TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 11/2013 - Đếm ngược đến tháng 11 đón con yêu (Tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 644 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Hi, thấy Smod nhắc nhở mình mở tầng mới cho nhà 11 của mình nhé

Hầu như các mẹ tháng 11/2013 đều chuẩn bị và qua tam cá nguyệt cuối cùng rồi nhỉ

Chúc các mẹ, các bé khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông đủ 9 tháng 10 ngày nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ con mình may được đặt gạch ở mặt tiền nhà mới
    Chúc các mẹ nhà mình và các con luôn khỏe mạnh, tăng kg đều đều nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 735 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Check in cái nào! Tam cá nguyệt thứ 3, chúc các mẹ các con mạnh khỏe, cán đích an toàn nhé!
    Cmp5p7

Khỏe và ngoan nhé con!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

He he. đặt gạch nhà mới nào...
    chúc các mẹ các bé vui khỏe, cán đích an toàn nhé <3
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Ba ngọn nến lung linh
    Thắp sáng 1 gia đình
    La là lá la la
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

he he, thích quá, lần đầu tiên em được ở mặt tiền nhà lầu Chúc các mẹ tháng 11 mẹ tròn con vuông nhé
    • 31 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lâu lắm ko vào nhà mình cũng xí xọn ở trang đầu, hehe. Chúc cả nhà mình mạnh khỏe, các con phát triển vượt chuẩn, khỏe mạnh 9m10d
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chúc cả nhà khỏe mạnh nhé...hôm nay đi khám bé nhà mình 27 tuần rồi đc 1197g ...bác sĩ bảo bé đã quay đầu xuống rồi....k biết đến gần sinh bé có lộn lại k nữa..cứ quay đầu sớm thế này mình lại lo lo....giờ e đã chuẩn bị đc cho con gần hết các đồ sơ sinh cần thiết rồi...chờ đến lúc sinh thì mua đồ vệ sinh và bỉm nữa là xong thôi...các mẹ đã chuẩn bị đc nhiều chưa
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào các mẹ và các bé dự sinh tháng 11 nhé, em bé nhà mình dự kiến sinh 14 tháng 11 đây. Hôm nay bé con tròn 27 tuần, hôm qua đi siêu âm đươc 1233g rồi. vì là đang ở tháng 7 âl nên mẹ con chưa mua gì cả,( hi hi kiêng tý cho yên tâm). để sang tháng sắm luôn thể. Chúc các mẹ, các bé nhà mình luôn mạnh khỏe nhé. Bắt đầu thời kỳ nặng nệ, mệt mỏi rồi đây, Các mẹ cố lên nào !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc cho các mẹ hay ăn để các con chóng lớn.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E cũng con gái tháng 11 nè, ngày dự sinh 18/11, sang tuần e mới đi siêu âm, ko biết con gái được bao nhiêu gram rồi. Chúc các mẹ nhà mình mẹ tròn con vuông
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 84 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ôi thời gian trôi nhanh quá, giờ bụng mình đã cao vượt ngực rồi. Chuẩn bị mua đồ cho bé yêu thôi.
    Mình đang tìm hiểu mua 1 cái máy vắt sữa bằng tay, nhưng chưa biết loại nào tốt, có mẹ nào từng dùng qua thì bảo mình với nhé.
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunBongTy Xem bài viết
    Chào các mẹ và các bé dự sinh tháng 11 nhé, em bé nhà mình dự kiến sinh 14 tháng 11 đây. Hôm nay bé con tròn 27 tuần, hôm qua đi siêu âm đươc 1233g rồi. vì là đang ở tháng 7 âl nên mẹ con chưa mua gì cả,( hi hi kiêng tý cho yên tâm). để sang tháng sắm luôn thể. Chúc các mẹ, các bé nhà mình luôn mạnh khỏe nhé. Bắt đầu thời kỳ nặng nệ, mệt mỏi rồi đây, Các mẹ cố lên nào !
    e đi sắm về rồi mẹ chồng mới nói là t7 k nên mang về làm gì...hjc e thì k để ý mấy cái đó nên k biết phải kiêng..cứ đi ngắm rồi sắm cho con..nhìn yêu k chịu nổi...
    • 116 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

xí mẹt tiền để đón gió lùa vào nhà cho mát cái:d.Chúc các mẹ mạnh khỏe, em bé phát triển tốt
    MTM2OTYzMDMzNQ
    1
    8/4/2013(12 tuần) : BPD 22mm ;AC 6.5cm; FL 11mm; CRL 61mm, Nhịp tim 154ck/ph ;Cân nặng 25gr
    25/5/2013(18 tuần) : BPD 40.8mm ;AC 11.7cm; FL 26mm, Nhịp tim 158ck/ph ;Cân nặng 179gr
    25/6/2013(22 tuần) : BPD 55mm ;AC 168mm; FL 35mm; HL 33mm, Nhịp tim 152ck/ph ;Cân nặng 500gr
    30/8/2013(31 tuần 6 ngày): BPD: 78mm; AC 26cm; FL 60mm. Nhim tim 146ck/ph, Cân nặng 1730 gr(+/-200gr)
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau .Xa là nhớ gặp nhau là :
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc8802 Xem bài viết
    Ôi thời gian trôi nhanh quá, giờ bụng mình đã cao vượt ngực rồi. Chuẩn bị mua đồ cho bé yêu thôi.
    Mình đang tìm hiểu mua 1 cái máy vắt sữa bằng tay, nhưng chưa biết loại nào tốt, có mẹ nào từng dùng qua thì bảo mình với nhé.
    E mua của unimom...mua thêm 3 cái bình chứa nữa...cũng biết có tốt hẳn k nữa..thấy nói là k có BPA...mà giá cả cũng k quá cao..e thấy tay cầm cũng tiện...hút nhẹ....có cái loại của Medela Harmony bà chị e đang dùng cũng đc nhưng đắt hơn của unimom 1,5 lần...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender118 Xem bài viết
    E mua của unimom...mua thêm 3 cái bình chứa nữa...cũng biết có tốt hẳn k nữa..thấy nói là k có BPA...mà giá cả cũng k quá cao..e thấy tay cầm cũng tiện...hút nhẹ....có cái loại của Medela Harmony bà chị e đang dùng cũng đc nhưng đắt hơn của unimom 1,5 lần...
    Máy unimom thì bao nhiêu tiền vậy mẹ nó? mẹ nó mua trong SG hay HN?
    • 45 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trai hay gái mà sinh vào tháng 11 năm nay đều hợp mùa sinh đấy các mẹ ơi, hy vọng con của chúng mình sau này trên đường đời không gặp nhiều thác gềnh, chông gai. Các mẹ ăn nhiều, ngủ khỏe, thư thái tinh thần để con yêu sinh ra mạnh khỏe, xinh gái, đẹp trai nhé !
    • 210 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

các mẹ ơi, sao mãi mà em k vào đc nhóm fb vậy.
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Ba ngọn nến lung linh
    Thắp sáng 1 gia đình
    La là lá la la
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ớ.. T11 dương lịch chứ các mẹ nhỉ? Cho e join vớiii
    • 135 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc8802 Xem bài viết
    máy vắt sữa có cần thiết ko vậy ạ? vs có cần mua bình sữa ko c? e thấy lúc đầu bé bú mẹ mà mua bình sữa vs sữa làm gì???
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua_Carot Xem bài viết
    Máy unimom thì bao nhiêu tiền vậy mẹ nó? mẹ nó mua trong SG hay HN?
    máy hút sữa tay e mua 500k với 3bình chứa mua thêm la 180k. Mua ở HN Me nó ah. SG Cũng có hết ý mà.