TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hjc, con em hôm 28w siêu âm được có 1,1kg. Mà đường kính lưỡng đỉnh những 7.5cm. Bác sĩ bảo đầu hơi to? Ko biết thế có to quá ko các mẹ? H phải chịu khó ăn uống để con bụ bẫm thôi. Những lần trước đi siêu âm lần nào bác sĩ cũng bảo con to, ăn uống lơ là cái con nhẹ ngay í

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducphuong8489 Xem bài viết
    hjx lỡ có 1 buổi sag mà đã leo lên tầng 3 rồi, mình vẫn chúc các mẹ, các con luôn mạnh khỏe nhé thứ 6 tuần này mình cug đến pk 56 hai ba trưng khám mốc 32 tuần này, hồi 28w bé nhà mình đc có 1,2kg thôi ko biết h đc bao nhiêu rồi, mà có mẹ nào giống mình ko, mình đag lên cân ầm ầm mà tự dưng tuần trc cân lại bị sụt 2kg mà từ đó đến h cố ăn lắm mà ko lên mấy, ối của mình thì thuộc mức trung bình hjx, chắc vậy mà con hấp thụ kém, vc nhà mình 2 hnay cug đau đầu vụ đặt tên con đây, các mẹ có ý định đặt tên cho con là j thì đưa lên chia sẻ ở nhà mình cho rôm rả nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Có mẹ nào định sinh chủ động không ạ? Em thì xác định sinh chủ động vì chậu hông nhỏ quá, sức khỏe mẹ cũng yếu ( trước bầu e có 36kg, mà h 33 tuần rồi mới lên đươc đến 43kg, chiều cao thì có 1m48, thường xuyên hạ huyết áp, ngất xỉu....) nên bác sĩ xác định đẻ mổ luôn rồi. Mà bác sĩ và gia đình cũng chủ động sắp xếp chăm sóc được. Em dự sinh 3/10 nên định chọn ngày nào cuối tháng 9 dương sinh chủ động? Có mẹ nào giống em không ạ? Hịc. Em chẳng biết xem ngày giờ kiểu gì, search GG thì không có, đi xem bói thì ở HN này em chả biết xem ở đâu. Gọi điện về bảo mc đi xem hộ chỗ ông thầy quen, mà chả biết xem kiểu gì, sáng sớm này bà gọi điện, bảo mỗi câu " 28,29 âm ngày nào cũng được". Xem thế thì xem làm gì: Giờ sinh chả có, còn sát nút ngày dự sinh như thế liệu mẹ con em có đợi được đến đúng ngày ý không hay là vỡ chum sớm hơn rồi. Chán chả nói nổi câu nào luôn.
    Mẹ nó xác định đẻ mổ rồi, chứ mình cũng khoảng tình trạng như mẹ nó, nhưng mình xác định đẻ thường. Hồi 22w bác sĩ bẩu nếu mình ko lo nhồi nhét thitij bò các loại tạo máu thì máu ở viện cũng không đủ truyền cho mình. Trước khi bầu mình cũng thiếu canxi, hạ đường huyết, rối loạn nhịp tâm thất tá lả, nhưng khi xác định đến tuỏi đó phải sinh con, mình đã luyện tập từ bơi, yoga, đi bộ, phơi nắng....Trước khi biết mình bầu bí, trộm vía trong 2 tuần mình tăng đc 3kg, từ khi biết bầu đến giờ tăng 6kg, cao 1m56 nặng 52kg. Mình sợ đẻ, cũng sợ mổ, cái nào cũng sợ nhưng đẻ thường nghe bẩu con sẽ hô hấp tốt, miễn dịch ổn hơn nên bon chen. Về ngày sinh, thì mình nghe ngta nói ráng né qua tháng 7 âm. Nếu là con trai thì sinh tháng 8 âm rất là đẹp. Có câu: gái tháng 2 trai tháng 8.
    21/01/13 Bs hỏi bỏ hay dưỡng. Đương nhiên là dưỡng

4w5d Bà nội dẫn đi siêu âm. Con yêu đã về tổ

6w Con đã có tim thai.

Ngỡ như hạnh phúc là điều quá xa! Cám ơn con đã thay đổi cuộc sống của mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVitTroi Xem bài viết
    Hix, mỗi người một số, nhưng chung quy lại cũng ấm ức. Mình thì ba mẹ chồng, cô chú....anh em chồng tốt, thương. 2vc ko chịu làm cưới hỏi mà ba mẹ gia đình cứ muốn, rồi cũng chiều để có cái lễ để bm vui, thì bm cho tiền làm từ A-z, còn cho dư, tiền ai cho cũng để 2 đứa giữ. Nhưng mình lại ức chế thứ khác. Chuyện bầu bí là 2 nhà chủ động cho kịp săn bạn rắn, và do chồng khi đó đang ở nước ngoài. Mình đi thăm chồng đế săn rắn, bmc còn cho tiền để 2 đứa đi chơi. Nhưng đời lắm thị phi, nhiều người cứ tỏ ra thông cảm - kiểu như mình trót bầu, chồng phải cưới vì trách nhiệm. Khi đầu mình thays kệ họ mà sống, nhưng lắm người vậy nên cũng ức, cũng bùn lắm. Ngặt nỗi trước khi quen mình, chồng có cô ex - cô này lấy chồng, mới sinh con, nên lắm người nghĩ chồng cưới mình là cả bầu tâm sự, nhìn mình có vẽ ái ngại và muốn làm bầu tâm sự để chồng mình trút dzô. Cuối cùng thì cuộc sống luôn có 2 mặt, mình vui vì có bmc tốt, thì lại gồng mình lên sống với dư luận.
    Mình cũng cưới khi có bầu tầm 2 tháng. Hôm 5 tháng về quê chồng chơi, mẹ chồng bảo chúng mày làm đám cưới rồi có con luôn mẹ mừng lắm, anh chồng cười lớn bảo ơ nó có trước khi làm đám cưới mà mẹ, cả nhà cười ầm lên, hix, nghĩ cũng hơi xấu hổ tí nhưng mà chả sao cả, giờ có ai lấy đó làm điều gì đâu nhỉ? Có con là phúc lắm rùi.
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeluMon Xem bài viết
    Ui, các mẹ nhanh thê? vừa mở tầng 2 đã page 8 rùi.
    M dự sinh 16/10, đến giờ là 30t4ngay rùi, nhìn bụng vẫn nhỏ lắm.
    Thấy các mẹ kêu bụng to lắm rùi mà m lại lo, tối nao cũng hỏi ox xem cái bụng đã lớn thêm tí nao ko?
    Nhanh đến 32t đi sa xem con lớn tn rồi.
    Nhà mình dự sinh giống nhà tớ thế. t đi siêu âm thì bảo cuối tuần này được 32 tuần rồi. Định để cuối tuần mới đi siêu âm, nhưng 2 hum nay đau hông bên trái quá nên chiều về đi siêu âm, khám bác sĩ xem thế nào.hix
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuong_ml Xem bài viết
    Hic. Em cũng đau lưng dã man. Đau từ lâu rồi cơ. Nhưng khoảng hơn 2 tuần nay là đau hơn hẳn, lại còn đau cả 2 bên mạng sườn nữa. Nằm cũng đau mà ngồi cũng đau. Đi ngủ trở mình còn khó cơ. Nhưng đừng uống thuốc mẹ nó ah. Không tốt đâu. Tốt nhất là nhờ OX xoa lưng và chườm nóng cho. Được cái OX em cũng yêu vợ yêu con gái lắm nên chịu khó xoa lưng cho vợ, mỗi tội là nhanh mỏi tay thôi
    Hì.giống ông xã nhà mình thế.Mấy hum nay mình cũng bị đau, đi đau, ngồi cũng đau, mà đêm ngủ cựa người là khổ nhất.hix.Chiều nay đi siêu âm phải tiện thể đi khám luôn xem có ảnh hưởng đến con không.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msleelee Xem bài viết
    Hjc, con em hôm 28w siêu âm được có 1,1kg. Mà đường kính lưỡng đỉnh những 7.5cm. Bác sĩ bảo đầu hơi to? Ko biết thế có to quá ko các mẹ? H phải chịu khó ăn uống để con bụ bẫm thôi. Những lần trước đi siêu âm lần nào bác sĩ cũng bảo con to, ăn uống lơ là cái con nhẹ ngay í
    Đầu to cũng bình thường mẹ nó ạ, nhà t cũng đầu to vậy đấy, k nhớ rõ hồi 28w là bao nhiêu nhưng mà cũng tương đương nhà mẹ nó đấy, cu nhà t thì to cả người luôn, mẹ nó đừng lo gì cả, đầu to cho thông minh, chỉ có cái là hơi khó đẻ, nếu trên 98mm lúc sinh phải mổ thôi, t thấy bs bảo vậy. Chúc các mẹ và các bé khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonface_a4k31 Xem bài viết
    Mình cũng cưới khi có bầu tầm 2 tháng. Hôm 5 tháng về quê chồng chơi, mẹ chồng bảo chúng mày làm đám cưới rồi có con luôn mẹ mừng lắm, anh chồng cười lớn bảo ơ nó có trước khi làm đám cưới mà mẹ, cả nhà cười ầm lên, hix, nghĩ cũng hơi xấu hổ tí nhưng mà chả sao cả, giờ có ai lấy đó làm điều gì đâu nhỉ? Có con là phúc lắm rùi.
    Mình thì chả xấu hổ đâu, chỉ muôn bay vào tát cho một phát, nhưng mà mình chả làm được. Đời, người thị phi có mấy ai dám nó thẳng trước mặt mình, mà toàn cứ nhìn nhìn biểu cảm và xầm xì sau lưng.

6w Con đã có tim thai.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ từng có tập trước rồi cho mình hỏi: cái áo bodysuit phần lớn ở VN bán là chui đầu, khi đó bé mình mới sinh, chưa cứng cáp làm f cách nào để mặc cho con ah? Mình mua về rùi nhìn và tưởng tượng thì chả có gan nào mà tròng đầu với tay vào được!

6w Con đã có tim thai.

• 340 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuy24 Xem bài viết
    Bs mình theo thì cho mình cho mình uông phitabel. Có ai dùng thuốc này không?
    Mình cũng được bs kê thuốc này. khi nào bị gò mới uống thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhanh thật lâu k vào mà nhà tháng 10 đã lên đến tầng 2 mà còn tận 11 trang rùi e cũng dự sinh bé tháng 10 đây. Hồi đầu tháng đi sa ở viện mà sa 2d con 28w5d đc có 1200g cơ mà đầu những 7,94cm đang lo đầu to k biết có bị đè ra mổ k nữa nhưng e thấy sa 2d ở viện nó cứ sơ sài thế nào ấy. Trc e hay sa trên viện lão khoa thấy sa kĩ lắm chứ k như ở viện (chắc tại đông) mà cũng dv đấy chứ mà e cứ thấy thế nào ấy dù sa xong bác sĩ cũng bảo phát triển hơn 1 tuần so với tuổi thai theo KKC cơ mà về bố e chê còi thế mà đầu thì to hxhx. H đang tích cực ăn thịt bò cơ mà cuối tháng này đi sa chẳng biết có to hơn k chứ cứ thế này ông ngoại chê quá hxhx
    • 325 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Có mẹ nào định sinh chủ động không ạ? Em thì xác định sinh chủ động vì chậu hông nhỏ quá, sức khỏe mẹ cũng yếu ( trước bầu e có 36kg, mà h 33 tuần rồi mới lên đươc đến 43kg, chiều cao thì có 1m48, thường xuyên hạ huyết áp, ngất xỉu....) nên bác sĩ xác định đẻ mổ luôn rồi. Mà bác sĩ và gia đình cũng chủ động sắp xếp chăm sóc được.
    Em dự sinh 3/10 nên định chọn ngày nào cuối tháng 9 dương sinh chủ động? Có mẹ nào giống em không ạ? Hịc. Em chẳng biết xem ngày giờ kiểu gì, search GG thì không có, đi xem bói thì ở HN này em chả biết xem ở đâu. Gọi điện về bảo mc đi xem hộ chỗ ông thầy quen, mà chả biết xem kiểu gì, sáng sớm này bà gọi điện, bảo mỗi câu " 28,29 âm ngày nào cũng được". Xem thế thì xem làm gì: Giờ sinh chả có, còn sát nút ngày dự sinh như thế liệu mẹ con em có đợi được đến đúng ngày ý không hay là vỡ chum sớm hơn rồi. Chán chả nói nổi câu nào luôn.
    Tớ cũng sinh chủ động đây, bác sỹ cũng bảo là chọn ngày chọn giờ đi là vừa mà tớ sinh khoảng 19-26/10, vẫn chưa biết xem ngày giờ kiểu gì. Cũng nhờ các bà ở quê nhưng có vẻ các bà không để ý lắm, mẹ nó xem HN có chỗ nào không chỉ tớ tớ xem với
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ từng có tập trước rồi cho mình hỏi: cái áo bodysuit phần lớn ở VN bán là chui đầu, khi đó bé mình mới sinh, chưa cứng cáp làm f cách nào để mặc cho con ah? Mình mua về rùi nhìn và tưởng tượng thì chả có gan nào mà tròng đầu với tay vào được!
    Vụ này thì e biết nên e cũng thử trả lời nếu có j k vừa ý thì chị cứ bỏ qua nhá. Trc cháu con bà chị e mới sinh cũng cho mặc body, e quan sát thấy cũng đơn giản lắm k khó đâu. Chui đầu nhưng cái cổ áo nó banh đc rộng lắm nên cứ chị cứ banh rộng ra rồi trong vào đầu bé cố gắng đừng để cổ áo úp vào mặt bé để k sợ là đc còn tay áo thì mặc như bt rồi kéo xuống. E cũng thử rùi nên h mua vs xin 1 đống body cho con mặc cho ấm bụng. Mà bé nào lúc tắm vs mặc đồ nó chẳng gào lên nên k phải lo đâu cư bình tĩnh vừa mặc vừa nc với bế là ok. Mà bé nhà chị e hồi mới sinh đc có 3kg thôi cũng bé lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yuyu74 Xem bài viết
    Vụ này thì e biết nên e cũng thử trả lời nếu có j k vừa ý thì chị cứ bỏ qua nhá. Trc cháu con bà chị e mới sinh cũng cho mặc body, e quan sát thấy cũng đơn giản lắm k khó đâu. Chui đầu nhưng cái cổ áo nó banh đc rộng lắm nên cứ chị cứ banh rộng ra rồi trong vào đầu bé cố gắng đừng để cổ áo úp vào mặt bé để k sợ là đc còn tay áo thì mặc như bt rồi kéo xuống. E cũng thử rùi nên h mua vs xin 1 đống body cho con mặc cho ấm bụng. Mà bé nào lúc tắm vs mặc đồ nó chẳng gào lên nên k phải lo đâu cư bình tĩnh vừa mặc vừa nc với bế là ok. Mà bé nhà chị e hồi mới sinh đc có 3kg thôi cũng bé lắm
    Vậy chứ nhét cái tay vào thế nào? Cứ như mình tròng tay vô huh? Cho em bé nằm hay bế nó lên?

6w Con đã có tim thai.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy chứ nhét cái tay vào thế nào? Cứ như mình tròng tay vô huh? Cho em bé nằm hay bế nó lên?
    nhét như bt ý chị k phải bế lên đâu cứ để nằm ấy. Thò tay mình qua tay áo xong dúm nó lại kéo tay bé vào như là bt mặc áo ss ấy rùi kéo 2 cái vạt áo xuống cài cúc lại là xong. Lúc kéo xuống thì cầm chân bé nhấc lên cho dễ kéo cái vạt sau. Mà nếu chị vẫn thấy sợ thì cứ để bé tầm hơn tháng hãy mặc cũng dc. Chị mà nhìn mấy bà y tá mặc đồ thì còn thấy mạnh tay hơn ấy chứ =))
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 231 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Chính xác là bé sơ sinh hok mặc được đồ chui đầu đâu (mặc thì cũng được mà khó khăn lắm, và mẹ cũng run tay nữa) Cũng có loại bodysuit cổ áo may đắp chéo nên khá rộng cho con chui vào => lại hay trượt lộ vai ra lắm... đợi qua 1m rùi hãy mặc cho con, thường thì bodysuit mặc cho bé ss rộng cực, nếu mà vừa thì bảo đảm chỉ sau 1w là khỏi vừa
    Clip quá trình thụ thai và phát triển của thai nhi8onion11
    -------
    2m: 5.8kg/58 cm - 1m: 4.2kg/55 cm - NB: 3.3kg/50 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cái này lên trên Youtube là có hết mà bạn? Mình tìm được link này nhé: http://www.youtube.com/watch?v=JM11GuU-bqM
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E thấy đa phần mẹ nào cũng lo sợ con còn bé nên ngại chắc e thuộc loại máu lạnh nên k ngại (chồng e cũng bảo e thế =)) )cơ mà e thích thế nên cứ làm thôi. E còn đang nhăm nhe mua cũi cho ngủ riêng từ bé luôn cơ mà chồng k chịu chi nên h đang dỗi chồng. Lão bảo e k ôm để lão ôm chứ lạnh thế bắt ngủ riêng tội nó ra. Hứ thích e cho ôm e càng nhàn thân cơ mà ôm được bao lâu =)) Lan man rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ anhha764 nhiều nha. Đi siêu âm bác sĩ bảo thế nên cứ lo lo. Giờ em đang chờ đến lúc 32w đi siêu âm tiếp xem thế nào? Cơ mà em cũng sợ mổ lắm í

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhha764 Xem bài viết
    Đầu to cũng bình thường mẹ nó ạ, nhà t cũng đầu to vậy đấy, k nhớ rõ hồi 28w là bao nhiêu nhưng mà cũng tương đương nhà mẹ nó đấy, cu nhà t thì to cả người luôn, mẹ nó đừng lo gì cả, đầu to cho thông minh, chỉ có cái là hơi khó đẻ, nếu trên 98mm lúc sinh phải mổ thôi, t thấy bs bảo vậy. Chúc các mẹ và các bé khỏe
    • 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yuyu74 Xem bài viết
    E thấy đa phần mẹ nào cũng lo sợ con còn bé nên ngại chắc e thuộc loại máu lạnh nên k ngại (chồng e cũng bảo e thế =)) )cơ mà e thích thế nên cứ làm thôi. E còn đang nhăm nhe mua cũi cho ngủ riêng từ bé luôn cơ mà chồng k chịu chi nên h đang dỗi chồng. Lão bảo e k ôm để lão ôm chứ lạnh thế bắt ngủ riêng tội nó ra. Hứ thích e cho ôm e càng nhàn thân cơ mà ôm được bao lâu =)) Lan man rùi
    Bạn này giống mình thế, mình chả sợ con bé, mình thấy càng dễ sinh í. Mẹ mình bảo chỉ cần đủ chuẩn là được, đẻ ra nuôi sau, mình đi khám bác sĩ cũng bẩu thế.
    Mình cũng định mua cũi cho bé ra riêng luôn, ko bám hơi mẹ kẻo khi đi làm lại nó nhớ nhung khóc lóc thì thương nắm. Mà mẹ bé cũng sợ ngủ cạnh bé bị bố mẹ thở hết khí ô xy, còn lo bố bé bị bỏ rơi nữa chứ, hihi. Chồng mình cũng ok, mình thích cũi Teddy nhưng mà đắt quá, những gần 3tr, hic, nhưng nhìn dễ thương ko chịu được í
    MTM2NjE4MDk4MA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohythoi Xem bài viết
    Bạn này giống mình thế, mình chả sợ con bé, mình thấy càng dễ sinh í. Mẹ mình bảo chỉ cần đủ chuẩn là được, đẻ ra nuôi sau, mình đi khám bác sĩ cũng bẩu thế.
    Mình cũng định mua cũi cho bé ra riêng luôn, ko bám hơi mẹ kẻo khi đi làm lại nó nhớ nhung khóc lóc thì thương nắm. Mà mẹ bé cũng sợ ngủ cạnh bé bị bố mẹ thở hết khí ô xy, còn lo bố bé bị bỏ rơi nữa chứ, hihi. Chồng mình cũng ok, mình thích cũi Teddy nhưng mà đắt quá, những gần 3tr, hic, nhưng nhìn dễ thương ko chịu được í
    Hoho cũng có ng giống mình vui quá chứ k ai cũng nghĩ mình bị hâm nặng. Nhà tớ thì chắc đóng cũi(nếu bố cháu chịu chi ra) tại phòng chật quá. Cơ mà bố cháu đang k chịu ức quá hxhx cũng gt hết rùi đấy chứ mà giường 2 vc còn nằm giữa phòng 2 bên k có tường để con nằm chỉ sợ lỡ ngã xuống đất thì...(k nhắc nữa) thế mà bố nó cứ bướng cơ :-