Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 8/2012

• 0 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 11.7K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Mình thử que hôm mồng 2/12 Vừa rồi lên 2 v nét căng, nhưng đi siêu âm thai chưa vào làm tổ. Có lẽ cũng là hội dự sinh tháng 8 năm 2012 nên vào đay xí đất xây nhà mòn học hỏi kinh nghiệm của chị em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Hihi, lại gặp mẹ nó ở đây, ko biết mẹ nó đã đi SA chưa nhỉ? Mẹ nó có chu kỳ cùng ngày với mình lun áh, mình chu kỳ đều tăm tắp 30 ngày. Mình biết 2v đúng 29/11 (nhưng vạch 2 nhìn kỹ lắm mới thấy), đến 01/12 mình ktra thì 2 vạch đỏ chót, đậm gần bằng nhau rồi. Vui lắm cơ. Mình tình cuồi tuần này đi SA lun, mẹ nó đi SA có thấy gì về báo nhé. Hồi hộp ghê cơ.
    Hôm qua mình đã đi siêu âm rồi, túi thai đã vào lòng tử cung rồi, nhìn thấy hình ảnh 1 túi thai 22mm chứ chưa có tim thai mẹ nó ạ, nhưng nhìn thấy con yêu lần đầu tiên hồi hộp xúc động lắm hihi. Bác sĩ hẹn 2 tuần nữa quay lại tái khám, chắc 2 tuần nữa là có tim thai rồi.
    Chúc cả nhà mình mạnh khỏe nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    CKK của mình là 28/10, cơ mà đến h mình vẫn thâý run, không dám đi SA. Tầm này mẹ nó đi SA thì bác sỹ mơí nói là có mầm thai nhưng chưa có tim thai đúng không mẹ nó?

Mình muốn chờ đến lúc có tim thai SA luôn 1 thể cho đỡ hôì hộp
    Mẹ nó ơi, CKK của mình là 29/10 mà hôm qua mình đã siêu âm rồi đó, nôn nao chịu không nổi nên đi siêu âm sớm để xem con vào tử cung chưa, thấy con về được đúng nơi đúng chỗ rồi cũng an tâm được chút chút.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rùi bạn ạ, tầm này đi siêu âm chỉ xem được con đã về tử cung chưa thui bạn ạ, nếu mẹ bé mà thấy khoẻ, không bất thường g không đau bụng hay ra huyết gì thì đợi 7-8 tuần đi Siêu âm nghe tim thai luôn cho đỡ hồi hộp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BrideToBe Xem bài viết
    Mình cũng KKC là 24/10. Nhưng 2 tuần nữa (khoảng 16-21 tháng này) mình mới siêu am để biết tim thai luôn. Sợ siêu âm sớm về lại lo....
    Uh, nếu không có gì bất thường thì không nên đi siêu âm sớm bạn ah, bs vẫn nói siêu âm ko có hại gì cho em bé những mình cố gắng hạn chế vẫn hơn.
    NfIrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntt21183 Xem bài viết
    Hôm qua mình đã đi siêu âm rồi, túi thai đã vào lòng tử cung rồi, nhìn thấy hình ảnh 1 túi thai 22mm chứ chưa có tim thai mẹ nó ạ, nhưng nhìn thấy con yêu lần đầu tiên hồi hộp xúc động lắm hihi. Bác sĩ hẹn 2 tuần nữa quay lại tái khám, chắc 2 tuần nữa là có tim thai rồi.
    Chúc cả nhà mình mạnh khỏe nhé.
    Hihi, Chúc mừng mẹ nó đã thấy con yêu về tử cung nhé, mình chắc tranh thủ thứ 7 nì 2vc đèo nhau đi thôi, chứ mấy hôm nay ngày nào cũng theo dõi xem cơ thể mình có biến đổi gì ko? Cũng hồi hộp lắm.
    Thế các mẹ trên đây có ai ốm nghén hay có biểu hiện gì ko nhỉ? Mình đói thì thấy có nôn nao, nhưng (trộm vía) chưa thấy có gì quá khó chịu cả.
    dQc6p7
    • 633 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Tham gia vào nhà tháng 8 cùng các mẹ .
    Mình KKC ngày 28/10, và dự sinh ngày 5/8/2012.
    Hôm qua mình vừa đi sa thì con yêu đã về TC an toàn . Mừng quá! Bsi hẹn 2 tuần nữa sa lại nghe tim thai.
    Mình được bsi cho 1 số thuốc uống dưỡng thai nên mình cũng hơi lo lắng. Trong đó có enat 400 mình uống vào như rơi xuống đất, khó chịu và buồn nôn kinh khủng.

Mình nghĩ các mẹ được 5w nên sa xem bé đã vào TC an toàn chưa nhé. Và để bsi xem tình hình cho mình các loại thuốc bổ uống. Ban đầu mình cũng để 7w rồi sa 1 lần luôn, nhưng tham khảo lại các ttin của các mẹ trên này. Mình nên làm từng bước cho an toàn. Chúc các mẹ và các con bình an, khỏe mạnh 9m10d, cán đích an toàn
    xHAyp7
    - Con là hạt mầm xinh của ba mẹ - Yêu con thật nhiều

Em đã thấy một người
    Một người chở che cho em bình yên
    Một người ấm áp,
    Sẽ quan tâm biết em cần gì hơn nữa
    Anh đã thấy một người
    Sẽ cùng với anh vượt ngàn bão giông
    Và giờ là khoảnh khắc mình mãi mãi bên nhau

Từ đây ngọt bùi sớt chia
    Hãy vững tin bờ vai anh nhé
    Em chỉ cần có anh trong đời
    Ta cho nhau giấc mơ tuyệt vời
    Hãy cầm tay em, hãy cầm tay anh
    Mình sẽ bên nhau
    Mãi mãi không gì đổi thay
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thế các mẹ trên đây có ai ốm nghén hay có biểu hiện gì ko nhỉ? Mình đói thì thấy có nôn nao, nhưng (trộm vía) chưa thấy có gì quá khó chịu cả.
    Mình đây tầm 4 PM là phải kiếm đồ ăn, còn lại chưa bị cái morning sickness (trộm vía thấy ổn). Chỉ có sau bữa trưa uống vitamin rồi sau đó ăn bưởi thì 1 lúc sau thấy muốn ói ra thui, nhưng mà nó chỉ là cảm giác chứ chưa có lần nào phải cho ra cả

@Su_bently: Welcome mẹ nó vào nhà dự sinh tháng 8. Nếu mẹ nó uống Enat 400 mà cảm thấy khó chịu, thì mẹ nó nên đổi giờ uống và tránh không uống cùng lúc với vitamin cho bà bầu nữa có thể đỡ đấy.
    • 633 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

@ witch141v: Chắc là bạn nói đúng rồi. Không biết mình chuyển enat sang uống buổi tối được ko bạn nhỉ? Chỉ định của bsi cho mình là uống vào bsang. Mà các loại khác cũng uống vào bsang hết

Có mẹ nào đi tiểu nhiều không nhỉ? Mình đi tiểu nhiều lắm. 1 ngày chắc hơn 15 lần. Huhu. Mình cũng uống nhiều nước nhưng sao thấy đi tiểu mỏi chân luôn áh
    xHAyp7
    - Con là hạt mầm xinh của ba mẹ - Yêu con thật nhiều

Em đã thấy một người
    Một người chở che cho em bình yên
    Một người ấm áp,
    Sẽ quan tâm biết em cần gì hơn nữa
    Anh đã thấy một người
    Sẽ cùng với anh vượt ngàn bão giông
    Và giờ là khoảnh khắc mình mãi mãi bên nhau

Từ đây ngọt bùi sớt chia
    Hãy vững tin bờ vai anh nhé
    Em chỉ cần có anh trong đời
    Ta cho nhau giấc mơ tuyệt vời
    Hãy cầm tay em, hãy cầm tay anh
    Mình sẽ bên nhau
    Mãi mãi không gì đổi thay
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hiiii cho e tham gia với các mẹ, Rồng nhà e tính đến hôm nay là được 3 tuần rồi.Chắc cũng sinh tầm tháng 8 đó.Bây giờ có nên đi siêu âm ko các mẹ nhỉ? e chậm kinh đựoc 6 ngày rồi và thử lên 2v từ hôm 25/11 cơ.Tối qua e mua tận mấy cái về thử lên hai vạch đỏ chót nữa này.
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hihi, Chúc mừng mẹ nó đã thấy con yêu về tử cung nhé, mình chắc tranh thủ thứ 7 nì 2vc đèo nhau đi thôi, chứ mấy hôm nay ngày nào cũng theo dõi xem cơ thể mình có biến đổi gì ko? Cũng hồi hộp lắm.
    CHị oi thai e mới đuọc 3 tuần nhưng e dã nghén rồi này, thèm ăn ốc và của ngọt ấy, càng ngọt càng tốt, sáng đánh răng thì chỉ buồn nôn khan thôi, mà ngửi mùi cá kho thì đến khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Su_Bently Xem bài viết
    Mình được bsi cho 1 số thuốc uống dưỡng thai nên mình cũng hơi lo lắng. Trong đó có enat 400 mình uống vào như rơi xuống đất, khó chịu và buồn nôn kinh khủng.
    Mẹ nó uống Enat tầm 9g xem sao, sau bữa ăn sáng tầm 1-2 tiếng áh. Mình thường uống vậy nhưng chưa thấy có gì bất thường cả.
    Mình có uống ferovi và Enat ngày 1 viên, chưa đi bs nên chưa đc kê thuốc gì cho uống, chỉ là tự tìm hiểu thấy nên uống 2 loại này nên mình uống trc 3 tháng chuẩn bị mang thai (Enat mình và ox uống trc khi mang thai cho trứng đẹp)
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Su_Bently Xem bài viết
    Có mẹ nào đi tiểu nhiều không nhỉ? Mình đi tiểu nhiều lắm. 1 ngày chắc hơn 15 lần. Huhu. Mình cũng uống nhiều nước nhưng sao thấy đi tiểu mỏi chân luôn áh
    Mẹ Su uống nước nhiều ko? Mình thi đêm có dậy đi tiểu 2 lần (chắc do tối ăn nhiều canh cũng nên), còn ngày thì cũng bt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi travuong Xem bài viết
    hiiii cho e tham gia với các mẹ, Rồng nhà e tính đến hôm nay là được 3 tuần rồi.Chắc cũng sinh tầm tháng 8 đó.Bây giờ có nên đi siêu âm ko các mẹ nhỉ? e chậm kinh đựoc 6 ngày rồi và thử lên 2v từ hôm 25/11 cơ.Tối qua e mua tận mấy cái về thử lên hai vạch đỏ chót nữa này.
    Trễ 6 ngày bạn có thể đi siêu âm xem con đã vào tử cung chưa, còn ko thì chờ 2 tuần nữa đi nghe tim thai luôn mẹ nó ah.
    dQc6p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó chậm kinh được 6 ngày rồi thì rồng nhà bạn phải được ít nhất 5 tuần rồi, bạn đi siêu âm bây giờ thì sẽ biết là em bé về tử cung chưa thôi, để thêm 1, 2 tuần nữa siêu âm thi nghe tim thai rồng yêu luôn ban ah. Nếu cơ thể mẹ không cảm thấy có gì bất thường thì các mẹ cứ yên tâm để 7,8 tuần đi siêu âm cũng được bây giờ mà chưa nghén ngẩm gì thì ăn thật lực vào cho con có chất nhé. Chúc các mẹ khỏe, còn mình đang nghén quá ngửi thấy mùi gì cũng sợ, miệng thì lúc nào cũng thấy nhạt nhẽo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesocgau209 Xem bài viết
    Nếu mẹ nó chậm kinh được 6 ngày rồi thì rồng nhà bạn phải được ít nhất 5 tuần rồi, bạn đi siêu âm bây giờ thì sẽ biết là em bé về tử cung chưa thôi, để thêm 1, 2 tuần nữa siêu âm thi nghe tim thai rồng yêu luôn ban ah. Nếu cơ thể mẹ không cảm thấy có gì bất thường thì các mẹ cứ yên tâm để 7,8 tuần đi siêu âm cũng được bây giờ mà chưa nghén ngẩm gì thì ăn thật lực vào cho con có chất nhé. Chúc các mẹ khỏe, còn mình đang nghén quá ngửi thấy mùi gì cũng sợ, miệng thì lúc nào cũng thấy nhạt nhẽo.
    Cơ thể e hoàn toàn bình thường, e cũng sợ đi siêu âm thì hơi sớm nên có khi cứ đọi thêm tuần nữa đi SA xem sao chị ah.Em cám ơn chị nhé.ôi trời e ăn xong thấy chóng đói lắm mà ăn một tý lại thấy no và ngán, nên cũng cố gắng chia làm nhiều bữa nhỏ để ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Welcome mẹ nó vào nhà mình nhé.
    Mẹ nó có thể siêu âm xem thai vào tử cung chưa, KKC của mẹ nó là ngày nào? Nếu được khoảng 6w kể từ KKC là siêu âm được rồi.
    4iFOp7
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntt21183 Xem bài viết
    Welcome mẹ nó vào nhà mình nhé.
    Mẹ nó có thể siêu âm xem thai vào tử cung chưa, KKC của mẹ nó là ngày nào? Nếu được khoảng 6w kể từ KKC là siêu âm được rồi.
    KKC cuối của e là ngày 2/11 chị ah, kỳ kinh của e cực kỳ đều luôn .Chị tính cho e với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Vậy thi tính theo chu kỳ của bạn thì đc 4 tuần 4 ngày rùi ah. Cuối tuần nì bạn đi siêu âm cũng có thể thấy thai vào tử cung rồi.
    KKC cuối của e là ngày 2/11 chị ah, kỳ kinh của e cực kỳ đều luôn .Chị tính cho e với nhé
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Mình cũng có bị tiểu đêm, trước đây rất ít, chỉ hôm nào uống quá nhiều nước trước khi đi ngủ mới bị thôi thế mà bây giờ đêm nào cũng thức dậy đi tiểu 2 lần, may là ngủ lại được không chắc chết. Mà ngủ nhiều nhưng suốt ngày vẫn buồn ngủ các mẹ ạ.
    4iFOp7
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy thi tính theo chu kỳ của bạn thì đc 4 tuần 4 ngày rùi ah. Cuối tuần nì bạn đi siêu âm cũng có thể thấy thai vào tử cung rồi.
    vậy hả chị, e tính qua mùng 10/12 sẽ đi siêu âm xem sao chị ah.