TIN TÀI TRỢ.

Hội các mẹ sinh bé thứ 3 năm Quý Tỵ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tình hình là mình tìm hoài ko ra topic nào của các mẹ sinh con thứ 3 trong năm nay nên mở nhà mới này. Mình có 2 con gái rồi, ko định sinh tiếp đâu mà bị vỡ kế hoạch. Đến bây giờ vẫn còn lăn tăn chưa quyết định sao, vì thấy nhiều khó khăn trước mắt quá . Các mẹ đồng cảnh ngộ vào đây tâm sự với mình nhé. Welcome all!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 424 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em mới có mà là đứa thứ 2 cũng vỡ kế hoạch không chị ? Em có thể vô toip c đc ko ?
    baby heo sữa nhà mình::Crying::Crying: oa =>2kg8 ;1m =>4kg2 ;2m =>5kg3 ;3m =>6kg ;4m =>6kg5:Kiss::Applause:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose ::Rose:
    Mẹ YêU cOn NhiềU lẮm lắM
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hihi...mình cũng ấp ủ có cái topic này, hôm nay đã có người mở topic rồi! Mình cũng 2 gái rồi, đang bị nhỡ tập 3 đây, được 23 tuần rồi, zai rồi Welcome các mẹ vào tham gia topic!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyh3o Xem bài viết
    em mới có mà là đứa thứ 2 cũng vỡ kế hoạch không chị ? Em có thể vô toip c đc ko ?
    Cứ vô chơi cho vui em ơi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi slimntall2512 Xem bài viết
    Hihi...mình cũng ấp ủ có cái topic này, hôm nay đã có người mở topic rồi! Mình cũng 2 gái rồi, đang bị nhỡ tập 3 đây, được 23 tuần rồi, zai rồi Welcome các mẹ vào tham gia topic!
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Mình rất ngưỡng mộ mẹ nó vì dũng cảm sinh tiếp đấy. Mình bây giờ còn đang luẩn quẩn chưa biết tuổi thai bn tuần đây (do trễ kinh lâu rồi, thử thai thì hơn 20 ngày mới lên 2v, SA chưa thấy túi thai), và cũng chưa biết nên quyết định như thế nào. Thật lòng mình muốn giữ lại sinh nhưng còn nhiều thứ ngăn mình quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Có mình đây. Nhưng mình là chủ động sinh năm 2013.Vì năm 2013 vừa hợp vợ lại hợp cả chồng. May mắn là con đã về với mình rồi. Đúng là con cái là của trời cho, lúc tính toán mãi thì chẳng được. Lúc còn mỗi tháng 3 âm lịch , mình bảo với chồng là nếu tháng này không trúng thì thôi nhé vì mấy tháng thả rồi chả dính. Mà nếu dính sang tháng 4 thì là năm 2014. Thế là con lại về với mình. Thật không ngờ. Trời phật linh thiêng đã đưa con về với vợ chồng mình. Tự nhủ là nếu con là trai hay gái mình vẫn đẻ nên mình cứ lăn tăn việc đi xét nghiệm máu, kết quả dương tính nhưng khi lấy máu về nghĩ trong bụng là dở hơi tự dưng mất tiền, vì con nào cũng đẻ thì cẫn gì lãng phí như vậy. Mà mình đã có 2 công chúa rồi nhé.
    • 94 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thêm nhà mình tham gia với, cũng bị vỡ kế hoạch, mình đã có 2 bé gái đầu, 1 bé sinh năm ngoái, sinh mổ. bé này siêu âm bsy bảo zai. Đúng là con cái trời cho, k tính toán đc. Mình thì lúc đầu cũng lăn tăn lắm, nhưng chồng thì cứ bảo zai gái gì cũng đẻ. Nhắm mắt làm liều.
    • 45 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho tớ nhập hội với nhé, vợ chồng mình có 2 công chúa rồi, muốn sinh thêm a ca nữa nên năm ngoái bỏ ra mấy tháng để canh trứng, tính toán tỉ mỉ mà chả đậu thai. Tự dưng con yêu lại về đúng lúc không ngờ nhất. OX nói trai hay gái cứ để sinh, vì con cái là lộc Trời Phật cho mình nên k từ chối. Tròn 12 tuần đi s â. Bác sĩ thông báo: giống bố nhé. hi hi, cả nhà đều bất ngờ. vì cũng lạ, Lúc 2vc trẻ khỏe toàn sinh công chúa, giờ 2 vc ngoài 40 rồi lại được thêm thằng cu. Đúng thật con cái là lôc Trời cho k ai biết trước được. Hôm nay con yêu tròn 27 tuần tuổi và đã được khoảng 1235g rồi,( hơi lớn hơn tuổi thai) hị hị, mà mẹ tăng có 6kg thôi. Mong con yêu khỏe mạnh đủ tháng đủ ngày chào đời. cả nhà yêu con lắm !
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mình nhập hội nhé. Mình dự sinh tháng 1/2014, vẫn Quí tị. Mình đã 2 công chúa rồi lần này tính toán vì nhà mình kinh doanh nên tính năm nay 2013 hợp tuổi cả 2 vợ chồng thì sinh thêm bé nữa. Đúng là con cái là lọc giời cho. Tính toán mãi chẳng được đến lúc chả tính thì lại dính...Trời thương lại cho thằng cu nữa giờ mình được 21 tuần rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 745 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình nhập hội, con gái đợt này. Các mẹ có tính triệt sản lun không, còn 1 ngày nữa là mổ mà băn khoăn quá hix.

DurAp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội sinh ba luôn nhé! nhưng mình sinh con vào năm Giáp Ngọ. Mình cũng có 2 cô công chúa rồi, VC làm xây dựng nên cũng ko bị cấm sinh con thứ 3. Mình mang thai được gần 15 tuần rồi. Hồi hợp quá cũng cầu mong cho ra thằng cu cho có trai có gái. Mình rất muốn siêu âm ở đâu để biết giới tính thai lúc 15 tuần, bạn nào chỉ mình địa chỉ siêu âm với. mình ở TPHCM. Cảm ơn nhiều nhe