TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 9/2013: Rắn trai Rắn gái - Đã về với mẹ - Từng mốc con khỏe - Bố mẹ mừng vui - Tháng 9 bồi hồi - Gặp nhau con nhé! - Tầng 1-4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 4.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Đến đứa này tự nhiên em mắc bệnh hay lo và hoang tưởng hay sao ấy . Cứ hôm nào thấy bụng nhẹ nhẹ, ko buồn nôn là lo lắng lắm. Mấy ngày Tết khá ức chế vì được sang nhà ngoại đúng 1 ngày mặc dù 2 nhà cách nhau 4km >.<. Nhà chồng em funny lắm, với con trai thì coi trọng nhà nội, còn nói với con gái thì lại coi trọng nhà ngoại, mình con dâu nhịn!

Em chỉ mong mai ra HN em được nghỉ ngơi, đi xem phim, đi dạo cho thoải mái thôi. Hôm nay em được 8 tuần 5 ngày, thấy tim thai lúc 7 tuần 1 ngày 140l/phút. 12 tuần em định qua bs Vỹ khám và XN máu luôn
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Đến đứa này tự nhiên em mắc bệnh hay lo và hoang tưởng hay sao ấy . Cứ hôm nào thấy bụng nhẹ nhẹ, ko buồn nôn là lo lắng lắm. Mấy ngày Tết khá ức chế vì được sang nhà ngoại đúng 1 ngày mặc dù 2 nhà cách nhau 4km >.<. Nhà chồng em funny lắm, với con trai thì coi trọng nhà nội, còn nói với con gái thì lại coi trọng nhà ngoại, mình con dâu nhịn!

Em chỉ mong mai ra HN em được nghỉ ngơi, đi xem phim, đi dạo cho thoải mái thôi. Hôm nay em được 8 tuần 5 ngày, thấy tim thai lúc 7 tuần 1 ngày 140l/phút. 12 tuần em định qua bs Vỹ khám và XN máu luôn
    thế quê mẹ nó ở đaau ? Tưởng nhà ngoại cách xa nahf nội chứ có 4km mẹ nó lấy cớ đi găp bạn, hay đi đâu đấy ù té về nhà ngoại chơi
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang.Meo Xem bài viết
    thế quê mẹ nó ở đaau ? Tưởng nhà ngoại cách xa nahf nội chứ có 4km mẹ nó lấy cớ đi găp bạn, hay đi đâu đấy ù té về nhà ngoại chơi
    Mình quê Bắc Giang, nhà chồng cũng BG cách 4km. Mình cũng toàn xài chiêu của mẹ nó đấy, chỉ chán là MC xem nhẹ nhà ngoại như vậy, trong khi MC cũng có con gái lấy chồng gần, suốt ngày muốn cô EC mình về chơi ăn uống.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Chuột Bảo Anh & mẹ Meluncum đã nhiệt tình tư vấn cho mình nha! Iu 2 mẹ quá!

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 414 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

[QUOTE=maichuyenanh;28461828]Đến đứa này tự nhiên em mắc bệnh hay lo và hoang tưởng hay sao ấy . Cứ hôm nào thấy bụng nhẹ nhẹ, ko buồn nôn là lo lắng lắm. Mấy ngày Tết khá ức chế vì được sang nhà ngoại đúng 1 ngày mặc dù 2 nhà cách nhau 4km >.
    đồ body dành cho các bé từ sơ sinh đến 2 tuổi
    https://www.facebook.com/oanhbon
    link ********:
    https://www.*************/forum/showt...B-s%C6%A1-sinh
    yYMkp8
    d8baYcUdm7
    • 125 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay mới biết topic này, mà mẹ nào mở hàng may mắn ghê, mới có hơn tháng mà nhà đã hơn 100pages rồi. Tớ cũng dự sinh tháng 9, lần đầu SÂ là 20/9, lần thứ 2 là 19/9, túm cái đuôi rắn lại là vẫn trong vòng tháng 9 roài. Làm quen với các mẹ nhé, đây là nhóc thứ 2 của tớ, nên cảm giác hồi hộp cũng giảm bớt phần nào rồi, nhưng lần này thì nghén ngẩm mệt mỏi hơn, chồng bảo mẹ nó có bầu thành ra khó tính ghê, cái gì cũng chê :P. Mà các mẹ sinh tháng 9 thì giờ chắc lớn nhất cũng được 3thang thôi nhỉ, đã mẹ nào thấy thai máy chưa? Tớ tuyệt nhiên chưa thấy gì, chả bù cho anh ku trước, nửa đêm nằm lơ mơ là cảm nhận được có cái gì bật tanh tách trong bụng như con tôm búng ý, lúc ấy cũng tầm hơn 2thang. Còn lần này thì bạn ý im thin thít luôn, lạ thế, các cụ bảo con rạ phải nhạy hơn con so chứ nhỉ?
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcam2010 Xem bài viết
    Chào các mẹ, hôm nay mới biết topic này, mà mẹ nào mở hàng may mắn ghê, mới có hơn tháng mà nhà đã hơn 100pages rồi. Tớ cũng dự sinh tháng 9, lần đầu SÂ là 20/9, lần thứ 2 là 19/9, túm cái đuôi rắn lại là vẫn trong vòng tháng 9 roài. Làm quen với các mẹ nhé, đây là nhóc thứ 2 của tớ, nên cảm giác hồi hộp cũng giảm bớt phần nào rồi, nhưng lần này thì nghén ngẩm mệt mỏi hơn, chồng bảo mẹ nó có bầu thành ra khó tính ghê, cái gì cũng chê :P. Mà các mẹ sinh tháng 9 thì giờ chắc lớn nhất cũng được 3thang thôi nhỉ, đã mẹ nào thấy thai máy chưa? Tớ tuyệt nhiên chưa thấy gì, chả bù cho anh ku trước, nửa đêm nằm lơ mơ là cảm nhận được có cái gì bật tanh tách trong bụng như con tôm búng ý, lúc ấy cũng tầm hơn 2thang. Còn lần này thì bạn ý im thin thít luôn, lạ thế, các cụ bảo con rạ phải nhạy hơn con so chứ nhỉ?
    Mẹ nó ơi tớ tập 1 thì 16w đã thấy máy rồi, tập này 12w rồi chưa thấy tí ti gì. Đêm qua thế nào nằm mơ sờ vào bụng mà sờ thấy cả cẳng chân con, hihi, cứng ơi là cứng, mình đúng là hay mơ linh tinh.

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 1,532 Bài viết

• 2,614 Được cảm ơn

Đã từ quê chồng về quê ngoại. Mấy ngày Tết đâm đầu trong bếp nấu nướng, rồi lại oánh nhau với thằng con 2,5 tuổi mệt kinh người. Đã thế sáng mùng 1 anh í lăn đungg ra ho hắng, mũi nhai lề nhề. Chán nẫu. Lắm lúc chả nhớ ra mình đang có thai. Khổ thân em bé lần này k được quan tâm như anh Alex.
    Đã được 11w tính theo KKC, chắc được 10 tuần thai của mình...
    Định hẹn lịch khám 12w ở HN rồi mới tha lôi nhau vào SG.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay em đã di khám rùi và bé được 9 tuần +- 3 ngày, bé có tim thai và bs hẹn 12 tuần di khám lại để do độ mờ da gáy và xét nghiệm máu và siêu âm lại xem bé khỏe không. Thấy con khỏe zui ghê lun mấy chị ui. Mà sao em khám ở bv Hùng Vương tp.HCM mà ngta k cho mình nghe tim thai? Nghe tim thai la siêu âm hả mấy chị ui? Đo độ mờ da gáy là làm j vậy mọi ng ui?
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcam2010 Xem bài viết
    Em cũng tập 2 ,10w hơn là thấy ục ục trong bụng khi nằm yên tĩnh rồi, giờ gần 12 tuần nhiều lúc ngồi xem ti vi cũng thấy em ý cựa quậy

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Mình quê Bắc Giang, nhà chồng cũng BG cách 4km. Mình cũng toàn xài chiêu của mẹ nó đấy, chỉ chán là MC xem nhẹ nhà ngoại như vậy, trong khi MC cũng có con gái lấy chồng gần, suốt ngày muốn cô EC mình về chơi ăn uống.
    thôi kệ các bà mình về đc khi nào hay khi ấy chứ xa xôi như mình muốn về cũng khó
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hnay mình đi khám lại rồi. May quá mình đc 7w đã có tim thai rồi nhưng vẫn bị tụ dịch nên vẫn phải uống thuốc. Thấy nhẹ cả người. Mình định uống thêm nước củ gai nhg hỏi bs bác ý bảo ko khuyến khích. Mình phân vân quá. Đọc trên mạng thấy nước củ gai rất tốt . Theo các mẹ mình có nên uống ko nhỉ? Các mẹ cho mình lời khuyên nhé. Thks các mẹ nhiều nhiều
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa chạy qua siêu âm lại thì con được 8 tuần 6 ngày nhưng chỉ số chỉ tương đương 8 tuần 1 ngày thôi . Chắc tại đợt Tết ăn uống lung tung lắm lúc nhịn, mà toàn ở nhà đánh vật với con lớn thôi chứ cũng có đi chúc Tết đc ai. Khổ thân em bé quá . Mình vừa mua hộp sữa bầu rồi, hi vọng uống ko nôn

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh tháng 9 đây. Đến giờ em bé đc gần 11 tuần rồi. Con đầu nên chưa có kinh nghiệm gì. Nhưng mà nghén quá các mẹ ạ. Có ai có kinh nghiệm chữa nghén và buồn nôn ko? Huhu
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc là do mẹ nó đến thời gian nghén thôi...chứ prenatal là viên dinh dưỡng mà có hàm lượng DHA cao giúp bé phát triển trí não.nhưng sao bsy cho mẹ uống cái đấy sớm thế nhỉ từ tháng thứ 6 trở đi mới cần uống mà.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimeo410 Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình cũng mới đi khám và phát hiện mang thai được 6 tuần. Bác sỹ có kê cho mình thuốc S Prenatal của Mỹ, loại màu tím. Ban đầu mình không nghén j cả nhưng uống thuốc xong cảm thấy khó ăn và hay buồn nôn hơn. Mình google thì k thấy thông tin về thuốc này, cty sản xuất ghi trên bao bì là Usv Pharma ở San Diego của Mỹ theo google thì có nhân viên tên là Son Bao Tran (chắc chắn là ng Việt). Cty được mở vào tháng 8/2011. Nên mình rất lo lắng về chất lượng thuốc, có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa và có bị kém ăn giống mình không?
    chắc do mẹ đến thời gian nghén thôi chứ k phải do thuốc đấy đâu,vì prenatal là viên dinh dưỡng bổ sung DHA giúp bé phát triển trí não mà. có điều sao bác sỹ cho mẹ uống cái đấy sớm thế nhỉ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 144 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cho em gia nhập hội với hihi. Bé nhà em dự đoán là 5/9 này chào đời. H được 11 tuần 4 ngày rồi mà hno đi khám bsi sa thấy dịch dưới màng nuôi. Em lo quá. H đang nằm tuyệt đối 1 chỗ
    https://www.facebook.com/media/set/?s...1177662&type=3 Parfum oil xáck tay Nga dạng lăn 10ml hàng mới về đợt 8 ngày 20/4
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 761 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myt_91 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Cho em gia nhập hội với hihi. Bé nhà em dự đoán là 5/9 này chào đời. H được 11 tuần 4 ngày rồi mà hno đi khám bsi sa thấy dịch dưới màng nuôi. Em lo quá. H đang nằm tuyệt đối 1 chỗ
    Hi`hi` lại gặp bạn ở đây rùi :P mà ngày dự sinh giống mình luôn á. cũng mùng 5/9 ^^ cố gắn nghỉ ngơi tĩnh dưỡng nhé bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 144 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu91 Xem bài viết
    Hi`hi` lại gặp bạn ở đây rùi :P mà ngày dự sinh giống mình luôn á. cũng mùng 5/9 ^^ cố gắn nghỉ ngơi tĩnh dưỡng nhé bạn
    Hehe chúng mình có duyên hsao ấy nhỉ . Bé nhà cậu biết trai hay gái chưa?
    https://www.facebook.com/media/set/?s...1177662&type=3 Parfum oil xáck tay Nga dạng lăn 10ml hàng mới về đợt 8 ngày 20/4
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myt_91 Xem bài viết
    Hehe chúng mình có duyên hsao ấy nhỉ . Bé nhà cậu biết trai hay gái chưa?
    bé nhà mình cũng dự sinh ngày 5/9 đây. Hiện vẫn chưa biết trai hay gái. Hai tuần nữa mình mới đi khám lại.
    • 1,532 Bài viết

• 2,614 Được cảm ơn

Giờ có cần ăn ún tẩm bổ j nhiều đâu nhỉ? Sao các mẹ cứ lo loạn lên là do Tết ăn ún linh tinh nên con bé. Tơ lần này quyết tâm k để con to, mẹ không tăng cân nhiều. Chỉ cần đẻ đủ tuần và tầm 2.9-3.1kg là ok. Lần trước đẻ con to, mẹ ăn tăng cân vù vù, có bầu đứa 2 này vẫn ngót 60kg, chán kinh. Thằng Alex đẻ gần 4kg mà lúc 1 tuổi vẫn chả nặng bằng đứa đẻ 2.5kg, keke