TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 12/ 2013- Rắn vàng đã về với bố mẹ. 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe và mẹ tròn con vuông nha cả nhà :) ( Tầng 1-2)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 129K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hi cả nhà,

Tình hình là tìm mãi k thấy có nhà dự sinh tháng 12 nên tớ lập ra để các mẹ sinh Rắn vàng tháng 12 có nơi tụ tập và trao đổi kinh nghiệm nhé.

Chúc cả nhà mình 9 tháng 10 ngày vui vẻ, ăn ngon ngủ ngon và Rắn vàng trào đời mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,933 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Mình vào điểm danh nha mẹ Kem, mẹ Kem mấy tuần rồi. Mình chu kỳ cuối là 16.2 cũng được gần 6 tuần, đang chờ sang tuần thứ 8 để đi siêu âm nè, các mẹ ở HCM chia sẻ địa điểm siêu âm và bác sĩ với, nếu được mình hẹn đi chung cho khí thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlinda Xem bài viết
    Mình vào điểm danh nha mẹ Kem, mẹ Kem mấy tuần rồi. Mình chu kỳ cuối là 16.2 cũng được gần 6 tuần, đang chờ sang tuần thứ 8 để đi siêu âm nè, các mẹ ở HCM chia sẻ địa điểm siêu âm và bác sĩ với, nếu được mình hẹn đi chung cho khí thế
    Hi mẹ Linhlinda, tớ kỳ cuối là 22/2, tớ kém mẹ nó mấy ngày thui. Chúng mình cùng ủn mông nhau cố gắng chăm em bé thật tốt nhé hì . Tớ thì ở HN cơ. Chúc mẹ nó tìm đc địa chỉ s.â thật tốt nhé
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cả nhà ơi tình hình là giờ chúng mình đã mang 1 mầm sống trong mình rồi, chắc chắn là phải rất cẩn thận với chế độ ăn. Mà giờ ra chợ hầu hết thực phẩm đều k sạch. Hic. Các mẹ có địa chỉ nơi bán thực phẩm sạch nào chia sẻ lên đi. Tớ sẽ sắp xếp theo quận cho các mẹ tìm tới nơi gần nơi ở của mình nhất và để dễ theo dõi nữa. Tks các mẹ thật nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là ngày 24.2 và ở hn, kem.cua.me chia se thong tin noi kham thai di nhe; minh dang lan tan qua

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    https://lilypie.com/Second_Birthday_code.php
    Bi ngoan, hay ăn, chóng lớn, đi làm để ...tán gái!!!:Clown:

Mẹ Bi 0982 148 584
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithuan Xem bài viết
    Mình là ngày 24.2 và ở hn, kem.cua.me chia se thong tin noi kham thai di nhe; minh dang lan tan qua

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Hi mẹ maithuan,

Thế bạn chưa đi khám ở đâu à? Đã dự định đẻ ở viện nào chưa? Tớ thì cũng đi khám 1 chị bsi làm ở Viện C, phòng khám ở Hội vũ rồi. Chị này rất nhiệt tình chu đáo nhg tớ còn lăn tăn quá vì tớ thích đẻ dịch vụ ở Phụ sản cho gần và thấy mọi ng bảo bsi ở C k dễ thương bằng nên lăn tăn quá . Giờ k biết ở viện C có sinh dịch vụ như ở PSHN chưa nhỉ?

Mẹ maithuan với tớ gần ngày nhau đấy nhỉ . Bạn đã uống thuốc bổ gì chưa? Và có bị nghén ngẩm gì k?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,933 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Mình chưa đi siêu âm nữa, đang dự định sang tuần đi siêu âm để nghe được tim thai của con luôn với lại đang lăn tăn chưa biết khám chỗ nào.
    Mình đang tự uống Obimin được 2 ngày rồi, mỗi ngày 1 viên.
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

UỐng obimin là ok rồi bạn ạ. Nếu k thấy đau bụng hay có gì bất thường thì 8 tuần đi kiểm tra cũng đc bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,933 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem.cua.me Xem bài viết
    UỐng obimin là ok rồi bạn ạ. Nếu k thấy đau bụng hay có gì bất thường thì 8 tuần đi kiểm tra cũng đc bạn ạ.
    Thế để 8 tuần hãy đi hả mẹ Kem, bụng chỉ lâu lâu hơi lâm râm mà nghe đồn như thế là bình thường hihi, không dám mặc quần nhỏ tối màu toàn mặc quần sáng để dễ theo dõi, mỗi lần đi tiểu đều nhìn xem có gì bất thường không . Mình muốn đi khám 1 lần để nghe được tim thai luôn cơ mà cũng hơi sốt ruột . Ngày mai là mình đúng 42 ngày - 7 tuần đấy mẹ Kem. Thôi cứ theo dõi đến sang tuần xem sao
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mẹ Linda ơi, có nhiều bé hơn 6 tuần, 7 tuần đã thấy tim thai rùi đấy . Tớ hơi lâm râm đau bụng, đi khám thì bsi~ cho uống Duphaston đấy, là loại thuốc nội tiết, tốt cho thai nhi và cho tớ uống thêm cả bổ máu nữa. Nếu hay lâm râm đau bụng như đau bụng đến tháng thì cũng phải đi khám đấy

Nhà dự sinh tháng 12 vắng vẻ nhỉ. Các mẹ mau mau 2v vào buôn chuyện với bọn tớ cho vui
    • 283 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Lâu lắm mới về lại nhà mình.
    Anh_thu_1
    • 399 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem.cua.me Xem bài viết
    Hi mẹ Linhlinda, tớ kỳ cuối là 22/2, tớ kém mẹ nó mấy ngày thui. Chúng mình cùng ủn mông nhau cố gắng chăm em bé thật tốt nhé hì . Tớ thì ở HN cơ. Chúc mẹ nó tìm đc địa chỉ s.â thật tốt nhé
    Mẹ nó gần ckk với mình nè. Mình 21/2. theo dự đoán của ứng dụng tớ tải về dd thì tớ dự kiến sinh ngày 28/11/2013
    Ngày 23/12/2012 (11/11/2012 âm lịch): Ngày cưới
    Ngày 26/11/2013 (24/10/2013 AL) : Bon Bon của bố mẹ đã ra đời, bố mẹ yêu con nhiều lắm.
    Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nha con ^^.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,933 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyhien2012 Xem bài viết
    Mẹ nó gần ckk với mình nè. Mình 21/2. theo dự đoán của ứng dụng tớ tải về dd thì tớ dự kiến sinh ngày 28/11/2013
    Vửa bắt chước mẹ nó tải về di động, dự kiến ngày sinh của mình là 23.11.2013 hehe. Bắt chước mẹ Kem làm cái chân chữ ký nhưng không bít làm đúng không nữa
    Mẹ huyhien2012 mai định đi siêu âm ở đâu thế, mẹ nó có ở Xì Gòn hem
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào cả nhà, chu kỳ cuối của mình là 15/02. Mà chả biết mình được mấy tuần. Đi khám bác sĩ nói chưa nhìn thấy gì.... nên hẹn tuần sau khám lại. Minh rất lo lắng. Chúc cả nhà luôn vui vẻ...mẹ tròn con vuông! Sao trên phần mềm tính ngày dự sinh là 24/11, thai kỳ đang tuần thứ 5 mà siêu âm 2 lần chả thấy gì...
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào cả nhà, chu kỳ cuối của mình là 15/2 nhưng sao sử dụng phần mềm dự sinh lại là 24/11. mình rất thích topic này. Cho mình gia nhập nhé. 25/3 mình có đi siêu âm, vẫn chưa thấy phôi thai...Ai có kinh nghiện chia sẽ cho mình đỡ lo với...Cám ơn nhiều! (Mình ở miền Tây - Cần Thơ)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,933 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyangelht Xem bài viết
    Chào cả nhà, chu kỳ cuối của mình là 15/02. Mà chả biết mình được mấy tuần. Đi khám bác sĩ nói chưa nhìn thấy gì.... nên hẹn tuần sau khám lại. Minh rất lo lắng. Chúc cả nhà luôn vui vẻ...mẹ tròn con vuông! Sao trên phần mềm tính ngày dự sinh là 24/11, thai kỳ đang tuần thứ 5 mà siêu âm 2 lần chả thấy gì...
    Mình chu kỳ ngày 16.2 máy dự tính là 23.11 nè. Hic hic mình hum nay là được 5 tuần 6 ngày nè, nghe nói 6 tuần có thể nghe được tim thai cơ, mình chưa siêu âm lần nào cũng đang nôn nóng quá, để chiều nay hoặc mai đi siêu âm xem sao sốt ruột quá rồi
    • 116 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chào cả nhà, chu kỳ cuối của mình là 15/2 nhưng sao sử dụng phần mềm dự sinh lại là 24/11. mình rất thích topic này. Cho mình gia nhập nhé. 25/3 mình có đi siêu âm, vẫn chưa thấy phôi thai...Ai có kinh nghiện chia sẽ cho mình đỡ lo với...Cám ơn nhiều! (Mình ở miền Tây - Cần Thơ)
    Chu kỳ của mẹ nó đều ko, bao nhiêu ngày, nếu ko đều thì yên tâm, ck cuối của mình cũng khoảng 20/2, kỳ cỡ 28-30 ngày, sáng nay SA là trễ khoảng 9n mà chưa thấy vào tử cung, cũng lo qua mẹ nó a
    BELAIVE, 123456

XsmIp7

24/03/2013 - lần đầu thấy 2v
    06/04/2013 - con iu rời xa - khi có 1 cánh cửa đóng lại thì sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra - love u
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeucon7880 Xem bài viết
    Lâu lắm mới về lại nhà mình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vespa_vang Xem bài viết
    Chu kỳ của mẹ nó đều ko, bao nhiêu ngày, nếu ko đều thì yên tâm, ck cuối của mình cũng khoảng 20/2, kỳ cỡ 28-30 ngày, sáng nay SA là trễ khoảng 9n mà chưa thấy vào tử cung, cũng lo qua mẹ nó a
    Ui hnay nhà mình bắt đầu đông vui rùi . Welcome các mẹ vào nhà dự sinh Tháng 12 nhé . Chúc cả nhà đều 9m10d bình an nha. Yêu nhà mình quá

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyhien2012 Xem bài viết
    Ôi nếu theo ứng dụng của bạn thì bé nhà tớ sinh 29/11 nhỉ. Nếu mà cố gắng sang đầu T12 đc thì tốt vì bố cháu đang mong vào đầu T12 để sinh nhật cùng với bố cháu hihi. Bé đầu nhà tớ sn cách sn mẹ có 3 ngày thui nên bố cháu đang mong bé 2 sn gần sn bố đây hihi.
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng muốn con mình sinh tháng 12. Gia đình mình có 6 người sinh tháng 12. Nên tháng 12 mình hay khủng hoảng tài chánh...Con mình mà sinh tháng 12 cũng đỡ phần nào ^^!
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vespa_vang Xem bài viết
    Chu kỳ mình đều (trước khi để có thai mình có đi khám tiềm mang thai) chỉ không biết là 30 hay 32 thôi...Lúc mình siêu âm cũng trễ 11 ngày, mà chưa thấy gì. Lo chết ^^! Mẹ vespa_vang đừng lo quá, nếu không thấy đau bụng hay ra máu là ok rồi.