Phải thường xuyên vệ sinh răng miệng sạch sẽ với Kem đánh răng P/S Trà xanh mỗi ngày nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 582 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 616 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Hôm nay chuột con đi học về, không kịp chào hỏi bố mẹ đã chạy ngay lên phòng nằm. Mẹ chuột hối hả chạy lên hỏi..hôm nay con bị làm sao thế? Chuột con đáp mẹ ơi con thấy hơi mệt trong người..đầu nhức quá…Chuột mẹ sờ chán thấy Chuột con hâm hấp nóng. Mẹ lo lắm vội đi lấy khăn ấm chườm cho chuột. Rồi nấu cháo cho chuột con ăn..nhưng nó không ăn nổi…mẹ chuột lo lắm bảo hay mẹ đưa con đi gặp bác sĩ Gấu nhé. Chuột la lên..con không đi khám đâu…nằm 1 tí là con khoẻ ngay mà…Chuột nói thế vì sợ chích đấy. Có 1 lần chuột cũng bị ốm thế này. Đi khám bị chích đến 3 mũi nên chuột con sợ đi khám lắm. Càng về đêm chuột con lại càng thấy khó chịu hơn..miệng rên hử..hử..Lúc này mẹ chuột chạy vào phòng thấy mặt chuột đã sưng vều nửa mặt rồi. Chắc đau rằng rồi??? Hôm qua đến giờ con có ăn gì bậy bạ không? Chuột con mới sực nhớ ra hôm qua nhặt được bịch kẹo còn nguyên luôn..ngon ơi là ngon..chuột con đã làm 1 loáng hết cả bịch kẹo mà không cho ai ăn ké hết nhé. Thế là hôm nay răng bị viêm mất rồi. Mẹ chuột quyết định cõng con đi khám thôi! Không thể chần chừ thêm nữa.
    Đến nơi 2 mẹ con còn bị bác sĩ Canxi mắng cho sao lại để đến thế này mới chịu đi khám?
    Thế là sau 1 hồi khám và chích thuốc cho Chuột. Bác sĩ Canxi hỏi Chuột ở nhà vệ sinh răng miệng bằng gì? mẹ Chuột đáp: dạ thưa em thường cho bé xúc miệng nước muối mỗi ngày ạ! Bác sĩ ngạc nhiên hỏi: “Sao không dùng kem đánh răng?”. Mẹ chuột đáp: “ Dạ thấy bé còn nhỏ nên em chưa cho đánh răng sớm!” Vậylà bác sĩ phải giải thích và hướng dẫn lại cho mẹ Chuột phải dùng Tuýp kem đánh răng P/S Trà Xanh mỗi ngày cho Chuột con vì trong đây luôn có cô tiên trà xanh và anh Rôbốt Canxi bảo vệ cho răng Chuột ngày càng chắc khỏe hơn…khi ấy sẽ không còn gặp phải tình huống nguy hiểm này. Các em thấy không bố mẹ không tìm hiểu cũng vẫn có thể hiểu sai cách chăm sóc răng miệng cho con của mình đấy. Vậy chúng ta phải thường xuyên vệ sinh răng miệng sạch sẽ với Kem đánh răng P/S Trà xanh mỗi ngày nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Tuần cuối rồi, các mẹ tích cực ghê. Nhà Nhím cũng phải tích cực vote cho các mẹ. Chúc mẹ nó có quà nha!