TIN TÀI TRỢ.

Mẹ con Gấu Nâu.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 303 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trong khu rừng nọ có hai mẹ con nhà Gấu Nâu, Gấu con rất ngoan, luôn biết nghe lời mẹ. Hàng ngày sau khi ăn nó nê mật ong rừng, mẹ đều bảo Gấu con đi đánh răng và Gấu Con rất vui vẻ làm theo lời mẹ. Thế nhưng không hiểu sao Gấu rất siêng đánh răng mà răng miệng Gấu lại không được đẹp cho lắm, mỗi lần chải răng là y như rằng Gấu Con bị chảy máu, hơi thở lại có mùi lạ lắm. Gấu Con rất buồn bèn kể chuyện này với mẹ, Gấu mẹ cũng bối rối vì không biết phải làm sao vì rõ ràng là Gấu Con rất chăm đánh răng.

Ở cạnh bìa rừng có ngôi nhà của hai anh em Rô bốt Can xi và Cô Tiên Trà Xanh, Gấu mẹ thường đi ngang qua đó và thấy hai anh em nọ hay giúp đỡ mọi người chăm sóc răng miệng. Gấu mẹ nghĩ “hay là mình cũng đưa Gấu Con đến đó, biết đâu lại có cách chữa thì sao.” Nói là làm, Gấu mẹ vội vã đưa Gấu con đến bìa rừng, nơi có ngôi nhà của hai anh em Rô bốt Can xi và Cô Tiên Trà Xanh. Sau khi Gấu mẹ kể chuyện Gấu con bị như vậy thì Cô Tiên Trà Xanh cười đáp: “Gấu con ngoan quá, bé tí mà đã biết siêng năng chăm sóc răng miệng rồi, tuy nhiên con phải lựa chọn đúng bàn chải đánh răng thì chải răng mới sạch và không làm con nướu bị chảy máu.” Gấu mẹ vội hỏi thêm: “Gấu con chăm đánh răng mà sao hơi thở vẫn có mùi ạ?” Chú Rô Bốt Can xi đáp: “ chính vì đánh răng không đúng bàn chải nên nướu của Gấu Con bị viêm rồi và vì thế nên có mùi khó chịu.”
    Nói rồi chú Rô Bốt Can xi tặng cho Gấu con một chiếc bàn chải xinh xắn vừa với tay cầm của Gấu con và khớp với khuôn miệng, Cô Tiên Trà Xanh cũng không quên tặng cho Gấu con một ống kem đánh răng Can xi & Trà Xanh, Gấu con lễ phép cảm ơn cô và chú rồi cùng mẹ ra về, trong lòng Gấu nhủ thầm : “thì ra chăm đánh răng cũng chưa đủ mà phải chọn đúng bàn chải phù hợp với tuổi của mình nữa”.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 394 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Vote cho câu chuyện về mẹ con nhà Gấu nhà mecuti nè.
    Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình dạt dào....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

ủng hộ mẹ nó để có giải cao nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Vote cho 2 mẹ con Gấu nâu nhà mecụti 1 phiéu nữa nè
    • 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Ủng hộ thêm 1 phiếu nữa cho câu chuyện mẹ con nhà Gấu nâu của mẹ nó nha!
    • 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Mẹ Cuti viết hay quá. Vote cho mẹ nó nhé.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Vote cho mẹ cuti nè. Chúc mẹ nó đoạt giải nha.
    • 1,349 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Câu chuyện hay và dể thương lắm mecuti à. Vote ủng hộ mẹ ti.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Thấy mẹ cuti tham gia viết nhiều bài ,gửi bình luận cũng nhiều nhưng chua bao giờ biết mặt mẹ cuti và thấy mẹ cuti khoe các con nhà mình. Mình có 1 số thắc mắc muốn hỏi mẹ cuti
    - Lúc trước cách đây khoảng 2 tháng thôi me cuti vào bình luận cho bài viết của mình nói là chưa có gia đình và không có em bé nhưng Tại phần “Tư vấn mẹ đầu tư cho con thế nào cho đúng cách… ”do Phomai tài trợ mẹ cuti nói là có con 22 tháng tuổi chiều cao, cân nặng…. và xin được tư vấn về chiều cao.
    Đến cuộc thi “Thám hiểm nhí” me cuti nói là con mình quá tuổi dự thi rồi, nhưng theo mình biết các bé dự thi 6 tuổi trở xuống là ok, chờ hoài chờ mãi mà vẫn không chiêm ngưỡng được dung nhan của me cuti
    Và còn các cuộc thi ảnh cũng không thấy mẹ cuti tham gia nhiệt tình nhưng các cuộc thi viết này!Chắc mẹ cuti không có sở thích khoe con đúng không?
    Thấy mẹ cuti tham gia các bài viết nhiệt tình do WT phát động cũng như bình luận hào hứng ở cuộc thi do CF tổ chức mình nghĩ mẹ cuti cũng là người rất nhiệt tình sôi nổi. Đây là sân chơi của các mẹ và bé vì vậy hãy làm tất cả vì con em chúng ta . Chúc mẹ cuti gặt hái được nhiều thành công trong cuộc sống
    • 303 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Nói vậy thôi chứ thể theo yêu cầu của mẹ nó, mình gắn avatar rồi đó. mẹ nó đã vừa lòng chưa.:RollingEy:
    • 950 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Chúc mẹ nó đoạt giải nhé! Mình chẳng có hy vọng rồi, chuyện của các mẹ hay lắm!
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

hihi em cũng thấy thật bất công quá vì cứ có thời gian rảnh là leo lên đây vậy mà không có giải gì chán lắm nhưng đọc các bài đoạt giải thì khăm phục lăm vì mình còn kém xa họ lắm lắm. Là người khô khan không kiểu cách nên cách viết của em rất đơn giản , nếu BTC các cuộc thi có giải bài viết đơn giản nhất thì em sẽ đoạt giải liền! Còn các giải tích cực thì em chịu vì không cạnh tranh nỗi với các mẹ. Các cuộc thi viết đa số mỗi cuộc thi em chỉ viết 1 bài có những cuộc thi em còn không tham gia(vì biết khả năng viết lách của mình mà) mà chị đã thấy e viết nhiều rồi ah, vậy thì phải trách BTC WT sao tổ chức cuộc thế! Em thấy rất nhiều mẹ tren này viết hay và nhiều lắm chị ah em chỉ là hạt muối bỏ biển thôi. Dù sao cũng cảm ơn chị đã quý em mà cho em biết nhiều thông tin về chị. Nếu có cơ hội gặp chị ở ngoài thì còn gì bằng! Khi nào có hội thảo gì gì đó hay OL hi vọng chị em mình sẽ gặp nhau để giao lưu nhé.hẹn gặp chị trong một thời gian gần đây. Ah e ở Sài Gòn chị ở đâu? Nếu chị ở xa quá thì cơ hội giao lưu chắc khó quá.
    P/S : ah xin lỗi cho em thắc mắc 1 lần nữa nhé. bài chị viết bên 8/3 Hoa súng tặng vợ đó e ấn tượng bài này vì cứ nghĩ hoa súng là hoa...Chị chưa có gia đình mà sao viết hay như vậy? Đừng nghĩ em lại tiếp tục "Soi " nhé. VÌ cũng có chút ấn tượng về chị nên để ý thôi hehe
    • 181 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

vote cho mẹ cuti 1 phiếu nè
    Các mẹ ghé thăm bố con cháu nhé.Thanks![/SIZE]:LoveStruc:

https://ngaycuachacungbobby.com/index...hi/detail/861/
    [SIZE="4"][COLOR="blue"]
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti0110 Xem bài viết
    Không đâu không đâu, mình cũng nói vui thôi, thật ra mẹ nó cứ nghĩ cọi, mình thích mấy cuộc thi viết như này lắm mà nếu lấy đời thực của mình thì viết gì đây, phải "giả dạng" thôi, bởi vậy nên nhiều khi mẹ nó đọc mà thấy coment nào của mình mà khoe có chồng rồi hay nói về chồng là coppy nguyên si con nhỏ em gái đó (nói nhỏ thôi, không khéo BTC không cho mình thi nữa thì chết) Mình hơi xạo tí nhờ
    Mà mình cũng như mẹ nó thôi, viết quá trời mà có giải nào được "vinh danh" đâu, toàn phải lấy cần cù bù "may mắn" không hà, miền toàn có giải viết nhìu bài thôi:Laughing:
    Thôi nói vậy chớ chị em mình cùng cố lên nhé, cố kiếm giải cho cháu nó mừng
    vậy chị đúng là siêu rồi đó chưa có gia đình chưa có con mà sáng tác tham dự các cuộc thi cứ như là thật và tham gia rất nhiệt tình, e có con rồi mà không biết viết truyện tưởng tượng để dự thi nên chỉ đứng ngoài cổ vũ thôi. E thì chỉ mới biết diễn đàn này gần 1 năm tham gia cũng ít chủ yếu là khỏe ảnh của con. Em có bà chị dâu cũng tham gia diễn đàn này, chị ấy tài lắm thi đâu đậu đó không cuộc thi nào là ra về tay trắng không giải này thì cũng giải kia! Ganh tỵ lắm cùng sân si thi viết này viết nọ với người ta để bon chen nhưng khả năng diễn đạt kém quá mình thì đọc thấy hay ơi là hay mà BTC đọc lai thấy dzở ơi là dzở nên toàn chấp nhận ra về tay không!!hehehhe Mà cũng đáng đời ai biểu ngày xưa mỗi lần đến giờ văn là cúp tiết ! Rút kinh nghiệm đời mẹ, đời con phải chú trọng môn văn hơn kekeke

P/S Ah chị thấy clip của con e chưa nếu chưa thì giành chút thời gian vào xem nhé, không vote cũng được, Cháu chị có tham gia không nếu có cho e đường link e vào ủng hộ coi như quà ra mắt. Giao lưu nhiệt tình luôn
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti0110 Xem bài viết
    Nói vậy thôi chứ thể theo yêu cầu của mẹ nó, mình gắn avatar rồi đó. mẹ nó đã vừa lòng chưa.:RollingEy:
    Ảnh avatar này là cháu gọi chị là gì vậy? Bé có thi cuộc thi ảnh nào không để em vào bình chọn, giao lưu. Sao chị là nhờ Smod xóa những comment của mình vậy? em thấy chuyện chị nói chưa có gia đình chưa có con các bài viết của chị chỉ dựa theo mấy câu chuyện của mấy đứa cháu và em gái của để viết lách thì có gì đâu mà xóa. Mà nói thật em đọc các comment của chị e khâm phục thiệt biến hóa khôn lường. Cứ nghĩ chị có 1 gia đình rất hạnh phúc không ngờ chị vẫn chưa có gia đình. Dù sao cũng rất cảm ơn chị đã góp phần làm cho sân chơi của WTT sinh động và muôn màu muôn vẻ hơn. Chúc chị có thật nhiều quà và nhiều phần thưởng từ WTT để làm quà cho các cháu của chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 116 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

vote cho mẹ con nhà gấu nhé.
    “Tôi sống, nhưng không còn phải là tôi, mà là Đức Kitô sống trong tôi”:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

vote cho mecuti0110 nào