TIN TÀI TRỢ.

Tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.9K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.
    Mình không biết hôm nay có phải ngày đẹp không? Cũng không biết ngoài trời đang mưa hay nắng, gió hay rét. Chỉ biết là mình đang ngập tràn trong hạnh phúc. Con yêu đã về rồi
    Mình xây nhà cho con yêu, Các mẹ dự sinh Rắn Vàng tháng 10 vào đây chia sẻ niềm vui hạnh phúc, đón con yêu, cùng nhau học hỏi kinh nghiệm 9 tháng 10 ngày và cả những ngày nuôi dạy các con lớn khôn nữa nhé. Chúc cả nhà chúng ta 9 tháng 10 ngày cán đích thành công, mẹ khỏe, con ngoan. Yêu cả nhà chúng mình, yêu các con rất rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ, mình cũng mới có em bé lần đầu, cũng hồi hộp, lo lắng và hạnh phúc lắm í. Mấy hôm trước bị đau bụng, sợ ơi là sợ, nằm ở nhà mấy hôm, Hôm qua vừa đi siêu âm thì bác sĩ hẹn 1 tuần sau đến SA lại, Không thấy nói gì cả, KKC của mình là 20/12 theo mình tính thì cũng được 5w, mà lên mạng thấy các mẹ bảo 5w đi SA là thai về TC rồi, nóng ruột chờ đến cuối tuần quá đi mất, hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,362 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng mới thử hôm thứ 7 rồi thấy 2 vạch, chiều đi sa kiểm tra, bác sĩ bảo thấy túi thai trong tử cung, kkc của mình là 19/12 bữa đó là được 5w3d, bác sĩ hẹn cuối tuần này tái khám, mà mình đang định để ra tết khám luôn, vì sợ thai nhỏ quá, khám cũng chưa thấy tim thai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cuối tuần này mình cũng hẹn BS siêu âm xem thai về tử cung chưa. Hết tuần này mình cũng được tính là 5 tuần các mẹ nó ạ. Duyên có khi mấy mẹ lại sinh rắn con cùng ngày đấy. Thế thì vui nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 218 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình dự sinh 14/10. Xin gia nhập với các mẹ để chia sẻ tâm tư tình cảm nhé.

Chúc các con về tổ an toàn, nằm ngoan trong lòng mẹ 9th10ng
    V.A yêu thương của mẹ đã xa rồi. Duyên mẹ con mình quá ngắn ngủi. Ở trên ấy nếu có thể hãy gửi em về cho mẹ con nhé. Mẹ yêu con.

Tập đo nhiệt độ: ELSA106(pass HIENHIEP)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 218 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Hôm nọ mình bị ra một chút máu màu hồng nhạt, sau đó không thấy gì nữa. Đi khám thì không bị sao cả,bs cho uống thuốc chống co thắt tử cung và khuyên nghỉ ngơi nhiều, hạn chế đi lại. Hiện giờ mình vẫn bị đau bụng ngâm ngẩm, thi thoảng nhói một cái bên hông (lúc trái lúc phải). Có mẹ nào bị giống mình không? Đau bụng không biết có phải dọa sẩy không nhỉ? (Hôm nay là ngày thứ 17 sau IUI).
    V.A yêu thương của mẹ đã xa rồi. Duyên mẹ con mình quá ngắn ngủi. Ở trên ấy nếu có thể hãy gửi em về cho mẹ con nhé. Mẹ yêu con.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hongthuy ơi, đừng lo quá. Mình hôm trước đi xét nghiệm máu thì bác sĩ bảo có bầu, đi siêu âm thì chưa thấy gì cả. 1 tuần sau - T6 rồi, mình đi siêu âm lại thì thấy thai đã vào tử cung, n chưa có tim thai. Bs bảo được 5w5d rồi, đến tuần tới lại đi siêu âm lại xem ptrien thế nào. Mình cũng hơi lo. N về tìm hiểu lại thì thấy phải 7-8 tuần mới thấy tim thai. có người đến 10 tuần mới thấy.
    Em dự sinh vào 28/11 các bác ạ. Để t6 tới đi khám lại xem có thay đổi gì không. N giờ thì em vẫn chưa nghén ngẩm gì cả.

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinknguyenhongthuy Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ, mình cũng mới có em bé lần đầu, cũng hồi hộp, lo lắng và hạnh phúc lắm í. Mấy hôm trước bị đau bụng, sợ ơi là sợ, nằm ở nhà mấy hôm, Hôm qua vừa đi siêu âm thì bác sĩ hẹn 1 tuần sau đến SA lại, Không thấy nói gì cả, KKC của mình là 20/12 theo mình tính thì cũng được 5w, mà lên mạng thấy các mẹ bảo 5w đi SA là thai về TC rồi, nóng ruột chờ đến cuối tuần quá đi mất, hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 218 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnhoi Xem bài viết
    hongthuy ơi, đừng lo quá. Mình hôm trước đi xét nghiệm máu thì bác sĩ bảo có bầu, đi siêu âm thì chưa thấy gì cả. 1 tuần sau - T6 rồi, mình đi siêu âm lại thì thấy thai đã vào tử cung, n chưa có tim thai. Bs bảo được 5w5d rồi, đến tuần tới lại đi siêu âm lại xem ptrien thế nào. Mình cũng hơi lo. N về tìm hiểu lại thì thấy phải 7-8 tuần mới thấy tim thai. có người đến 10 tuần mới thấy.
    Em dự sinh vào 28/11 các bác ạ. Để t6 tới đi khám lại xem có thay đổi gì không. N giờ thì em vẫn chưa nghén ngẩm gì cả.
    Mẹ nó ơi, thai 5 tuần 5 ngày rồi thì chắc phải dự sinh đầu tháng 10 chứ sao lại cuối tháng 11 nhỉ? Mẹ nó có nhầm không? Mình 3w6d mà dự sinh là 14/10.

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nhé. Hôm chủ nhật mình vừa đi SA, thì mới chỉ có túi ối thôi, chưa có phôi thai và túi noãn hoàng. Trên kết quả SA thì là 5w3d. Mình tính theo KCC là 6w3d. Bảo đi SA cho đỡ lo mà toàn thấy lo hơn í. Mà sao mẹ 5w5d mà lại dự sinh tháng 28/11, phải là cuối tháng 9 hay đầu tháng 10 chứ
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh cung du sinh dau t10 day,cung vua di sa cach day may bua,dc 5w roi,cung chua thay phoi gi ca,2tuan sau moi di tai kham lận

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 348 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh vào 13/10 các mẹ ah.cuối tháng mình tính đi khám vì lúc đó con vào ổ rồi
    fcEvp7

3/10/12: Happy Ending
    6/1/13: QKD (quyết định săn Rắn)
    3/2/13: thử lên 2v ( vẫn còn mờ)
    5/2/13: xét nghiệm HCG 83.7mIU/ml.con iu đã về với bố mẹ thật rồi.

HÀNH TRÌNH TÌM EM CHO GÁI YÊU
    25/1 :QKD
    24/2 :QKD
    26/3 :QKD
    25/4 :QKD
    21/5 :QKD ( tháng đầu tìm Gà con cho cả nhà đông vui)
    19-20/5:QKD ( dự kiến)
    17/5 :2 que 3v , ko biết là con về với mẹ chưa
    18/5: 2v đã rõ hơn nh mẹ vẫn chưa dám tin tưởng
    19/5 :v2 lại đậm lên rồi
    20/5 : v2 đậm lên tiếp mẹ tin tưởng con đến bên mẹ

NHÀ MÌNH RỒNG RẮN LÊN MÂY RỒI
    https://www.fertilityfriend.com/.
    ID:mapmap88
    pass: B4FXX
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi tí, tháng cuối cùng mình có kinh là 4/01/2013, vậy dự tính sinh của mình vào tháng mấy vậy, đây là tính theo lịch dương hả các mẹ, mình xem trên mạng là 14 tháng 10, thai jo cũng dc gần 5 tuần rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 348 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Nếu kkc của bạn là 4/1 thì ngày dự sinh của bạn là 11/10. Mình kkc là 6/1 mà. Đi khám bs cho ngày dự sinh 13/10

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadai88 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi tí, tháng cuối cùng mình có kinh là 4/01/2013, vậy dự tính sinh của mình vào tháng mấy vậy, đây là tính theo lịch dương hả các mẹ, mình xem trên mạng là 14 tháng 10, thai jo cũng dc gần 5 tuần rồi
    fcEvp7

3/10/12: Happy Ending
    6/1/13: QKD (quyết định săn Rắn)
    3/2/13: thử lên 2v ( vẫn còn mờ)
    5/2/13: xét nghiệm HCG 83.7mIU/ml.con iu đã về với bố mẹ thật rồi.

HÀNH TRÌNH TÌM EM CHO GÁI YÊU
    25/1 :QKD
    24/2 :QKD
    26/3 :QKD
    25/4 :QKD
    21/5 :QKD ( tháng đầu tìm Gà con cho cả nhà đông vui)
    19-20/5:QKD ( dự kiến)
    17/5 :2 que 3v , ko biết là con về với mẹ chưa
    18/5: 2v đã rõ hơn nh mẹ vẫn chưa dám tin tưởng
    19/5 :v2 lại đậm lên rồi
    20/5 : v2 đậm lên tiếp mẹ tin tưởng con đến bên mẹ

NHÀ MÌNH RỒNG RẮN LÊN MÂY RỒI
    https://www.fertilityfriend.com/.
    ID:mapmap88
    pass: B4FXX
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả nhà cho mình gia nhập với ah. Ngày dự sinh of mình la 3/10. Con đầu lòng ở tuổi 31 hồi hộp và mong ngóng vô cùng. Đếm ngày tháng thấy dài quá là dài. Chúc cả nhà được bình an, được gặp con yêu đúng ngày tháng....!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mang thai lần đầu, không biết tính tuổi thai theo siêu âm hay ngày thụ tinh nhỉ. Mình KKC la 17-12-2012, như vậy là thai được bao lâu rồi nhỉ. Mình đi khám o PSHN cách đây 2 tuần đã có túi noãn hoàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavendernhoanh Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mang thai lần đầu, không biết tính tuổi thai theo siêu âm hay ngày thụ tinh nhỉ. Mình KKC la 17-12-2012, như vậy là thai được bao lâu rồi nhỉ. Mình đi khám o PSHN cách đây 2 tuần đã có túi noãn hoàng.
    Vậy chắc dự sinh of mẹ nó là cuối tháng 9. mình kkc là ngày 26/12, bác sĩ từ dũ tính là 3/10.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

KCC của mình là 16/01/2013, ngày 14 & 15/2 mình thử QT thì 2 vạch 1 đậm, 1 mờ ( tăng theo ngày). Mình chưa đi xét nghiệm máu để biết chắc chắn có thai hay chưa nhưng theo các mẹ trên này thù khả năng có là cao, mình vừa vui vừa hồi hộp, nếu có thai thì ngày dự sinh của mình là 23/10/2013

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ hệt như bạn nên mới chui vô topic này. Mình nghĩ hôm đó bs tính nhầm. Hôm trước mình đến khám lại thì đã có tim thai rồi có mẹ nhé. Bs bảo vậy là thai ptr bthuong. và khuyên mình đi lại ít thôi. N vì bs phải đi họp gấp nên không có thời gian kê cái gì cả. Hẹn mình cứ ăn tết vui vẻ, 2 tuần sau khám lại rồi bs sẽ cho thuốc sau nếu cần.
    Mà đã mẹ nào bị đau mông chưa. Mình cả tuần nay bị đau mông quá. Search trên này thì thấy các mẹ bảo là do thai chèn vào dây thần kinh. không có mẹ nào có phương thức để giảm đau cả. Có mẹ còn bị đau tít đến khi đẻ. Còn ở nhà thì thấy bác mình dạo là cẩn thận không đau bại không đi làm đc ý. Mình đang lo vụ này quá đi mất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CúnYêu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, thai 5 tuần 5 ngày rồi thì chắc phải dự sinh đầu tháng 10 chứ sao lại cuối tháng 11 nhỉ? Mẹ nó có nhầm không? Mình 3w6d mà dự sinh là 14/10.
    • 98 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chào mọi ng ạ, em dự sinh 5/10, lần đầu mang thai nên cũng lo lắng lắm
    • 152 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Cho em góp gạch với ạh em đc 5w3d rồi, cũng dự sinh tháng 10. Lần trc đi siêu âm thấy thai vào tử cung nhưng chưa thấy tim thai Đây là lần đầu em mang thai. Nhân tiện các mẹ chia sẻ địa chỉ các bác sĩ phụ sản giỏi ở HCM để em tham khảo. Hôm phát hiện mang thai em chạy đến khám ở Trung Tâm Chăm sóc sức khỏe sinh sản rồi đc 2 tuần mẹ chồng bảo sang An Sinh cho gần nhà. Em thì đang muốn tìm bs giỏi để theo luôn đến lúc sinh. Các mẹ theo khám ở bác sĩ nào chia sẻ cho em với nhé!