TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 8/2014 - Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con chào đời!

• 50 Lượt chia sẻ
  • 62.3K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKhoavaNhim Xem bài viết
    cái này thì tùy từng nguời, có nguời về sau tăn gnhiều ( như tơ) nhưng cũng có mẹ về sau vẫn tăng từ từ mà. chị bạn tớ , giờ 26 tuần, tăng 13kg, bị bác sĩ kêu là ăn ít thôi, giảm tinh bột đi, ko tăng nhiều quá . thế là pải vừa ăn vừa nhịn đấy. hci hic
    Lâu lắm ko lên hóng, báo cáo chị là em tăng 12kg rồi, bây h đang là tuần thứ 32 , ko biết đến lúc đẻ có lên đến 20kg ko đây. hjxhjx! Đang tìm hiểu xem sau sinh có phương pháp gì để thu gọn vòng eo với ngăn sổ bụng đây chị ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mình cũng dự sinh 13/8, đang định cuối tuần này đi sắm đồ cho con nhg mà nhiều lăn tăn quá. Có mẹ nào sắm đồ cho con chưa nhỉ?
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng dự sinh ngày 3/8 mà mình cũng chưa có sắm đồ gì hết chị ak,chị hiện tại ở quận mấy ha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthanhthuy87 Xem bài viết
    mình cũng dự sinh ngày 3/8 mà mình cũng chưa có sắm đồ gì hết chị ak,chị hiện tại ở quận mấy ha
    Mình ở ngoài Hà Nội cơ mẹ nó ạ!
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy hả chị ,chị và em bé vẫn khỏe chứ.thời tiết ngoài hà nội mà sinh vào tháng 8 thì nóng lắm ha chi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthanhthuy87 Xem bài viết
    vậy hả chị ,chị và em bé vẫn khỏe chứ.thời tiết ngoài hà nội mà sinh vào tháng 8 thì nóng lắm ha chi.
    Lúc ý sang thu rồi, hi vọng là mát mẻ mẹ nó ạ! Trộm vía con khỏe, nhg mà 2 tuần nay mình nhiều cơn gò bụng, bác sĩ bảo dễ sinh non lắm. Mới 31 tuần mà đi lại nặng nề như sắp sinh rồi ý.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thấy em bé đạp liên tục với lại gò cứng bụng em nói bác sỹ thì bác sỹ nói là ở tuần 32 em bé lớn và khỏe cho nên đạp nhiều là tốt chị ak
    • 782 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

các mẹ ơi, nnhà mình sang tầng 2 lâu rồi mà, các mẹ sang đó 8 cho tập trung nhé

https://www.webtretho.com/forum/f1706...0/index74.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mai là tròn 32 tuần rôì. môĩ lần siêu âm thấy con khỏe mạnh là mình vui khôn xiết! mẹ nào mong con lâu như mình sẽ hiêủ rõ hơn cảm giác này!
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cm. Mình cũng dự sinh 25/8. Minh sinh con đầu lòng mà chồng đi làm xa vào diễn đàn làm quen vs cm chia sẻ kn với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NhuY82014
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào 30w5d mà ngôi Mông chưa thuận ko? Minh đang muôn đẻ thường mà con chưa chịu quay đầu nữa. Híc

• 5 năm
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhuY82014 Xem bài viết
    Có mẹ nào 30w5d mà ngôi Mông chưa thuận ko? Minh đang muôn đẻ thường mà con chưa chịu quay đầu nữa. Híc

Chắc trộm vía bé nghịch đấy chị ạ, em đi khám bác sỹ có dặn là hàng ngày trước khi đi ngủ tập bò trên giường 15p để bé quay đầu xuống, chị chịu khó thử xem sao, em cũng 31w nhưng ngôi thuận rùi!
    • 782 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

các mẹ ơi, sang nhà tầng 2 để 8 cho tập trung, đông vui nhé

tầm 36 tuần trở ra thừong thì lúc đó ngôi thai mới ổn định. nên tầm 30-31 tuần nếu ngôi thai có chưa thuận cũng ko nên quá lo lắng nhé, bé còn có thể xoay đựoc mà.
    • 5 năm
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi1989 Xem bài viết
    các mẹ cho em xin thực đơn hàng ngày của các mẹ để e tham khảo thử nhé. e tăng cân quá nên bị bs cảnh báo rùi hixhix.

thực đơn của em:
    sáng: bánh mì, bún, phở...
    trưa: 1 chén cơm + thịt + rau (rau tùy bữa mà ăn hay ko vì cty e cho ăn cơm dở quá )
    3g: ăn xế (bánh bao, xôi, rau luộc, bún,....)
    tối: 1 hoặc 1.5 chén cơm + thức ăn + 1 chén canh
    9g tối: há cảo,bò bía, bánh mì, bánh tiêu...

ngoài ra giữa bữa có thể e ăn thêm trái cây hoặc sữa chua nữa. e thấy mình ăn đâu có nhìu mà sao tăng cân khiếp thế hixhix
    Thế này là ít mà chị, em ăn cũng giống chị thôi, nhưng mà chị tăng được bnhiu kg rồi?
    • 5 năm
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi1989 Xem bài viết
    mẹ nào có file excel những thứ cần mua sắm thì cho em xin với ah. hôm trước thấy mà sao nãy giờ tìm miệt mài cũng ko ra hixhix
    Em có đây chị, chị xem ở file này nhé, hôm trước em vừa down xong
    http://bibomart.com.vn/danh-sach-do-...l#.U559ADdLtJE

Link nhà mới: https://www.webtretho.com/forum/f1706...-ngay-1877540/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)