Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 9/2013: Rắn trai Rắn gái - Đã về với mẹ - Từng mốc con khỏe - Bố mẹ mừng vui - Tháng 9 bồi hồi - Gặp nhau con nhé! - Tầng 1-4

• 1 Lượt chia sẻ
  • 232K Lượt đọc
  • 4.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 94 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình mốc 22 tuần có ai đi siêu âm bác sỹ Thực không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,150 Bài viết

• 5,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me puppy Xem bài viết
    Nhà mình bà nội bà ngoại ở xa nên dịp nghỉ này đợt 1 thì về bà nội, đợt 2 thì về bà ngoại. Kế hoạch đi chơi thì định sang tháng 5,6 đi chơi đâu đó quanh quanh khoảng 150km đổ lại, nhà em định đi Cát Bà bác luuminhhoangdiep ở HP cho em ít kinh nghiệm nên đi thế nào bác ơi.
    Cát bà cũng đc đấy chị. Tầm tuần thai này đi còn đc, chứ ít nữa to đến đi dạo bộ còn ngại, hic.
    Nhà cháu tính đi biển 2 lần dưng thay thay đổi 1 chút, cuối tuần Tam đảo thẳng tiến ăn đồ rừng, 30/4 mới đi biển ăn đồ biển đây, ko biết tình hình có nắng nóng khó thở ko nữa. Ko biết 2 bố con thế nào, chứ mẹ đi chỉ chủ nghĩa măm măm thôi

preg
    Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Gọi là sửa nhưng chính xác là nhà em nhận chung cư, làm nội thất để về ở, cái này bắt buộc phải về rùi vì em muốn đẻ ở nhà mới. Hôm đi bốc bát hương em có hỏi thầy, thầy bảo là ko sao chị ạ, chắc chỉ làm nội thất nên ko sao
    Uh, thế cũng yên tâm rồi,
    • 225 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

các chị ơi có bầu thì bị đau bụng như thế nào là nguy hiểm ạ ! em đc 16w, lâu lâu bên phải ( có khi lại bên trái ) bụng dưới của em lại nhoi nhói mấy cái ( ko phải chỗ dây chằng đâu ạ). Có bầu lần đâu nên cái gì lạ là em lại lo lo hic hic!
    • 147 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO Xem bài viết
    Mình lẽ ra cũng nhập hội toàn gái rồi, nhưng hôm qua đi siêu âm bác Vỹ mốc 16 tuần về thì chính bác lại phán: giống bố xịn, và mình nhìn cũng thấy. Mặc dù hồi 12tuần bác bẩu: giống mẹ xịn. Thực ra thì mình không ngạc nhiên đâu, vì hôm 15 tuần mình có bị mệt, thấy em bé không máy có đi kiểm tra ở gần nhà thì bs siêu âm ở đó đã nói: 90% là con trai rồi, mặc dù bé hơi khép chân nên nhìn không rõ hoàn toàn vì thế bác không dám khẳng định 100%
    Kỳ diệu quá. Mình 12w3d bs Vỹ cũng nói có khả năng là G bạn à. Tuần này mình mới đi khám 16w. Mình cũng chuẩn bị tâm lý rồi, 2 con gái cũng ko sao cả. Mình bị nghén nặng nên bé 12w mà có 19g. Đang lo ko biết bé đã đc bao nhiêu g rùi đây vì mình cũng ăn uống đc rồi. Cầu mong con yêu khỏe mạnh thôi là hp rồi...
    Đời thay đổi khi ta thay đổi....
    • 147 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Lâu ko vào mà thấy các mẹ buôn được Nhiều chuyện thế. E đang hồi hộp siêu âm mốc 16w đây. Ko biết con yêu đã đc bao nhiêu g? Co đúng là gái xịn không còn chuẩn bị sắm đồ . Hjjj. E định tuần này đi Thung Nai, tuần sau đi Sần Sơn ( vì gần nhà chồng). E cũng tranh thủ đi chơi vì sợ ít nữa bụng to. Cuối tháng 5 e đi Nha Trang - đà lạt nữa là xonng. @ mẹ Bảo Anh: nếu lần này là G thì e định đặt tên con là Khánh Vân, vì chị đầu là Khánh Chi rùi. Bác nghe có xuôi tai ko? E thấy cũng đc đc nên định thế
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me puppy Xem bài viết
    Nhà mình mốc 22 tuần có ai đi siêu âm bác sỹ Thực không?
    Có em đi siêu âm Bs Thực đây ạ.mẹ puppy có đi siêu âm ko?
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cohoangcuabien Xem bài viết
    các chị ơi có bầu thì bị đau bụng như thế nào là nguy hiểm ạ ! em đc 16w, lâu lâu bên phải ( có khi lại bên trái ) bụng dưới của em lại nhoi nhói mấy cái ( ko phải chỗ dây chằng đâu ạ). Có bầu lần đâu nên cái gì lạ là em lại lo lo hic hic!
    Em phải xác định được có phải đau bụng do thức ăn đi ngoài k, hay đau kiểu dạ dày. Bụng dạ chị yếu nên cũng hay bị đau bụng đi ngoài.
    Chị hay bị đau ở chỗ bẹn, hôm thì bên trái, hôm bên phải, nó cứ nhói nên rồi giảm dân, có hôm đau theo cơn xuất hiện rất nhiều lần, có hôm thi không. Những kiểu đau của chị thì chấp nhận sống chung với lũ.
    Còn đau bụng kem theo ra máu, bụng cương cứng, đau phần tử cung thì coi chừng gặp bsi ngay.
    • 704 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu1991 Xem bài viết
    Cả nhà mình có ai đi tiêm phòng uốn ván chưa ak? mọi ng tiêm ở đâu thế ak đợt 12w thì e hỏi cái chị y tá chuyên đến nhà tiêm cho con cháu thì chị ý kêu mũi đầu tiêm tốt nhất là trong tháng t4 t5 mà giờ e được 20w rồi liệu đã tiêm đc chưa nhỉ? nhà mình các mẹ đã tính sinh ở viện nào chưa ak?
    Chị là chị không tiêm uốn ván.
    Bsi quen của chị nói là, với bệnh nhân bt thì chị ấy vẫn phải áp dụng lý thuyết là chỉ bảo họ tiêm phòng uốn ván vào giai đoạn nào. Những bệnh nhân ở ngoại thành hoặc xa tuyên tỉnh thành phố, khả năng sinh ở huyện xã cao thì nên tiêm phòng.
    Còn với chị thì là chỗ thân quen rồi thì chị ấy nói thẳng k cần tiêm uốn ván đâu. Vì mình xác định và chắc chắn 100% sinh ở bệnh viện phụ sản rồi thì ở đó yêu cầu về vô trùng rất cao, dụng cụ cắt rốn hoặc dao mổ là vô trùng tuyệt đối luôn. Vì vậy khả năng uốn ván gần như k có.
    Thực ra vacxin uốn ván đó cũng độc, nhưng có tác dụng sau này thì tiêm để đề phòng thôi, mình được đề phòng cách khác rồi thì thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 71 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohoangcuabien Xem bài viết
    Mình cũng như bạn, mới đầu lo lắng nhưng đến lúc hỏi các chị thì bảo thai máy thế nên cứ yên tâm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 71 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tình hình là mình chạm mốc tuần 18 mà tăng những 8kg rồi (trước khi bầu mình hơi gầy). Không biết có mẹ nào tốc độ tăng như mình không nhỉ, có đáng lo không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 357 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhcun2010 Xem bài viết
    Lâu ko vào mà thấy các mẹ buôn được Nhiều chuyện thế. E đang hồi hộp siêu âm mốc 16w đây. Ko biết con yêu đã đc bao nhiêu g? Co đúng là gái xịn không còn chuẩn bị sắm đồ . Hjjj. E định tuần này đi Thung Nai, tuần sau đi Sần Sơn ( vì gần nhà chồng). E cũng tranh thủ đi chơi vì sợ ít nữa bụng to. Cuối tháng 5 e đi Nha Trang - đà lạt nữa là xonng. @ mẹ Bảo Anh: nếu lần này là G thì e định đặt tên con là Khánh Vân, vì chị đầu là Khánh Chi rùi. Bác nghe có xuôi tai ko? E thấy cũng đc đc nên định thế
    Chị ơi gái xịn phải đặt Khánh Thu, 1cô chi phải có cô thu chứ. Hì hì, em trêu thế thôi, tên Khánh Vân cũng hay, nhà chị bạn em cũng có bé tên Khánh Vân, Khánh Ly, 2đứa thông minh, ngoan ngoãn lắm, ai thấy cũng yêu à
    vAs7p7
    mPPX4jkmPPXp7
    • 147 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pimpro Xem bài viết
    Chị ơi gái xịn phải đặt Khánh Thu, 1cô chi phải có cô thu chứ. Hì hì, em trêu thế thôi, tên Khánh Vân cũng hay, nhà chị bạn em cũng có bé tên Khánh Vân, Khánh Ly, 2đứa thông minh, ngoan ngoãn lắm, ai thấy cũng yêu à
    chắc là mình đặt tên đó thôi. Vì bé đầu bme chồng đặt. Bé này vc mình tự đặt. Hy vọng 2 cô con gái nhà mình cũng được như 2 cô nhà chị của bạn. Hjjj. Trộm vía bé đầu nhà mình cũng đáng yêu, xinh đẹp và thông minh lắm. Sau nay có khi được nhờ 2 cô này đây. Con gái muôn năm !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ucc
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tình hình là mình 17 tuần rồi mà lúc cân tối thì chỉ tăng đc 1.5-2kg và sáng thì chỉ tăng đc 0.5 kg thôi, Thứ 2 có mẹ nào nhưu mình ko? sáng chẳng thấy bụng đâu tối thì thấy nổi rõ bụng tầm từ 16h chiều thì bụng to và nổi rõ..sợ quá
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Cả nhà mình có ai đi tiêm phòng uốn ván chưa ak? mọi ng tiêm ở đâu thế ak đợt 12w thì e hỏi cái chị y tá chuyên đến nhà tiêm cho con cháu thì chị ý kêu mũi đầu tiêm tốt nhất là trong tháng t4 t5 mà giờ e được 20w rồi liệu đã tiêm đc chưa nhỉ? nhà mình các mẹ đã tính sinh ở viện nào chưa ak?
    Tiêm sớm vậy sao em? Hồi chửa đứa đầu mãi 29 tuần chị mới tiêm mũi đầu. Giờ đứa này 17 tuần rùi vẫn chưa tiêm.
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pimpro Xem bài viết
    Đứa đầu nhà mình là Phương Thu, đứa này đặt Phương Chi nè. Tên Chi thuộc bộ cỏ, hợp năm nay mệnh Thủy đấy.
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 94 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolinhyeu Xem bài viết
    Có em đi siêu âm Bs Thực đây ạ.mẹ puppy có đi siêu âm ko?
    Chị đăng ký chiều 10/5 mốc 22 tuần đây, em đăng ký chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 694 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ucc Xem bài viết
    Tình hình là mình 17 tuần rồi mà lúc cân tối thì chỉ tăng đc 1.5-2kg và sáng thì chỉ tăng đc 0.5 kg thôi, Thứ 2 có mẹ nào nhưu mình ko? sáng chẳng thấy bụng đâu tối thì thấy nổi rõ bụng tầm từ 16h chiều thì bụng to và nổi rõ..sợ quá
    Tớ cũng 17 tuần và chưa tăng đc cân nào , còn bị giảm cân ý ! Đi sa thì bác sỹ bảo bé vẫn bt . Có lẽ do tớ vẫn nghén nên chưa tăng cân đc . Sao tớ vẫn thấy bụng tớ bé lắm nhé ! Sáng tối như nhau , chỉ khi nào mặc váy ôm sát thì mới gọi là có nhô nhô chút thôi ! Hic
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình khám trong bệnh viện, bác sĩ cũng chỉ định tiêm uốn ván mũi đầu lúc 16w, và phải chích mũi thứ 2 sau đó 1 tháng.
    • 147 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Đứa đầu nhà mình là Phương Thu, đứa này đặt Phương Chi nè. Tên Chi thuộc bộ cỏ, hợp năm nay mệnh Thủy đấy.
    Nhà bạn này Thu và Chi đầy đủ nhỉ. Nhà tớ đứa này tên Khánh Vân liệu có hợp mệnh ko bạn? bạn biết xem xem hộ mình với. ^^