Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 9/2013: Rắn trai Rắn gái - Đã về với mẹ - Từng mốc con khỏe - Bố mẹ mừng vui - Tháng 9 bồi hồi - Gặp nhau con nhé! - Tầng 1-4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 232K Lượt đọc
  • 4.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc nhà mình năm mới mẹ khỏe con khỏe, găp nhiều may mắn. Chúc các con yên bình trong bụng mẹ đủ tháng đủ ngày, sinh nở mẹ tròn con vuông trong năm Quý Tỵ này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Xin phép cả nhà cho mẹ con e xông nhà mình.Chúc cả nhà m mẹ khỏe, con khỏe bình tĩnh tự tin vượt qua các mốc và về đích an toàn đe giờ này năm sau các con yêu quý đều đang ngủ ngoan trong vòng tay các mẹ...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

Mừng năm mới với các bé tháng 9, luôn mạnh khoẻ, bình an trong vòng tay mẹ nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới cả nhà nhé, chúc các mẹ và các con luôn bên nhau khỏe mạnh

Em mấy hôm nay con lớn tự nhiên hay nhõng nhẽo, hay dỗi và tự ái kinh khủng, lắm lúc nó làm mẹ ức chế phải kìm nén mãi. Giờ 2,5 tuổi chắc giai đoạn ổi ương rồi, tại đợt vừa rồi em cho về ông bà 3 tuần chứ ở với bố mẹ lại đâu vào đấy hết
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Ôi đã mùng 3 tết rồi đấy, nhanh thật. Chúc cả nhà tháng 9 ăn bánh chưng xong ra tết các mẹ khám mốc mới các con lớn vèo vèo

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Cho mình gia nhập với nhé. Mình mới có bầu đc hơn 6w nhg đi sa bs nói bị dọa sẩy thai làm mình lo quá trời. Đứa thứ 2 này mình lo lắng nhiều hơn đứa trc. Chắc tại mình già rồi(mình sn 81) nên hay lo hơn thì phải. Mình chưa thấy bs ghi ngày tháng dự sinh. 6w mà mình cũng chưa có tim thai và phôi. Haiz lo quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ ơi cho mình hỏi, khoảng 7-8 tuần mà đo đc số nhịp tim của thai nhi là đo bằng máy bé bé, rồi nghe tiếng như tàu hỏa chạy, hay đo bằng siêu âm ah? mình đang mang thai 7 tuần đúng, 6 tuần s.a đã có tim thai. Nhưng thi thoảng vẫn thấy lo lo chút, nên định ra tết đi ktra tim thai, cơ mà sợ siêu âm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender174 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Cho mình gia nhập với nhé. Mình mới có bầu đc hơn 6w nhg đi sa bs nói bị dọa sẩy thai làm mình lo quá trời. Đứa thứ 2 này mình lo lắng nhiều hơn đứa trc. Chắc tại mình già rồi(mình sn 81) nên hay lo hơn thì phải. Mình chưa thấy bs ghi ngày tháng dự sinh. 6w mà mình cũng chưa có tim thai và phôi. Haiz lo quá.

Em 82 nè chị, cũng bị dọa sảy thai. Chị cố gắng nằm yên tĩnh dưỡng, ko leo cầu thang, ko quan hệ, ko uống nước dừa, ko ăn canh rau ngót, đu đủ xanh, rau răm nhé. Khám và xin bsi cho thuốc dưỡng thai. Giờ sao thấy động thai nhiều quá
    Em nằm cũng hay lo lắng, suy nghĩ lung tung lắm. Lúc nào cũng cầu trời khẩn phật thương mẹ thương con mà cho 2 chữ " bình an" thôi ạ

6 tuần nhiều người chưa nghe dc tim thai đâu chị, đợi tuần sau siêu âm lại xem sao. Thường thì siêu âm thấy túi noãn hoàng ( yolksac) thí sau đó sẽ có phôi thai, và khi nào phôi thai trên 5 mm thì mới có tim thai, đừng lo lắng chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVitTroi Xem bài viết
    các mẹ ơi cho mình hỏi, khoảng 7-8 tuần mà đo đc số nhịp tim của thai nhi là đo bằng máy bé bé, rồi nghe tiếng như tàu hỏa chạy, hay đo bằng siêu âm ah? mình đang mang thai 7 tuần đúng, 6 tuần s.a đã có tim thai. Nhưng thi thoảng vẫn thấy lo lo chút, nên định ra tết đi ktra tim thai, cơ mà sợ siêu âm lắm.

Em thấy thai còn bé thì bsi ko ghi nhịp tim thai là bao nhiêu đâu, chỉ ghi là tim thai (+) thôi chị ạ. Mà qua siêu âm, thậm chí nhiều bsi bắt siêu âm đầu dò mới nghe dc tim thai, chứ máy đo nhịp tim thì khi thai lớn tim đập to, mạnh mới nghe dc.
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cám ơn melincun nhé. E đc mấy tuần rồi? Ch thì ko kiêng đc nhiều lắm vì vẫn phải chăm đứa lớn 4t lại Tết nữa. Mùng 6 này đi khám lại. Có đứa này mình chủ quan cứ nghĩ mình khỏe nên đi lại phăng phăng đi cầu thang có khi bước 2 bậc liền. Hi vọng con ở lại với mình.!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem bài viết
    Em thấy thai còn bé thì bsi ko ghi nhịp tim thai là bao nhiêu đâu, chỉ ghi là tim thai (+) thôi chị ạ. Mà qua siêu âm, thậm chí nhiều bsi bắt siêu âm đầu dò mới nghe dc tim thai, chứ máy đo nhịp tim thì khi thai lớn tim đập to, mạnh mới nghe dc.
    Cám ơn bạn. Nhưng như vậy thì khi nào đo đc nhịp đập tim của bé 120-160 nhịp/phút? khi đo đc nhịp tim này thì thường đo bằng siêu âm hay máy nghe tim thai?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hiện mình đang có bé đầu tiên nên chẳng có kinh nghiệm gì, xin tham gia & kể tình trạng để được sang sẻ kinh nghiệm từ các mẹ nha ^^

KKC của mình là 29/11, khi trễ được khoản 1 tuần mình mua que về thử 2 lần liên tục thấy 2 vạch, 4/11 mình cấp tốc đến Trung tâm chăm sóc sinh sản khám ( mỏ vịt & SA đầu dò), kết luận của BS là thai chưa có trong tử cung hẹn 2 tuần tái khám, lúc đó mình nông quá xin thử máu thì có kết quả là 781mIU/mL, BS nói với lượng HCG này chưa thấy thai trong tử cung là bình thường, khi về nhà kể bạn bè nghe thì ai cũng chửi và nói đút mỏ vịt & SA đầu dò rất nguy hiểm cho bé làm mình ăn ngủ chẳng được...

Không thể chờ 2 tuần và cũng không dám quay lại nơi cũ, sau đó khoản 1 tuần 4/11 mình quyết định đi khám tiếp tại phòng mạch của BS Ngọc Điệp, lần này thì SA ở bụng BS nói thai được khoản 6- 7 tuần đã nằm trong tử cung, trong giấy kết luận là có phôi thai sống CRL=3mm, mình hỏi có tim thai chưa thì BS nói có phôi thai là tim thai (?) mình nghe cũng lạ lạ nhưng ngại không dám hỏi tiếp, BS kê đơn đặt thuốc Utrogestan 100mg cho mình, sau khi về nhà hỏi thăm bạn bè ở VN thì ai cũng nói ban đầu cần đặt thuốc (trên mạng cũng vậy), nhưng bạn bè ở nước ngoài thì nói là BS của họ không cho sử dụng thuốc gì hết, mình thấy phân vân quá nên cũng không dám đặt, sau đó vài ngày BS kêu mình quay lại xét nghiệm máu tổng khoát, BS nói nếu có gì xấu thì sẽ gọi đt báo còn không thì hẹn 1 tháng sau tái khám & lấy kết quả

20 ngày sau đó 24/11 (nếu không có thai thì đây là khoản thời gian mình có kinh), sau khi ngồi làm việc cả ngày mình phát hiện ra dịch nâu hồng, bụng thì đau râm râm như sắp có kinh vậy, mình sợ quá chạy vào Quốc tế khám, BS này lại dùng mỏ vịt nhỏ để khám sau đó lại SA đầu dò, kết luận là có 1 túi thai, 1 phôi thai, tim thai (+), CRL=12mm (mình nghe vậy mừng quá ^^), BS nói mọi việc bình thường có thể do động thai nên kêu mình đặt thuốc Utrogenstan, lần này thì mình sợ rồi nên về đặt thuốc ngay, mình đặt được 4 ngày thì thất không ra dịch nâu hồng nữa nhưng ngược lại rất ngứa thậm chí sưng lên nên mình ngưng ngay

Đến hôm nay là mình được 10 tuần rồi, hiện giờ mỗi ngày uống 2 ly sữa bà bầu + 1 viên Elevit, 1-2 ngày đi ngoài/lần phân đen, thỉnh thoảng cảm thấy sôi bụng hoặc có tiếng cụt cụt như đang đói bụng thậm chí có khi có tí run động nhẹ trong bụng nữa, theo mình được biết thì với tuổi thai này thì chưa thể cảm giác được mới phải? Ngực mình vẫn căng hơn bình thường nhưng không đau lắm! bụng hình như to hơn tí, đi tiểu thường xuyên, ngán nhiều món lắm! Ăn cũng không ngon miệng & hay cảm thấy mết mỏi

Không biết có mẹ nào như mình không? Chắc mình đọc nhiều bài về thai lưu quá nên nếu hôm nào thấy khỏe tí cứ lo sợ... Mới có 10 tuần mà mình đi khám 3 lần không biết có ảnh hưởng xấu không? Ngày tái khám của BS Ngọc Điệp là 15/02 mình định chờ đến 28/02 chẳn 12 tuần mới đi các mẹ thấy sao? Mình xét nghiệm máu ở tuần thứ 7 có sớm quá không các mẹ?

Thanks các mẹ đã đọc & góp ý kiến cho mình
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVitTroi Xem bài viết
    Cám ơn bạn. Nhưng như vậy thì khi nào đo đc nhịp đập tim của bé 120-160 nhịp/phút? khi đo đc nhịp tim này thì thường đo bằng siêu âm hay máy nghe tim thai?
    Cái này tùy từng bé, mới phát hiện tim thai thì thường nhịp tim thấp thôi, khoảng từ 110-130, sau đó khoảng từ 8w trở ra thì tim thai đạt 150 trở lên, cao nhất là khi đc 12w, sau đó giảm dần và ổn định. Mình thấy bs đo bằng siêu âm khi tuần thai còn nhỏ, sau này thai to sẽ đo bằng máy nghe.

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kristeen Xem bài viết
    Hiện mình đang có bé đầu tiên nên chẳng có kinh nghiệm gì, xin tham gia & kể tình trạng để được sang sẻ kinh nghiệm từ các mẹ nha ^^

KKC của mình là 29/11, khi trễ được khoản 1 tuần mình mua que về thử 2 lần liên tục thấy 2 vạch, 4/11 mình cấp tốc đến Trung tâm chăm sóc sinh sản khám ( mỏ vịt & SA đầu dò), kết luận của BS là thai chưa có trong tử cung hẹn 2 tuần tái khám, lúc đó mình nông quá xin thử máu thì có kết quả là 781mIU/mL, BS nói với lượng HCG này chưa thấy thai trong tử cung là bình thường, khi về nhà kể bạn bè nghe thì ai cũng chửi và nói đút mỏ vịt & SA đầu dò rất nguy hiểm cho bé làm mình ăn ngủ chẳng được...

Không thể chờ 2 tuần và cũng không dám quay lại nơi cũ, sau đó khoản 1 tuần 4/11 mình quyết định đi khám tiếp tại phòng mạch của BS Ngọc Điệp, lần này thì SA ở bụng BS nói thai được khoản 6- 7 tuần đã nằm trong tử cung, trong giấy kết luận là có phôi thai sống CRL=3mm, mình hỏi có tim thai chưa thì BS nói có phôi thai là tim thai (?) mình nghe cũng lạ lạ nhưng ngại không dám hỏi tiếp, BS kê đơn đặt thuốc Utrogestan 100mg cho mình, sau khi về nhà hỏi thăm bạn bè ở VN thì ai cũng nói ban đầu cần đặt thuốc (trên mạng cũng vậy), nhưng bạn bè ở nước ngoài thì nói là BS của họ không cho sử dụng thuốc gì hết, mình thấy phân vân quá nên cũng không dám đặt, sau đó vài ngày BS kêu mình quay lại xét nghiệm máu tổng khoát, BS nói nếu có gì xấu thì sẽ gọi đt báo còn không thì hẹn 1 tháng sau tái khám & lấy kết quả

20 ngày sau đó 24/11 (nếu không có thai thì đây là khoản thời gian mình có kinh), sau khi ngồi làm việc cả ngày mình phát hiện ra dịch nâu hồng, bụng thì đau râm râm như sắp có kinh vậy, mình sợ quá chạy vào Quốc tế khám, BS này lại dùng mỏ vịt nhỏ để khám sau đó lại SA đầu dò, kết luận là có 1 túi thai, 1 phôi thai, tim thai (+), CRL=12mm (mình nghe vậy mừng quá ^^), BS nói mọi việc bình thường có thể do động thai nên kêu mình đặt thuốc Utrogenstan, lần này thì mình sợ rồi nên về đặt thuốc ngay, mình đặt được 4 ngày thì thất không ra dịch nâu hồng nữa nhưng ngược lại rất ngứa thậm chí sưng lên nên mình ngưng ngay

Đến hôm nay là mình được 10 tuần rồi, hiện giờ mỗi ngày uống 2 ly sữa bà bầu + 1 viên Elevit, 1-2 ngày đi ngoài/lần phân đen, thỉnh thoảng cảm thấy sôi bụng hoặc có tiếng cụt cụt như đang đói bụng thậm chí có khi có tí run động nhẹ trong bụng nữa, theo mình được biết thì với tuổi thai này thì chưa thể cảm giác được mới phải? Ngực mình vẫn căng hơn bình thường nhưng không đau lắm! bụng hình như to hơn tí, đi tiểu thường xuyên, ngán nhiều món lắm! Ăn cũng không ngon miệng & hay cảm thấy mết mỏi

Không biết có mẹ nào như mình không? Chắc mình đọc nhiều bài về thai lưu quá nên nếu hôm nào thấy khỏe tí cứ lo sợ... Mới có 10 tuần mà mình đi khám 3 lần không biết có ảnh hưởng xấu không? Ngày tái khám của BS Ngọc Điệp là 15/02 mình định chờ đến 28/02 chẳn 12 tuần mới đi các mẹ thấy sao? Mình xét nghiệm máu ở tuần thứ 7 có sớm quá không các mẹ?

Thanks các mẹ đã đọc & góp ý kiến cho mình
    Mình nghĩ mẹ nó cứ yên tâm đặt thuốc, vì đó là bổ sung nội tiết nuôi và giữ thai. Còn sa như thế ko phải là nhiều, nhiều bs cẩn thận mấy tuần đầu sa liên tục để theo dõi thai đấy, như mình chẳng hạn, bác Trí BS PS là ng rất cẩn thận, bác ấy khám phụ khoa cho mình bằng mỏ vịt, sau đó sa đầu dò thấy niêm mạc dày nghi ngờ có thai, vậy là mình đc theo dõi hàng tuần cho đến khi kết luận thai pt ổn định, nghĩa là từ khi chưa trễ kinh cho đến khi thai đc 9w, bạn đừng lo. XN máu mình làm cũng sớm, lúc 9w bạn ạ, cũng có ng làm sớm hơn, muộn hơn, nhưng tùy thời điểm bs sẽ chỉ định để đánh giá các chỉ số của cơ thể, thiếu gì mình còn kịp thời bổ sung.
    Phân đen mình nghĩ do bạn uống elevit, cái này hàm lượng sắt khá cao, nếu uống elevit bạn ko cần bs thêm viên sắt nữa, chịu khó ăn nhiều rau xanh, hoa quả và uống nc nhé (mình cực lười uống nước, nhưng mình uống sắt nên phân cũng đen).
    Vụ dịch nâu vẫn cần đc theo dõi chặt chẽ thường xuyên, bao giờ hết hẳn mới yên tâm nhé.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành!

preg
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng mới đi khám và phát hiện mang thai được 6 tuần. Bác sỹ có kê cho mình thuốc S Prenatal của Mỹ, loại màu tím. Ban đầu mình không nghén j cả nhưng uống thuốc xong cảm thấy khó ăn và hay buồn nôn hơn. Mình google thì k thấy thông tin về thuốc này, cty sản xuất ghi trên bao bì là Usv Pharma ở San Diego của Mỹ theo google thì có nhân viên tên là Son Bao Tran (chắc chắn là ng Việt). Cty được mở vào tháng 8/2011. Nên mình rất lo lắng về chất lượng thuốc, có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa và có bị kém ăn giống mình không?
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình bị bong tách màng nuôi nên hay nằm trên giuơng nhưng nằm nhiều bị mỏi người và lưng nên mình hay duỗi chân và người cho đỡ mỏi. Ko biết mình duỗi người như thế co sao ko nhỉ tại mình thấy các mẹ bảo kiêng ko đc với cao mà mình thấy duỗi người cũng giống như là kiễng vậy. Hic, mình chỉ sợ làm sao thì bao nhiêu công mình nằm nghỉ ngơi đi tong hết.!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender174 Xem bài viết
    Cám ơn melincun nhé. E đc mấy tuần rồi? Ch thì ko kiêng đc nhiều lắm vì vẫn phải chăm đứa lớn 4t lại Tết nữa. Mùng 6 này đi khám lại. Có đứa này mình chủ quan cứ nghĩ mình khỏe nên đi lại phăng phăng đi cầu thang có khi bước 2 bậc liền. Hi vọng con ở lại với mình.!!!

Cảm ơn chị em gần 11 tuần rồi, bé đầu nhà em cũng 5 tuổi em phải giao ông bà lo hết. Chị cố gắng tĩnh dưỡng và giữ gìn sức khỏe, mong bình an đến với chị cũng như tất cả các mẹ nhà chúng ta.

Vừa post xong thì thấy bài chị, chị đừng vặn vẹo duỗi ng nhiều, mỏi quá thì nằm nghiêng hoặc ke chân cao thêm. Em nằm 1 chỗ tới 6 tuần nè, mỏi khủng khiếp, và mêt, lại lo lắng nữa. Có chồng đó thì bắt chồng bóp cho đỡ mỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ kristeen: mỗi người 1 triệu chứng mang thai khác nhau, nên chị đừng lo quá.
    Chu kì kinh cuối của chị cũng giống em, vậy chị em mình cùng tuần thai đấy ạ
    Em cũng hay bị sôi bụng, bsi bảo thế là bình thường, còn tuần thai này thi thoảng em bé sẽ nấc nên có thể mẹ nghe nó giật nhẹ 1 cái, ấy là bsi nói vậy
    Mẹ nào bị táo thì sáng ngủ dậy làm ly nước ấm pha chút mật ong, ăn thêm chuối, thanh long, bưởi nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Bảo Anh và Melincum nhé!
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Melincum ơi! E có phải tiêm và đặt thuốc j ko hay chỉ nằm nghỉ ngơi thôi? Ch đc bs cho toàn thuốc uống thôi. Mai là ch đi khám lại rồi. Hi vọng ch sẽ nghe đc tim thai của con. Chưa thấy tim thai ch chưa yên tâm em ah. Làm phụ nữ những lúc như thế này sao mình thấy mệt mỏi quá.