Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Câu chuyện của Chuồn ớt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 903 Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trường học kẹo mút của Chuồn ớt tổ chức cuộc thi kể chuyện phòng chống sâu răng. Các bạn trong lớp học của Chuồn ớt ai cũng háo hức tham gia, và thật may mắn chuồn ớt được lọt vào vòng chung kết cuộc thi, chuồn ớt cảm thấy rất vui nhưng cũng lo lắng vì ở vòng chung kết này có rất nhiều bạn xuất sắc tham gia.
    Ngày thi chung kết đến, sáng đó chuồn ớt được mẹ mặc cho một bộ cánh màu đỏ rất đẹp, trên đầu mẹ còn cài thêm cho chuồn ớt một cái nơ rất xinh xắn.
    Cuộc thi bắt đầu với bắt đầu với bạn Hổ xám, hổ xám kể về câu chuyện sâu răng của mình làm mọi người ai cũng tán thành và ủng hộ. Tiếp theo là bạn Chim Vàng anh nhỏ, Vàng anh có một giọng nói rất hay cùng một câu chuyện rất lôi cuốn, chuồn ớt đứng dưới mà cảm thấy rất lo lắng vì không biết khi đến lượt mình thi mình có làm tốt như các bạn không?
    Rồi đến lượt Chuồn ớt thi, chuồn ớt đi lên và nói rất rõng rạc, lúc này mọi lo lắng của chuồn ớt đều tan biến đi. Chuồn ớt bắt đầu câu chuyện của mình bằng một tuýt kem đánh răng P/S trà xanh. Hàng ngày các bạn thường đánh răng như thế nào? với mình thì sau khi thức dậy và trước khi đi ngủ buổi tối, và đồng hành cùng với mình là kem đánh răng P/S trà xanh này. Kem P/S trà xanh này là sự kết hợp giữa Cô tiên trà xanh và Chú Rô bốt canxi đó, khi các bạn dùng kem đánh răng P/S trà xanh này các bạn sẽ được Cô tiên trà xanh và Chú Rô bốt canxi bảo vệ, Cô tiên trà xanh và chú Rô bốt canxi sẽ diệt trừ các loài vi khuẩn trong miệng các bạn, giúp cho răng của các bạn luôn chắc, khoẻ và sáng bóng cùng với một hơi thở thơm mát. Chuồn ớt kết thúc câu chuyện của mình trong tiếng vỗ tay giòn giã của tất cả các bạn. Và tất nhiên rồi, trong cuộc thi này Chuồn ớt đã giành giải nhất với một câu chuyện có thực và rất thú vị, sau đó các bạn trong trường học kẹo mút của chuồn ớt đã học theo cách phòng chống sâu răng của chuồn ớt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 144 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Hihi, các bé mau học tập bạn CHuồn ớt nhé! Câu chuyện thật thú vị, cảm ơn Chuồn ớt, cảm ơn cô tiên, cảm ơn chú robot và cả mẹ My-Thuan nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,175 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Mẹ my_thuận kì này quyết dành giải tích cực đây. Chúc mẹ nó chạy đua về đích nhé. hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

chuyện hấp dẫn quá!chúc chị có nhiều giải luôn nha!
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Hi hi, các mẹ tài quá, sáng tác ra bao nhiêu là chuyện hay.
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Mẹ my_thuận kì này quyết dành giải tích cực đây. Chúc mẹ nó chạy đua về đích nhé. hihi
    Mẹ haivan cứ nói vậy chứ mẹ Thunga chắc là sẽ về đích trước mẹ T đó.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Tốc độ của mẹ nó nhanh quá. Vote cho mẹ nó giật giải tích cực tuần này nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

vote cho câu chuyện nhỏ đáng yêu!:Battin ey:
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeanhquan Xem bài viết
    vote cho câu chuyện nhỏ đáng yêu!:Battin ey:
    Cám ơn babeanhquan nha! kỳ này babeanhquan có tham gia k nhỉ? để mẹ T vào vote nào
    • 616 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Hay quá..câu chuyện đơn giản nhưng lại bao hàm hết tất cả thông điệp phải đánh răng mỗi ngày để các con ko bị sâu răng..cảm ơn mẹ Thuận nhé :-)
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tuần này sẽ là cuộc chạy đua maratong của mẹ my_thuan và mẹ thunga đây!cố lên và chiến thắng !hi
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    tuần này sẽ là cuộc chạy đua maratong của mẹ my_thuan và mẹ thunga đây!cố lên và chiến thắng !hi
    Mẹ Sâu cứ nói thế thì ngại lắm, nhưng mẹ thunga giỏi lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

vote cho mẹ nó nè.tăng tốc về đích nha
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    vote cho mẹ nó nè.tăng tốc về đích nha
    ngày cuối cùng của đợt 1
    • 985 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ Thuận có trí tưởng tượng phong phú quá. Mình thì mít đặc