TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để "trích dẫn" (Bài 2 trang đầu tiên)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thay trong bai viet cua cac chi thuong co phan trich dan bai cua nguoi khac, trong o mau vang nhat. Cac chi lam nhu the nao day? em loay hoay mai ma chang lam duoc gi ca, buc qua di thoi
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 685 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaosusao
    Em thay trong bai viet cua cac chi thuong co phan trich dan bai cua nguoi khac, trong o mau vang nhat. Cac chi lam nhu the nao day? em loay hoay mai ma chang lam duoc gi ca, buc qua di thoi
    1/. Thay vì nhấp chuột vào nút Trả lời góc trên bên trái, bạn rê chuột vào nút Trích góc dưới bên phải bài viết bạn cần trích dẫn (sẽ thấy hiện lên chú thích "Trả lời với trích dẫn") nhấp chuột vào đó sẽ hiện lên cửa sổ soạn thảo như bình thường, bạn gõ tiếp nội dung trả lời nối vào.

2/. Khi bạn cần trích dẫn nhiều bài trong cùng 1 topic, bạn click chuột vào nút có dấu + ở góc dưới bên phải - giữa các nút Trích và Trả lời nhanh - các bài viết bạn cần trích dẫn (sẽ thấy hiện lên chú thích "Multi-Quote This Message"), nút đó chuyển sang dấu - là được, rồi bạn có thể bấm vào nút Trả lời ở góc trên bên trái, hoặc bấm vào Trích ở góc dưới bên phải của một trong những bài bạn cần trích dẫn.

3/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác (ở topic khác) thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Đặt trong thẻ QUOTE", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa [QUOTE=tên chủ nhân đoạn trích] để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.

Thân mến!
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_TM
    1/. Thay vì nhấp chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên trái, bạn rê chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên phải bài viết cuối cùng (sẽ thấy hiện lên chú thích "Trả lời với trích dẫn") nhấp chuột vào đó sẽ hiện lên cửa sổ soạn thảo như bình thường, bạn gõ tiếp nội dung trả lời nối vào.

Thân mến
    Cam on Mod TM nhe, em da lam duoc roi day nay.
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 530 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cam on Mod TM nhe, em da lam duoc roi day nay.
    1/. Thay vì nhấp chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên trái, bạn rê chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên phải bài viết cuối cùng (sẽ thấy hiện lên chú thích "Trả lời với trích dẫn") nhấp chuột vào đó sẽ hiện lên cửa sổ soạn thảo như bình thường, bạn gõ tiếp nội dung trả lời nối vào.

2/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap[QUOTE] Tags", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa [QUOTE=tên chủ nhân đoạn trích] để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.
    Mod ơi, em làm thử nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 444 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

xem một cách khác ở đây:
    http://www.htfam.com/download/trichdanwtt.pdf
    Cái này tớ hướng dẫn cho một thành viên qua email, nay thấy mọi người thắc mắc nên ụp lên luôn. Nếu các bác nhớ phím tắt cho mấy cái mặt cười thì cũng có thề insert vào từ cái khung trả lời nhanh này. Tớ thử nhé, từ số 1-7, chả biết là gì :1::3::4: hờ hờ
    • 886 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

1/. Thay vì nh?p chu?t vào nút G?i tr? l?i góc du?i bên trái, b?n rê chu?t vào nút G?i tr? l?i góc du?i bên ph?i bài vi?t cu?i cùng (s? th?y hi?n lên chú thích "Tr? l?i v?i trích d?n") nh?p chu?t vào dó s? hi?n lên c?a s? so?n th?o nhu bình thu?ng, b?n gõ ti?p n?i dung tr? l?i n?i vào.
    Sao font chữ của em lại bị hỏng thế này Mod_TM ơi?
    • 271 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không hiểu có được không nhỉ?
    • 271 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[QUOTE=Lengochan]1/. Thay vì nhấp chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên trái, bạn rê chuột vào nút Gởi trả lời góc dưới bên phải bài viết cuối cùng (sẽ thấy hiện lên chú thích "Trả lời với trích dẫn") nhấp chuột vào đó sẽ hiện lên cửa sổ soạn thảo như bình thường, bạn gõ tiếp nội dung trả lời nối vào.

2/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap
    Tags", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tên chủ nhân đoạn trích
    để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.
    Mod ơi, em làm thử nhé
    [Sanipriya]xem một cách khác ở đây:
    Chắc là ổn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 530 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lâm Khánh
    Chắc là ổn
    Thử lại nào
    [QUOTE=Mod_TM]
    2/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap[QUOTE] Tags", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa [QUOTE=tên chủ nhân đoạn trích] để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 530 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mod ơi, em chỉ trích dẫn được bài liền kề thôi, còn bài trước nữa thì em vẫn không làm được.
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thì làm thủ công di QUOTE=tên người viết cần dẫn chứng và /QUOTE vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

[Giaosusao]Em thay trong bai viet cua cac chi thuong co phan trich dan bai cua nguoi khac, trong o mau vang nhat. Cac chi lam nhu the nao day? em loay hoay mai ma chang lam duoc gi ca, buc qua di thoi[/QUOTE]
    thu xem nao
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

[QUOTE=Mod_TM]1/.
    2/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap [QUOTE] Tags", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tên chủ nhân đoạn trích
    để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.

Thân mến
    Vấn đề với em là ở cách thứ 2, mình ko copy được hả Mod, vì gõ lại thì mệt quá. Không copy được vì em ko đặt được con trỏ chuột vào đoạn cần copy. Chả biết làm thế nào. Xin lỗi vì em vốn dốt IT.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tui cũng vậy đấy. Có hướng dẫn rồi. Thử cái nào.

[Mod TM ]2/. Khi bạn muốn quote thêm các bài khác thì trong cửa sổ soạn thảo sẽ thấy một icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap[QUOTE] Tags", click chuột, past vào dòng lệnh đoạn văn bản cần trích dẫn, click OK rồi tiếp tục gõ nội dung trả lời. Ở lần thứ hai này, nhớ vào sửa [QUOTE=tên chủ nhân đoạn trích] để biết đoạn trích dẫn là của ai nhé.

Sao chẳng thấy OK ở chỗ nào mà click nhỉ.
    • Mẹ Chã Khách
    Nguyên tắc để đoạn trích dẫn nằm trong khung vàng vàng là có đủ các ký tự sau:
    [ QUOTE= nick người viết đoạn trích ] ở đầu
    [/QUOTE] ở cuối của đoạn trích. Thiếu một trong mấy cái dấu [ ] / = hay chữ QUOTE thì sẽ ko được.

Cứ type đủ các ký tự trên thì đoạn viết ở giữa sẽ nằm trong khung.

Lengohan ở bài trích thứ 2 thiếu ký tự [/QUOTE] ở cuối.

MeHaithy: [Giaosusao]... [/QUOTE] ko được là phải rồi, thêm QUOTE= trước Giaosusao nữa!

Đây này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucmai
    Vấn đề với em là ở cách thứ 2, mình ko copy được hả Mod, vì gõ lại thì mệt quá. Không copy được vì em ko đặt được con trỏ chuột vào đoạn cần copy. Chả biết làm thế nào. Xin lỗi vì em vốn dốt IT.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lengochan
    Mod ơi, em chỉ trích dẫn được bài liền kề thôi, còn bài trước nữa thì em vẫn không làm được.
    Mẹ Bún ơi OK ở bên phải khung mà bạn vừa paste đó.
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,599 Bài viết

• 10,449 Được cảm ơn

Trường hợp này chắc hẳn bạn nào cũng có thể thực hiện được. Chỉ cần lưu ý phân biệt nút "Gởi trả lời" ở ngay góc phải ngay dưới bài viết của thành viên đó và nút "Gởi trả lời" ở góc trái, ở dưới cùng của chủ đề.

Còn đối với trường hợp thứ hai. Khi bạn muốn trích nhiều đoạn trích của người thành viên khác nhau thì không thể dùng nút "Gởi trả lời" ngay dưới bài viết của thành viên khác. Bởi nếu dùng nút này, bạn chỉ thấy được mỗi bài viết của thành viên này mà thôi.

Dùng nút "Gởi trả lời" ngay cuối đề tài. Muốn trích bài viết của ai, bạn chỉ cần kéo chuột xuống dưới, copy phần muốn trích ở các bài viết trong chủ đề được thể hiện ở bên dưới. Sau đó click icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích "Wrap[QUOTE] Tags (icon cuối cùng, nằm dưới box chọn Color). Paste phần mới copy ở dưới vào nơi được yêu cầu.

Khi này, phần trích của bạn sẽ bắt đầu bằng [QUOTE]nội dung trích..... Như vậy, tên của tác giả đoạn trích trên không hiện ra như cách làm 1 và chúng ta cần chỉnh sửa lại một ít. Ngay chỗ [QUOTE] ở đầu bạn chỉ cần đánh thêm dấu = và tên của tác giả, chứ không phải đánh lại hết cả đoạn trích như một số bạn hiểu lầm.

Chúc thành công!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Hoá ra là vậy. Cảm ơn Admin.
    Lần trước em bấm nút gởi trả lời ở bên phải, nên ko copy được!!!
    Bây giờ thì hiểu rồi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dùng nút "Gởi trả lời" ngay cuối đề tài. Muốn trích bài viết của ai, bạn chỉ cần kéo chuột xuống dưới, copy phần muốn trích ở các bài viết trong chủ đề được thể hiện ở bên dưới. Sau đó click icon có hình đoạn văn (rê chuột tới sẽ hiện lên chú thích
    Cứ type đủ các ký tự trên thì đoạn viết ở giữa sẽ nằm trong khung.
    Không biết có được không đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin
    Còn đối với trường hợp thứ hai. Khi bạn muốn trích nhiều đoạn trích của người thành viên khác nhau thì không thể dùng nút "Gởi trả lời" ngay dưới bài viết của thành viên khác. Bởi nếu dùng nút này, bạn chỉ thấy được mỗi bài viết của thành viên này mà thôi.
    [QUOTE = trucmai]Hoá ra là vậy. Cảm ơn Admin[/QUOTE]

Thử cách này coi sao.
    Admin thông cảm cho em thực tập chút nhé.
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    =admin
    Còn đối với trường hợp thứ hai. Khi bạn muốn trích nhiều đoạn trích của người thành viên khác nhau thì không thể dùng nút "Gởi trả lời" ngay dưới bài viết của thành viên khác.
    =admin
    Chúc thành công!
    Không biết được chưa đây.