TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm: bị mụn có thể làm tiếp viên hàng không không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 893 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, ở đây có ai làm tiếp viên hàng không không?
    Mình năm nay 24 tuổi rồi. Mơ ước của mình chính là trở thành tiếp viên hàng không nhưng vì tự ti nên chưa bao giờ dám nghĩ mình sẽ trở thành. Vừa rồi mình quyết dịnh xin nghĩ công việc hiện tại để tập trung thi IELTS với kết quả phù hợp để đăng kí thi tuyển. Về chiều cao, cân nặng mình cũng đã phù hợp với ngành tiếp viên. Duy chỉ có điều mình bị mụn thâm trên mặt (mình định sẽ đi điều trị lại, trước đây mình bị và nhờ uống Isotretinoin mình hết hoàn toàn trong 2 năm, sau đó bị lại). Ngoài ra mình còn có vết sẹo lồi ở bàn chân do té xe (khoảng 1.5 cm), rất đau khổ vì mình có đôi chân trắng và thon. 
    Liệu mình có thể vượt qua vòng thi tuyển tiếp viên hàng không không mọi người? Mình đã apply bên hãng Bamboo, ngày 13/10/2019. Mình rất lo lắng và mong mọi người tư vấn thêm. Thật sự mình đã khóc khi nghĩ rằng những khiếm khuyết này sẽ cản trở mong ước của mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tự tin lên bạn. Tiếp viên hàng không chỉ là nói chung. Vào môi trường đó có rất nhiều việc để làm. Cố gắng và tự tin thì sẽ có ngày thành công thôi