TIN TÀI TRỢ.

Mẹ dự sinh tháng 11/2011 - dưỡng thai tốt, sinh con khỏe - các mẹ vào chia sẻ nhé !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 81.7K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Trong diễn đàn đã có các mẹ sinh tháng 10 lập hội. Nhưng chưa thấy tháng 11/2011 nên em xin phép được mở để các mẹ cùng vào đây chia sẻ.
    Em xin giới thiệu, em dự sinh khoảng giữa tháng 11, bạn Kat nay đã được 8w rồi ạ. Em đang ở nhà an dưỡng, chờ qua 3 tháng rồi mới đi làm trở lại.

Cả nhà cũng chia sẻ kinh nghiệm ăn uống, ngủ nghỉ, khám thai...các mẹ nhé !
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 628 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Ha ha, cuối cùng thì cũng có mẹ lập hội sinh mèo tháng 11. Tớ dự sinh tận cuối tháng 11 cơ (Mèo nhà tớ mới được gần 7w thôi). Định im hơi lặng tiếng, nhưng nghĩ đi nghĩ lại bon chen 1 tí cũng vui.

Mẹ Tommy khám thai ở đâu thế? Có nghén ngẩm gì ko, đã tăng cân chưa?

Tớ chả nghén gì, ăn uống như điên. Từ hôm 5w đến 6w3d còn ho như súng liên thanh. Lúc 6w3d đi khám, cân thử đã thấy lên tận 3kg rồi. Mà bình thường cũng chả mảnh mai gì cho cam (lúc chuẩn bị bầu bì đã bị bs khuyên nên giảm cân rồi ấy). Cứ đà này chắc tớ sẽ biết lăn trước khi sinh mèo mất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chào hai mẹ, mình xin nhập hội. Mình dự sinh cuối tháng 11 mèo nhà mình chắc hơn 7w . Hai mẹ ơ đâu thế mình ở SG đây là đứa đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì.
    Mình thì nghén quá trời người lúc nào cũng buồn ói nêú không thì lại khó thở nói chung là mệt mà vui các mẹ . Mẹ HNhi lên cân nhiều nhỉ, mình hồi mới cấn bầu sụt mất 2kg 10 ngày sau được tẩm bổ thì lại lên 2kg giữ luôn cho tới giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 628 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Mình ở HN mẹ tidieu72 ạ, cũng là con đầu. Kinh nghiệm cho chính bản thân thì chưa có (vì đã đẻ lần nào đâu), nhưng bám áo các bs đi tham gia tư vấn, thậm chí xem đẻ + mổ đẻ thì cũng vài lần. Chả biết đến lượt mình thì thế nào. Được cái tinh thần AQ lắm

Mình đang lo cứ cái đà tăng cân vù vù thế này thì đến lúc sinh có lăn nổi ko đây. Hôm 6w3d vừa khám vừa cân xong đã kêu ầm lên với bs rồi đấy, nhưng chị ấy bảo, tăng cân mà có được đứa con cũng sướng. 1 chị khác thì bảo, chăm con mà lo tăng cân hả em??? Huhu, mình chỉ lo đến lúc sinh chắc mình phải tăng 30kg++ mà lại toàn vào mẹ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 150 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình tập 2. Cũng dự tinh sinh tháng 11.
    Nghén nhiều lắm. Buổi sáng thì không sao , chứ cứ chiều tối là bụng lúc nào cũng cồn cào, ăn vào không tiêu và ói hết !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMI2004 Xem bài viết
    Mình tập 2. Cũng dự tinh sinh tháng 11.
    Nghén nhiều lắm. Buổi sáng thì không sao , chứ cứ chiều tối là bụng lúc nào cũng cồn cào, ăn vào không tiêu và ói hết !
    mẹ nó ah mẹ nó có thể chia nhỏ bữa ăn tránh ăn nhiều vào buổi tối, có thể uống thêm nước ấm, sữa ấm, mẹ nó nếu không bận thì có thể tập yoga, đi bộ đều đặn, tránh ăn các thực phẩm khó chịu, lạ miệng, Nghén : thời kỳ 3 tháng đầu nhiều mẹ bị nghén rất mệt mỏi, chán ăn, nên chia nhỏ bữa ăn trong ngày, ăn đồ khô như bánh mỳ, bánh quy, ngũ cốc, đậu đỗ, rau xanh, sữa chua để trung hòa axit trong dạ dày, uống nhiều nước tránh tình trạng đau đầu. Mang theo 1 ít kẹo hoa quả, ô mai để nhâm nhi khi ngửi thấy thức ăn mà nghén. Vài tuần thai đầu nếu quá nghén ko nên uống thuốc bổ dạng Vitamin. (thuốc chống nghén Vitamin B6)

chúc mẹ nó mau hết tình trạng này na :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 47 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho e nhập hội với các mẹ. E cũng dự sinh t11 ah. E thì tình trạng chả tăng chả giảm, nghén vừa phải, vẫn ăn uống bt nhưng k ăn đc nhiều. Bs khuyên hạn chế đi lai và nghỉ ngơi nhiều. Các mẹ đg khám thai ở đâu uy tín, nhiệt tình mách e với ah. Hôm vừa đi khám bs nói "bờ túi ối méo mó, dưới màng nuôi có lớp dịch" nên cho thuốc uống và nghỉ ngơi để dưỡng, s/â đã có tim thai, bs nói k nghiêm trọng nhưng e vẫn rất lo lắng. Mong đc các mẹ chia sẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 146 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì chưa có ngày dự sinh, chắc cũng tháng 11-12, thôi thì cứ vào 2 hội , có được không các mẹ hiiii. Em mới hơn 6w mà người như que tăm, vẫn ăn đc mà chẳng thấy lên cân tẹo nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các mẹ e cũng dự kiến sinh tháng 11 tầm đầu tháng gì đó ạ. Bé của e được 9w rồi đi siêu âm bs bảo bé phát triển bt có tim thai rồi. E thì cái gì cũng thèm ăn nhưng ăn chẳng được nhiều,thời gian đầu buồn nôn lắm nhưng h thì hết rồi. E cũng bị tăng cân nữa mặc dù ăn k nhiều nhưng cứ tăng vù vù thôi
    • 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào hội nhà mình. Mình tập 2 này cũng dự sinh tháng 11, mình giờ cũng 7w rồi, mình còn chưa đi siêu âm vì nghén quá, lúc nào cũng thấy buồn nôn. Vào đây cùng mọi người chia sẻ.
    • 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

các mẹ định đặt tên cho bé là gì ạ? mấy hôm nay e toàn xem lung tung trên mạng để đặt tên cho bé thôi. E định đặt tên bé nhà e là Phan Khánh An nghe có được hông ạ.Các mẹ chỉ giúp e nha
    • 163 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ dự sinh 19/11 lun. từ hôm bữa đến giờ thấy bơ vơ vì k có hội các mẹ sinh t11. tình hình tớ nghén 1 chút, mệt vào buổi chiều. Ăn k ngon miệng nhưng rất hay đói, k ăn thì người dễ bùn nôn. lại hay đi tiểu vào tối, tớ hay bị són tiểu quá. có mẹ nào có chiêu nào chỉ tớ đi, chứ mới có 8w mà tướng đi của tớ như bà bầu 7th. càng ngày càng thấy mệt
    :Rose::Rose::Rose:
    • 85 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

chào cả nhà,em được dự kiến sinh khoảng đầu tháng nhưng em coi ráng tới được ngày 11.11.2011 cho nó đẹp ngày,em không nghén nhiều chỉ ói có 2 lần là tự móc họng chứ ko chịu nổi bụng cứ cồn cào,ăn cũng được cứ đói là ăn mà bây giờ em bé được 9w rồi mà vẩn 41kg như lúc chưa có bầu,không biết như vậy em bé có bị suy dinh dưỡng không,có mẹ nào giống mình không bây giờ âm đạo bị ngứa,không dám gãi chỉ nhẹ nhẹ chà cho đỡ ngứa thôi,cái này mình đi khám thai nói với bác sĩ hay là tự mua thuốc sứt vậy.mẹ nào biết cho mình ý kiến.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mẹ nó ăn ít tinh bột ăn nhiều đồ ăn và rau các bữa phụ thì ăn thêm trái cây, bác sĩ của mình lên cân nhiều là la chí choé liền
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dady_mumy Xem bài viết
    chào cả nhà,em được dự kiến sinh khoảng đầu tháng nhưng em coi ráng tới được ngày 11.11.2011 cho nó đẹp ngày,em không nghén nhiều chỉ ói có 2 lần là tự móc họng chứ ko chịu nổi bụng cứ cồn cào,ăn cũng được cứ đói là ăn mà bây giờ em bé được 9w rồi mà vẩn 41kg như lúc chưa có bầu,không biết như vậy em bé có bị suy dinh dưỡng không,có mẹ nào giống mình không bây giờ âm đạo bị ngứa,không dám gãi chỉ nhẹ nhẹ chà cho đỡ ngứa thôi,cái này mình đi khám thai nói với bác sĩ hay là tự mua thuốc sứt vậy.mẹ nào biết cho mình ý kiến.
    Theo mình có thai rồi có gì cứ hỏi bác sĩ cho chắc ăn và đảm bảo cho bào thai mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà ! Mình thấy hội là ra nhập liền vì mình cũng dự sinh vào tháng 11 này. Mình có thai gần 9w mới có tim thai lại bị bong rau 16.,3x2.1mm, không biết phải làm gì để hết hiện tượng này đây. Có mẹ nào giống mình không chia sẻ với.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

haha, bon chen với các mẹ tí, e cũng dự định sinh đầu tháng 11, không biết có được vào ngày đẹp 11/11/2011 không nữa . E ít bị nôn nhưng mối lần đánh răng là 1 cực hình, kiều gì cũng bị nôn, mẹ nào có chiều bày e với, mà không đánh răng thì không chịu được, huhu, khổ lắm!
    GV4Vp8 Smiling:
    Forever
    hNmWYgxhNmWp8
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 46 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Các mẹ cho em gia nhập hội với nhé! Hôm qua em đi SA, thai được hơn 7w, dự kiến sinh vào ngày 20/11/2011. Lần đầu tiên có em bé nên cũng phấn khởi ^^, nhưng bác sĩ nói là động thai :Worried: Hiện đang nằm một chỗ lè. Chờ AX nấu cơm xong rồi ăn cơm, uống thuốc rooling:
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho em gia nhập hội với, e được 7w, dự sinh 22/11 nhung e hy vọng e sẽ sinh vào 11.11, ngày này là ngày đẹp của năm mà, đây là lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, e ở saigon, đang tìm chổ khám thai ở quận 7, quận 4 hoặc quận 1, co mẹ nào biết chỉ em với