TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

"Câu chuyện đầu tiên của bé" tuần thứ 2 đã bắt đầu. Các mẹ hãy xem kết quả của tuần 1 và tìm hiểu giải thưởng cho tuần 2 tại đây nhé
    Link : https://www.webtretho.com/forum/f3531...n-1-a-1748136/
    Thân
    Mod_BMMT
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVitTroi Xem bài viết
    Mẹ nó xác định đẻ mổ rồi, chứ mình cũng khoảng tình trạng như mẹ nó, nhưng mình xác định đẻ thường. Hồi 22w bác sĩ bẩu nếu mình ko lo nhồi nhét thitij bò các loại tạo máu thì máu ở viện cũng không đủ truyền cho mình. Trước khi bầu mình cũng thiếu canxi, hạ đường huyết, rối loạn nhịp tâm thất tá lả, nhưng khi xác định đến tuỏi đó phải sinh con, mình đã luyện tập từ bơi, yoga, đi bộ, phơi nắng....Trước khi biết mình bầu bí, trộm vía trong 2 tuần mình tăng đc 3kg, từ khi biết bầu đến giờ tăng 6kg, cao 1m56 nặng 52kg. Mình sợ đẻ, cũng sợ mổ, cái nào cũng sợ nhưng đẻ thường nghe bẩu con sẽ hô hấp tốt, miễn dịch ổn hơn nên bon chen. Về ngày sinh, thì mình nghe ngta nói ráng né qua tháng 7 âm. Nếu là con trai thì sinh tháng 8 âm rất là đẹp. Có câu: gái tháng 2 trai tháng 8.
    Hic, rắn nhà em là rắn gái mẹ nó ạ! Thấy mẹ nó quyết tâm đẻ thường, em nể quá cơ! Hồi đầu em cũng quyết đẻ thường cho con khỏe mẹ nhàn, nhưng càng đến những tháng cuối càng sợ. Trước có bầu em khỏe như vâm ý, mỗi tội bé nhỏ quá thôi. Đến khi có bầu thì đủ thứ phát sinh, chồng em nhất quyết không cho đẻ thường, cố nhồi nhét ăn uống cho con nó lớn. Trộm vía mẹ thì yếu nhưng con vẫn đủ chuẩn, thậm chí đầu còn hơi to 1 tí. Nhà em thì chắc là tránh được tháng 7 âm rồi, dự sinh ngày ý cũng cuối tháng 8 âm mà. May thế! Cảm ơn mẹ nó nhé!
    • 34 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi real87_girl Xem bài viết
    Mình định đặt tên bạn nhỏ là Linh Đan, họ Hoàng. Cơ mà xem phim Váy hồng tầng 24 thấy tên An Nhiên cũng hay phết. Tên là Khả Vy cũng hay các mẹ ạ.à tên ở nhà thì mình gọi là Cua.vì bố bạn ý cung cự giải mà
    hihi, e cũng thích tên Khả Vi (i ngắn cơ) ở nhà tên là Purin nhưng bố cứ đòi đặt tên Khiết Nhi, em ko chịu thì nói là e đẻ xong nằm 1 đống đó ko đi đâu được đâu, lão sẽ chạy ra đăng ký khai sinh tên Khiết Nhi liền
    • 34 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SHeEPO Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi : ở SG mún mua mấy bộ body cho con thì mua ở đâu ạ? mình thấy nhìu ng bán online nhưng vẫn thik ra cửa hàng lựa hơn. mọi ng bít thì chỉ mình với nha (khu vực quận 5, quận 10 càng tốt)
    Mình vừa mua cho bé 1 set 5 bộ body Carter chỉ có 145k, bạn tham khảo web dochobeyeu.com thử xem, hoặc mua ở siu thị MAXIMARK Cộng Hòa cũng có đó, đồ cho bé gái thì khỏi nói dễ thương cực kì thấy j cũng mún mua nhưng chỉ dám mua ít vì sợ về bị la tốn tiền hichic
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Hic, rắn nhà em là rắn gái mẹ nó ạ! Thấy mẹ nó quyết tâm đẻ thường, em nể quá cơ! Hồi đầu em cũng quyết đẻ thường cho con khỏe mẹ nhàn, nhưng càng đến những tháng cuối càng sợ. Trước có bầu em khỏe như vâm ý, mỗi tội bé nhỏ quá thôi. Đến khi có bầu thì đủ thứ phát sinh, chồng em nhất quyết không cho đẻ thường, cố nhồi nhét ăn uống cho con nó lớn. Trộm vía mẹ thì yếu nhưng con vẫn đủ chuẩn, thậm chí đầu còn hơi to 1 tí. Nhà em thì chắc là tránh được tháng 7 âm rồi, dự sinh ngày ý cũng cuối tháng 8 âm mà. May thế! Cảm ơn mẹ nó nhé!
    mình xem mấy sách thì thấy sinh vào tháng 8 âm năm nay là đẹp đó, đẹp nhất trong mùa sinh. Tháng 9 thì vào các tháng tứ quý nên ko đẹp lắm. T xem vậy thôi chứ ku nhà t sinh lúc nào cũng được, do trời định thôi, vì tớ xác định đẻ thường.hi
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hum qua đi siêu âm mà bác sĩ lại không ở nhà, đành về đợi đến cuối tuần đi siêu âm mốc 32 tuần vậy.mong con nhìn thấy con yêu quá các mẹ ạ.hi
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    mình xem mấy sách thì thấy sinh vào tháng 8 âm năm nay là đẹp đó, đẹp nhất trong mùa sinh. Tháng 9 thì vào các tháng tứ quý nên ko đẹp lắm. T xem vậy thôi chứ ku nhà t sinh lúc nào cũng được, do trời định thôi, vì tớ xác định đẻ thường.hi
    Mẹ nó đi sa chưa, tình hình thế nào, up số liệu cho cả nhà tham khảo với
    Muốn nhìn thấy cầu vồng thì phải biết chịu đựng cơn mưa!
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    Hum qua đi siêu âm mà bác sĩ lại không ở nhà, đành về đợi đến cuối tuần đi siêu âm mốc 32 tuần vậy.mong con nhìn thấy con yêu quá các mẹ ạ.hi
    Ui vậy hả. Sáng nay mình định đi sa đây.có 30w3d thui có nên đi ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em tối qua về sốt ruột muốn xem gái iu lớn thế nào rồi? Thế là lại đi làm phát 4D. Nàng 29w5 ngày phát triển tương đương 30w5 ngày. Cân nặng 1668g, xương đùi 58.5mm, đường kính lưỡng đỉnh 77cm, xương mũi 12,6mm. Bác sĩ bảo con to các mẹ ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic. Giờ mới lân la đến topic này. Chậm chân quá các mẹ ạ. Em lúc dự sinh mùng 3.10, lúc mùng 6.10. Có mẹ nào trùng không ạ? Em đẻ ở pshn, có mẹ nào cùng không ạ? Em đang phân vân không biết nên chọn nhà A hay nhà D, vì kinh tế vc e cũng eo hẹp. Nhưng vì tập 1 lớ ngớ không theo bác sĩ nào, cứ vào viện khám.. Huhu. Thấy bảo ở pshn ko quen biết thì khổ lắm. Có mẹ nào biết share thông tin cho e với.. E cảm ơn ạ.
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msleelee Xem bài viết
    Em tối qua về sốt ruột muốn xem gái iu lớn thế nào rồi? Thế là lại đi làm phát 4D. Nàng 29w5 ngày phát triển tương đương 30w5 ngày. Cân nặng 1668g, xương đùi 58.5mm, đường kính lưỡng đỉnh 77cm, xương mũi 12,6mm. Bác sĩ bảo con to các mẹ ạ.
    Mẹ nó ơi 29w5d thì chỉ cần sa 2d thui chứ 4d để 32w chứ. Nghe nói 4d cũng hại hơn mà. Cơ mà trộm vía bạn bé nhà mẹ cũng to thiệt. Bạn nhà mình lúc 29w2d đc có 1366 thui. Chắc bé nhà mình còi nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em biết là ko tốt lắm nhưng cứ muốn đi siêu âm 4D để nhìn mặt con xem thế nào í, hjc

Mẹ nó ơi 29w5d thì chỉ cần sa 2d thui chứ 4d để 32w chứ. Nghe nói 4d cũng hại hơn mà. Cơ mà trộm vía bạn bé nhà mẹ cũng to thiệt. Bạn nhà mình lúc 29w2d đc có 1366 thui. Chắc bé nhà mình còi nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm qua 2 mẹ con lại đi nhìn mặt nhau lần nữa. Mình siêu âm mốc 29wk thì thấy bạn ý được 1384g, ĐK lưỡng đỉnh là 73 thì phải, BS siêu âm nói trộm vía đầu hơi to 1 tí, còn các chỉ số khác thì mình quên mất rồi, thấy BS nói chân dài, mũi vừa phải, phát triển hơn so với tuổi thai 5 ngày. Nhưng ngắm con thấy giống bên đằng nội quá, không biết ra có thêm tí gì giống mẹ không. Mẹ thì lên được 45kg, bụng gọn, chưa thấy rạn. BS hỏi tăng bao cân rồi, mình nói "Cứ cho tròn là 7kg đi anh ạ" - oai như cóc. Trộm vía ăn dù không được nhiều nhưng con phát triển tốt cả, mỗi tội bạn ý chưa xoay gì hết, vẫn nằm nghiêng!
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hì.nếu mẹ nó nóng lòng quá thì đi cũng không sao đâu, ông xã nhà mình thì háo hức lắm vì con đầu cứ đòi đi cũng và siêu âm 4D để xem con yêu giống ai.Vì mình hỏi rùi, siêu âm không ảnh hưởng gì cả, chỉ có tốn tiền với tốn công đi lại thui.hi
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thieu nhi Xem bài viết
    Chào cả nhà, hôm qua 2 mẹ con lại đi nhìn mặt nhau lần nữa. Mình siêu âm mốc 29wk thì thấy bạn ý được 1384g, ĐK lưỡng đỉnh là 73 thì phải, BS siêu âm nói trộm vía đầu hơi to 1 tí, còn các chỉ số khác thì mình quên mất rồi, thấy BS nói chân dài, mũi vừa phải, phát triển hơn so với tuổi thai 5 ngày. Nhưng ngắm con thấy giống bên đằng nội quá, không biết ra có thêm tí gì giống mẹ không. Mẹ thì lên được 45kg, bụng gọn, chưa thấy rạn. BS hỏi tăng bao cân rồi, mình nói "Cứ cho tròn là 7kg đi anh ạ" - oai như cóc. Trộm vía ăn dù không được nhiều nhưng con phát triển tốt cả, mỗi tội bạn ý chưa xoay gì hết, vẫn nằm nghiêng!
    Sao chị nhẹ cân thế, lên gần 7kg mà mới có 45 kg.e thì lúc chưa có bầu đã hơn 50 kg, giờ 32 tuần cũng tăng gần 10kg.Nhưng được cái người cao nền nhìn bụng cũng khá thon, không ục ịch, nặng nề lắm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tối qua đi s.âm, theo kết quả s.âm bé nhà e được 33w5d, theo KKC của mình là 31w1d, dự sanh 15/10 mà, ĐKLD 83 mmm, cân nặng 2kg2 rồi, bác sĩ nói bé hơi to. Đầu bé hơi to vậy có sao k các mẹ ? Bé nhà e là zai ak.
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0anhpt0o Xem bài viết
    Tối qua đi s.âm, theo kết quả s.âm bé nhà e được 33w5d, theo KKC của mình là 31w1d, dự sanh 15/10 mà, ĐKLD 83 mmm, cân nặng 2kg2 rồi, bác sĩ nói bé hơi to. Đầu bé hơi to vậy có sao k các mẹ ? Bé nhà e là zai ak.
    trộm mụ, bé nhà bạn vậy là được rùi, hơi to nhưng ko sao, bác sĩ nói bình thương flaf được, đầu hơi to cũng không anh hưởng đâu, to thì đẻ thương khó hơn thui.hi. Cuối tuần t đi siêu âm mốc 32 tuần không biết ku nhà tớ có được 2 kg ko, chỉ mong vậy thôi
    • 24 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SHeEPO Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi : ở SG mún mua mấy bộ body cho con thì mua ở đâu ạ? mình thấy nhìu ng bán online nhưng vẫn thik ra cửa hàng lựa hơn. mọi ng bít thì chỉ mình với nha (khu vực quận 5, quận 10 càng tốt)
    Em thấy SG Square có bán đồ Body đấy chị. Nhiều bộ đáng yêu lắm. Đợt trước em vào SG chơi cũng tranh thủ mua cho con mấy set Body rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trộm vía bé nhà các mẹ bụ thật. Có mỗi bạn nhà mình còi hxhx mới đi sa tuần trc chẳng lẽ h lại đi nữa?Mấy lần trc đều phát triển tốt chẳng hiểu sao tuần trc đi sa 2d lại thấy còi với chân ngắn nữa hxhx(trc e toàn làm 4d). Cũng tích cực ăn lắm mà k biết bạn ý có lên đc thêm k nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0anhpt0o Xem bài viết
    Mình mới được 32w6d mà lại dự sinh trước mẹ này 6/10 là sao nhỉ? hic. Bé nhà mình đc 2kg rồi. hic