏ từ 4 - 12t, dạy giao tiếp và ngữ pháp cho học sinh cấp 2 và luyện đại học cho học sinh cấp 3.
    Hiện em cùng làm với 3 giáo viên đầy kinh nghiệm bên mãng tiếng anh có thâm niên trong nghề, cũng đang có một ngôi nhà nhỏ ở Quy Nhơn với 7 tầng và 9 phòng học. Mọi thứ đã sẵn sàng, chỉ cần hành động mà thôi.
    Vấn đề em mong muốn nhận được sự chia sẽ từ anh chị

Thứ nhất: em hiện chưa muốn hợp thức hóa trung tâm trên giấy tờ, có anh chị nào có cách chỉ giúp em không ạ? Em muốn trung tâm hoạt động 1 năm sau đó sẽ hợp thức hóa nó sau, nhưng lại lo công an sờ gáy.

Thứ hai: Em không có kinh nghiệm tuyển giáo viên người nước ngoài, anh chị có kinh nghiệm thì chia sẽ cùng em với nhé, mức lương trả cho họ như thế nào kèm theo hợp đồng ra sao?

Thứ ba: Hiện em đang ở Quy Nhơn, đang cần tuyển vài giáo viên có kinh nghiệm trong giảng dạy cho trẻ em, và luyện thi đại học. Nếu có thì gửi mail cho mình nhé: mydungkt2408@gmail.com

Cảm ơn mọi người, hi vọng nhận được sự chia sẽ từ quý anh/chị đi trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không ai giúp mình sao??hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mở trung tâm mà chưa muốn hợp pháp hóa thì bạn chuyển qua mô hình đơn giản hơn là dạy kèm, gia sư và không cấp chứng chỉ bạn nhé.

Mà muốn ko sờ gáy thì phải mất ít tiền cho các anh khi kiểm tra rồi.

Còn về tuyển giáo viên bản ngữ, nếu ở TP lớn thì đơn giản, mức lương họ tầm 17 - 25 usd/h. Còn ở tỉnh thì tùy, tìm được giáo viên là may mắn rồi.

Hai hình thức để tuyển: thuê qua một công ty cung cấp giáo viên bản ngữ uy tín như EIV.

Còn ko thì tự tuyển, tìm trên facebook hoặc vào website vietnamteachingjobs.com để tuyển dụng và tự deal lương.

Chúc bạn may mắn.
    Bực mình Trung Quốc...tẩy chay TQ...
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào,
    Mình đã thành lập nhiều trung tâm.
    Các bạn có thể tham khảo bài viết của mình trên website này nhé.
    http://covalaw.vn/thanh-lap-trung-tam-ngoai-ngu/
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydung2408 Xem bài viết
    Không ai giúp mình sao??hichic
    Xin chào,
    Mình đã thành lập nhiều trung tâm.
    Các bạn có thể tham khảo bài viết của mình trên website này nhé.
    http://covalaw.vn/thanh-lap-trung-tam-ngoai-ngu/