TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlephori Xem bài viết
    Sao mình search ko ra hội các bé sinh thngs 10/2013 nhỉ
    đường link đây mẹ nó ơi https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/

e update ảnh chụp nhà bên fb cho các mẹ đây fb_zps39e8bba3

xây nhà mới nhưg sẽ ko bỏ bê nhà WTT đâu ạ
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 634 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    đường link đây mẹ nó ơi https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/

e update ảnh chụp nhà bên fb cho các mẹ đây fb_zps39e8bba3

xây nhà mới nhưg sẽ ko bỏ bê nhà WTT đâu ạ
    Add chị vào e ơi, Võ Ánh nhé, bỏ WTT sao được, nhờ đây mà chúng mình quen nhau mà, nhưng FB để chị em khoe đồ up ảnh về bé sau này mới yêu chứ. Còn WTT thì là nơi chia sẻ tiếp mà.
    Cả nhà ơi e hôm nay e đi siêu am ah,33w5d mà con dc 2,039Kg ah, haizz, e ăn như " nhợn" ý mà vẫn thế, chán quá,e k sợ còi nhưng mà chém mồm chứ thiếu tuần chưa đủ 38w thì, hik.
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết
    Add chị vào e ơi, Võ Ánh nhé, bỏ WTT sao được, nhờ đây mà chúng mình quen nhau mà, nhưng FB để chị em khoe đồ up ảnh về bé sau này mới yêu chứ. Còn WTT thì là nơi chia sẻ tiếp mà.
    Cả nhà ơi e hôm nay e đi siêu am ah,33w5d mà con dc 2,039Kg ah, haizz, e ăn như " nhợn" ý mà vẫn thế, chán quá,e k sợ còi nhưng mà chém mồm chứ thiếu tuần chưa đủ 38w thì, hik.
    hơi còi thật c ạ. nhưg mà nếu mẹ ăn bao nhiêu bé vẫn k hấp thụ dc thì biết làm thế nào thôi đàh đợi bé ra đời rồi mình tẩm bổ cho con sau cũg đc
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình vừa add bạn waiting tên fb là phượng nguyễn nhé, mẹ nó add mình vào hội giúp mình nhé, mình dùng dthoai nên tìm các mẹ để add khó quá, vào group add cho dễ vậy
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình cũng dự sinh 10/10 nhưng sinh ở C cơ, có mẹ nào như mình ko? mẹ nào lập page hội nhớ để chế độ chỉ có thành viên mới đọc đc nhé để chem gió cho thoải mái
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đường link đây mẹ nó ơi https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/e update ảnh chụp nhà bên fb cho các mẹ đây fb_zps39e8bba3xây nhà mới nhưg sẽ ko bỏ bê nhà WTT đâu ạ
    Mình tìm hk thấy mẹ nó ơi, add mình vs, acc Thuỷ Thảo, gmail: thuythaont90@gmail.com
    26/01/2013: 2 vạch ;;;; 7w5d: 1 phôi thai sống trong tử cung ;;;; 11w6d: Tim thai 169 lần/ phút ;;;; 13w: Tim 152 lần / phút, nặng 66 g, fl 10 ;;;; 14w5: Tim 157 lần/ phút, nặng 108g, fl 15 ;;;; 16w5d: nặng 188g, fl 21 ;;;; 19w5d: nặng 277g, fl 26 ;;;; 21w5d: nặng 455g, fl 34 ;;;; 28w: nặng 1100g, fl 49 ;;;; 30w: nặng 1496g, fl 55 ;;;; 31w: nặng 1592g, fl 55 ;;;; 33w5d: nặng 2432g, fl 65 ;;;; Dự sanh ngày 6/10/2013...1 bé trai, mong giống mẹ nhưng lại giống cha, hix, mong con ra đời đúng ngày đúng tháng, mạnh khỏe, trên 3,2kg là mẹ vui oy, lần đầu mang thai cực lắm con yêu ạk..đừng phụ công mẹ mang con 40w nhá.
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducphuong8489 Xem bài viết
    mình vừa add bạn waiting tên fb là phượng nguyễn nhé, mẹ nó add mình vào hội giúp mình nhé, mình dùng dthoai nên tìm các mẹ để add khó quá, vào group add cho dễ vậy
    mẹ nó ơi, mình kết bạn với mẹ nó rồi đấy, nhưg chả biết có đúng fb ko nữa. Ava mẹ nó đứg chụp ở vườn đào, đeo khăn đỏ đúg k
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hihi,đúng rùi nè.Nhờ wtt mà hội chúng ta mới có nhà mới hoành tráng.
    Với lại tâm sự ở đây quen rùi,ví dụ nói về mấy vấn đề tế nhị như: mẹ chồng,chuyện ấy,đi sinh thì nên vs violong...,mấy cái đó chắc chỉ dám 8 ở wtt thui nè,ghi trên fb thấy kì kì >.<
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    .............I LOVE ALVIN..............
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nkhuyen Xem bài viết
    Mình dự sinh 30/10 cũng định sinh Mê Kông nè. Mình khám pk ngoài nhưng định 35w sẽ vào bv khám. Mẹ Biggest đang khám bs nào vậy?
    dạ e chưa đi khám bs nào cả c ạk...từ hôm có ebé...e đi khám lung tung cả....e tính vài hôm nữa có tiền đi khám thì vào thẳng bv khám...e nge 1số ng bảo bv đó đc lắm...nên e tính v...lại có mẹ bạn chồng e là bs trong đây...e hi vọng sẽ k gặp khó khăn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình tàu ngầm ở nhà tháng 10 nên cũng xin add face nhé. Face của mình là Mâp yêu. Bé dự sinh 22/10. Cảm ơn cả nhà.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng dự sinh 10/10 nhưng sinh ở C cơ, có mẹ nào như mình ko? mẹ nào lập page hội nhớ để chế độ chỉ có thành viên mới đọc đc nhé để chem gió cho thoải mái
    Em sinh ở trong TPHCM
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biggest Xem bài viết
    e chờ mỗi tin này, hi vong sinh xong có thể như c du hí với các mẹ trong topic của mình....hihi

e cám ơn c nhé!!!! e cũng bị...cũng lo lắng mà chẳng dám hỏi ai...lảo chồng nhà e cứ trêu "sinh xong thì dài ra như cái đuôi...hahaha

e cũng dự sinh tầm đấy, nhưng e sinh ở Mê Kông hihi

e tìm mãi mỏi cả mắt mà vẫn k thấy 2c này, híc híc

e thấy ý kíên của c là ok nhất...hoho
    Tên fb: Phạm Nguyễn Minh Uyên
    email: puppy_love_pink27@yahoo.com

e add c rồi nè!!
    Fb của mình là Nguyễn Bích Ngọc, mail là bn_cvp_1988@yahoo.com
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mẹ kakaphuongthanh cho e địa chỉ mail nào

Fb e là Phương Little (Best) nhé , thêm cái tên kia dễ tìm hơn. kiki
    nick Fb của mình là Nguyễn Bích Ngọc, mail là bn_cvp_1988@yahoo.com nhé mẹ Waiting. Chả hiểu sao viết trả lời mà cứ thấy không hiện ra.
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    nick Fb của mình là Nguyễn Bích Ngọc, mail là bn_cvp_1988@yahoo.com nhé mẹ Waiting. Chả hiểu sao viết trả lời mà cứ thấy không hiện ra.
    được rùi mẹ nó ơi mà tình hình mẹ nó thế nào rùi, bữa trc mn bảo bị rau canxi hóa độ 3 đúg k
    • 158 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Nick FB của mình là: Lê Châu Thanh Thảo. E-mail: lechauthanhthao@yahoo.com.vn
    Add mình vô nữa nhé mẹ Waiting.
    Tháng sau sinh rôi. Vụ tắm táp các mẹ mình đã tính chưa? Lau người bằng nước ấm hay mua dầu tắm khô hay mua thuốc tắm người Dao gì đó. Nghĩ đến cảnh không tắm mình đã thấy ngứa khắp người rồi, mùi hôi nua làm sao chịu nổi, ox chắc chạy xa tám thước.
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, mình kết bạn với mẹ nó rồi đấy, nhưg chả biết có đúng fb ko nữa. Ava mẹ nó đứg chụp ở vườn đào, đeo khăn đỏ đúg k
    huhu khăn đấy màu cam mừ mẹ waiting
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauthao86 Xem bài viết
    Nick FB của mình là: Lê Châu Thanh Thảo. E-mail: lechauthanhthao@yahoo.com.vnAdd mình vô nữa nhé mẹ Waiting. Tháng sau sinh rôi. Vụ tắm táp các mẹ mình đã tính chưa? Lau người bằng nước ấm hay mua dầu tắm khô hay mua thuốc tắm người Dao gì đó. Nghĩ đến cảnh không tắm mình đã thấy ngứa khắp người rồi, mùi hôi nua làm sao chịu nổi, ox chắc chạy xa tám thước.
    em cug đag phân vân là dug lá tắmngười Dao hay nhịn tắm 1 tuần, thấy nhiều mẹ bên nhà 3 thag cuối mua lá tắm rồi nhưng mẹ với chog e thì nhất quyết bắt kiêng vì ko biết lá tắmngười Dao là cái j
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cug đag phân vân là dug lá tắmngười Dao hay nhịn tắm 1 tuần, thấy nhiều mẹ bên nhà 3 thag cuối mua lá tắm rồi nhưng mẹ với chog e thì nhất quyết bắt kiêng vì ko biết lá tắmngười Dao là cái j
    các mẹ ơi, em nghe người lớn nói, khi sanh xong sẽ có một số mẹ bị vết thâm trên tay chân jống như là đất đóng lâu ngày đó, nhưg mà khi tắm mình vẫn cứ kệ nhé, chỉ xoa nhẹ nhẹ rồi kệ, qua tháng nó sẽ hết. Đừng kì mạnh, khj kì mạnh thì sau này gân tay gân chân mìh cùng vs mạch máu sẽ to lắm, dù có mập lên cũg bị to đó ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy mấy mẹ hỏi han về mấy vấn đề sinh em bé mà thấy hạnh phúc quá...Em cũng đang có bầu sang hôm nay bước sang tuần thứ 34 rồi...Niềm hạnh phúc chắc cũng không nhỏ...Nhưng lại chẳng thể nào trọn vẹn. Em bé sang tuần thứ 34...sắp chào đời rồi trog lòng hạnh phúc xen lẫn những lo lắng...Thật sự không dám chia sẻ cùng ai nên em mới tâm sự lên đây...cũng chả hy vọng gì nhiều chỉ giảm chút stress cho con khỏe mạnh hơn...
    Chả là em bị bệnh tim bẩm sinh...tháng 7 vừa rồi em lên bệnh viện tim mạch Hn khám thì bs chuẩn đoán bị tim Fallot 4, không nhắc nhở gì nhiều chỉ chú ý không hoạt động quá sức...Em thấy không dặn dò nên cũng bớt lo lắng, yên tâm về chỉ đợi sinh em bé...Nhưng hôm nay mở đống giấy tờ khám bệnh lên mạng tra google mới biết Fallot 4 khá nguy hiểm...Em chả biết làm thế nào nữa...Nói thật với các mẹ, em có bầu nhưng chưa cưới, 2 đứa em định sau khi sinh rồi cưới vì bụng em cũng to rồi...Nhưng khổ nối gia đình em thì không hề biết gì về chuyện này...Đến tận bây giờ vẫn là 2 đứa em thuê nhà rồi tự chăm sóc cho nhau...Công việc của anh ấy còn chưa ổn định, tiền chả dư giả mà tẩm bổ cho em...Nhưng được cái em cũng không nghén ngẩm gì nhiều có gì ăn đấy...Rồi chuyện sinh đẻ bệnh lý cũng là vấn đền cho kinh tế của 2 đứa...1 ca đẻ đến vài chục triệu chứ có ít ỏi gì...Em chả biết làm sao bây giờ nữa...Đang trong ngõ cụt không biết tìm đường ra nhu thế nào...Thấy nhiều mẹ mong chờ từng ngày con chào đời mà chạnh lòng lắm...Người ta nói bệnh tim không được lấy ck mà lấy ck không được sinh con...Bây giờ đã 34 tuần rồi chỉ mong ngày con ra đời nhưng thật sự em rất sợ...Nhỡ như em có mệnh hệ gì còn đỡ...mà con có làm sao chắc không sống được quá...Em cũng thương anh ấy nên không đả động gì chuyện cưới xin...Vì sợ nhỡ như giờ có cưới mà khi sinh em không đủ sức có làm sao lại khổ anh ấy...
    Thực sự bây giờ em cảm thấy bất lực...mặc dù lúc nào anh cũng cố gắng làm em cười nhiều không suy nghĩ...nhưng không suy nghĩ sao được đây...Trước mặt anh ấy em vẫn cười nhiều lắm...Nhưng hoàn cảnh này em biết làm gì hơn.
    Bé Bon ơi...mẹ và bố yêu bé Bon nhìu lắm
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zyn_chip_bon Xem bài viết
    Thấy mấy mẹ hỏi han về mấy vấn đề sinh em bé mà thấy hạnh phúc quá...Em cũng đang có bầu sang hôm nay bước sang tuần thứ 34 rồi...Niềm hạnh phúc chắc cũng không nhỏ...Nhưng lại chẳng thể nào trọn vẹn. Em bé sang tuần thứ 34...sắp chào đời rồi trog lòng hạnh phúc xen lẫn những lo lắng...Thật sự không dám chia sẻ cùng ai nên em mới tâm sự lên đây...cũng chả hy vọng gì nhiều chỉ giảm chút stress cho con khỏe mạnh hơn...
    Chả là em bị bệnh tim bẩm sinh...tháng 7 vừa rồi em lên bệnh viện tim mạch Hn khám thì bs chuẩn đoán bị tim Fallot 4, không nhắc nhở gì nhiều chỉ chú ý không hoạt động quá sức...Em thấy không dặn dò nên cũng bớt lo lắng, yên tâm về chỉ đợi sinh em bé...Nhưng hôm nay mở đống giấy tờ khám bệnh lên mạng tra google mới biết Fallot 4 khá nguy hiểm...Em chả biết làm thế nào nữa...Nói thật với các mẹ, em có bầu nhưng chưa cưới, 2 đứa em định sau khi sinh rồi cưới vì bụng em cũng to rồi...Nhưng khổ nối gia đình em thì không hề biết gì về chuyện này...Đến tận bây giờ vẫn là 2 đứa em thuê nhà rồi tự chăm sóc cho nhau...Công việc của anh ấy còn chưa ổn định, tiền chả dư giả mà tẩm bổ cho em...Nhưng được cái em cũng không nghén ngẩm gì nhiều có gì ăn đấy...Rồi chuyện sinh đẻ bệnh lý cũng là vấn đền cho kinh tế của 2 đứa...1 ca đẻ đến vài chục triệu chứ có ít ỏi gì...Em chả biết làm sao bây giờ nữa...Đang trong ngõ cụt không biết tìm đường ra nhu thế nào...Thấy nhiều mẹ mong chờ từng ngày con chào đời mà chạnh lòng lắm...Người ta nói bệnh tim không được lấy ck mà lấy ck không được sinh con...Bây giờ đã 34 tuần rồi chỉ mong ngày con ra đời nhưng thật sự em rất sợ...Nhỡ như em có mệnh hệ gì còn đỡ...mà con có làm sao chắc không sống được quá...Em cũng thương anh ấy nên không đả động gì chuyện cưới xin...Vì sợ nhỡ như giờ có cưới mà khi sinh em không đủ sức có làm sao lại khổ anh ấy...
    Thực sự bây giờ em cảm thấy bất lực...mặc dù lúc nào anh cũng cố gắng làm em cười nhiều không suy nghĩ...nhưng không suy nghĩ sao được đây...Trước mặt anh ấy em vẫn cười nhiều lắm...Nhưng hoàn cảnh này em biết làm gì hơn.
    Theo mình nghĩ bạn nên nói thật với gia đình 2 bên đi, chuyện đã đến nước này rồi, trc đây mình vs ck cũng dự định làm như bạn, nhưg rốt cuộc mình vẫn quyết định nói vs 2 bên gia đình, bị la tất nhiên cũng có nhưg cũg vì lo cho mình th bạn ah, r ba mẹ 2 bên vẫn thương vẫn tổ chức đám cưới, cũng nhờ vậy mà tới jờ mình hp trọn vẹn, k phải lo âu j hết. Mình biết là mỗi ng mỗi cảnh k ai jốg ai, nhưg mình có sức khỏe hơn bạn mà còn lo như vậy, thì nếu bạn thương con bạn, thương ck bạn thì nên chia sẻ vs gđ đj đừng để mọi ch quá muộn màng bạn nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)