Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào sinh mèo con tháng 7, 8 dương này thì vào nhà em chơi nào!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.08K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mèo con nhà em hồi 17w đi siêu âm bác sỹ bảo là con gái đầu lòng. Do hồi mới mang thai em bị nghi ngờ thai ngoài tử cung nên siêu âm quá ư là nhiều. Bi giờ ko định siêu âm nữa, chờ tuần thứ 32 hay muộn hơn 1 chút rồi siêu âm để biết tình hình mèo con sắp ra đời thế nào luôn.
    Mà có mẹ nào như em ko? Người ngắn tun ngủn, mét rưỡi chưa mấy, lúc mới mang thai là 45kg, bi giờ được khoảng chừng 22w thì tăng 7kg rồi. Nhưng nó tăng chỗ nào ấy...cái bụng vẫn chưa thấy rõ lắm đâu, mặc áo ấm vào thì chẳng ai biết em đang có con mèo trong bụng. Có lẽ bao nhiêu bổ béo nó dồn vào bộ ngực vĩ đại của em rồi hay sao ấy. Huhu, sao mà 2 cái bầu ngực của em nó phát tướng lên thế ko biết. Anh xã nhà em còn thộn mặt hỏi em là "em hỏi các chị em khác xem như thế có bình thường ko..". Chả là trước khi bầu bí, em cũng khá khủng ngực rùi. Giờ các mẹ cứ tưởng tượng trông em chẳng khác gì mấy bà guiness ôm bầu ngực đập lon bia :Sick:
    À các mẹ có thích nằm ngửa như em ko? Em chả thấy khó thở hay tụt huyết áp gì khi nằm ngửa hết. Vậy có nên nằm ngửa để ngủ nữa ko nhỉ? Bao giờ khoảng chừng tháng thứ 7 rồi nằm nghiêng cũng được hay sao nhỉ? Em nằm ngửa vậy thì bé nhà em có bị "bẹp" đi ko??
    Thỉnh thoảng hình như em bị tụt huyết áp buổi sáng, cứ thấy choáng, buồn nôn 1 lúc, sau đó là vã mồ hôi ra. Mấy lần thì đứng mới bị, hôm vừa rồi đang ngồi cũng bị như thế hic hic...
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0905333800 Xem bài viết
    Mèo con nhà em hồi 17w đi siêu âm bác sỹ bảo là con gái đầu lòng. Do hồi mới mang thai em bị nghi ngờ thai ngoài tử cung nên siêu âm quá ư là nhiều. Bi giờ ko định siêu âm nữa, chờ tuần thứ 32 hay muộn hơn 1 chút rồi siêu âm để biết tình hình mèo con sắp ra đời thế nào luôn.
    Mà có mẹ nào như em ko? Người ngắn tun ngủn, mét rưỡi chưa mấy, lúc mới mang thai là 45kg, bi giờ được khoảng chừng 22w thì tăng 7kg rồi. Nhưng nó tăng chỗ nào ấy...cái bụng vẫn chưa thấy rõ lắm đâu, mặc áo ấm vào thì chẳng ai biết em đang có con mèo trong bụng. Có lẽ bao nhiêu bổ béo nó dồn vào bộ ngực vĩ đại của em rồi hay sao ấy. Huhu, sao mà 2 cái bầu ngực của em nó phát tướng lên thế ko biết. Anh xã nhà em còn thộn mặt hỏi em là "em hỏi các chị em khác xem như thế có bình thường ko..". Chả là trước khi bầu bí, em cũng khá khủng ngực rùi. Giờ các mẹ cứ tưởng tượng trông em chẳng khác gì mấy bà guiness ôm bầu ngực đập lon bia :Sick:
    À các mẹ có thích nằm ngửa như em ko? Em chả thấy khó thở hay tụt huyết áp gì khi nằm ngửa hết. Vậy có nên nằm ngửa để ngủ nữa ko nhỉ? Bao giờ khoảng chừng tháng thứ 7 rồi nằm nghiêng cũng được hay sao nhỉ? Em nằm ngửa vậy thì bé nhà em có bị "bẹp" đi ko??
    Thỉnh thoảng hình như em bị tụt huyết áp buổi sáng, cứ thấy choáng, buồn nôn 1 lúc, sau đó là vã mồ hôi ra. Mấy lần thì đứng mới bị, hôm vừa rồi đang ngồi cũng bị như thế hic hic...
    Theo như mẹ bé tả thì mẹ bé được xếp vào là các bà bầu chửa ngực nên bụng bé không sao cả đâu đi siêu âm con vẫn bình thường la ok
    Nhưng đến đoan cuối mẹ bé tả tụt huyết áp vào buổi sànd và bị những triệu chứng như trên cần đi khám ngay bác sĩ đi, theo như những gì mình biết căn bệnh tụt huyết áp là không tốt cần có sự theo dõi của bác sĩ. Bạn nên đến phòng khám có uy tín không thì vào viện khám. Chúc hai mẹ con bé mèo khỏe mạnh
    • 1,059 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là mẹ nó bị chửa ngực rồi nên ko nhìn rõ bụng đâu. Như mình cũng hơn 23w, tăng 7kg nhưng lại vào bụng hết chứ người ko to lên mấy ( Trước khi có bầu mình nặng 38kg, giờ thì hơn 45kg , mình cũng cao 1m54 thôi).
    Còn về việc nằm ngửa khi ngủ thì ko nên mẹ nó ah. Như mình nằm ngửa mình thấy rất khó thở và hình như bé con nhà mình cũng khó chịu thì phải nên bé cứ đạp suốt thôi. Khi mình nằm nghiêng trái thì bé ko đạp nữa.
    Mình cũng đọc nhiều sách báo nói là nằm ngửa ko tốt cho bé vì chất dinh dưỡng truyền đến thai nhi rất chậm và cũng làm bé khó chịu.
    Còn về việc tụt huyết áp thì mình nghĩ bạn nên đi đến gặp bs để được tư vấn thêm. Tụt huyết áp với người bình thường đã là ko tốt rồi chứ nói chi đến bà bầu chứ.
    Chúc 2 mẹ con bạn luôn khỏe mạnh nhé!
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    https://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    https://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ồ welcome các mẹ vào top chơi!
    Chả là em ko chắc mình có phải bị tụt huyết áp ko nữa, em đoán thôi, vì đọc trên mạng thấy triệu chứng na ná vậy. Tham khảo các chị em đã từng mang thai thì ai cũng bảo chuyện bị choáng vậy là bình thường nên em cũng ko đi khám nữa.
    Làm thế nào để quản lý cân nặng mình được tốt các mẹ nhỉ? Em thấy em tăng 7kg vậy chắc là nhiều quá.
    Mà các mẹ uống nước cam thì thường có pha thêm đường ko thế?

To hienmai: Mẹ nó cao " những 1m54" cơ mà, lại chỉ có 38kg. Vậy là hơi gầy đó, cho nên bi giờ tăng 7kg là cũng nên thôi. Chứ nhà em lúc còn bụng phẳng thì người nhỏ nhưng mà tròn tròn cơ chứ. Giờ cứ ăn cho lắm rồi nó cứ phình lung tung, miu con thì khi nào mẹ ăn no mới thấy cái bụng to lên chút
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
    • 1,183 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

hix,thấy các mẹ tăng cân mà thèm quá,mình chưa tăng tí nào, buồn ơi là buồn
    romkDcJromkp2

x42Ep1

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình được hơn 25 tuần, lên cũng 7 kg rồi! Ngược lại với các bạn mình thuộc hàng "khủng long" giờ 71kg rồi, được cái cao 1,66m. MÌnh cũng bị chữ ngực, bụng ko to lắm, nhưng ngực thì khủng bố, nứt nẻ tùm lum.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Wow...các mẹ kể lể chiến tích đấy sao . Xét cho cùng nhà em tăng kg nhiều quá đến hẳn 9kg rùi . Ăn liên tục và liên tục . Không biết vào con tý nào không nữa , nhưng thấy mặt mẹ thì phì ra . Đi lại thì thoắn thoắt ấy. Đã thấy dáng bầu bí rùi, nhưng chỉ sợ con thiếu cân thôi . Em sinh 27.7 có mẹ nào sinh cùng ngày không đây ?
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dự sinh 28/7, lên được 5 kg rồi. Mình thì tăng đều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,440 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai bé Mèo con đi siêu âm người ta bảo là con trai . Mình được 14w mà vẫn chưa thấy tăng cân đã thế còn bị sụt tận 7kg chứ . từ 55kg xuống 48kg . bây giờ biết bé trai rồi bố nó cứ sợ con đẻ ra bé khó nuôi cứ bắt uống sữa bà bầu. sang tháng thứ 4 rồi mà vẫn cứ ậm ọe muốn ói mới khổ chứ . mà không ói được đâu toàn dọa ói thôi à . mệt chết . Dự kiến sinh vào tháng 8 âm nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng dự định sinh vào 15 tháng 7 này mà tăng được 8kg rùi, nhưng chưa bít nên sinh ở bệnh viện nào đây. Các mẹ đã tính sinh ở đâu chưa cho mình học theo
    • 810 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongsea Xem bài viết
    Mình dự sinh 28/7, lên được 5 kg rồi. Mình thì tăng đều.
    mee too.
    • 184 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Minh tham gia voi .minh duoc du sinh 4/7 .minh cung co cong chua do nha .hinh nhu la sieu quay thi phai :Battin ey: .dap toi ngay ah .luc chua co bau minh 40kg ,cao 1m54 ..bjo .hix hix 52kg roi do .moi co 27 tuan chu may .an thi thuoc toptem kinh khung ..chong nhin ma cuoi ..vua an xong khoan 10 phut quay sang hoi chong .hinh nhu vo chua an hay sau do .doi bung qua ...luc minh di sieu am 21 tuan bung nho lam .bac sy o My ma con nham tuan thai cua minh nua do .ong cu nghi minh moi 15 tuan .potay ...bua qua thang thu 6 thi bung lon len roi .minh thi chua mong va bung .nguoi ko map ..dao nay dau lung lam ko ngu duoc .con tu cung thi cam giac kho chiu ...co me nao giong minh ko
    • 1,059 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Ồ welcome các mẹ vào top chơi!
    Chả là em ko chắc mình có phải bị tụt huyết áp ko nữa, em đoán thôi, vì đọc trên mạng thấy triệu chứng na ná vậy. Tham khảo các chị em đã từng mang thai thì ai cũng bảo chuyện bị choáng vậy là bình thường nên em cũng ko đi khám nữa.
    Làm thế nào để quản lý cân nặng mình được tốt các mẹ nhỉ? Em thấy em tăng 7kg vậy chắc là nhiều quá.
    Mà các mẹ uống nước cam thì thường có pha thêm đường ko thế?

To hienmai: Mẹ nó cao " những 1m54" cơ mà, lại chỉ có 38kg. Vậy là hơi gầy đó, cho nên bi giờ tăng 7kg là cũng nên thôi. Chứ nhà em lúc còn bụng phẳng thì người nhỏ nhưng mà tròn tròn cơ chứ. Giờ cứ ăn cho lắm rồi nó cứ phình lung tung, miu con thì khi nào mẹ ăn no mới thấy cái bụng to lên chút
    Mình uống nước cam thì có bỏ thêm 1 chút đường thôi ( nếu là cam chua).
    Thôi mẹ nó cố gắng vì con vậy, sau khi sinh xong thì tới chiến dịch giảm cân cũng được. Chị gái mình cũng tăng 20kg khi sinh con thứ 2, bé được 4,3kg và cũng mất 2 năm thôi là c giảm cân về như cũ được đấy.
    Mẹ nó cố gắng nhé, đừng vì sợ mẹ xấu mà ko ăn thì con ko đủ chất đâu. Như mình thì chỉ sợ ko ăn được thôi.
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    https://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    https://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình dự sinh vào đầu tháng 8. Giờ đang đc 22w zùi mà mãi bé mèo nhà mình vẫn chưa thấy đạp các mẹ ạh.hx. lo quá
    Với lại mình cũng giống bạn chủ top, chửa ngực. hic mẹ mình mua áo ngực size to nhất mà mình còn ko mặc vừa nữa nhưng bụng mình cũgn to ko kém các mẹ ạh, chửa con gái mà cái bụng mình nhọn hoắt à. ai nhìn cũng bảo bụng này là bụng con trai chứ ko phải gái. mình cao có 1m58 mà giờ nặng 56kg zùi
    ....người điên không biết nhớ và người say không biết buồn
    • 184 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salem2204 Xem bài viết
    Mình dự sinh vào đầu tháng 8. Giờ đang đc 22w zùi mà mãi bé mèo nhà mình vẫn chưa thấy đạp các mẹ ạh.hx. lo quá
    Với lại mình cũng giống bạn chủ top, chửa ngực. hic mẹ mình mua áo ngực size to nhất mà mình còn ko mặc vừa nữa nhưng bụng mình cũgn to ko kém các mẹ ạh, chửa con gái mà cái bụng mình nhọn hoắt à. ai nhìn cũng bảo bụng này là bụng con trai chứ ko phải gái. mình cao có 1m58 mà giờ nặng 56kg zùi
    Minh con dau tien nhung den tuan 19 Minh da cam nhan duoc con dap roi . Bay gio cong chua Nha Minh 27 tuan dap du lam . Ban co sua non chua ? Minh co it sua non roi do .
    • 130 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua_chaerim Xem bài viết
    Minh con dau tien nhung den tuan 19 Minh da cam nhan duoc con dap roi . Bay gio cong chua Nha Minh 27 tuan dap du lam . Ban co sua non chua ? Minh co it sua non roi do .
    Bạn đững có nặn sữa non ra nhé, không được cạy các vảy ở đầu ti ra đâu vì sãu non đó là tốt nhất cho con khi mới sinh ra đấy.
    Mình dự kiến sinh bé vào 31/7, có mẹ nào có cao kiến gì đối phó với mất điện mùa hè chưa nhỉ cùng đưa ra cho chị em tham khảo nào.
    Chúc các mẹ luôn khoẻ mạnh, mẹ tròn con vuông nha.
    • 184 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh baby Xem bài viết
    Bạn đững có nặn sữa non ra nhé, không được cạy các vảy ở đầu ti ra đâu vì sãu non đó là tốt nhất cho con khi mới sinh ra đấy.
    Mình dự kiến sinh bé vào 31/7, có mẹ nào có cao kiến gì đối phó với mất điện mùa hè chưa nhỉ cùng đưa ra cho chị em tham khảo nào.
    Chúc các mẹ luôn khoẻ mạnh, mẹ tròn con vuông nha.
    Ax . Chet Minh roi lau lau Minh nan sua thay thich thich roi con cay vay o dau ti nua . Help me cac me oi . Minh sap di thu mau va nuoc tieu o tuan 28 . So doi dien voi cay Kim lam lam
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì đi siêu âm được 18t rùi, tăng có 2kg àh, bác sĩ nói vẫn bình thường, mình dự sinh ngày 28/8 đó.mà mình vẫn chưa thấy bụng nha hay là bụng mình nhỏ quá
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

vào nghe các mẹ kể chuyện rùi tâm sự vui quá, e cũng muốn góp ý kiến của mình, mẹ 0905333800 ơi mẹ nó bị chửa ngực đấy, nhưng mẹ nó cần phải khám thai định kì để được bác sĩ kiểm tra thai xem tình trạng phát triển của thai, các bất thường hình thái vào giai đoạn tập3 nè nhé, hihihih vui lên nào, mẹ khỏe con khỏe bố là vui nhất:Laughing::Laughing::Laughing:

tvsk1
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng dự sinh 15-7 cũng tăng tầm 8kg , ôi 4 tháng đầu nghén dã man gầy 2kg , giờ lên lại được tầm 8kg mà hình như tuần nào m cũng tăng 1kg y, ăn thì ko nghỉ, giờ ku cậu lớn rồi chắc ăn nhìu lại còn đạp với gồng người lên nữa , thỉnh thoảng làm 1 cục cứng nhắc ở bụng ý. có mẹ nào sinh ở an sinh ko ạ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4