TIN TÀI TRỢ.

Tháng 01/2013- Âm Nhâm Thìn-Dương Quý Tỵ-Mẹ khỏe con ngoan to tròn mũm mĩm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 264K Lượt đọc
  • 5.98K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình mạn phép được mở nhà mới
    Chúc các mẹ Dự sinh tháng 1/2013 mẹ tròn con vuông, mang bầu khỏe mạnh .
    Ngày KKC của mình là 01/04. Hôm qua thử 2 vạch nét căng. Mình chưa đi siêu âm nhưng theo tính toán của mình thì sinh tầm 06/01/2013. Chào mời các mẹ vào đây 888 để học hỏi kinh nghiệm cho con khỏe nhất, thông minh nhất nào.
    Sướng quá hí hí, đây là lần đầu tiên mình đc mở nhà mới
    KKC: 01/04/2012
    RT: Đêm 14/04/2012
    2 vạch: 03/05/2012- Bố mẹ mong chờ chào đón con yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,623 Bài viết

• 3,304 Được cảm ơn

Tớ dự sinh 3/1/2012.
    Chúc cả nhà 9m10d bình an mạnh khỏe!
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

tớ điểm danh với. Mới 11 ngày sau Rt thôi, nhưng đã lên 2v từ ngày thứ 9 sau RT rồi. KKC là 25/3 nhưng chu kỳ dài nên tới ngày 23/4 mới RT. Dự kiến sinh của tớ là 08.01 đây ah.
    Chúc cả nhà mình cùng nhau cán đích thành công
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

KKC của mình là 30/3, mình dự sinh 4/1/2013 ( tự tính). Đang vui quá các mẹ ạ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà mình đã mẹ nào đi SA xem con về tử cung chưa ah? E đang phân vân không biết bao giờ thì đi. Bà chị ở cơ quan em bảo cho 2 tay vào phần chữ V ở háng, nếu có nhịp đập thì đã có tim thai rồi. Em thử thì đúng là có nhịp đập thật, nhưng chả lẽ con nhà em có tim thai sớm thế ah? (mà không biết những người ko có thai thì có không các chị nhỉ??)
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhà mình đã mẹ nào đi SA xem con về tử cung chưa ah? E đang phân vân không biết bao giờ thì đi. Bà chị ở cơ quan em bảo cho 2 tay vào phần chữ V ở háng, nếu có nhịp đập thì đã có tim thai rồi. Em thử thì đúng là có nhịp đập thật, nhưng chả lẽ con nhà em có tim thai sớm thế ah? (mà không biết những người ko có thai thì có không các chị nhỉ??)
    Buồn cười cái cách thử này quá . Mình cũng đang băn khoăn ko biết bao giờ nên đi siêu âm đây. Có lẽ để chậm khoảng nửa tháng thì đi cho chắc ăn chứ đi sớm nhỡ con chưa vào lại rước cái lo vào thân thì mệt lắm. Mà mẹ nó lên 2 vạch nhanh nhỉ, mình thử sau RT 12 ngày vẫn 1 vạch, chậm 2 ngày mới 2 vạch cơ. Mẹ nó có đi siêu âm trứng ko?
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Mình cũng giống Minhchauzinzin. Hồi bé đầu thì sau ngày RT 7 ngày thử đã lên 2v rồi. Đến em Rồng này thì chậm 1 ngày mới lên 2v nhưng vạch 2 mờ lắm, đậm dần nhưng mình cũng hơi lo. Chắc già rồi hormon nó giảm nhể!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 124 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Ôi, toàn các mẹ nhanh như tên lửa, hihi. Mình cứ xin xí mặt tiền lấy hên với nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Con cầu trời khấn phật cho mẹ con con được bình an 9 tháng 10 ngày
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Little Honey
    mWxlp7

Big Boy
    efcpp7

Our Love
    yvMzm8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 287 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

mình cũng vừa 2v tập 2.KkC 30/3 nhưng chu kỳ dài nên cũng dự kiến sinh là 12/1.mình vốn khó nên thả sớm để sinh năm quý tỵ.ai dè dính rồng con.con gái mới 20 tháng,hơi tội.mẹ nào tập 2 sớm như mình không
    tZGZp7

Sâu con: NB: 3,5kg/49cm - :Sad:1M: 4,2kg/54cm - 2M: 5,2kg/59cm - 3M:5,7kg/62cm - 4M:6,3kg/64cm - 5M:6.6kg/65cm - 6M: 6.9kg/66cm - 7M:7.3kg/68cm - 8M:7.6kg/69cm

Sâu con ăn dặm kiểu Nhật:
    https://www.youtube.com/watch?v=dRZQ0BWnmF4
    Sâu ăn thi với bạn Gấu:
    https://www.youtube.com/watch?v=zCnRNp1shao
    Sâu tập bơi (8.5 tháng tuổi)
    https://www.youtube.com/watch?v=IUql9yySUD8
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 1,851 Được cảm ơn

Mình bon chen kiếm đất mặt tiền, không biết có được không. Mình bị chậm 5 ngày, vừa thử hôm qua, lên 2 vạch một cách rất nhanh chóng, thậm chí không tin vào mắt mình nữa, vì mình bỏ vòng ra hơn 1 năm bi giờ mới có. Bị chồng và nhà chồng động viên khuyến khích đẻ đứa thứ 3 nên tặc lưỡi làm liều chứ tuổi cũng ngoài 30 lâu rồi .
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan2000 Xem bài viết
    Mình bon chen kiếm đất mặt tiền, không biết có được không. Mình bị chậm 5 ngày, vừa thử hôm qua, lên 2 vạch một cách rất nhanh chóng, thậm chí không tin vào mắt mình nữa, vì mình bỏ vòng ra hơn 1 năm bi giờ mới có. Bị chồng và nhà chồng động viên khuyến khích đẻ đứa thứ 3 nên tặc lưỡi làm liều chứ tuổi cũng ngoài 30 lâu rồi .
    Em thích nhiều con nên cứ thấy nhà nào 3-4 đứa là ngưỡng mộ lắm. Em giờ mới đứa thứ 2 thôi nhưng vẫn "nung nấu" là nếu các con khỏe, kinh tế ổn thì sinh đứa nữa đấy.
    Các Mẹ đã có ai đi siêu âm chưa ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Hix, CKC của mình là 2/4. Thử thì 1 vạch lên rất nhanh, độ 15p-20p nữa thì vạch thứ 2 mới lờ mờ hiện lên. Tính tay thì em ấy đã đc hơn 4w rồi ấy chứ, mà sao nó mờ vậy hix hix

Thế là em ấy vẫn là Rồng Con nhưng ko phải bon chen học cùng các bạn rồng. Được học với các bạn rắn thiệt là sướng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3k_3k Xem bài viết
    Hix, CKC của mình là 2/4. Thử thì 1 vạch lên rất nhanh, độ 15p-20p nữa thì vạch thứ 2 mới lờ mờ hiện lên. Tính tay thì em ấy đã đc hơn 4w rồi ấy chứ, mà sao nó mờ vậy hix hix

Thế là em ấy vẫn là Rồng Con nhưng ko phải bon chen học cùng các bạn rồng. Được học với các bạn rắn thiệt là sướng
    Các con nhà mình sau này đi học chung với các bạn Rắn sẽ làm đại ca hết, hihi.Nhớ ngày trước học tiểu học, lớp tớ có mấy bà sinh đợt đầu năm chuyên đi bắt nạt mấy đứa sinh cuối năm như mình. Quả này mẹ phục thù được rùi con ạ.
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Đợt trước mình tính sinh năm Rồng nhưng lại chùn vì thấy nhà nhà sản xuất Rồng, nghĩ cảnh sau này đi xin học cho con chắc khó khăn, rồi lớn lên mọi kỳ thi cử, cơ hội cũng cạnh tranh cao. Định săn em Rắn nhưng cuối cùng vẫn dính vào Rồng. Hi vọng sinh con đúng ngày để làm "đại ca" ở lớp Rắn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm qua hồi hộp quá nên em đã đi SA. E bé chưa vào tử cung, Nhưng từ sáng tới giờ tớ cứ thấy thỉnh thoảng quặn quặn đau bụng, ko đau nhiều nhưng cũng đủ làm mình khó chịu. Không biết là mình bị sao nhỉ? Gọi điện cho cô Bsy cô ấy bảo đấy là hiện tượng e bé đang di chuyển về tử cung thôi, không đáng ngại. Nhưng mà mình vẫn lo lắm các mẹ ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 202 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauzinzin Xem bài viết
    Mình mạn phép được mở nhà mới
    Chúc các mẹ Dự sinh tháng 1/2013 mẹ tròn con vuông, mang bầu khỏe mạnh .
    Ngày KKC của mình là 01/04. Hôm qua thử 2 vạch nét căng. Mình chưa đi siêu âm nhưng theo tính toán của mình thì sinh tầm 06/01/2013. Chào mời các mẹ vào đây 888 để học hỏi kinh nghiệm cho con khỏe nhất, thông minh nhất nào.
    Sướng quá hí hí, đây là lần đầu tiên mình đc mở nhà mới
    Em giống y chị, CKK của em là 2/4, ngày rụng của em là 14/4. Em cũng mới phát hiện ra 2v . Chị định lúc nào đi siêu âm? và siêu âm ở đâu? co em hóng với. Em chưa có tý kinh nghiệm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 202 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Chồng em bảo, Rồng con nhưng năm dương sinh năm rắn để đi học với các em rắn cho đỡ bon chen, chứ năm nay nhiều rồng quá sau này cạnh tranh khổ . Chắc nhà mình chưa có mẹ nào đi siêu âm đâu nhỉ. Theo tư vấn của rất nhiều người và kết quả nghiên cứu qua google của em thì nên chờ qua KCC khoản 8 tuần thì đi siêu âm, lúc ấy đã có tim thai cho đỡ hồi hội ạ. em ở Hà Đông mà chưa nghiên cứu ra địa chỉ nào để đi. NGhe nói có bác sỹ Vỹ ở TRung Hòa Nhân chính, có mẹ nào đi chưa ạ?
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSyeu Xem bài viết
    Em giống y chị, CKK của em là 2/4, ngày rụng của em là 14/4. Em cũng mới phát hiện ra 2v . Chị định lúc nào đi siêu âm? và siêu âm ở đâu? co em hóng với. Em chưa có tý kinh nghiệm gì.
    Chị cũng rụng đúng tối ngày 14/4 đấy. Hôm qua sốt ruột quá nên chị đã đi siêu âm rồi. Thai đã vào tử cung, bây giờ chờ thêm 2 tuần nữa thì đi khám để nghe tim thai. Chị khám ở bác sỹ Yến, bệnh viện Hoè Nhai ( Canh trứng để sinh con trai ở đấy nên bây giờ cứ khám ở đó thôi).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn minhchauzinzin, bạn có KKC giống mình quá nhưng mình RT sơm hơn bạn 2 ngày, hôm qua mình cũng vừa đi SA và thai cũng vào TC rồi. Theo như bác sĩ bảo là thông thường thai vào TC nhanh thì dễ là trai, chúc bạn sớm biết tin vui này nhé.

Mình thì tập 2 mong con gái dưng mà bác sĩ mình theo dõi canh trứng và SA hôm qua thì bảo mình khả năng nhiều là boy, hihi, cũng không sao, chỉ mong con khỏe mạnh và lớn lên từng ngày.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSyeu Xem bài viết
    Mình cũng như bạn nè. Y chang luôn, ko biết các em rồng con có chui ra đúng ngày ko ha. Mình đang định đi khám BS Đức - BV Hạnh Phúc

Các mẹ uống thuốc bổ sung chất chưa?