TIN TÀI TRỢ.

8 năm gắn bó với Agribank và cái kết có hậu.....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.4K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socnau2511 Xem bài viết
    Bạn đã từng làm mẹ chưa?
    Mình đã làm mẹ rồi, hoàn cảnh từng trải qua khá giống bạn: mình thôi việc ở cơ quan cũ khi con mình được 6 tháng do sếp đưa ra chính sách mới, nhiều tiêu chuẩn khắt khe mà mình biết mình không đáp ứng nổi. Mình thất nghiệp và tìm việc trong 4 tháng sau đó nhưng không đến nỗi bi đát như bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm giác bị mất việc thật tệ bạn ah. Cố gắng để vượt qua và đừng nghĩ về CQ cũ nữa vì càng nghĩ càng đắng, càng thấy hận mà ko giải quyết đc vấn đề của mình bạn ah. Chia sẻ với bạn và khó khăn khủng hoảng gia đình bạn gặp phải. Cố gắng tìm cv mới cho mình nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiuxiu2003 Xem bài viết
    Cảm giác bị mất việc thật tệ bạn ah. Cố gắng để vượt qua và đừng nghĩ về CQ cũ nữa vì càng nghĩ càng đắng, càng thấy hận mà ko giải quyết đc vấn đề của mình bạn ah. Chia sẻ với bạn và khó khăn khủng hoảng gia đình bạn gặp phải. Cố gắng tìm cv mới cho mình nhé.
    Cảm ơn cậu nhé! Tớ đang tính đến việc ở nhà nuôi heo cho rồi! Đỡ đau đầu, cậu hơ!
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuthilan9905 Xem bài viết
    Mình đã làm mẹ rồi, hoàn cảnh từng trải qua khá giống bạn: mình thôi việc ở cơ quan cũ khi con mình được 6 tháng do sếp đưa ra chính sách mới, nhiều tiêu chuẩn khắt khe mà mình biết mình không đáp ứng nổi. Mình thất nghiệp và tìm việc trong 4 tháng sau đó nhưng không đến nỗi bi đát như bạn.
    Đấy là điều tớ sợ nhất! Vì Tớ làm mẹ, nhưng không có gì để đảm bảo cuộc sống cho con, thời nay không tồn tại khái niệm "trời sinh voi sinh cỏ", tớ sợ, sợ lắm....
    Bất đắc dĩ, tớ phải viết lên bài này, tớ cũng đâu muốn, vì vô tình ảnh hưởng đến ngành chứ! Nơi nào sai, nơi đó fai chịu trách nhiệm, sếp cũ tuyển tụi tớ, sếp nghỉ, sếp mới lên, trong vòng vài tháng, sếp mới thẳng tay cho nghỉ vì lý do "theo quy định của ngành". Có thể với ai đó, chẳng hạn như 1 trong số 250 nv "được" nghỉ đợt vừa rồi, họ cũng chỉ 1 fần ảnh hưởng, vì theo như cậu nghĩ, cũng là COCC mà! Nhưng tớ khác, quyết định nghỉ việc với 2 vc tớ là một cú sock thậm tệ, vì tớ và chồng đều nghèo, được người quen xót xa đưa lên núi để làm. may mắn bén duyên vào Agribank. Cách đây 10 năm thì với một Tỉnh miền núi như thế, tiêu chuẩn không cao lắm để mà vào....
    Tớ làm hd với mức lương 3.200.000/tháng, so với chi tiêu ở trên này là ổn định rồi, ko cao như thành phố. Thế nên, dù biết không công bằng, song tớ vẫn muốn quay lại làm việc, dù sao cũng có hy vọng vào cuộc sống. Chứ xin qua chỗ khác, thực sự là quá khó với tớ. 6 tháng bầm trầy, vật vã xin xỏ, đi lên đi xuông phỏng vấn, kết quả là số "0".
    Có lẽ tớ sẽ ở nhà nuôi mấy con heo cầm chừng cậu ạ!....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 59 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thật sự hiểu và cảm thông với hoàn cảnh của bạn vì mình cũng đang trong tình trạng như bạn 1 con nhỏ 29 tháng, 1 đứa mới sinh hơn 1 tháng và chồng thì thất nghiệp!! Ít ra mình may mắn hơn bạn vì mình vẫn còn cv. Cái cảm giác đi đẻ mà trong ng ko có 1 đồng thật sự rất đau khổ.
    Mình thấy bạn đã hết duyên với cv cũ thì tại sao bạn cứ phải chờ đợi 1 phép màu mà làm j, trong khi con bạn hàng ngày vẫn phải cần sữa!!! Bạn ah, phải suy nghĩ thoáng hơn để thay đổi cuộc sống, thay đổi số phận chứ đừng bi quan để rồi chính con mình là ng phải gánh chịu. Mình thấy có nhiều bạn bình luận phía trên khuyên bạn xuống SG hay BD xin việc, mình thấy bạn nên suy nghĩ về việc này, đó là giải pháp tốt nhất vào lúc này.
    Nếu bạn có quyết định sẽ lập nghiệp ở BD thì liên lạc với mình, mình có sẵn cv cho bạn ở cty tư nhân với vị trí kế toán, và có thể sẽ có việc cho chồng bạn luôn nếu anh ấy ko ngại . Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn hiện tại nhé!
    P/s: mình ko thường xuyên lên diễn đàn, nếu cần thì ntin cho mình nhé 0983320328 (Mình tên Trang) (đừng gọi vì số lạ mình ít khi nghe máy lắm)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 59 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thật sự hiểu và cảm thông với hoàn cảnh của bạn vì mình cũng đang trong tình trạng như bạn 1 con nhỏ 29 tháng, 1 đứa mới sinh hơn 1 tháng và chồng thì thất nghiệp!! Ít ra mình may mắn hơn bạn vì mình vẫn còn cv. Cái cảm giác đi đẻ mà trong ng ko có 1 đồng thật sự rất đau khổ.
    Mình thấy bạn đã hết duyên với cv cũ thì tại sao bạn cứ phải chờ đợi 1 phép màu mà làm j, trong khi con bạn hàng ngày vẫn phải cần sữa!!! Bạn ah, phải suy nghĩ thoáng hơn để thay đổi cuộc sống, thay đổi số phận chứ đừng bi quan để rồi chính con mình là ng phải gánh chịu. Mình thấy có nhiều bạn bình luận phía trên khuyên bạn xuống SG hay BD xin việc, bạn nên suy nghĩ về việc này, đó là giải pháp tốt ít nhất vào lúc này bạn ah.
    Nếu bạn có quyết định sẽ lập nghiệp ở BD thì liên lạc với mình, mình có sẵn cv cho bạn ở cty tư nhân với vị trí kế toán, và có thể sẽ có việc cho chồng bạn luôn nếu anh ấy ko ngại . Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn hiện tại nhé!
    P/s: mình ko thường xuyên lên diễn đàn, nếu cần thì ntin cho mình nhé 0983320328 (Mình tên Trang) (đừng gọi vì số lạ mình ít khi nghe máy lắm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng gia đình c. Xã hội bây giờ còn đâu là tình người nữa c. " vì tương lai con em chúng ta, kệ cha con em chúng nó".
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubie Xem bài viết
    Mình thấy bạn đã hết duyên với cv cũ thì tại sao bạn cứ phải chờ đợi 1 phép màu mà làm j, trong khi con bạn hàng ngày vẫn phải cần sữa!!! Bạn ah, phải suy nghĩ thoáng hơn để thay đổi cuộc sống, thay đổi số phận chứ đừng bi quan để rồi chính con mình là ng phải gánh chịu. Mình thấy có nhiều bạn bình luận phía trên khuyên bạn xuống SG hay BD xin việc, bạn nên suy nghĩ về việc này, đó là giải pháp tốt ít nhất vào lúc này bạn ah.
    Cảm ơn cậu nha, một người lạ......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,978 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình đã làm mẹ của 2 bé ( bé lớn 6t và đứa nhỏ mới 9tháng ) đọc tâm sự của bạn mà đôi lúc như thấy mình trong đó. Tuy mình ko bị đuổi việc, mình còn đc giữ lại và làm việc nhưng tâm trạng đôi lúc chán nản đến mức muốn tự bỏ việc cho rồi.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn à
    Hãy đọc kỹ những gì bạn ,vuthilan viết
    Bạn ý phân tích rất chuẩn

Tớ cũng làm mẹ nên hiểu nhưng đừng nên đổ lỗi cho người khác, hãy xem lại chính mình

Tớ cũng xuất thân từ nông thôn nhưng qua thông tin đăng trên web agribank và 1 số báo giấy khác, tớ biết nhiều năm qua agribank có tổ chức công khai thi tuyển. Và tớ đã thi đỗ mà chẳng cần COCC hay bất cứ gì khác.
    Bạn biết và phải biết luật lao động ko cho phép DN ký hợpđồng miệng với ng lao động trong thời gian dài ... Nên đáng ra bạn phải chủ động tìm hiểu thông tin, thi tuyển... Để có chắc hợp đồng
    Chứ ko phải bị động như bây giờ...

Đừng oán trách các sếp bạn ạ, ko ai muốn sa thải người lao động, ko ai muốn bị người khác oán trách nhưng quy định của pháp luật yêu cầu phải làm theo

Mình biết mục đích cuối cùng của bạn là muốn quay lại làm việc nhưng cách bạn public như thế này, ai ko hiểu sẽ có cái nhìn ko khách quan, mấy báo lá cải mai lại giật tít câu view để viết về nội dung này.... Thì người cuối cùng bị ảnh hưởng chính là bạn và agribank

Chúc bạn may mắn

P.S: lần sau nếu có viết đơn kêu cứu thì cuối đơn nên để số di động bạn ạ. Một hành động nhỏ nhưng nó thể hiện mình là người thông minh.....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dù thế nào thì bạn hãy cố gắng chăm con, đọc đoạn bạn viết bé trai bị gãy tay ( nếu tớ nhớ ko nhầm )
    , tớ cũng xót lắm

hãy thực hiện phương châm lấy ngắn nuôi dài bạn nhé ( tạm thời kiếm việc gì để có thu nhập đã sau đó cố gắng ôn luyện thi tuyển vào nhiều nhiều công ty bạn ạ, con có khóc mẹ mới cho bú, chứ cứ ngồi 1 chỗ, đặt hy vọng 1 nơi thì khó lắm ...h
    Chúc thành công !
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cho chi so dien Thoai de chi tu van
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cho chi so dt
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh thấy ban Vuthilan9905 nói đc chính xác nội tình của Agribank đấy. Em cứ bình tĩnh suy ngẫm hơn đi, anh cũng thấy em cũng làm hết cách rồi mới muốn quay về. nhưng cơ hội đó với em gần như bằng 0. nên em đừng cố. Em cố chỉ mất thời gian hơn của em thôi. Cố lên em.
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoduong_2010 Xem bài viết
    Bạn à
    Hãy đọc kỹ những gì bạn ,vuthilan viết
    Bạn ý phân tích rất chuẩn

Tớ cũng làm mẹ nên hiểu nhưng đừng nên đổ lỗi cho người khác, hãy xem lại chính mình

Tớ cũng xuất thân từ nông thôn nhưng qua thông tin đăng trên web agribank và 1 số báo giấy khác, tớ biết nhiều năm qua agribank có tổ chức công khai thi tuyển. Và tớ đã thi đỗ mà chẳng cần COCC hay bất cứ gì khác.
    Bạn biết và phải biết luật lao động ko cho phép DN ký hợpđồng miệng với ng lao động trong thời gian dài ... Nên đáng ra bạn phải chủ động tìm hiểu thông tin, thi tuyển... Để có chắc hợp đồng
    Chứ ko phải bị động như bây giờ...

Đừng oán trách các sếp bạn ạ, ko ai muốn sa thải người lao động, ko ai muốn bị người khác oán trách nhưng quy định của pháp luật yêu cầu phải làm theo

Mình biết mục đích cuối cùng của bạn là muốn quay lại làm việc nhưng cách bạn public như thế này, ai ko hiểu sẽ có cái nhìn ko khách quan, mấy báo lá cải mai lại giật tít câu view để viết về nội dung này.... Thì người cuối cùng bị ảnh hưởng chính là bạn và agribank

Chúc bạn may mắn

P.S: lần sau nếu có viết đơn kêu cứu thì cuối đơn nên để số di động bạn ạ. Một hành động nhỏ nhưng nó thể hiện mình là người thông minh.....
    Bởi vì chi nhánh Tỉnh cậu công khai tuyển dụng, còn chỗ tớ thì khác, đâu phải cứ muốn là thi được, gần 300 người cơ mà, phải có "số má", không thì phải chờ từ từ....mới đến lượt.
    Cậu đọc bài tớ viết, không có một câu nào tớ đổ lỗi cho người khác như cậu nói, cậu vẫn còn làm việc, suy nghĩ của cậu khác, nếu cậu lâm vào hoàn cảnh như tớ, chắc chắn cậu sẽ nghĩ khác, hoàn cảnh mỗi người khác nhau. Bất đắc dĩ phải viết ra những dòng này
    Một bài viết trên mạng, bao giờ cũng có 2 chiều suy nghĩ, tớ không để số điện thoại, và gần như không ai để số điện thoại? Vậy đó là những hành động của đa số những người không thể hiện mình thông minh?
    ,Tớ có để số điện thoại và địa chị cho báo Tuổi trẻ, có thể cậu cũng sẽ biết trong thời gian tới thôi!
    Cảm ơn vì đã đọc bài của tớ!
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em đọc bài viết này của chị. Em thấy xúc động và thương cho hoàn cảnh của chị lắm. Mặc dù em stress nhiều trong xin việc. Nhưng so với chị không là gì cả. Chị cũng đừng lo nghĩ quá rồi ảnh hưởng đến con cái, sk của chị. Chúc chị và gđ sớm vượt qua giai đoạn khủng hoảng, khó khăn này nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

gửi bạn cm của 1 bạn ở diễn đàn của Agribank
    Tôi thấy trên thế giới, 1 đất nước nổi tiếng là ổn định và có chế độ làm việc suốt đời như Nhật Bản hiện tại cũng phải chấp nhận sa thải nhân viên ở ngay hội sở chính của mình khi lâm vào khủng hoảng, đó chính là tập đoàn Sony. Lúc Sony lâm vào khủng hoảng sa thải chừng 4000 nhân viên hội sở của họ ở Tokyo, còn có kế hoạch bán tòa nhà HSC sau đó thuê lại để lấy tiền tiếp tục kinh doanh.
    Khi Agribank lâm vào khủng hoảng tôi chưa thấy một nhân viên chính thức nào không vi phạm kỷ luật bị sa thải, không thấy 1 chi nhánh nào đóng cửa, chưa thấy phải bán đi 1 tòa nhà nào. Còn trường hợp bây giờ đang hợp đồng thời vụ bị sa thải, kêu khóc thì chỉ có cái tình, về lý ông giám đốc Agribank Đaklak không sai, mà tôi tin có cắt bỏ 250 nhân viên đi chi nhánh của ông vẫn hoạt động bình thường. Như vậy tôi cho là ông là người dám nghĩ dám làm.
    Xã hội Việt Nam hội nhập sâu với thế giới thì phải chấp nhận tư tưởng nếu cơ quan không còn tiền --> nghỉ việc. Quan hệ mua-bán sức lao động là quan hệ 2 chiều. Đừng tự hạ thấp mình khi viết thư kể lể hoàn cảnh gia đình để mong 1 trong 2 vợ chồng đi làm lại.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn ạ, mình hiểu những gì bạn đang phải gánh chịu là rất mệt mỏi, nghe những lời của mình thật khó chịu . Thế nhưng nếu không phân tích nặng lời như thế, bạn sẽ còn nghĩ rằng bạn chẳng lỗi lầm gì, tất cả bất hạnh này đều do người ta độc ác với bạn. Bạn làm sao có thể toàn tâm kiếm việc nuôi con khi trong suy nghĩ của bạn chỉ toàn là căm hận, muốn trả thù cơ quan cũ và sếp mà thôi. Tất cả quan niệm tốt, xấu, đúng, sai ở xã hội này tương đối lắm. Bạn hãy cố gắng tồn tại, phát triển rồi ở vị trí có thể phán xét người khác, bạn nhé! Ông giám đốc cũ khi dang tay làm người tốt ký bừa phứa hợp đồng thời vụ với các bạn, chắc gì không lấy mất của ai cơ hội kiếm tiền, nuôi con và bị người ta chửi rủa, căm hận? Bạn đã từng được ưu ái người quen xin việc cho, hẳn cũng từng bị những em sinh viên mới ra trường đằng đẵng vác đơn đi xin việc, những người trày vi tróc vảy tự mình thi vào cơ quan ghen tị, xếp vào loại COCC đấy, giờ bạn lại ghen tị với các COCC khác có năng lực hơn hoặc điều kiện tốt hơn được ở lại à? Bạn không đổ lỗi cho ai, bạn thực lòng muốn quay trở lại cơ quan sau khi post 1 loạt link “ lên án tội lỗi” của lãnh đạo sao? Từ bài viết của bạn, mình nhìn ra không phải bạn lưu luyến muốn quay lại công việc cũ ( vì tự bạn cũng biết điều đó là rất khó), bạn chỉ muốn cộng đồng biết, giúp bạn bêu rếu cái tổ chức đã bất công với bạn, đã đẩy mẹ con bạn vào khó khăn, để cho bạn hả tức, để cho ông sếp gặp vận hạn thì càng tốt, để cho cơ quan cũ kinh doanh thiệt hại cũng chẳng sao… Không sao, vì bạn là con người, có giận dữ và có cay cú. Nếu điều đó làm bạn nhẹ lòng thì cứ làm đi. Nhưng hãy chọn thời điểm khác được không? Vì lúc này, các con bạn đang khát sữa và cần bạn tìm lối thoát gấp gấp.. Vứt Agribank bệ rạc và ông giám đốc mới tàn nhẫn của bạn qua 1 bên, đừng để thù hận ngày đêm gặm nhấm bạn nữa.. hãy dành trí não tỉnh táo, sáng suốt để tính toán kiếm tiền chứ không phải trả thù.. P/S: Mình nghĩ nếu không có bất cứ kinh nghiệm lĩnh vực gì khác, thì bạn mở hàng tạp hóa nhỏ, hoặc đi làm giúp việc cho các gia đình khá giả sẽ chủ động và dễ kiếm tiền nhanh hơn là nuôi lợn.. Nhưng nếu bạn có người quen từng có kinh nghiệm về chăn nuôi giúp đỡ thì nuôi lợn cũng là ý kiến không tồi đâu..
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố gắng vượt qua khó khăn nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bluewaves357
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng bị thôi việc cùng đợt với c và đến giờ cũng đang k xin đc việc nek. Có người bảo có suất kế toán bèo bèo mà gần 300tr, mà chưa chắc chắn đó. Ghế thật. Đúng là tụi nó ngồi k và ăn cướp trắng trợn. K còn lương tâm nữa rồi. C ở CN Cư Mgar ak?
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4