TIN TÀI TRỢ.

Không đọc được tiếng Việt trong diễn đàn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,572 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Làm ơn cho em hỏi? Tại sao khi vô computer trong công ty khi mở WTT lên thì dấu bị biến thành dấu hỏi và không đọc được.Em đã cài đúng unicode và view đúng encoding theo hướng dẫn. Computer ở nhà thì vẫn đọc tốt bình thường.
    Chỉ giúp em với. Cám ơn rất nhiều.

VD:
    S?c
    s Huy?n
    2f H?i
    3r Ngã
    4x N?ng
    5j Kh?
    Nón
    6aeo Móc
    7w Trang
    8w G?ch
    d9 Thoát
    Thay
    Ch?nh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 94 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cái này lỗi font Unicode. Bạn thử khởi động lại máy xem
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình ko đọc được thông tin trên DD. Khi tên topic đậm thì đọc được nhưng khi không còn bold nữa là chịu chết. Ví dụ: Vui lũng gừ ti{ô vuông}ng Vi{ô vuông}t cú d{ô vuông}u.
    Mình ko biết phải làm thế nào. Nhờ IT thì nói là do trang Web vì các trang Web khác không bị tình trạng này.
    Nhờ KT WTT xem giúp mình nhé.

P/S1: mình có vào mục lục để xem nhưng ko hiểu gì cả nên đành mở topic mới.

P/S2: mình đánh đượcTV ở đây nhưng khi đã nhấn nút gửi bài là mình cũng chả biết là mình đã viết gì nữa:Thinking:
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Ối máy ở cơ quan mình cũng giống tình trạng của Mẹ Khanh rồi, y hệt như vậy.:Sad: Mới đầu mình cũng tưởng WTT bị lỗi font chữ nhưng về nhà thì mình vào máy tính ở nhà thì lại bình thường, mình cũng ko biết làm sao lại thế. Admin ơi, giúp bọn em với!:Rose:
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,599 Bài viết

• 10,449 Được cảm ơn

Kỹ thuật đi vắng mất rồi. Bạn thử vào Tools - Internet Options - Accessibility - Ignore font styles... xem được không.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Kỹ thuật đi vắng mất rồi. Bạn thử vào Tools - Internet Options - Accessibility - Ignore font styles... xem được không.
    Cám ơn em Admin xinh đẹp nhé. OK rùi nhưng mà sao font chữ nhỏ thế nhỉ. Chị vào cả View - Text size - Largest mà vẫn nhỏ tí, còn các Web khác thì chữ to đùng.Nếu được thì chỉ chị luôn nhé:Rose:
    He he, được voi đòi cả Hai Bà Trưng nhỉ :LoveStruc:
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Khanh à! đã làm cho chữ to ra được chưa? Máy ở CQ mình cũng bị lỗi font như vậy, mà máy ở nhà thì lại không bị làm sao cả. Nhờ có mẹ Khanh hỏi và Admin hướng dẫn nên mình đã làm được rồi. Sửa xong chữ cũng bị bé nhưng lại ngồi mò mẫm nên chữ to ra rồi. Mẹ Khanh cũng vào Tools - Internet Options - Accessibility xong rồi vào Ignore font sizes... mẹ nó làm xem có được không nhé

Xpe6p7
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon_256 Xem bài viết
    Mẹ Khanh à! đã làm cho chữ to ra được chưa? Máy ở CQ mình cũng bị lỗi font như vậy, mà máy ở nhà thì lại không bị làm sao cả. Nhờ có mẹ Khanh hỏi và Admin hướng dẫn nên mình đã làm được rồi. Sửa xong chữ cũng bị bé nhưng lại ngồi mò mẫm nên chữ to ra rồi. Mẹ Khanh cũng vào Tools - Internet Options - Accessibility xong rồi vào Ignore font sizes... mẹ nó làm xem có được không nhé

Mình cũng sửa được rồi. Thanks mẹ nó nhé :Rose:
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Admin ơi, Mẹ Khanh dùng IE thì làm như vậy, còn mình dùng Firefox thì làm thế nào để sửa lỗi font chữ???Giúp mình với!
    thanks admin rất rất nhiều!
    • 37 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu Xem bài viết
    Admin ơi, Mẹ Khanh dùng IE thì làm như vậy, còn mình dùng Firefox thì làm thế nào để sửa lỗi font chữ???Giúp mình với!
    thanks admin rất rất nhiều!
    Mình không phải Admin có được trả lời không???J/k

FireFox bạn vào Tool -> Option
    bạn set giá trị theo huớng dẫn trong hình:
    Hình đính kèm
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà trống thổi kèn Xem bài viết
    Mình không phải Admin có được trả lời không???J/k

FireFox bạn vào Tool -> Option
    bạn set giá trị theo huớng dẫn trong hình:
    Ôi cảm ơn bạn nhé, mình làm được rồi. Font chữ ở máy mình trở lại bình thường rồi.
    Cảm ơn bạn rất rất nhiều!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao từ khi WTT lên nhà mới, tớ không đọc được tiếng việt trên diễn đàn nữa, chỉ cho tớ với! Thank iu.
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,599 Bài viết

• 10,449 Được cảm ơn

Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Cảm ơn Admin nhé, tớ làm được rồi này!:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn mình mới vừa đăng ký thành viên trên diễn đàn.mình muốn nói chuyện hoặc học hỏi kinh nghiệm với các chị bị bệnh buồng trứng đa nang thì vào đâu để nói hả các bạn.Có bạn nào biết thì chỉ mình với nhé
    cám ơn
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,599 Bài viết

• 10,449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhu78 Xem bài viết
    Chào các bạn mình mới vừa đăng ký thành viên trên diễn đàn.mình muốn nói chuyện hoặc học hỏi kinh nghiệm với các chị bị bệnh buồng trứng đa nang thì vào đâu để nói hả các bạn.Có bạn nào biết thì chỉ mình với nhé
    cám ơn
    Bạn có thể vào mục Bà Mẹ Mang Thai, Chuẩn bị Mang Thai, tìm trong Mục Lục sẽ thấy topic bạn cần.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chiu thoi, may to cung vay
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,599 Bài viết

• 10,449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhminhchau Xem bài viết
    chiu thoi, may to cung vay
    Bạn tham khảo thêm topic này nhé:
    https://www.webtretho.com/forum/f171/huong-dan-cach-go-tieng-viet-47132/
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Admin ơi mình mới sử dụng 1 máy tính khác. Trên máy này mình gõ được tiếng Việt nhưng không đọc được các bài viết trên diễn đàn như trước đây, toàn bị lỗi phông chữ thôi. Admin giúp mình với. Mấy tháng nay không tham gia diễn đàn được, nhớ quá.
    Thanks nhìu nhìu
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tượng là đang gõ trong cửa sổ viết bài thì là tiếng Việt có dấu đàng hoàng, nhưng post lên thì mình thấy lỗi phông chữ rồi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2