Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 8/2012

• 0 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 11.7K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay tớ mới thử que 2 vạch, sung sướng quá nên vào đây mở topic chào đón các mẹ dự sinh cùng tháng.

Hy vọng topic này là nơi chia sẻ kinh nghiệm và cùng đồng hành cùng các mẹ bình an tới 9m10d nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,328 Bài viết

• 1,556 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa 2v hôm qua, xem thì thấy dự sinh 1/8 luôn này. Kkc của tớ hôm 24/10, của nàng ngày bao nhiêu ???
    C'est toi, la Magique !!! p0Unp7
    HIYmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

CKK của tớ là 28/10, vậy chắc tớ dự sinh sau nàng vài ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Magica Xem bài viết
    Tớ cũng vừa 2v hôm qua, xem thì thấy dự sinh 1/8 luôn này. Kkc của tớ hôm 24/10, của nàng ngày bao nhiêu ???
    KKC cuối của mình cũng 24/10 nhưng ngày dự sinh lại trước bạn 1 ngày 31/7, chắc tại chu kỳ của mình ngắn hơn, 28 ngày.
    NfIrp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Tính ra, thai kỳ của mình đang ở tuần thứ 3 hoặc tuần thứ 4

(nguồn: babycenter.com)

index

Cái gì đang hình thành trong tử cung của bạn lúc này? Rất nhiều thứ. Con đang trong quá trình hình thành chỉ là một quả bóng nhỏ với hàng trăm tế bào đang nhân lên mạnh mẽ. Khi quả bóng tế bào này (được gọi là túi phôi) đã bắt đầu cư ngụ tại dạ con của bạn, một phần sẽ phát triển thành nhau thai bắt đầu sản sinh ra hormone hCG (human chorionic gonadotropin), hormone này có tác dụng thông báo với buồng trứng để tạm dừng quá trình rụng trứng và tăng sản xuất estrogen và progesterone (hóc môn chuẩn bị cho nội mạc tử cung đón nhận và nuôi dưỡng trứng đã được thụ tinh đến làm tổ - kích thích nhau thai phát triển). HCG chính là loại hóc môn chỉ ra kết quả trong các xét nghiệm mang bầu; vào cuối tuần thứ 4 này, bạn có thể sử dụng que thử để kiểm tra, và thường kết quả sẽ là 2 vạch (Nếu kết quả vẫn là 1 vạch và bạn vẫn có thể chờ 2-4 ngày sau đó thử lại bằng que thử)

Trong lúc đó, nước ối bắt đầu hình thành quanh quả bóng tế bào trong khoang sau này sẽ trở thành túi ối. Túi ối sẽ có tác dụng bảo vệ/là lớp đệm cho bé trong các tuần và thág sắp tới. Tại thời điểm này, con có thể nhận oxy và dinh dưỡng (bỏ các chất thải) thông qua một hệ thống sơ khai được tạo ra bởi các ống cực nhỏ nối con với các mạch máu ở thành tử cung của bạn. Nhau thai tại thời điểm này chưa phát triển đầy đủ để thực hiện chức năng này cho tới cuối tuần kế tiếp.

Như vâỵ, mình nghĩ tuần này mà ăn những món làm dày niêm mạc tử cung thì thai sẽ phát triển tốt hơn đâý
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có kkc là ngày 19/10 đi SA ở TTYT dự phòng bộ NN&PTNN bs SA bảo dự sinh ngày 1/8. Thấy mấy bà bs ở đây chẳng mấy nhiệt tình, hỏi gì thì nói chẳng nói thêm câu nào---> nản nhưng mà công ty mình lại đăng ký BHYT ở đây, đành chịu. Có mẹ nào từng SA ở đây chưa?
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm này vừa thử que, lên 2 vạch rõ nét mặc dù mới chậm 1 ngày. Vui quá, sau 5 tháng mong chờ. KKC của mình là 4/11, bác sỹ dặn 7 ngày nữa đến ktra lại lúc đó mới biết dự sinh ngày nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,328 Bài viết

• 1,556 Được cảm ơn

@ hole : nàng đã đi sa rồi cơ à, kết quả thế nào hả nàng ??? Tầm tuổi thai bây giờ chắc mới thấy túi thai nhỉ ??? Tớ cũng hơi hồi hộp vì hai vc đang ko ở nhà, phải chục ngày nữa mới về, lúc đấy chắc mới đi sa được nên giờ thì hóng tin các nàng thôi...

Thế các mẹ khác nhà mình đã ai đi khám gì chưa ??
    C'est toi, la Magique !!! p0Unp7
    HIYmp7
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinh Xem bài viết
    Hôm này vừa thử que, lên 2 vạch rõ nét mặc dù mới chậm 1 ngày. Vui quá, sau 5 tháng mong chờ. KKC của mình là 4/11, bác sỹ dặn 7 ngày nữa đến ktra lại lúc đó mới biết dự sinh ngày nào?
    Mình đồ là mẹ nó sẽ dự sinh tầm 10/08/2012. Mẹ nó để so sánh vơí dự sinh của bác sỹ xem thế nào nhé

@ Hole: Mình thì lại nghĩ dự sinh của mẹ nó tầm 25.07.2012. Mẹ nó nên đi chỗ khác khám đi, đừng khám theo bảo hiểm mẹ nó ah. Mình thấy các mẹ trên này nói khám ở 125 Thái Thịnh cũng được đấy, nếu gần chỗ mẹ nó thì mẹ nó nên ra đó khám đi.
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hi, cho mình tham gia cùng mọi người nha. Thứ bẩy mình thử cũng 2v, mình đã đi khám kết qua là thai 4 tuần 4 ngày và đã vào tử cung dự sinh là 7/8/2011. Rất vui được làm quen với mọi người
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình cũng vừa 2v tuần trước, KKC là ngày 29/10, tự tính ngày dự sinh thì khoảng 5/8/2012. Chúc các mẹ nhà mình bình an 9m10d nhé.
    Mình tính chiều nay đi siêu âm xem thai đã vào TC chưa, không biết có sớm quá không nữa nhưng nôn nao quá không chịu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntt21183 Xem bài viết
    chào cả nhà, mình cũng vừa 2v tuần trước, KKC là ngày 29/10, tự tính ngày dự sinh thì khoảng 5/8/2012. Chúc các mẹ nhà mình bình an 9m10d nhé.
    Mình tính chiều nay đi siêu âm xem thai đã vào TC chưa, không biết có sớm quá không nữa nhưng nôn nao quá không chịu được.
    Hihi, lại gặp mẹ nó ở đây, ko biết mẹ nó đã đi SA chưa nhỉ? Mẹ nó có chu kỳ cùng ngày với mình lun áh, mình chu kỳ đều tăm tắp 30 ngày. Mình biết 2v đúng 29/11 (nhưng vạch 2 nhìn kỹ lắm mới thấy), đến 01/12 mình ktra thì 2 vạch đỏ chót, đậm gần bằng nhau rồi. Vui lắm cơ. Mình tình cuồi tuần này đi SA lun, mẹ nó đi SA có thấy gì về báo nhé. Hồi hộp ghê cơ.
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Hihi, lại gặp mẹ nó ở đây, ko biết mẹ nó đã đi SA chưa nhỉ? Mẹ nó có chu kỳ cùng ngày với mình lun áh, mình chu kỳ đều tăm tắp 30 ngày. Mình biết 2v đúng 29/11 (nhưng vạch 2 nhìn kỹ lắm mới thấy), đến 01/12 mình ktra thì 2 vạch đỏ chót, đậm gần bằng nhau rồi. Vui lắm cơ. Mình tình cuồi tuần này đi SA lun, mẹ nó đi SA có thấy gì về báo nhé. Hồi hộp ghê cơ.
    hihi tối nay đi làm về 2vc sẽ dẫn nhau đi siêu âm, hy vọng là không bị bác sĩ mắng vì đi siêu âm sớm quá.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng mới đc 2 vạch tuần trước, KKC của mình 26/10. Mình tự tính ngày dự sinh là 5/8/2012.
    Hôm 3/12/2011.Mình đã đi siêu âm lần đầu rùi, BS bảo con iu đã đi đến nơi về đến chốn, về trong tử cung rùi.
    KQ siêu âm là túi ối 13mm, BS hẹn 2 tuần sau siêu âm lại nghe tim thai. rất vui đc làm quen cả nhà.
    Chúc các mẹ, các con khỏe mạnh cán đích an toàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

hihi tối nay đi làm về 2vc sẽ dẫn nhau đi siêu âm, hy vọng là không bị bác sĩ mắng vì đi siêu âm sớm quá.
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muamuahe3010 Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình cũng mới đc 2 vạch tuần trước, KKC của mình 26/10. Mình tự tính ngày dự sinh là 5/8/2012.
    Hôm 3/12/2011.Mình đã đi siêu âm lần đầu rùi, BS bảo con iu đã đi đến nơi về đến chốn, về trong tử cung rùi.
    KQ siêu âm là túi ối 13mm, BS hẹn 2 tuần sau siêu âm lại nghe tim thai. rất vui đc làm quen cả nhà.
    Chúc các mẹ, các con khỏe mạnh cán đích an toàn.
    CKK của mình là 28/10, cơ mà đến h mình vẫn thâý run, không dám đi SA. Tầm này mẹ nó đi SA thì bác sỹ mơí nói là có mầm thai nhưng chưa có tim thai đúng không mẹ nó?

Mình muốn chờ đến lúc có tim thai SA luôn 1 thể cho đỡ hôì hộp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    CKK của mình là 28/10, cơ mà đến h mình vẫn thâý run, không dám đi SA. Tầm này mẹ nó đi SA thì bác sỹ mơí nói là có mầm thai nhưng chưa có tim thai đúng không mẹ nó?

Mình muốn chờ đến lúc có tim thai SA luôn 1 thể cho đỡ hôì hộp
    Hihi, mẹ nó giống mình, tính ráng chờ đến 6-7 tuần rùi đi SA tim thai lun, nhưng mà cứ hồi hộp quá chịu ko đc nên tính cuối tuần nay đi siêu âm luôn. Nếu tính đến cuối tuần này cũng đc 6 tuần rồi, hihi. Đếm từng ngày mẹ nó ah.
    dQc6p7
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Hihi, mẹ nó giống mình, tính ráng chờ đến 6-7 tuần rùi đi SA tim thai lun, nhưng mà cứ hồi hộp quá chịu ko đc nên tính cuối tuần nay đi siêu âm luôn. Nếu tính đến cuối tuần này cũng đc 6 tuần rồi, hihi. Đếm từng ngày mẹ nó ah.
    Sang tuần thứ 7 là bắt đầu có tim thai rồi hay sao í mẹ nó ah. Nên mình đang suy nghĩ xem có ráng chờ thêm 1 tuần không nưã, vẫn đang suy nghĩ, suy nghĩ lắm í
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Sang tuần thứ 7 là bắt đầu có tim thai rồi hay sao í mẹ nó ah. Nên mình đang suy nghĩ xem có ráng chờ thêm 1 tuần không nưã, vẫn đang suy nghĩ, suy nghĩ lắm í
    Ừa, tuần thứ 7 đã có tim thai áh, có mẹ có tim thai vào tầm 6 tuần hơn nữa cơ (hihi, nhiều khi ước gì con yêu mình khỏe như thế, có tim thai sớm cho mẹ yên tâm)
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon2012 Xem bài viết
    KKC cuối của mình cũng 24/10 nhưng ngày dự sinh lại trước bạn 1 ngày 31/7, chắc tại chu kỳ của mình ngắn hơn, 28 ngày.
    Mình cũng KKC là 24/10. Nhưng 2 tuần nữa (khoảng 16-21 tháng này) mình mới siêu am để biết tim thai luôn. Sợ siêu âm sớm về lại lo....