TIN TÀI TRỢ.

Câu chuyện trên hành tinh Miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.36K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hành tinh Miệng những năm 3000

Trước đó hành tinh Miệng là một hành tinh sạch sẽ, trong lành với những Cây răng trắng tinh. Nhưng vào những năm 3000, hành tinh này đang phải chịu một thảm họa do Quỷ Sâu Răng gây ra. Nguyên nhân dẫn đến việc này bởi vì những người trên hành tinh này gây nên quá nhiều sự ô nhiễm, môi trường không được vệ sinh sạch sẽ. Loài cây duy nhất trên hành tinh này là cây răng không có không khí trong lành để sinh sôi, vì thế mà cây răng ngày càng cằn cỗi và héo úa lại thêm sâu răng đục khoét nên cây răng chẳng thể nào giúp hành tinh Miệng có được môi trường trong lành nữa.

Những nhà khoa học ở hành tinh Miệng đã nghiên cứu về sự ô nhiễm này cả trăm năm. Họ Chế tạo ra một quân đội gồm những chú Robot canxi, để những chú Robot này dùng canxi làm chắc khỏe những thân Cây răng đang bị Sâu răng làm hỏng. Đồng thời, đội quân canxi cũng chiến đấu vô cùng dũng cảm để tiêu diệt tay sai của Quỷ Sâu Răng. Nhưng sự ô nhiễm đã diễn ra mấy trăm năm, quân của Quỷ Sâu Răng mỗi ngày lại thêm đông, thêm mạnh. Đội quân Canxi có sản xuất ra bao nhiêu canxi để hỗ trợ cho cây răng cũng không đủ. Ngược lại, đội quân Canxi ngày càng hi sinh nhiều hơn. Cuối cùng chỉ còn duy nhất một Robot Canxi được chế tạo nhỏ bé và tiên tiến nhất; dũng cảm và thông minh như một hiệp sĩ thực thụ sống sót.

Hiệp sĩ Canxi đã phải ẩn náu để tìm hiểu điểm yếu của Quỷ Sâu răng. Hiệp sĩ nghĩ chỉ có tìm ra điểm yếu của hắn thì mới có thể đánh bại được hắn. Sau nhiều ngày đêm nghiên cứu các tài liệu cổ xưa, chàng thấy rằng, rõ ràng, trước đây hành tinh Miệng là một hành tinh tươi mát, trong lành, với những cây răng trắng muốt, chắc khỏe. Nguyên nhân dẫn đến tình hình như ngày nay là do con người đã quá lười nhác, không chăm sóc cho rừng cây răng, để không khí ô nhiễm. Con người đã không nghe lời tiên tri của cô tiên Trà Xanh về một hành tinh chết chóc vào những năm 3000. Và Hiệp sĩ quyết định quay về quá khứ tìm cô tiên tiên tiên tri ngày xưa, mong tìm ra giải pháp cứu hành tinh Miệng tươi đẹp.

Phi thuyền của Hiệp sĩ đáp xuống một khu rừng lấp lánh những cây răng chắc khỏe, trắng sáng. KHu rừng của hành tinh Miệng những năm 2000. Một hành tinh tươi đẹp. Với bản đồ và nhiều tài liệu trong tay, Hiệp sĩ mau chóng tìm ra ngồi nhà của cô tiên trà xanh. Hiệp sĩ kể cho cô tiên Trà xanh nghe tình hình hành tinh Miệng:

- Thưa Cô tiên Trà xanh! hành tinh miệng năm 3000 không còn được tươi đẹp thế này. Hành tinh Miệng dang bị Quỷ Sâu Răng thống trị. Con đã đọc được lời tiên tri của Trà xanh về một hành tinh chết chóc. Con nghĩ, chắc hẳn cô sẽ có cách giúp thế giới tương lai của con thoát khỏi sự hoành hành của Sâu Răng; chắc hẳn cô có cách để những rừng cây răng lại trở nên chắc khỏe như ở đây.

Cô tiên Trà Xanh nghe hiệp sĩ canxi kể xong thì nói:

- Ta biết hôm nay con sẽ đến đây tìm ta. Ta đã chuẩn bị rồi. Ta sẽ cùng con đi cứu lấy hành tinh tươi đẹp này. Ta mong, sau lần này, con người sẽ biết quý trọng môi trường và biết chăm sóc những cây răng hơn. Cây răng là hơi thở của hành tinh này. Không còn cây răng, hành tinh sẽ bị tiêu diệt.
    Cô tiên Trà xanh vung cành cây nhỏ cầm trong tay, trong chốc lát, cô tiên và Canxi có mặt ở thế giới tương lai. Canxi như có thêm sức mạnh. Mỗi lần Canxi vung kiếm là hàng nghìn, hàng vạn quân của Quỷ Sâu săng bị tiêu diệt và hàng nghìn cây răng được bảo vệ bởi một lớp bột canxi trắng tinh. Cô tiên Trà Xanh theo sau Canxi, vung những cành cây nhỏ tạo thành những cơn mưa Trà xanh mát lành, thoảng thơm mùi hoa cúc làm dịu mát sự nóng bức và cằn cỗi của hành tinh này mấy trăm năm qua.

Sau khi giúp Canxi khôi phục lại rừng cây răng và khắc phục hậu quả do Quỷ Sâu Răng gây ra trên hành tinh này, Cô tiên Trà xanh trở về quá khứ. Hành tình Miệng những năm 2000 và hành tinh Miệng những năm 3000 luôn là hành tinh tươi đẹp. Không một con Quỷ Sâu Răng nào dám xâm lăng hành tinh tươi đẹp này nữa. Bởi hành tinh này đã có hiệp sĩ Robot Canxi và cô tiên Trà xanh bảo vệ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Ý tưởng này độc đáo quá!
    Chúc bạn giành được giải thưởng!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 950 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Chúc mẹ đoạt giải nhé!
    • 42 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

câu chuyện mang nhiều màu sắc huyền thoại...
    • 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Mẹ nó có trí tưởng tượng phong phú quá. Vote ủng hộ về ý tưởng của hành tinh Miệng năm 3000 của mẹ nó nè!
    • 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Rất ý nghĩa. Ủng hộ mẹ nó cho bài viết hay nhé.
    • 227 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Câu chuyện này chắc các bé trai sẽ thích lắm đây :Battin ey: . Vote vote vote....
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Câu chuyện hay lắm, vote cho mẹ ấy.
    • 136 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

vote cho mẹ nó nha
    • 99 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ! Em mới tham gia vào dd. Được các mẹ ưu ái thế này em vui lắm!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết
    Mẹ nó có trí tưởng tượng phong phú quá. Vote ủng hộ về ý tưởng của hành tinh Miệng năm 3000 của mẹ nó nè!
    Ko chỉ bé trai đâu. Tối qua mình đọc cho Chip, Chip cũng mê tít luôn. Hì..hì...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mek nó cố lên nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy càng tiến xa các đợt, các mẹ viết càng hay... Vote thui! :Smiling:
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Bài viết hay lắm. Chúc mẹ nó đoạt giải nhé.
    • 93 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Câu chuyện này rất hay.
    • 99 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ động viên. Chúc các mẹ thi đợt này đều có có quà!
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ nó với câu chuyện hay!!!
    • 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Ko chỉ bé trai đâu. Tối qua mình đọc cho Chip, Chip cũng mê tít luôn. Hì..hì...
    Mỗi tối mẹ nó đều đọc truyện cổ tích cho con trai nghe à. Mình phải học tập mẹ nó thôi... Chứ Nhím nhà em lên giường quay ngang quay ngửa một lúc là ngủ à.
    • 476 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Ủng hộ thành viên mới!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết
    Mỗi tối mẹ nó đều đọc truyện cổ tích cho con trai nghe à. Mình phải học tập mẹ nó thôi... Chứ Nhím nhà em lên giường quay ngang quay ngửa một lúc là ngủ à.
    Chip khó ngủ lắm ý. 4 tuổi rùi mà vẫn phải xoa lưng, ru vỗ các kiểu mới ngủ.

Mà tớ đính chính nhé! Nhà mình có bé Chip là bé gái thui. Bé trai trong ảnh đợt 3 là con anh bạn. Hì..hì....
    Khối người xem ảnh đó tưởng mình có 2 bé. Hì..hì....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2