Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 9/2013: Rắn trai Rắn gái - Đã về với mẹ - Từng mốc con khỏe - Bố mẹ mừng vui - Tháng 9 bồi hồi - Gặp nhau con nhé! - Tầng 1-4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 232K Lượt đọc
  • 4.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SanhoOcnho Xem bài viết
    E đang ở tuần 13.nhưng từ lúc có bầu ko bị nghén ngẩm gì cả.hoặc có thể nói là nghén ăn.e ăn khỏe kinh khủng khiếp.cứ ăn 1 lúc là đói ăn 1 lúc là đói.hồi mới có bầu ko biết.lúc đấy khoảng 4 tuần.vợ chồng e vào đà lạt chơi.e còn lên đỉnh langbiang.đến giờ được 12 tuần 7 ngày.hôm qua 2 mẹ con em leo lên tận chùa đồng yên tử.trộm vía.máu quá các chị nhỉ?
    Trộm vía cả 2 mẹ con. Nhà m thì lắt lay quá, đợt Tết vừa rồi thì vẫn p đi lại về quê nhưng mà đc tí mà thở ra hơi rồi. Hy vọng là hết 12w thì sẽ đỡ hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu91 Xem bài viết
    mình cũng đang 13w nè bạn hizhiz cũng có giảm vụ đau lưng và mệt mỏi thấy ng nhẹ nhàng hơn so với mốc từ 8 đến 12w cơ mà hok hiểu mọi người có ai như mình hok trước chỉ nôn khi đánh răng hoặc ăn gì sợ quá thôi. Đợt này đang đi đường nhiều khi cũng nôn khan có lúc uống nước lọc cũng nôn hết ra nữa nói chung là tình trạng nôn của mình bắt đầu từ 12w đến giờ huzhuz >.<
    Được cái trộm vía :X:X:X mẹ cháu ngày càng ăn khỏe cứ 2h phải ăn 1 lần rồi ^_^" mà k tăng kg được mới ghê T_T
    Hehe chả bù cho nhà m, k ăn uống đc mấy, thỉnh thoảng cũng bị nôn mà m đã tăng đc gần 2 kg sau 10 tuần. Cứ đà này đang sợ đến lúc sinh thì lăn mất. Hic
    • 90 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuột Bảo anh Xem bài viết
    hơn 13w đây, c cũng thấy đỡ hơn khối rồi, mặc dù không mất hết các biểu hiện khó chịu đó, nhưng ăn uống ngon miệng hơn, ăn đc nhiều hơn, đỡ đầy bụng (chỉ đỡ thôi nhé, ăn nhiều vẫn trào ngược như thường), vẫn nôn khan nhưng ít hơn (c ko nôn ra thức ăn), hết tiết nc bọt (cái này trc đó khó chịu nhất), đi tiểu thì tăng lên, đêm ít nhất 1 lần, ko thì phải 2 lần. Cứ đà này chắc phải 4m mới hết.
    Mẹ này giống e thế, e sợ mùi xe đến nỗi nhìn thấy cái chìa khoá xe đã phê ngây ngất rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MINHKIET2010 Xem bài viết
    Chị khám từ ngày 2/2 tới giờ chưa khám lại luôn, bữa qua xếp lại lịch là 5/3 đi khám mốc 11-12w em ạ, chị cũng nghén, chẳng ăn uống được gì, ăn thêm là ói à, em hết nghén chưa?
    Em vẫn nghén chị ạ, ko ăn được thức ăn, nhưng đợt này trộm vía lại ăn đc cơm (chỉ ăn với canh thôi)
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_Pip Xem bài viết
    Ui cái vụ tiết nc bọt em cũng bị, có khả năng đỡ hơn hả c? Hy vọng em giống mẹ Bảo Anh.
    Hic, em đang hồi hộp chờ qua 11w để còn đi khám c ah. Lần trc tầm 12w em bị mất em bé, nên giờ cả nhà em như ngồi trên chảo lửa, chỉ đếm ngày để đi siêu âm thôi c ah.
    Bất cứ lúc nào cảm thấy bất an em đều có thể đi siêu âm ktra, siêu âm chưa có bằng chứng gây hại cho thai nhi, thà như thế còn hơn là ngồi nhà lo sợ, rồi chẳng may có chuyện xảy ra thì lại hối hận. Mong lần này mẹ con em bình an cán đích.

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 338 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Em vẫn nghén chị ạ, ko ăn được thức ăn, nhưng đợt này trộm vía lại ăn đc cơm (chỉ ăn với canh thôi)
    Hic, chị cũng vậy, canh có màu xanh là ăn được ko thì vẫn ói nè, cố gắng xem 12w có đỡ ko em ạ.
    • 1,532 Bài viết

• 2,614 Được cảm ơn

Mẹ Bảo Anh ơi, kết quả double test của em thế nào?
    Chị đọc của chị, chả hiểu gì lắm, nhất là 3 cái biểu đồ. Thấy mọi chỉ số nó nằm ở dưới đường trung bình thì yên tâm là không thuộc loại nguy cơ cao thôi.
    À, dĩ nhiên trừ cái nhóm tính theo tuổi mẹ, vì chị 33 tuổi rồi, dĩ nhiên là xếp vào nhóm nguy cơ vì tuổi mẹ thế là tương đối cao rồi. Trên 35t thì lại thuộc dạng nguy cơ... cực cao. Vậy thôi....
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anchianthi Xem bài viết
    Mẹ Bảo Anh ơi, kết quả double test của em thế nào?
    Chị đọc của chị, chả hiểu gì lắm, nhất là 3 cái biểu đồ. Thấy mọi chỉ số nó nằm ở dưới đường trung bình thì yên tâm là không thuộc loại nguy cơ cao thôi.
    À, dĩ nhiên trừ cái nhóm tính theo tuổi mẹ, vì chị 33 tuổi rồi, dĩ nhiên là xếp vào nhóm nguy cơ vì tuổi mẹ thế là tương đối cao rồi. Trên 35t thì lại thuộc dạng nguy cơ... cực cao. Vậy thôi....
    Chị cũng làm luôn bên Vạn phúc đúng ko? Em hiểu thì cái phần ước tính nguy cơ Trisomy ý là tỉ lệ có khả năng mắc các chứng đấy.
    Còn kết luận nguy cơ thấp (1/250). Nếu hiểu hết thì mình đã làm bs rùi chị ạ, nhưng cái kq đó là an tâm rồi.
    17w em lại đc hẹn khám và sa 2D tiếp, chắc 21w mới sa 4D kiểm tra hình thái thai.

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 149 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Tình hình là em cũng đang ở mốc 12w rồi mà mỗi lần đánh răng thì cứ như đánh vật ý. Chỉ muốn nhanh nhanh chóng chóng cho xong ko thì cứ cào ruột cào gan ra nôn khan ý. Nói chung là vật vã nhất lúc đánh răng. Dạo gần đây em cũng thấy đỡ nghén ngẩm hơn nhiều rồi. Ăn cơm đc nhiều hơn chút chút nhưng mà ăn cố tý là biết nhau ngay các mẹ ạ.
    Mà mấy hôm nay em lại có hiện tượng ngâm ngẩm đau và tức bụng dưới. Chắc tại mấy bữa nay dọn nhà em phải dọn dẹp đủ thứ. Bác sỹ bảo em dự sinh vào ngày 9 hoặc 10/9, mà con đầu nên chắc là sẽ sinh sớm các mẹ nhỉ?
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình đặt đc sa bs Chương 12w rồi nhg ngày mình đi sa thì thai đc 12w6d . Nhg ngày trc đó bs lại đi công tác nên ko đặt đc sơm hơn. Mình muốn hỏi sa mốc 12 w thic phải đúng 12w hay muộn như mình 12w6d thì có sao ko? Như thế kết quả có chính xác ko các mẹ?
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_maugiao Xem bài viết
    Tình hình là em cũng đang ở mốc 12w rồi mà mỗi lần đánh răng thì cứ như đánh vật ý. Chỉ muốn nhanh nhanh chóng chóng cho xong ko thì cứ cào ruột cào gan ra nôn khan ý. Nói chung là vật vã nhất lúc đánh răng. Dạo gần đây em cũng thấy đỡ nghén ngẩm hơn nhiều rồi. Ăn cơm đc nhiều hơn chút chút nhưng mà ăn cố tý là biết nhau ngay các mẹ ạ.
    Mà mấy hôm nay em lại có hiện tượng ngâm ngẩm đau và tức bụng dưới. Chắc tại mấy bữa nay dọn nhà em phải dọn dẹp đủ thứ. Bác sỹ bảo em dự sinh vào ngày 9 hoặc 10/9, mà con đầu nên chắc là sẽ sinh sớm các mẹ nhỉ?
    uh thường là thế, mẹ nó cứ chuẩn bị hết đồ đi đẻ vào làn đi, có hiện tượng khi nào đi khi đó, mình tậ 1 dự sinh 13/9 ngày 12 vẫn đi chơi tung tẩy ai cũng hỏi chưa đẻ ạ mình kêu mai là ngày dự sinh mà giờ chả có hiện tượng gì cả, bụng ko tụt, chân ko phù, ko cảm thấy gì là sắp đẹ đếm 1h30 ngày 13 thì ra máu báo sáng là đẹ mà trộm vía đẻ nhanh mà chả đau tẹo nào
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các bố mẹ...sáng nay em đi khám cũng ở mốc 11w5d rùi, được nghe tim thai của con, được bác sĩ chỉ cho tưng bộ phận của con, nhìn thấy cánh tay con đang vẫy vùng mà hp thế...nhưng chẳng biết lúc nào hết nghén vì giờ em cũng vẫn có cảm giác nghén mà...bác sĩ hẹn 10 ngày nữa đến khám lại để đo độ mờ da gáy và giới tính...nhưng mà em phân vân quá các mẹ ơi, em khám ở 1 phòng khám tư trên dốc Phụ Sản...phòng khám đó của 1 bác sĩ là bạn của bạn chồng em...khám ở đấy thì bác sĩ cũng ko nói gì nhiều...số 6 dốc Phụ Sản ko biết có tốt ko nữa...nhưng bác sĩ kết luận là con yêu chưa có gì bất thường là yên tâm lắm rùi ạ...
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender174 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Mình đặt đc sa bs Chương 12w rồi nhg ngày mình đi sa thì thai đc 12w6d . Nhg ngày trc đó bs lại đi công tác nên ko đặt đc sơm hơn. Mình muốn hỏi sa mốc 12 w thic phải đúng 12w hay muộn như mình 12w6d thì có sao ko? Như thế kết quả có chính xác ko các mẹ?
    12w6d không phải là muộn đâu em ơi, trong thời gian cho phép đấy. Cứ đi thôi, đừng bỏ lỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender174 Xem bài viết
    Gọi là mốc 12 tuần nhưng có thể xê dịch từ 11 tuần đến 13 tuần 6 ngày, không sao cả ạ.
    [NB: 3.5 kg, 1M: 4.4kg [/I]
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào nằm ngửa mà bụng nó cứ lệch sang bên phải như em không vậy? sao kỳ quá à?
    [NB: 3.5 kg, 1M: 4.4kg [/I]
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em bây giờ ở mốc 11 tuần rồi. em dự sinh vào ngày 19/09. Sắp tới mốc 12 tuần mà càng ngày em càng tệ, Bây giờ nghe mùi thịt cá là buồn nôn, không ăn được. Những thứ ăn được thì ăn một ít là buồn nôn, ợ chua mùi thức ăn và mệt, tim đập nhanh. Một ngày ăn được rất ít. Trưa ngủ phòng máy lạnh thì không ngủ được vì ngủ dược nửa tiếng là mệt, bây giờ em sợ luôn cả ngủ trưa. Đi làm chiều về là mệt mỏi, chỉ muốn ngủ, mà ngủ chỉ được 15-20p là tức ngực. Không biết chị nào có triệu chứng giống em và Không biết khi nào mới khỏi ah?
    • 149 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Tình hình là em sắp cán mốc 12w rồi mà sao 2 sáng nay, cứ ăn sáng xong đi làm là người thẩy uể oải, buồn nôn, ợ liên tục ý các mẹ ạ. Thấy trong người khó chịu lắm. Phải đến tận tầm trưa mới thấy người khỏe hơn các mẹ ạ.
    Em cứ tưởng qua 12w hiện tượng nghén sẽ đỡ hơn chứ. Ai dè lại thế này. Huhu. Các mẹ có mẹo gì giúp em với ko?
    Em chỉ mong đến ngày cảm nhận đc con yêu cử động trong bụng mình thôi. Giờ chả thấy gì cứ thấy ko yên tâm ý các mẹ ạ. Chắc là tâm trạng lần đầu mang thai nó thể các mẹ nhỉ?^^
    • 225 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em đc 10w rồi, đã xuống 1,5kg so với trước khi mang thai, em nghén tương đối nặng (thuốc bs cho uống vào cũng nôn ra ) ko bít baby có chất dinh dưỡng để lớn lên ko các chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohoangcuabien Xem bài viết
    em đc 10w rồi, đã xuống 1,5kg so với trước khi mang thai, em nghén tương đối nặng (thuốc bs cho uống vào cũng nôn ra ) ko bít baby có chất dinh dưỡng để lớn lên ko các chị nhỉ?
    Em thấy m ng bảo là 3 tháng đầu em bé sống bằng nội tiết của ng mẹ nên có ko ăn được cũng ko sao, bạn em đứa nào cũng giảm cân 3 tháng đầu nhưng sau sinh con trộm vía vẫn trên 3kg và xinh lắm :X
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohoangcuabien Xem bài viết
    Chả sao hết mẹ nó nhé, tập 1 mình 5 tháng đầu giảm 7 kg sau mới tăng cân lại sinh ra cu cậu vẫn đc 3kg. Giờ tập 2 12w giảm 4kg đi sa lần nào con cũng pt tốt so với kkc gần 1w, lần nào bsi cũng khen con pt tôt ( trộm vía con) cứ yên tâm đị Sau 20w hãy lo tẩm bộ Tẩm bổ sớm bây giờ chỉ béo mẹ thội Mẹ nó nghén nặng chả bằng m đâu m hơn tháng trời chả ăn đc gì ngoài uống nc lọc pha thìa mật ong để cầm hơi cạ đã thế còn ói lên bờ xuống ruột toàn mật vàng đắng nghét thôi
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ