Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 8/2012

• 0 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 11.7K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Su_Bently Xem bài viết
    @ witch141v: Chắc là bạn nói đúng rồi. Không biết mình chuyển enat sang uống buổi tối được ko bạn nhỉ? Chỉ định của bsi cho mình là uống vào bsang. Mà các loại khác cũng uống vào bsang hết
    Mình thì do uống vitamin tổng hợp vào buổi sáng thì buồn nôn, nên lịch uống của mình thế này. Ăn sáng xong thì uống Enat, ăn trưa xong thì uống vitamin tổng hợp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với mình cũng dự tính sinh vào 31/7 Nhung vì con so chắc cũng đẻ sớm mấy ngày hôm 1/12 đi sa bs nói thai vào tử cung roi hẹn 13/12 đi sa xem thai như thế nào chứ k có nói nghe Tim thai ,bs dan k đđược ăn khổ qua , xoài sống ,mực tươi hay mực khô ,nha đam , rau ngót ,mấy mẹ nên tránh những món này nha ,ah có mẹ nào đang uống tthuoosc giống như mình k ,bs kê ngày uống 3v duphaston chia ra sang trưa toi con uong axit folic ngày uống 1v buổi tốióofn 1v magnesium b9 hay b6 gi đó ngày uống 2l trưa va tối k biết uống để làm gì mình hỏi bs chỉ nói tthương dưỡng cho thai thôi
    M3 Y3u CoN
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi cho em hỏi tý, hình như năm sau la năm nhuận 2tháng 4 à, vậy nếu tính theo tháng sinh thì như thế nào ý nhỉ, nếu bình thường là tháng 8âm nhưng nhuận là tháng 7âm chứ nhỉ.
    Mình cũng mới thử que lên 2v nhưng chưa đi sa được chắc phải lo xong cv của gia đình mới đi được. Hic.
    "Khi nghịch cảnh bao vây tứ phía
    Hãy ngồi xuống và uống một tách trà"
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottri02 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi tý, hình như năm sau la năm nhuận 2tháng 4 à, vậy nếu tính theo tháng sinh thì như thế nào ý nhỉ, nếu bình thường là tháng 8âm nhưng nhuận là tháng 7âm chứ nhỉ.
    Mình cũng mới thử que lên 2v nhưng chưa đi sa được chắc phải lo xong cv của gia đình mới đi được. Hic.
    Sang năm nhuận 2 tháng 4 thì chị cứ tính ra thêm 1 tháng nữa là chuẩn mà . Như chị nói thì tháng 8 chuẩn sẽ lùi lại 1 tháng là tháng 7 rồi
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Đến tận 16/8 DL vẫn còn là tháng 6AL các mẹ nhé. Các mẹ nhà mình giờ này vừa phát hiện 2v chắc đều sẽ sinh đầu tháng 8DL cả, toàn rơi vào tháng 6AL thôi các mẹ ạ.
    4iFOp7
    • 968 Bài viết

• 2,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Sáng nay tớ mới thử que 2 vạch, sung sướng quá nên vào đây mở topic chào đón các mẹ dự sinh cùng tháng.

Hy vọng topic này là nơi chia sẻ kinh nghiệm và cùng đồng hành cùng các mẹ bình an tới 9m10d nhé.
    Chị Witch ơi, chúc mừng chị nha, em cũng thử que được 2v từ ngày 23 Ck, hôm nay 27Ck à chị. Em nhớ là chị cũng bị trục trặc 1 lần (em k nhớ rõ là sảy/lưu) nên k đón được bé Mèo như mong muốn nhưng hơn hết là chúc mừng chị đã đón được bé Rồng nha. Em thì Ck này mới là ck thứ 2 sau khi hút thai lưu lúc 10w, nên hiện giờ em cũng lo lắng lắm. Hôm qua đi SA thì NM được có 8mm thôi. Em mong nhận được sự chia sẻ và động viên của cả nhà. Tặng hoa cả nhà nhé
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    6fvAL8S6fvAp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovesongs Xem bài viết
    Chị Witch ơi, chúc mừng chị nha, em cũng thử que được 2v từ ngày 23 Ck, hôm nay 27Ck à chị. Em nhớ là chị cũng bị trục trặc 1 lần (em k nhớ rõ là sảy/lưu) nên k đón được bé Mèo như mong muốn nhưng hơn hết là chúc mừng chị đã đón được bé Rồng nha. Em thì Ck này mới là ck thứ 2 sau khi hút thai lưu lúc 10w, nên hiện giờ em cũng lo lắng lắm. Hôm qua đi SA thì NM được có 8mm thôi. Em mong nhận được sự chia sẻ và động viên của cả nhà. Tặng hoa cả nhà nhé
    Chị cám ơn em vẫn còn nhớ tới chị nhé. Chị cũng chúc mừng em đã đón được bé yêu về.

Em có thể ăn thêm sầu riêng để niêm mạc dày hơn, mỗi ngày ăn 1 ít thôi không nóng quá em lại bị táo đấy hoặc em có thể ăn thêm tràng lợn hoặc uống vitamin E.

Chị đang chờ đến ngày 10 tức là t5 tới để đi SA đây. hi...hi... lần này tinh thần chị rất tốt, nên em cũng cố gắng giữ tinh thần tốt nhé, như thế con iu mới khỏe được em ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovesongs Xem bài viết
    Chúc mừng chị lovesongs nhé, có gặp chị mấy lần bên nhà "chuẩn bị mang thai" mà chẳng nhớ top nào. Chúc bé yêu của chị sớm về làm tổ đúng nơi đúng chỗ nhé.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    cho em nhập hội với nhé! tính đến hôm nay em cũng được 5 tuần 3 ngày rồi.
    em định 17/12 sẽ đi siêu âm lần đầu. Em cũng chưa biết sẽ siêu âm ở đâu, nhưng nghe đứa bạn nói là bác sỹ Vỹ ở dốc phụ sản, có lẽ em sẽ đến đấy. Nhà mình có ai đi cùng em ko? lập hội luôn ạ.
    • 968 Bài viết

• 2,163 Được cảm ơn

Chị cám ơn em vẫn còn nhớ tới chị nhé. Chị cũng chúc mừng em đã đón được bé yêu về.

Em có thể ăn thêm sầu riêng để niêm mạc dày hơn, mỗi ngày ăn 1 ít thôi không nóng quá em lại bị táo đấy hoặc em có thể ăn thêm tràng lợn hoặc uống vitamin E.

Chị đang chờ đến ngày 10 tức là t5 tới để đi SA đây. hi...hi... lần này tinh thần chị rất tốt, nên em cũng cố gắng giữ tinh thần tốt nhé, như thế con iu mới khỏe được em ah
    Em cảm ơn chị Witch nha. Em KKC là 11/11 nên chắc dự sinh vào 18/8 chị nhỉ? Trưa nay đi làm về em sẽ mua thêm vitE uống cho dày niêm mạc.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntt21183 Xem bài viết
    Chúc mừng chị lovesongs nhé, có gặp chị mấy lần bên nhà "chuẩn bị mang thai" mà chẳng nhớ top nào. Chúc bé yêu của chị sớm về làm tổ đúng nơi đúng chỗ nhé.
    Bên nhà Dấu hiệu mang thai đó mẹ nó, chúc mừng mẹ nó sau bao tháng ngày mong mỏi đã đón được con yêu. Cầu chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an suốt thai kỳ nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bun_cha Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    cho em nhập hội với nhé! tính đến hôm nay em cũng được 5 tuần 3 ngày rồi.
    em định 17/12 sẽ đi siêu âm lần đầu. Em cũng chưa biết sẽ siêu âm ở đâu, nhưng nghe đứa bạn nói là bác sỹ Vỹ ở dốc phụ sản, có lẽ em sẽ đến đấy. Nhà mình có ai đi cùng em ko? lập hội luôn ạ.
    Welcome em. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh bình an nha
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    6fvAL8S6fvAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Chào mừng lovesongs và bun_cha tham gia nhé.
    Mẹ witch: Thứ 7 này mình cũng dự định đi siêu âm lần đầu nè. Tính chờ tuần sau đi cho đủ 7 tuần để nghe tim thai nhưng nôn nóng quá cơ.
    Mấy hôm nay ngực càng ngày càng căng, hix.
    dQc6p7
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

@Lovesong: chị tính ra ngày dự sinh của em là 17.8.2012 em ah. Với CKK như của em, mà em đã lên 2 vạch rồi, trộm vía chị nghĩ là thai khỏe á Em chịu khó nghỉ ngơi tẩm bổ nha em, để 2 mẹ con đều khỏe, nhất là bây giờ em chưa nghén, thì trừ những thứ kiêng, còn lại cứ đói là ăn luôn em nhé

@Iube: Tớ hỏi chị Mẹ Uyên My, thì chị nói là chậm kinh 10 ngày đi SA được rồi á mẹ nó, không nên để lâu quá, vậy nên tớ quyết định đi khám buổi đầu vào ngày t5 tới (đằng nào tầm đó sếp tớ cũng đang đi công tác, nên tớ chuồn về sớm được hi..hi... ). Tớ thì chỉ buồn ngủ và chóng đói thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

@Iube: Tớ hỏi chị Mẹ Uyên My, thì chị nói là chậm kinh 10 ngày đi SA được rồi á mẹ nó, không nên để lâu quá, vậy nên tớ quyết định đi khám buổi đầu vào ngày t5 tới (đằng nào tầm đó sếp tớ cũng đang đi công tác, nên tớ chuồn về sớm được hi..hi... ). Tớ thì chỉ buồn ngủ và chóng đói thôi.
    Chậm kinh 10 ngày có cơ may nghe đc tim thai ko nhỉ? Hihi. Tớ cũng chóng đói lắm, mà đói thì hay thấy nôn nao, tối tầm 9h30 là ngủ lúc nào ko biết (hồi giờ tớ thức đến 10g30 mới đi ngủ cơ).
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Chậm kinh 10 ngày có cơ may nghe đc tim thai ko nhỉ? Hihi. Tớ cũng chóng đói lắm, mà đói thì hay thấy nôn nao, tối tầm 9h30 là ngủ lúc nào ko biết (hồi giờ tớ thức đến 10g30 mới đi ngủ cơ).
    Chậm kinh 10 ngày là thai chưa được 6w nên chắc khó có khả năng nghe được tim thai lắm mẹ nó ơi.
    Mình dạo này toàn ngủ sớm hơn gà, có khi 8h30 đã đi ngủ thế mà cả ngày vẫn có cảm giác thiếu ngủ, chẳng hiểu là bé rồng hay bé heo trong bụng mà đòi ngủ ghê thế nữa.
    4iFOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào mừng lovesongs và bun_cha tham gia nhé.
    Mẹ witch: Thứ 7 này mình cũng dự định đi siêu âm lần đầu nè. Tính chờ tuần sau đi cho đủ 7 tuần để nghe tim thai nhưng nôn nóng quá cơ.
    Mấy hôm nay ngực càng ngày càng căng, hix.
    mẹ nó đợi thứ 7 tuần sau hãy đi siêu âm, như thế nghe đc tim thai của con luôn. Tớ cũng đang nóng ruột lắm rồi, nhưng vì sợ siêu âm nhiều ko tốt cho con nên cũng đang cố chờ đến thứ 7 tuần sau đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút: hôm chủ nhật em cũng thử lên 2 vạch nhưng vạch thứ 2 rất mờ. Vòng kinh của em 35 ngày, KKC em chỉ nhớ tầm đầu tháng 10. Trước khi có kinh đợt tháng 10 em bị rối loạn nên em ko theo dõi đc. Em thấy bụng to lên trông thấy (vì em đẻ con dạ) ngoài ra em có cảm giác bụng chướng và nặng nữa. Buổi chiều đi làm về em rất mệt, cổ họng gờn gợn muốn ói, có mẹ nào giống em ko? Em cũng hơi hoang mang ko biết có phải mình bầu ko nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em mí, hiccc...
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hihi, Chúc mừng mẹ nó đã thấy con yêu về tử cung nhé, mình chắc tranh thủ thứ 7 nì 2vc đèo nhau đi thôi, chứ mấy hôm nay ngày nào cũng theo dõi xem cơ thể mình có biến đổi gì ko? Cũng hồi hộp lắm.
    Thế các mẹ trên đây có ai ốm nghén hay có biểu hiện gì ko nhỉ? Mình đói thì thấy có nôn nao, nhưng (trộm vía) chưa thấy có gì quá khó chịu cả.
    hic. Có mẹ nào giống mình hông? bắt đầu từ tuần 5, Mình sợ tất cả các mùi thức ăn, chỉ ăn đc 1 it cơm với ruốc rang thật khô không còn mùi thit thui. sợ lắm. lúc nào cũng như đang say xe ô tô... thịt cá rau..không ăn đc miếng nào, chỉ ăn đc hoa quả thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muamuahe3010 Xem bài viết
    hic. Có mẹ nào giống mình hông? bắt đầu từ tuần 5, Mình sợ tất cả các mùi thức ăn, chỉ ăn đc 1 it cơm với ruốc rang thật khô không còn mùi thit thui. sợ lắm. lúc nào cũng như đang say xe ô tô... thịt cá rau..không ăn đc miếng nào, chỉ ăn đc hoa quả thôi
    Chia sẻ với mẹ nó nhé, vậy là mẹ nó ốm nghén khá năng rồi, mẹ nó chia nhỏ các bữa ăn ra để bảo đảm sức khỏe nhé, có thể ăn nhiều trái cây vào để bổ sung thêm chất. Mình thì chỉ thấy hơi nôn nao khi đói thôi.
    dQc6p7
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucuti Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi chút: hôm chủ nhật em cũng thử lên 2 vạch nhưng vạch thứ 2 rất mờ. Vòng kinh của em 35 ngày, KKC em chỉ nhớ tầm đầu tháng 10. Trước khi có kinh đợt tháng 10 em bị rối loạn nên em ko theo dõi đc. Em thấy bụng to lên trông thấy (vì em đẻ con dạ) ngoài ra em có cảm giác bụng chướng và nặng nữa. Buổi chiều đi làm về em rất mệt, cổ họng gờn gợn muốn ói, có mẹ nào giống em ko? Em cũng hơi hoang mang ko biết có phải mình bầu ko nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em mí, hiccc...
    Mai mẹ nó làm thêm 1 que nữa đi là biết ngay mà, còn nếu chắc ăn hơn thì gọi bên Nghĩa Dũng để thử máu thì đảm bảo kết quả chuẩn 100% luôn

Chia sẻ vụ nghén với mẹ muamuahe3010 nhé, mình giống bạn iube, trộm vía chỉ hơi nôn nao và buồn ngủ thôi, còn lại vụ ăn uống khá là vô tư nên thấy thoải mái lắm. Chuẩn bị đến h ăn chiều của mình rồi nè, 4h chiều
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Chuẩn bị đến h ăn chiều của mình rồi nè, 4h chiều
    Mẹ witch chia ra nhiều bữa nhỏ hay sao thế? Mình thì vốn kén các loại bánh nên chỉ khi nào đói thiệt đói mới ăn đc thôi. Tầm 4g thì mình cũng hay uống thêm hộp sữa.
    dQc6p7