TIN TÀI TRỢ.

mình mong con mình có 1 nơi để vui chơi, bạn đông, đồ chơi phù hợp cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 515 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 673 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Vì gia đình mình ít người chỉ bố, mẹ và con. Nên nhiều khi thấy con tự chơi 1 mình, mình thương lắm - mong bé sẽ có bạn thật nhiều để được hoạt động và vui chơi thât tốt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hội chứng tự kỷ thời nay là do các bé có quá ít không gian để vui chơi tập thể. Hãy cho con tham gia thật nhiều các hoạt động ngoài trời, tiếp xúc với thật nhiều người để bé được phát triển toàn diện bạn nhé!
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

nhà mình cũng chỉ có hai vợ chồng và con, ngày thì gửi con đi lớp, chiều đón về. Nói chung là hai vợ chồng cố gắng giành hết thời gian để chơi với con, mình tranh thủ vừa làm vừa chuyện trò với con, trước khi đi ngủ mình cũng kể chuyện hay hỏi chuyện con nhiều hơn. Chúc bé nhà bạn ngoan, giỏi nghen.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,443 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Mẹ nó nên dành lại ít thời gian chơi với con, trò chuyện cùng con như mẹ cu Bống nói đấy. Thi thoảng cho con đi chơi cùng nhóm bạn nào đó sẽ giúp con học hỏi và khám phá thế giới bên ngoài. đừng bó buộc con ở không gian trong nhà vì như vậy dễ dẫn con tới tự kỷ đó.
    • 1,306 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaly1984 Xem bài viết
    Vì gia đình mình ít người chỉ bố, mẹ và con. Nên nhiều khi thấy con tự chơi 1 mình, mình thương lắm - mong bé sẽ có bạn thật nhiều để được hoạt động và vui chơi thât tốt
    mình cũng giống mẹ vậy đó,muốn con có nhiều bạn để lanh lợi,hoạt bát hơn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

không có không gian cho bé và ít trò chuyện với bé sẽ dẫn đến bệnh tự kỷ, nên ba mẹ hãy thường xuyên trò chuyện với bé và cho bé đi chơi ở công viên.