TIN TÀI TRỢ.

Bị sếp gạ gẫm phải làm sao để ứng phó đây ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 767 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em ! E đang ly thân với ck cả cơ quan biết nhưng bản thân em luôn tỏ rõ quan điểm hạn chế tiếp xúc với đồng nghiệp nam. Em chỉ chơi với các chị nữ cơ quan.. Cũng có mấy lần sếp dẫn em đi tiếp khách nhưng e chỉ ngồi im một chỗ cười k có giao lưu với ai nên dần dần sếp cũng ít dẫn em đi.. Nhìn e cũng dễ thương tưởng em chắc biết "giao lưu" ai ngờ ngồi như khúc gỗ nên nhìu người đối tác cũng chán.. Trong cơ quan e càng tỏ rõ quan điểm của mình dù ly thân hay ly hôn cũng k phải dạng người con gái dễ dãi... Lâu nay mỗi lần kí tá gặp riếng sếp cùng lắm chỉ vỗ vai hỏi thăm cười với em.. Hôm nay vô kí tự nhiên khen em đẹp xinh ra bảo cho hôn một cái e chưa kịp phản ứng sếp lôi đầu e xuống hôn ngay má làm e hết cm hồn vía.. Giờ e sợ quá các mẹ.. Lỡ sếp nt bậy bạ gạ ngày nọ từ chối sao cho khéo... Sếp này gần về hưu rồi còn 1 năm nữa.. Có khi nào còn 1 năm nên ráng tìm cách "ăn thịt" em không...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn nên nói rõ quan điểm với sếp đừng im im để sếp nuôi ảo vọng với bạn, hạn chế tình huống chỉ có hai người trong phòng. Tuy nhiên vì là sếp nên cũng cần tế nhị một chút và không nên làm ầm ĩ trong cơ quan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vụ này thì khó rồi, vì nếu làm sếp không bằng lòng sẽ không tốt cho công việc.Dù sếp có về hay ở nhưng dính vào sếp kiểu gì cũng chết. CHỉ có cách : đến thăm gia đình sếp , mang cả con đi cùng có khi sếp lại sợ đấy
    • 85 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mà lại cái là sao bạn với chồng ly thân mà sao cả công ty bạn biết là sao vậy à. Chứ nếu sếp biết bạn có chồng rồi thì đâu có gạ gẫm vậy đâu à.
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junsu_oppa Xem bài viết
    Mà lại cái là sao bạn với chồng ly thân mà sao cả công ty bạn biết là sao vậy à. Chứ nếu sếp biết bạn có chồng rồi thì đâu có gạ gẫm vậy đâu à.
    Chuyện công sở người này biết nguwoif kia biết thôi bạn à.. mà sếp mấy lần hỏi mình mình đều nói thật (vì nghĩ sếp già chắc coi mình như con gái) gần đây sếp hỏi mình nói xạo là "vc đã ổn" không ngờ tình huống kia mình rất sợ.. Sếp mình sẽ có cái tật là nt.. lỡ nt hẹn gặp riêng mà lại bảo chuyện liên quan đến công việc thì từ chối làm sao đây.. huhu.. chán quá chán hôm nay đi làm mặc nguyên 1 cây đen đầu tóc chả thiết tha mặt mũi cũng chả dám bôi son cứ như con dở ý
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

bạn chỉ cần có số điện thoại vợ sếp là ok. khi nào xếp tròng ghẹo thì chỉ cần nói kháy là : để em gọi điện báo chị nhà là hôm nay sếp thấy em đẹp lên hôn vào má em 1 cái nhé.? có phải số chị nhà là 090000.... kết hợp cả nói phét là gia đình đã yên ấm rồi. sếp sắp về hưu có tư tưởng bất cần lắm. ăn được cô nào cứ ăn. vơ dc cái j thì vơ
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đối với sếp mình không thể chơi bài ngửa là hù gọi đt đc mà chỉ khéo léo từ chối thôi bạn .. khi làm quá lắm kiểu ép buộc mới chơi bài ngửa vậy (coi như chuẩn bị mất việc lun).. mà dám chắc sếp mình k dám công khai trắng trợn mà chỉ gạ gạ xem ý mình thôi nên mình chỉ cần từ chối khéo léo vừa không phật lòng sếp vừa giữ đc quan điểm của mình.. hikk mà quan trọng chả biết nói sao cho nó khéo k mang họa ^^