TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình lại chưa sinh được vào 24/9 các mẹ ạ. Chiều nay đi khám bác sĩ bảo là lúc ý thai mới được 37w6d mà phải trên 38w PSTW mới mổ chủ động cho cơ. thế là bác bảo là cứ theo dõi, đau thì vào, còn đâu thì sau 38w hãy chọn ngày mổ chủ động. Thế đấy!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    Mẹ nó chắc bị nghén chồg rùi. hihi. E thì vẫn có nhu cầu chuyện ấy, nhưg mà lão chồg cươg quyết quá, lại lý do rõ ràng đầy đủ nên mình k cãi đc chịu khó mấy thág nữa là đc "mần thịt" các lão ý rồi
    Mà nếu bị đau cơ như thế thì mẹ nó k nên đi bộ nhiều quá nhé, cái gì cũg phải lượg sức thôi, đi nhẹ nhàg, mệt thì đi ít, e cũg bị bs phán đầu to khó đẻ đây, mà giờ đi bộ đc tí thì mỏi rã rời cả người nên thỉh thỏag mới đi thôi. mẹ nó thử chuyển qua tập các bài thể dục giãn cơ xươg chậu xem sao nhé
    Thanks mẹ Waiting e sẽ thử các bài tập đó hy vọng cải thiện đc phần nào.Mà mẹ mới lập face hả?cho e tham gia vs ở nhà nhiều chán lắm. Chồng e dạo này đi suốt từ 6h sáng đến tận 11h đêm mới thò mặt về. E cũng dỗi lên xuống mấy lần nhưng lão bảo k đi làm tiền đâu e đi mua sắm hxhx nên đành phải ngoan. Hôm nay e cũng đi mua đủ đồ cho con rồi mai bắt đầu giặt thôi để còn kịp lỡ đẻ sớm keke
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E vừa xin tham gia nhóm trên face rùi mẹ Waiting cho e vào vs. Duong Nguyen nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Mình lại chưa sinh được vào 24/9 các mẹ ạ. Chiều nay đi khám bác sĩ bảo là lúc ý thai mới được 37w6d mà phải trên 38w PSTW mới mổ chủ động cho cơ. thế là bác bảo là cứ theo dõi, đau thì vào, còn đâu thì sau 38w hãy chọn ngày mổ chủ động. Thế đấy!
    C có xem ngày giờ mổ cho đẹp ko vậy? nếu k thì lùi lại thêm có 1,2 ngày chắc cũg k sao. quy định của bv cũg là vì muốn tốt nhất cho sp thôi, ở PSTW ngta k khuyến khích sinh mổ mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yuyu74 Xem bài viết
    Thanks mẹ Waiting e sẽ thử các bài tập đó hy vọng cải thiện đc phần nào.Mà mẹ mới lập face hả?cho e tham gia vs ở nhà nhiều chán lắm. Chồng e dạo này đi suốt từ 6h sáng đến tận 11h đêm mới thò mặt về. E cũng dỗi lên xuống mấy lần nhưng lão bảo k đi làm tiền đâu e đi mua sắm hxhx nên đành phải ngoan. Hôm nay e cũng đi mua đủ đồ cho con rồi mai bắt đầu giặt thôi để còn kịp lỡ đẻ sớm keke
    khi có e bé, k phải chỉ có các mẹ mới lo lắng, mệt mỏi mà chíh các bố cũg mang tâm trạng đấy,lo làm sao kiếm đc nhiều tiền hơn để nuôi con, lo sau này sẽ chăm sóc, nuôi dạy con ra sao...v..v nên đôi khi sẽ hơi vô tâm, lơ đễnh, và lỡ quên mất các mẹ 1 chút. các mẹ cũg thấu hiểu tâm trạng cho các bố hơn nhé. ( thấu hiểu nhưg cũg phải chú ý, thời gian v có bầu là thời gian các bố dễ lég phég nhất mà.keke)
    Chúng mình sắp hoàn thành nghĩa vụ "mang nặng đẻ đau" rồi, các mẹ cùg nhau cố gắng nha, sau khi bé ra đời mong là các bố các mẹ sẽ ngày càg yêu thươg nhau hơn, và trở thành nhữg người bố ng mẹ tuyệt vời nhất của các bé
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

ngày mai con gái bước sang tuần 38 của thai kỳ rùi. chúc cả nhà vui vẻ, các con ngoan ra đủ ngày đủ tháng để bố mẹ được ôm ấp các con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trộm vía em bé của mẹ Bunghechkeke phát triển tốt thật. Minh cùng ngày dự sinh với mn là 16/10 nè, cách đây 2 ngày em bé được 2,4 kg, bsi bảo như thế là trung bình nên ko lo vì mình cũng ko ham con to, khó sinh thường, chỉ mong bé từ 2,8kg - 3,2kg là ok. Mẹ tăng được 8kg rồi và đang cố gắng chỉ tăng nhiều nhất là 10kg trong suốt thai kỳ thôi.
    Về vụ vệ sinh sau sinh thì mình đã chuẩn bị rượu gừng nghệ, lá tắm người Dao, nước xông tắm Dao'spa (mình định dùng xen kẽ 2 thứ này xem sao) và Vệ sinh vùng kín thì mình dùng của Tanamera các mẹ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wenniemyhuo Xem bài viết
    đề nghĩ pé... ít th, nhiều ng cm r nhé kaka
    ák...e cũng mún nhưng do quen tay để e ráng chỉnh sữa...hihi
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

2 ngày cuối tuần ko onl mà các mẹ 888 hết cả 10 trang. Đúng là chủ đề xxx lúc nào cũng hot.
    Mẹ Waiting ơi, add tớ vào nhóm luôn với nhé. Nick FB của tớ là Thanh Mèo, mail: thanhdtp2007@gmail.com.
    Ah, báo cáo với các mẹ là ku Ken nhà tớ tuần trước đi siêu âm 37w được 3345gr, mới có 1 tuần mà con tăng những hơn 300gr. Mẹ nó đang vật vã sợ ko được đẻ thường đây các mẹ ui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Thứ 6 vừa rồi em làm HHS ở BV PSHN rùi.nhà em 37t rồi.từ giờ mỗi tuần đi siêu âm 1 lần thì vào viện siêu âm hay mình đi khám ngoài các mẹ nhỉ. Em đi siêu âm bác Vỹ thì bảo rau bám thấp nên sợ khó đẻ thường, ở 125 Thái Thịnh thì bảo ok sao hết, đẻ thường vô tư... Khám để làm HHS thì họ làm qua loa chỉ đề rau bám mặt sau (. E loạn thông tin quá. E chỉ mong đẻ đc thường thôi các mẹ ạ
    Sony yêu bố mẹ thật nhiều con nhé!
    • 116 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chiều nay phải đi Siêu âm để ngắm con yêu mới đc?Hai tuần rồi không biết lên bn gr nhỉ?Hồi hộp quá.
    MTM2OTYzMDMzNQ
    1
    8/4/2013(12 tuần) : BPD 22mm ;AC 6.5cm; FL 11mm; CRL 61mm, Nhịp tim 154ck/ph ;Cân nặng 25gr
    25/5/2013(18 tuần) : BPD 40.8mm ;AC 11.7cm; FL 26mm, Nhịp tim 158ck/ph ;Cân nặng 179gr
    25/6/2013(22 tuần) : BPD 55mm ;AC 168mm; FL 35mm; HL 33mm, Nhịp tim 152ck/ph ;Cân nặng 500gr
    30/8/2013(31 tuần 6 ngày): BPD: 78mm; AC 26cm; FL 60mm. Nhim tim 146ck/ph, Cân nặng 1730 gr(+/-200gr)
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau .Xa là nhớ gặp nhau là :
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=Waiting...;30531270]thì ý e là chị có giận thì cứ đấm đá cấu xé ax cho bõ tức, chứ đừg để bụng ấm ức, suy nghĩ buồn phiền tủi thân thì bé cũg sẽ buồn theo đó phụ nữ mình thiệt thòi nhỉ, tất cả chỉ vì mấy lão chồng vô tâm đáng ghét. hix hix :-
    • 202 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Có mẹ nào như mình ko? Đêm nào cũng vất va vất vưởng đến 2-3h mới ngủ được, sáng thì nướng ngon lành đến 9-10h cũng ok, nhưng phải lọ mọ dậy ăn uống cho đầy đủ, ăn xong lại leo lên giường tiếp ko thì đau đầu ko chịu nổi. Con mình sau này cũng cú đêm như mẹ thì tiêu.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng thế mẹ waiting ạ. Hôm trước siêu âm con 34t nặng 2446g, đk lưỡng đỉnh 88 lận. Bác sĩ kêu đầu to, sau sinh vất vả hơn chút

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    E đọc cái này rồi, nhưg mà cũg chẳg quan tâm lắm, nói thế biết thế, gọi là tham khảo, chứ giờ đa số các loại sữa tắm dầu gội mỹ phẩm...v..v đều có chất độc hại. Mà mọi người vẫn dùg ầm ầm bao nhiêu năm có ai làm sao đâu. Ung thư bệnh tật hay ko còn do nhiều cái, từ ăn uốg, ngủ nghỉ, môi trườg sốg...v.v Bây giờ bảo tẩy chay k dùg đến thì đúg là chỉ còn nước tự cung tự cấp, tự làm tự ăn, may ra mới yên tâm đc. E nghĩ cứ chọn những sản phẩm có tên tuổi, có xuất xứ đàg hòag, đc nhiều người tin dùg là được rồi. Và hơn nữa có thể thành phần các chất độc hại có trong sản phẩm chỉ là 1 con số rất nhỏ k đủ gây ảnh hưởg đến con người (cái này e k nghiên cứu hóa học nên k dám khẳg định.keke). Bây giờ cũg có rất nhiều loại nc tắm = thảo dược thiên nhiên, nhưg ai mà biết dc, môi trườg ô nhiễm, môi trườg có chất độc hại, cây bị phun thuốc trừ sâu, rồi mình lấy lá cây này, quả cây kia tắm cho con thì cũg hòa. E ví dụ vui như vậy thôi, cuộc đời mà, ai biết đc sinh tử lão bệnh tử như thế nào... Đừg lo nghĩ quá c ạ

bé nhà e 34w4d mà có ~2,4kg thui c ơi, chẳg biết 36w có đc 3kg k nhỉ. hihi, e đag lo con đầu to quá k đẻ thườg dc mất, 34w4d mà đầu đã 89mm rồi = số đo khỏag 37w luôn. Trộm vía nhìn hình siêu âm bé nhà e 2 má cứ phị ra buồn cười lắm, ngắm mãi k chán Mà chị siêu âm chưa, bảo chụp ảnh cho e xem với mà chả thấy đâu cả :Sad
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi, hôm nay mình vừa đi siêu âm 2d với đi khám về các mẹ ah,thấy bs bảo mọi thứ bình thường nên cũng vui, hôm nay ku nhà e được 37w1d theo như lần siêu âm lúc 12w kết quả là, cân nặng= 3000g +-10%, đklđ =88mm, Fl=69mm,Hc=310mm...mình ko biết kết quả siêu âm 2d này có chính xác ko nữa...chứ hôm 19/8 đi siêu âm 4d ku nhà mình mới có gần 1900g thui...
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4ever1love Xem bài viết
    Có mẹ nào như mình ko? Đêm nào cũng vất va vất vưởng đến 2-3h mới ngủ được, sáng thì nướng ngon lành đến 9-10h cũng ok, nhưng phải lọ mọ dậy ăn uống cho đầy đủ, ăn xong lại leo lên giường tiếp ko thì đau đầu ko chịu nổi. Con mình sau này cũng cú đêm như mẹ thì tiêu. Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    mẹ nó giống hệt mình, đêm thì ko ngủ nổi sag thì cố lết dậy ăn sáng xong ngủ lăn quay đến hơn 10h mới dậy nổi, loạn hết cả đồng hồ sinh học rồi
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonyBL Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Thứ 6 vừa rồi em làm HHS ở BV PSHN rùi.nhà em 37t rồi.từ giờ mỗi tuần đi siêu âm 1 lần thì vào viện siêu âm hay mình đi khám ngoài các mẹ nhỉ. Em đi siêu âm bác Vỹ thì bảo rau bám thấp nên sợ khó đẻ thường, ở 125 Thái Thịnh thì bảo ok sao hết, đẻ thường vô tư... Khám để làm HHS thì họ làm qua loa chỉ đề rau bám mặt sau (. E loạn thông tin quá. E chỉ mong đẻ đc thường thôi các mẹ ạ
    hic, e cũg siêu âm bs Vĩ đây, e mới 35w thôi, đag lăn tăn k biết sau 36w vào viện làm hss rồi thì tiếp tục khám ở bs Vĩ hay là vào viện khám luôn đến lúc sinh. Tại mấy tuần cuối này cứ tuần siêu âm 1 lần mà chỗ bs Vĩ chỉ siêu âm 4D thôi, cứ thế nào ấy. Từ hồi có bầu đến giờ e chỉ toàn s/a 4D T___T

Trích dẫn Nguyên văn bởi msleelee Xem bài viết
    Em bé nhà mình cũng thế mẹ waiting ạ. Hôm trước siêu âm con 34t nặng 2446g, đk lưỡng đỉnh 88 lận. Bác sĩ kêu đầu to, sau sinh vất vả hơn chút
    huhu, chắc là bị rạch to hơn mn ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4ever1love Xem bài viết
    Có mẹ nào như mình ko? Đêm nào cũng vất va vất vưởng đến 2-3h mới ngủ được, sáng thì nướng ngon lành đến 9-10h cũng ok, nhưng phải lọ mọ dậy ăn uống cho đầy đủ, ăn xong lại leo lên giường tiếp ko thì đau đầu ko chịu nổi. Con mình sau này cũng cú đêm như mẹ thì tiêu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ducphuong8489 Xem bài viết
    mẹ nó giống hệt mình, đêm thì ko ngủ nổi sag thì cố lết dậy ăn sáng xong ngủ lăn quay đến hơn 10h mới dậy nổi, loạn hết cả đồng hồ sinh học rồi
    các mẹ còn chịu khó dậy ăn sáng xong ngủ tiếp, chứ e toàn tít mít luôn đến 10h dậy nấu cơm, đói quá thì lót dạ vài miếng bánh mì, sau đó ăn trưa luôn đêm thì toàn 2-3h mới ngủ đc. từ trc khi có bầu đã thế rồi, lắm khi muốn đi ngủ sớm mà nằm mắt cứ thao láo nhìn trần nhà, cuối cùg vẫn cứ 2-3h mới ngủ. E cũg lo sau này bé giốg mẹ, cứ nhè đêm mà quấy thì chết mất
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=Waiting...;30536127]hic, e cũg siêu âm bs Vĩ đây, e mới 35w thôi, đag lăn tăn k biết sau 36w vào viện làm hss rồi thì tiếp tục khám ở bs Vĩ hay là vào viện khám luôn đến lúc sinh. Tại mấy tuần cuối này cứ tuần siêu âm 1 lần mà chỗ bs Vĩ chỉ siêu âm 4D thôi, cứ thế nào ấy. Từ hồi có bầu đến giờ e chỉ toàn s/a 4D T___T Ờ thì đấy. Chị cũng nghĩ như mẹ waiting nên vào viện siêu âm 2D hoặc siêu âm ở pk Tuổi xanh của bv cũng đc. Chứ giờ ko cần thiết phải 4D nữa vừa tốn tiền, có khi cũng ko tốt cho bé với lại siêu âm bác vỹ cũng chờ đợi lâu
    Sony yêu bố mẹ thật nhiều con nhé!
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mẹ nào dự sinh ngày 17/10 và đăng ký ở Việt Nhật ko ạ!!!!!!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tình hình phải tàu ngầm lên 1 tí vì các mẹ 8 kinh quá, hoa hết cả mắt không nhớ lần trước đọc đến trang nào rồi, híc.

Nhà mình đã chốt được vụ sữa công thức mua dự phòng sau sinh khi sữa mẹ chưa về và vụ bỉm cho bọn quỷ nhỏ chưa? Mình ngồi tìm hiểu riêng thằng Goon thôi mà đã thấy lắm kiểu lắm loại rồi. Chiều nay đang định ra Kidplaza hỏi thăm xem thế nào. Tháng đầu con nhỏ, da mỏng manh nên nghiến răng dùng Goon cho đỡ suy nghĩ vậy.
    • 534 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi khám. Cu con nhà mình 37 tuần 2 ngày, xấp xỉ 3kg, lưỡng đỉnh 94, mặt thì vếch lên ghét vô cùng
    Mẹ xác định tinh thần đẻ mổ òi nên chả quan tâm đầu to hay nhỏ nữa, nhưng mà hơi lo vì bs bảo ối có ít vẩn âm, chỉ thị phải uống nhiều nước hơn, và 3 ngày nữa phải vào viện đo tim thai = monitor. hic...cũng lo lo...
    Có mẹ nào dự sinh ở Việt Nhật từ khoảng 28/9 đến 2/10 ko nhờ?