TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 9/2013: Rắn trai Rắn gái - Đã về với mẹ - Từng mốc con khỏe - Bố mẹ mừng vui - Tháng 9 bồi hồi - Gặp nhau con nhé! - Tầng 1-4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 230K Lượt đọc
  • 4.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

ở nhà này có 2 trường hợp là một là mẹ có con nhỏ lại có bầu luôn
    còn thứ 2 là mẹ già mãi mới có con như mấy mẹ ở đây nhỉ
    @ mẹ xixi : ở đây có mấy mẹ nh ận là già nhất, chị sinh năm bao nhiêu để em xem có đạt danh hiệu lão làng ko ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 782 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Tớ mon men gia nhập hội dự sinh tháng 9 và gia nhập hội mẹ già luôn nhé .
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 782 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh_Duc Xem bài viết
    @ mẹ xixi : ở đây có mấy mẹ nh ận là già nhất, chị sinh năm bao nhiêu để em xem có đạt danh hiệu lão làng ko ạ
    Hihihi, trừ bác luuminhhoangdiep chưa khai tuổi tớ chưa biết, còn lại các mẹ đã khai tuổi rồi tớ thuộc hạng mẹ già nhất :-D
    • 134 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Nhà mình ơi cho mình lời khuyên với, thứ 7 này mình tròn 6 tuần đây nên muốn đi siêu âm xem bé đã có tim thai chưa. Số là lần trước mình bị lưu do ko có tim thai nên lần này sốt ruột lắm. Đi mà chưa có cũng lo, ngồi đợi thì như ngồi trên đống lửa, hic hic, đến là khổ.
    8Ci3p7rnpop7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình xí một chỗ nhé.... mình chắc cũng dự sinh tháng 9 ... hi hi mới lần dầu nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm... mong con 1.5 rồi, giờ mới thấy 2 vạch mừng muốn khóc.... định mấy bữa nữa đi khám mà hồi hộp quá hà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh_Duc Xem bài viết
    Mẹ cháu sn 82,zậy chắc xếp vào loại già hàng thứ 3 của hội hả .Cứ ngoài U30 là thấy mình già
    Vậy mẹ cháu cũng chưa già lắm hihihi.....Thật ra biet tuổi nhau để dễ xưng hô cho tình cảm thôi.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xixi Xem bài viết
    Mẹ cháu sn 82,zậy chắc xếp vào loại già hàng thứ 3 của hội hả .Cứ ngoài U30 là thấy mình già
    Vậy mẹ cháu cũng chưa già lắm hihihi.....Thật ra biet tuổi nhau để dễ xưng hô cho tình cảm thôi.
    Ơ thế đã làm gì mà già, cùng tuổi với mình và mẹ Minh Đức nè, trẻ chứ, hihi.
    Còn chị nb_mum em đoán chị U35, hihi. Hóa ra chị em ngoài 30 sinh con thứ 2 cũng kha khá nhỉ?

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukuluxubu86 Xem bài viết
    Nhà mình ơi cho mình lời khuyên với, thứ 7 này mình tròn 6 tuần đây nên muốn đi siêu âm xem bé đã có tim thai chưa. Số là lần trước mình bị lưu do ko có tim thai nên lần này sốt ruột lắm. Đi mà chưa có cũng lo, ngồi đợi thì như ngồi trên đống lửa, hic hic, đến là khổ.
    Mẹ nó muốn nghe tim thai thì chờ 1w nữa, có 1 số ít ng có tim thai ở tuần thứ 6 thôi, đi mà chưa có về lại thêm lo. Nếu đã hư 1 lần thì theo bs luôn đi, có thể bs sẽ cho bạn dùng nội tiết giúp con pt tốt hơn.

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 134 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuột Bảo anh Xem bài viết
    Mẹ nó muốn nghe tim thai thì chờ 1w nữa, có 1 số ít ng có tim thai ở tuần thứ 6 thôi, đi mà chưa có về lại thêm lo. Nếu đã hư 1 lần thì theo bs luôn đi, có thể bs sẽ cho bạn dùng nội tiết giúp con pt tốt hơn.
    Mình đi bác sĩ rùi, đang đặt thuốc nội tiết rùi, bác ý hẹn 2 tuần sau khám lại, hôm đó là 2/1 mình siêu âm có túi ối 7mm, thứ 7 này là được 11 ngày rùi, hix hix, chỉ ao ước được nghe tim con đập thôi mẹ nó ạ.
    8Ci3p7rnpop7
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hb_mum Xem bài viết
    Hihihi, trừ bác luuminhhoangdiep chưa khai tuổi tớ chưa biết, còn lại các mẹ đã khai tuổi rồi tớ thuộc hạng mẹ già nhất :-D
    Đừng có vội mừng mà nhận chức nhé, tớ 7x đây ( ôi, nói đến tuổi ngại quá)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuột Bảo anh Xem bài viết
    Ơ thế đã làm gì mà già, cùng tuổi với mình và mẹ Minh Đức nè, trẻ chứ, hihi.
    Còn chị nb_mum em đoán chị U35, hihi. Hóa ra chị em ngoài 30 sinh con thứ 2 cũng kha khá nhỉ?
    Ah vậy là cũng còn trẻ hả hihi..
    Hôm nay mình bị tào tháo rượt sáng giờ,lên mạng search nói thời gian mang thai dể bị tiêu chảy,nhà có thuốc cầm mà mình sợ k dám uống,hĩ cứ bị rượt kiều này vừa lo cho con vừa k có sức đi làm,rầu ghê
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuminhhoangdiep Xem bài viết
    Túm lại phát ở đây chị với mẹ hb dẫn đầu danh sách lão làng ạ,cùng 7x như nhau mà học hỏi KN của 2 chị nhiều ah.
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình bị tào tháo rượt sáng giờ,lên mạng search nói thời gian mang thai dể bị tiêu chảy,nhà có thuốc cầm mà mình sợ k dám uống,hĩ cứ bị rượt kiều này vừa lo cho con vừa k có sức đi làm,rầu ghê
    haha, giống mình tối qua, đau chết thôi, hết cơn đau lại ngủ, phải uống gastropugite ( đúng chính tả chưa nhỉ)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukuluxubu86 Xem bài viết
    Khoan đừng đi vội,mắc công lại rước lo thêm vào người,thường khi thai 8w lúc đó là thời điểm tốt nhất để nghe tim thai,ráng để tinh thần thoải mái chút mẹ nó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

haha, giống mình tối qua, đau chết thôi, hết cơn đau lại ngủ, phải uống gastropugite ( đúng chính tả chưa nhỉ)
    Thuốc đó là thuốc gì hả chị?em k tiện để đi bs xin thuốc nên cứ chịu trận thôi.
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thuốc đó là thuốc gì hả chị?em k tiện để đi bs xin thuốc nên cứ chịu trận thôi.
    Gastropulgite
    Chị thấy thuốc này cũng dùng được cho bà bầu, mà bsi của chị cũng bảo dùng được,
    Cái kiểu đau bụng của chị là đau dạ dày nên bsi cho dùng loại này.
    Bình thường mỗi lần đau bụng do thức ăn là hay dùng loại này, nhà lúc nào cũng có sẵn
    Nhưng uống cũng k hết đau bụng ngay đâu.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

hóa ra nàng vưỡn trẻ mà, hôm nay mình cũng bị tào tháo đuổi, ko biết ăn cái gì
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 782 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thì em đã trừ bác ra rồi còn gì, em cũng 7x nhưng 7x gần gần cuối, nên em nhường chức già làng ở đây cho bác nhé .
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 782 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Hình như có bầu cũng ảnh hưởng đến dạ dầy hay sao ý, tớ mấy hôm nay cũng thấy dạ dầy biểu tình, nhưng chưa đến nỗi phải uống thuốc.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hb_mum Xem bài viết
    Thì em đã trừ bác ra rồi còn gì, em cũng 7x nhưng 7x gần gần cuối, nên em nhường chức già làng ở đây cho bác nhé .
    thế thì bác 78 hay 79 hở bác