Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Help! Help! Có Mẹ Nào Con Bị Dị Ứng Đạm Sữa Bò Cho Em Hỏi Tí!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà em 7 tháng, phát hiện bị dị ứng đạm sữa bò khi 5 tháng tuổi. Bác sĩ Nhi Đồng 2 viết toa cho bé uống sữa Pregestimil. Bé nhà em cũng không khoái lắm, nhưng đói quá và lim dim ngủ thì vẫn bú. Hôm nay em mua sữa cho bé ở shop sữa thì anh bán hàng nói là sữa Nutramigen uống dễ hơn, 10 người thì 9 người mua Nutramigen còn 1 người mua Pregestimin. Em lên mạng đọc thì thấy bảo sữa Nutramigent đắng và có mùi khó chịu. Nhưng không thấy bình luận gì về sữa Pregestimin. Mẹ nào đã cho con sử dụng 2 loại này cho em lời khuyên với!!! Em cần gấp lắm ạ. Cám ơn cả nhà:-

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Sua Nutramigen va Pregestimil deu la sua thuy phan toan phan, nhung sua Prgestimil thi be nao ma duong ruot kg dc tot, hay khong tieu thi moi dung chu neu khong thi dung Nutramigen . Nutramigen va Pregestimil deu kho uong nhu nhau va mui vi tuong duong nhau . Neu be nha ban dung Nutramigen ma khong di ung thi cu dung tiep, neu van di ung thi phai uong sua cho be di ung dong cao hon la sua axit amin nhu con cua minh . Sua axit amin thi mui vi de uong hon Nutramigen nhieu nhung gia tien thi mac hon nhieu va cung khong ban o vn nen khi nao be dung sua thuy phan toan phan ma van di ung thi moi phai cho be dung den sua axit amin, khong thi cu cho be dung Nutramigen hay Pregestimil . Neu can sua axit amin thi lh minh vi con minh dang dung sua nay
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ mấy tháng rồi? Đã hết bị dị ứng chưa? Nếu hết rùi cho mình hỏi về cách test xem phản ứng của bé