TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.3K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohythoi Xem bài viết
    Bạn này giống mình thế, mình chả sợ con bé, mình thấy càng dễ sinh í. Mẹ mình bảo chỉ cần đủ chuẩn là được, đẻ ra nuôi sau, mình đi khám bác sĩ cũng bẩu thế.
    Mình cũng định mua cũi cho bé ra riêng luôn, ko bám hơi mẹ kẻo khi đi làm lại nó nhớ nhung khóc lóc thì thương nắm. Mà mẹ bé cũng sợ ngủ cạnh bé bị bố mẹ thở hết khí ô xy, còn lo bố bé bị bỏ rơi nữa chứ, hihi. Chồng mình cũng ok, mình thích cũi Teddy nhưng mà đắt quá, những gần 3tr, hic, nhưng nhìn dễ thương ko chịu được í
    Mình cũng giống bạn này, chỉ mong con đủ tiêu chuẩn thôi cho dễ đẻ. Nhưng bạn nhà mình đang hơi bị to. Hôm 30w là 1780gr, đường kính lưỡng đỉnh là 79mm.
    Tớ cũng xác định cho con ngủ cũi từ đầu, bạn bố bảo mẹ ngủ cứ quay ngang quay dọc, coi chừng có ngày đè cả vào con. Nhà tớ đi xin được cũi nhưng tớ lại thich cái bộ quây cũi gần 1tr, nhìn yêu lắm. Cơ mà đang xót tiền quá chưa mua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Kitty.2007 Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn này, chỉ mong con đủ tiêu chuẩn thôi cho dễ đẻ. Nhưng bạn nhà mình đang hơi bị to. Hôm 30w là 1780gr, đường kính lưỡng đỉnh là 79mm.
    Tớ cũng xác định cho con ngủ cũi từ đầu, bạn bố bảo mẹ ngủ cứ quay ngang quay dọc, coi chừng có ngày đè cả vào con. Nhà tớ đi xin được cũi nhưng tớ lại thich cái bộ quây cũi gần 1tr, nhìn yêu lắm. Cơ mà đang xót tiền quá chưa mua.
    Ôi cũi đã tốn rồi, xong còn đệm cũi, quây cũi, màn cũi nữa cơ các mẹ ạ, nói chung là cực tốn. Haiz, nhưng mà mình quyết tâm rồi, bé nằm trong cũi mình thấy an toàn hơn, sạch sẽ nữa, mình mà vào toilet hay chạy đi đâu đấy để bé trong cũi cũng iên tâm, chứ lúc biết bò rồi mà rời mắt đi chắc sợ nắm.
    Cũi đóng thì rẻ thui, tầm 1tr là đẹp lắm rồi, nhưng mình thích quả Teddy vì nó có nhiều thanh chắn, cải tạo thành giường được khi bé nhớn. Mình xem ảnh trên mạng thấy bộ quây cũi màu hồng xong cho bé nằm vào nhìn như công chúa í.
    Mình cao 1m64, bố nó 1m8, mình chả lo con bé đâu. Bố mẹ mình bảo hồi bé mình còi dí, giờ vẫn to đùng đấy thôi. Các mẹ cứ iên tâm nhé, đừng lo lắng quá. Mình tăng 11 cân rồi, bữa chính thì ăn như thường, ko ăn mặn, gần như ko ăn đường, 1 tuần ăn 1 con cua biển, còn lại thì uống rất nhiều sữa Mộc Châu thanh trùng low fat với ăn hoa quả như điên í. Nhưng mà mặt bắt đầu nhiều mụn kinh khủng rồi.
    Vụ đau lưng thì mình cũng bị, lên youtube xem clip dạy yoga bà bầu có động tác chống tay quỳ gối khom lưng, mình tập thấy đỡ hẳn í.
    Còn gò tử cung thì mình đọc sách bảo là hiện tượng bụng nổi cứng lên í, để phân biệt thì khi bụng nổi cứng lên, mình để tay vào phía đối xứng của bụng, nếu nó vẫn mềm hoặc nó ko nổi lên bằng thì chỉ là bé nghịch thôi, còn nếu tất cả bụng căng phồng, cứng thì là gò tử cung.
    Mình xin hết ạ!
    MTM2NjE4MDk4MA
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    Nhà mình dự sinh giống nhà tớ thế. t đi siêu âm thì bảo cuối tuần này được 32 tuần rồi. Định để cuối tuần mới đi siêu âm, nhưng 2 hum nay đau hông bên trái quá nên chiều về đi siêu âm, khám bác sĩ xem thế nào.hix
    Chieu mn đi siêu âm kết quả tn post cho tớ xem với nhé, xem con yêu lớn tn rồi.
    Con to chèn vào dây thần kinh nên đau hông thôi, tớ hay bị đau bẹn nè, cố lên còn khoảng 2 tháng nữa là gặp con yêu.hi
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVitTroi Xem bài viết
    Mỗi máy một khác, và do mặt cắt lấy hình đó. Như mình 29w2d bé có FL 63, bụng và lưỡng đỉnh to bằng 31w. Đến 31w đi ktra, FL of con còn có 60mm, chu vi bụng nhỏ hơn đến 11mm. Mình lúc đầu cũng gào lên là vì sao vậy, con mình có làm sao ko??? Bsi giải thích do máy và do cách lấy hình thôi. Ở Viện Gia Định SG, có mẹ nào đc siêu âm 3d hay 4d lúc 31-32w ko? Mình hỏi mà ngta bẩu ko, và ko cho siêu âm lun, mình đòi 2d cũng đc nên mới cho mình đi siêu âm đấy.
    Mẹ Mevitroi oi! sao lại không cho siêu âm 4d lúc tuần 32, mình qua đi siêu âm bs bảo sao sắp tuần 32 rồi k để tuần sau siêu âm 4D cả thể cho đỡ tốn tiền, mình hỏi, thế giờ mình siêu âm, thì tuần sau siêu âm 4D nữa có làm sao không! họ bảo k sao, chỉ mất công đi lại,tốn thời gian, tốn tiền thôi! nghe mẹ nó nói thế mình thấy hơi lo ngại!!
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình từ hồi có bầu đến giờ, ngoài các mốc 4d thì cứ 2 tuần đi siêu âm 2d/lần, ko biết có sao ko các mẹ nhỉ. Cơ mà thích đi siêu âm xem bé thế nào lắm
    Muốn nhìn thấy cầu vồng thì phải biết chịu đựng cơn mưa!
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi real87_girl Xem bài viết
    Mình từ hồi có bầu đến giờ, ngoài các mốc 4d thì cứ 2 tuần đi siêu âm 2d/lần, ko biết có sao ko các mẹ nhỉ. Cơ mà thích đi siêu âm xem bé thế nào lắm
    mẹ này giống mình, mình thì 1 tuẦN SIÊU ÂM 2 D 1 LẦN,càng những tháng cuối đi càng nhiều! vì kiểm tra xem ối của con thế nào, cân nặng ra sao!
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeluMon Xem bài viết
    Chieu mn đi siêu âm kết quả tn post cho tớ xem với nhé, xem con yêu lớn tn rồi.
    Con to chèn vào dây thần kinh nên đau hông thôi, tớ hay bị đau bẹn nè, cố lên còn khoảng 2 tháng nữa là gặp con yêu.hi
    ok.lát mình làm về đi siêu âm, tối t báo kết quả cho.cũng mong nhìn con yêu lắm, xem bé lớn thế nào rùi, giống bố hay mẹ.hi
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi real87_girl Xem bài viết
    Không sao đâu mẹ nó à.T ổi chuyên gia về các máy móc này rùi, siêu âm không ảnh hưởng gì đến mẹ và con cả.Mẹ cứ yên tâm đi, càng gần cuối càng phải siêu âm xem tình hình của bé và nước ối nữa.
    • 154 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msleelee Xem bài viết
    Hjc, con em hôm 28w siêu âm được có 1,1kg. Mà đường kính lưỡng đỉnh những 7.5cm. Bác sĩ bảo đầu hơi to? Ko biết thế có to quá ko các mẹ? H phải chịu khó ăn uống để con bụ bẫm thôi. Những lần trước đi siêu âm lần nào bác sĩ cũng bảo con to, ăn uống lơ là cái con nhẹ ngay í
    Em đi siêu âm 28w kết quả cũng giống mẹ này, nhưng bs không nói cân nặng, em tự mày mò tìm công thức tính nghe bào là chính xác 90% không biết thế nào các mẹ áp dụng thử nhé, nêu tính theo công thức thì con mình nặng gần 1,5kg chứ mẹ Msleelee nhỉ
    1. Dựa số đo đường kính lưỡng đỉnh (BPD) tính trọng lượng thai nhi theo công thức:

Trọng lượng (gam) = [BPD (mm) – 60] x 100

Ví dụ: đường kính lưỡng đỉnh 90mm thì thai nhi cân nặng (90 – 60) x 100 = 3kg

2. Hoặc theo công thức sau:

Trọng lượng (gam) = 88,69 x BPD (mm) – 5062

Ví dụ: BPD = 90mm, thai nhi cân nặng: 88,69 x 90 – 5062 = 2920g
    Dựa theo đường kính ngang bụng (TAD) tính trọng lượng thai nhi theo công thức:

Trọng lượng (gam) = 7971TAD (mm) – 4995

Ví dụ: TAD = 100mm, thai nhi cân nặng: 7971 – 4995 = 2976g
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 348 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

kinh nghiệm của m về cân nặng của bé là từ công thức trên và theo siêu âm thì theo siêu âm thường nhẹ hơn 200-300gr so với tính từ công thức. như bé nhà m lúc 30w nếu tính theo công thức đc 2.1 kg nh theo siêu âm thì dc 1.8 thui, 32w theo cthuc đc 2.5kg còn theo siêu âm đc 2.2 kg

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi48 Xem bài viết
    Em đi siêu âm 28w kết quả cũng giống mẹ này, nhưng bs không nói cân nặng, em tự mày mò tìm công thức tính nghe bào là chính xác 90% không biết thế nào các mẹ áp dụng thử nhé, nêu tính theo công thức thì con mình nặng gần 1,5kg chứ mẹ Msleelee nhỉ
    1. Dựa số đo đường kính lưỡng đỉnh (BPD) tính trọng lượng thai nhi theo công thức:

fcEvp7

3/10/12: Happy Ending
    6/1/13: QKD (quyết định săn Rắn)
    3/2/13: thử lên 2v ( vẫn còn mờ)
    5/2/13: xét nghiệm HCG 83.7mIU/ml.con iu đã về với bố mẹ thật rồi.

HÀNH TRÌNH TÌM EM CHO GÁI YÊU
    25/1 :QKD
    24/2 :QKD
    26/3 :QKD
    25/4 :QKD
    21/5 :QKD ( tháng đầu tìm Gà con cho cả nhà đông vui)
    19-20/5:QKD ( dự kiến)
    17/5 :2 que 3v , ko biết là con về với mẹ chưa
    18/5: 2v đã rõ hơn nh mẹ vẫn chưa dám tin tưởng
    19/5 :v2 lại đậm lên rồi
    20/5 : v2 đậm lên tiếp mẹ tin tưởng con đến bên mẹ

NHÀ MÌNH RỒNG RẮN LÊN MÂY RỒI
    https://www.fertilityfriend.com/.
    ID:mapmap88
    pass: B4FXX
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 250 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi : ở SG mún mua mấy bộ body cho con thì mua ở đâu ạ? mình thấy nhìu ng bán online nhưng vẫn thik ra cửa hàng lựa hơn. mọi ng bít thì chỉ mình với nha (khu vực quận 5, quận 10 càng tốt)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loanquynk Xem bài viết
    Mẹ Mevitroi oi! sao lại không cho siêu âm 4d lúc tuần 32, mình qua đi siêu âm bs bảo sao sắp tuần 32 rồi k để tuần sau siêu âm 4D cả thể cho đỡ tốn tiền, mình hỏi, thế giờ mình siêu âm, thì tuần sau siêu âm 4D nữa có làm sao không! họ bảo k sao, chỉ mất công đi lại,tốn thời gian, tốn tiền thôi! nghe mẹ nó nói thế mình thấy hơi lo ngại!!
    Huhu, ông bác sĩ ở GĐ bẩu chỉ siêu âm lúc 22w thôi. Vậy giờ con tròn 33w có còn siêu âm 4d được ko?
    21/01/13 Bs hỏi bỏ hay dưỡng. Đương nhiên là dưỡng

4w5d Bà nội dẫn đi siêu âm. Con yêu đã về tổ

6w Con đã có tim thai.

Ngỡ như hạnh phúc là điều quá xa! Cám ơn con đã thay đổi cuộc sống của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng là theo công thức thì con mình phải được 1,5kg chứ nhỉ mẹ meoluoi nhỉ? Hôm í bác sĩ siêu âm cho mình xong phán là cân nặng thì tương đương 28w2 ngày, đường kính lưỡng đỉnh lại tương đương 30w, còn xương đùi (49mm) lại tương đương có 26w mấy ngày gì đó, chân hơi ngắn.
    Phán thế làm mẹ cháu về buồn so vì bố mẹ đều 1,7m mà con lại bị chê chân ngắn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi48 Xem bài viết

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SHeEPO Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi : ở SG mún mua mấy bộ body cho con thì mua ở đâu ạ? mình thấy nhìu ng bán online nhưng vẫn thik ra cửa hàng lựa hơn. mọi ng bít thì chỉ mình với nha (khu vực quận 5, quận 10 càng tốt)
    Mấy cửa hàng bán đồ mẹ và bé có đủ bạn ạ. Giá từ khoảng 110k/bộ tay dài bao xuống bàn chân, và khoảng từ 45k/bộ nếu quần chỉ xuống phủ mông bé, như đồ bơi vậy đó. Giá chênh lệch là do xuất xứ hàng.... Và chất.

6w Con đã có tim thai.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 250 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mấy cửa hàng bán đồ mẹ và bé có đủ bạn ạ. Giá từ khoảng 110k/bộ tay dài bao xuống bàn chân, và khoảng từ 45k/bộ nếu quần chỉ xuống phủ mông bé, như đồ bơi vậy đó. Giá chênh lệch là do xuất xứ hàng.... Và chất.
    vậy là mấy shop mẹ & bé đều có hết ạ?em mê mấy bộ body carter và next hông bít có hông nữa. cạm ơn mevittroi nhìu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy là mấy shop mẹ & bé đều có hết ạ?em mê mấy bộ body carter và next hông bít có hông nữa. cạm ơn mevittroi nhìu
    Next có giá khoảng 85k, shop trc nhà mình bán vậy đó. Next là dài bao chân.

6w Con đã có tim thai.

• 41 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng ở SG, có cũng thắc mắc giống mẹ này. Bữa vô Con Cưng sắm ít đồ cho con, hỏi mà người ta hok bán đồ body. Cứ lên trang carter mon men xem quần áo đẹp lắm mà không biết mua ở đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Huhu, ông bác sĩ ở GĐ bẩu chỉ siêu âm lúc 22w thôi. Vậy giờ con tròn 33w có còn siêu âm 4d được ko?
    33t siêu âm được mà bạn, mốc 32t là 32t+-1 đó. Mình toàn để già hơn tí mới đi sa đó.
    Các Mốc 4D mình siêu âm là 12, 18,22, 32t.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-09 Xem bài viết
    33t siêu âm được mà bạn, mốc 32t là 32t+-1 đó. Mình toàn để già hơn tí mới đi sa đó.Các Mốc 4D mình siêu âm là 12, 18,22, 32t.
    Ặc ặc, hồi 22w bvien cho siêu âm 3d thôi, 24w khi đó mình vừa sốt nhiễm trùng xong, nên siêu âm lại, làm phát 4d mới thấy cái mặt con. Từ đầu bầu đến giờ mới có 1sa3d, và 1 4d . Hự hự, thế thôi, lát chồng về đi sa 4d đây. Cám ơn bạn nhé.

6w Con đã có tim thai.

• 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunkhanhan Xem bài viết
    Tớ cũng sinh chủ động đây, bác sỹ cũng bảo là chọn ngày chọn giờ đi là vừa mà tớ sinh khoảng 19-26/10, vẫn chưa biết xem ngày giờ kiểu gì. Cũng nhờ các bà ở quê nhưng có vẻ các bà không để ý lắm, mẹ nó xem HN có chỗ nào không chỉ tớ tớ xem với
    Mẹ nó sinh tầm đấy thì chắc vào tháng 9 âm rồi nhỉ? trưa nay chồng tớ về tớ than thở là mẹ chồng xem chả ra sao, bảo chồng gọi điện nhắc mẹ xem kĩ lại. Chả biết có nên cơm nên cháo gì không hay mình lại phải tự thân vận động. Bây giờ mà vác bụng đi xem bói thì mệt chết mất! Hic!