Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 8/2012

• 0 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 11.7K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu682012 Xem bài viết
    Mừng quá các mẹ ạ. Nhưng lại lo vì em nghén quá chẳng ăn được gì, nhất là buổi sáng, nôn nao, ăn vào thỉnh thoảng lại nôn hết, khổ thế. Mẹ nào có cách hay chỉ em với. Em lo cứ thế này thì không tốt cho bé.
    Chào mừng mẹ nó nhé, 3 tháng đầu con sốn bằng nội tiết của mẹ nên có ốm nghén cũng ko quá ảnh hưởng gì đến con yêu đâu mẹ nó ah. Mẹ nó chịu khó ăn nhiều chuối vào, uống sữa, ăn trái cây và chia nhỏ bữa ăn ra nhé.
    dQc6p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Cả nhà mình siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng nhỉ? Mình thấy có người nói 5 tuần đi siêu âm thành bụng cũng thấy con vào tử cung rùi, hihi, mình 6 tuần rùi ko biết siêu âm thành bụng hay đầu dò nhỉ? Hix, SA đầu do thấy ghê ghê thế nào các mẹ nhỉ?
    Mẹ nó nếu không có gì quá bất thường thì đừng SA đầu dò nhé, SA thành bụng an toàn hơn. Trước khi SA nhớ uống đầy 1 bụng nước nhé, như thế SA sẽ thấy rõ hơn đấy.

Mai mình có lịch khám buổi đầu rồi hị hị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Cả nhà mình siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng nhỉ? Mình thấy có người nói 5 tuần đi siêu âm thành bụng cũng thấy con vào tử cung rùi, hihi, mình 6 tuần rùi ko biết siêu âm thành bụng hay đầu dò nhỉ? Hix, SA đầu do thấy ghê ghê thế nào các mẹ nhỉ?
    Mình vẫn siêu âm đầu dò mẹ nó ạ, thai còn bé quá siêu âm thành bụng sợ không lên chính xác được. Mình thấy siêu âm đầu dò cũng nhẹ nhàng thôi mà sao các mẹ nó hay sợ nhỉ, mình thì hãi cái mỏ vịt hơn nhiều. Mỗi lần làm PAPS là sợ.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Mẹ nó nếu không có gì quá bất thường thì đừng SA đầu dò nhé, SA thành bụng an toàn hơn. Trước khi SA nhớ uống đầy 1 bụng nước nhé, như thế SA sẽ thấy rõ hơn đấy.

Mai mình có lịch khám buổi đầu rồi hị hị
    chúc mẹ nó nhìn thấy con yêu về ổ an toàn rồi nhé. Nhìn thấy con yêu lần đầu là xúc động lắm đó.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,328 Bài viết

• 1,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu682012 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Em là thành viên mới toe. Vào diễn đàn của mình lâu rồi nhưng bây giờ mới gia nhập. Mừng quá vì sau bao lâu chờ đợi em cũng đón được bé rồng tháng 8 nè.
    Mừng quá các mẹ ạ. Nhưng lại lo vì em nghén quá chẳng ăn được gì, nhất là buổi sáng, nôn nao, ăn vào thỉnh thoảng lại nôn hết, khổ thế. Mẹ nào có cách hay chỉ em với. Em lo cứ thế này thì không tốt cho bé.
    Buổi sáng nôn nao quá nàng ăn thử một ít bánh quy thử xem, tớ ăn thì đỡ đấy nàng ạ, nàng thử xem sao ...
    C'est toi, la Magique !!! p0Unp7
    HIYmp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chậm kinh 1 tuần, thử thấy 2 vạch, kkq là 3/11, hôm nay đi siêu âm vẫn chưa thấy Thai vào tử cung. Lo lắng quá ;((
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà là tối qua 2vc đã lọ mọ đi siêu âm, hồi hộp lắm và thật hạnh phúc khi đã thấy con yêu (dù chỉ là 1 chấm nhỏ xíu xiu áh) về tử cung của mẹ, đến tối qua là mình trễ 10 ngày rồi. KL của kết quả siêu âm thì lòng tử cung có túi thai GES # 10mm, hihi, hơi nhỏ nhỉ nhưng ko sao, miễn là con yêu đã về tử cung mẹ thì an tâm phần đầu đã; chưa có tim thai. Tính chu kỳ cuối thì con yêu đã hơn 5 tuần nhưng tính theo ngày RT thì con yêu đã 3 tuần (kết luận của siêu âm thì 3 tuần).
    Hôm qua đi siêu âm thì vào đúng chỗ chỉ chuyên siêu âm chứ ko thăm khám hay tư vấn gì nên mình cũng ko hỏi đc gì nhiều, nhưng dù sao nghe bác sĩ nói thai phát triển tốt thì cũng thở phào nhẹ nhõm. Mình tính tuần sau đi vô 1 phòng khám phụ khoa để hỏi bác sĩ 1 số điều nữa, nhưng nếu theo kết luận thai 3 tuần thì phải đến 3-4 tuần nữa mới nghe đc tim thai hay sao cả nhà nhỉ? Theo mình biết thì phải dựa vào chu kỳ cuối để tính tuổi thai và thời gian nghe tim thai chứ ta?
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mup_beo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em chậm kinh 1 tuần, thử thấy 2 vạch, kkq là 3/11, hôm nay đi siêu âm vẫn chưa thấy Thai vào tử cung. Lo lắng quá ;((
    Mẹ nó chờ chậm khoảng 10-15ngày mới nên đi siêu âm cho khỏi lo lắng nhé, có thể con yêu đang dạo chơi chưa về đó, cũng có thể do người siêu âm và máy nữa. Mẹ nó đợi tuần sau chắc sẽ thấy con yêu thôi. Đừng quá lo lắng mà ko tốt nha. Chúc mẹ nó sớm nhìn thấy con yêu của mình.
    dQc6p7
    • 885 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

chào các mẹ dự sinh tháng 8. Mình dự định 10-14 ngày nữa đi SA cho chắc. Nhưng cũng tự tính được sẽ dự sinh vào giữa tháng 8 (cộng 40 tuần). Rất vui được tham gia cùng các mẹ
    3pWxp7 adncp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà là tối qua 2vc đã lọ mọ đi siêu âm, hồi hộp lắm và thật hạnh phúc khi đã thấy con yêu (dù chỉ là 1 chấm nhỏ xíu xiu áh) về tử cung của mẹ, đến tối qua là mình trễ 10 ngày rồi. KL của kết quả siêu âm thì lòng tử cung có túi thai GES # 10mm, hihi, hơi nhỏ nhỉ nhưng ko sao, miễn là con yêu đã về tử cung mẹ thì an tâm phần đầu đã; chưa có tim thai. Tính chu kỳ cuối thì con yêu đã hơn 5 tuần nhưng tính theo ngày RT thì con yêu đã 3 tuần (kết luận của siêu âm thì 3 tuần).
    Hôm qua đi siêu âm thì vào đúng chỗ chỉ chuyên siêu âm chứ ko thăm khám hay tư vấn gì nên mình cũng ko hỏi đc gì nhiều, nhưng dù sao nghe bác sĩ nói thai phát triển tốt thì cũng thở phào nhẹ nhõm. Mình tính tuần sau đi vô 1 phòng khám phụ khoa để hỏi bác sĩ 1 số điều nữa, nhưng nếu theo kết luận thai 3 tuần thì phải đến 3-4 tuần nữa mới nghe đc tim thai hay sao cả nhà nhỉ? Theo mình biết thì phải dựa vào chu kỳ cuối để tính tuổi thai và thời gian nghe tim thai chứ ta?
    Chúc mừng mẹ nó nhé, đến khoảng 8 tuần đi siêu âm lại để nghe tim thai là được rồi đó nàng. Cuối tuần sau mình sẽ đi siêu âm lại để xem có tim thai chưa.
    4iFOp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Nhói bên phải mình nghĩ là không sao đâu, bên trái mới cần lo mẹ nó ah.

À giờ khi nào đi vệ sinh, các mẹ sờ nhẹ thử bụng dưới bên trái ấy, sẽ thấy hơi cứng đấy (nhưng đừng ấn nhé) bé iu của chúng mình đang ở đó đó

Từ sáng nay lúc đánh răng mình bắt đầu thấy triệu chứng của morning sickness rồi, đến trưa hơi đói mà không ăn j cũng có cảm giác muốn ói ... hic...hic... các mẹ nào hay bị cảm giác ói khan, thì mua ô mai gừng về ngậm nhé, đỡ đấy
    ôi e cũng bị giống như chị, đánh răng sáng sớm đến khổ, mà cũng đang bị ói khan nữa khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé! nghe mẹ nó kể mà tớ cũng nôn nao quá... cũng muốn đi siêu ấm xem tình hình của con quá, hôm nay tớ đc 6 tuần 2 ngày rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Mẹ bun_cha chưa siêu âm lần nào à? Mẹ nó cố gắng kiên trì chờ để nghe tim thai luôn à?
    Hic mình thì siêu sốt ruột, không kiên nhẫn nổi để chờ đợi hihi.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 54 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hôm qua mình đã đi siêu âm sau khi uống hết 10 ngày thuốc utrogen. Kết quả làm mình mừng đến phát khóc lên. Thai 6 tuần, phôi thai nhỏ, tim thai dương tính; đường kính túi ối là 2.3 cm. Nhưng vì mình có thai ngay sau khi sảy nên vẫn phải dùng thuốc nội tiết thường xuyên. Nhưng mình bắt đầu có hiện tượng nghén rồi. Mệt quá thôi.
    ...Em mong chờ, mãi mong chờ Bao nhiêu vẫn cứ đợi anh...:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho2006 Xem bài viết
    Hôm qua mình đã đi siêu âm sau khi uống hết 10 ngày thuốc utrogen. Kết quả làm mình mừng đến phát khóc lên. Thai 6 tuần, phôi thai nhỏ, tim thai dương tính; đường kính túi ối là 2.3 cm. Nhưng vì mình có thai ngay sau khi sảy nên vẫn phải dùng thuốc nội tiết thường xuyên. Nhưng mình bắt đầu có hiện tượng nghén rồi. Mệt quá thôi.
    chúc mừng bạn nhé, thuốc nội tiết bạn có thể đặt được mà, đặt thì sẽ đỡ buồn nôn hơn là uống đó bạn. Thử hỏi bác sĩ xem sao nhé.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho2006 Xem bài viết
    Mẹ Thỏ thai 6 tuần là tính từ chu kỳ cuối hả mẹ nó? 6 tuần mà có tim thai rùi, nhanh nhỉ? Hihi, mình đang mong chờ đến ngày đc nghe tim con đập nè.
    Hix, hai hôm nay tự dưng nghe nhói nhói ở bụng, đang lo quá chừng luôn, mấy hôm trc giờ thi chỉ râm ran thôi, nhưng lần này nhói đau hơn chút, vùng nhói thì nằm trên cửa mình chút. Chắc chiều mình ghé phòng khám hỏi bác sĩ xem, thứ 6 tuần trc chỉ đi siêu âm xem thai về tổ chưa nên ko hỏi đc gì nhiều. Mình tính đi phòng khám để xem bs có cho thuốc gì đặt hay uống ko cho nó an tâm. Dù sao mình cũng bị 1 lần sảy sớm nên lạ chút là cứ lo.
    dQc6p7
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oải quá các mẹ ạ. Giờ lúc nào trong người cũng nôn nao, thỉnh thoảng rùng mình. Cảm giác ngén bắt đầu xâm chiếm lấy mình rùi nhưng đến giờ vẫn chịu được. Nhưng nếu mà nghén như bé đầu thì chết mất: không ăn uống được gì, mệt, khó chịu... Cầu mong con khoẻ và mẹ cũng khoẻ chứ cứ gật gù thì sợ quá. À các mẹ ơi cho em hỏi ngu tý. Nếu nghén nhiều thì sác xuất sinh công chúa sẽ cao đúng không a? Các mẹ ở đây có dự đoán mình có hoàng tử hay công chúa được không? Còn em chắc cũng công chúa (em đoán thôi ạ)... Vì nghĩ con gái hay nhũng nhẽo nên hành mẹ ý mà.
    "Khi nghịch cảnh bao vây tứ phía
    Hãy ngồi xuống và uống một tách trà"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 54 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ thai 6 tuần là tính từ chu kỳ cuối hả mẹ nó? 6 tuần mà có tim thai rùi, nhanh nhỉ? Hihi, mình đang mong chờ đến ngày đc nghe tim con đập nè.
    Hix, hai hôm nay tự dưng nghe nhói nhói ở bụng, đang lo quá chừng luôn, mấy hôm trc giờ thi chỉ râm ran thôi, nhưng lần này nhói đau hơn chút, vùng nhói thì nằm trên cửa mình chút. Chắc chiều mình ghé phòng khám hỏi bác sĩ xem, thứ 6 tuần trc chỉ đi siêu âm xem thai về tổ chưa nên ko hỏi đc gì nhiều. Mình tính đi phòng khám để xem bs có cho thuốc gì đặt hay uống ko cho nó an tâm. Dù sao mình cũng bị 1 lần sảy sớm nên lạ chút là cứ lo.
    Mình cũng mới bị sảy nên phải dùng thuốc luôn dù chưa thấy có hiện tượng gì xảy ra. Bạn cứ đi khám và hỏi ý kiến bác sỹ đi nhé cho an tâm. Mình bị sảy và sạch vào 10/10/2011, thế nên bây giờ có bác sỹ nói là tầm 6 tuần. Mong là tất cả các bà mẹ và thai nhi đều mạnh khỏe.
    ...Em mong chờ, mãi mong chờ Bao nhiêu vẫn cứ đợi anh...:Rose:
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottri02 Xem bài viết
    À các mẹ ơi cho em hỏi ngu tý. Nếu nghén nhiều thì sác xuất sinh công chúa sẽ cao đúng không a? Các mẹ ở đây có dự đoán mình có hoàng tử hay công chúa được không? Còn em chắc cũng công chúa (em đoán thôi ạ)... Vì nghĩ con gái hay nhũng nhẽo nên hành mẹ ý mà.
    Vụ này không chắc đâu mẹ nó ah, nên mẹ nó đợi tới 16 tuần SA cho chắc ăn

T7 hôm rồi mình vừa đi khám lần đầu:

Tư thế tử cung: Trung gian
    Âm vang cơ tử cung: Đều
    Kích thước túi ối: 15mm tương đương 4 tuần 6 ngày tuổi (kết luận 4 tuần này trùng với kỳ rụng trứng)
    Vị trí rau bám rộng
    Ngày dự sinh: 13.8.2012+-7 ngày

Xét nghiệm nước tiểu
    Color: LT. Yellow
    GLU: Negative
    BIL: Negative
    KET: Negative
    SG: 1.05
    BLD: Negative
    PH: 7.0
    PRO: Negative
    URO: 1.0EU/dL
    NIT: Negative
    LEU: Negative

Bác sỹ bảo bình thường hẹn 1 tháng sau tái khám, chưa có tim thai. Chắc 2 tuần nữa mình phải đi SA lại để kiểm tra có tim thai hay chưa cho chắc ăn
    • 885 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sao thai được những 15mm cơ à. Cuối tuần này mình cũng định đi SA xem sao đây. Hồi hộp quá
    3pWxp7 adncp7