TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hôm ni đc 32 tuần 5 ngày, sáng ni ngủ dậy nghe tứa 1 ít nước trong vắt ở cửa mình, ko biết có phải là nước ối ko nữa, cả ngày ni cứ lo lắng suốt, em đang đợi thêm 1 vài lần nữa thì đi bác sĩ thử, hic. Có mẹ nào bị như em ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile_kid Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hôm ni đc 32 tuần 5 ngày, sáng ni ngủ dậy nghe tứa 1 ít nước trong vắt ở cửa mình, ko biết có phải là nước ối ko nữa, cả ngày ni cứ lo lắng suốt, em đang đợi thêm 1 vài lần nữa thì đi bác sĩ thử, hic. Có mẹ nào bị như em ko?
    bạn có ngửi xem nó giống mùi nước tiểu, hay là thế nào! quần lót bạn ướt nhiều không! cũng có thể cả đêm nước tiểu nó nhiều, nên khi bạn tỉnh dậy con nó đạp thì nước tiểu bị són ra , k nên lo lắng quá bạn ah, bạn k yên tâm thì nên đi khám xem sao, bs sẽ kiểm tra tử cung cho bạn, mình cũng được 32t 5 ngày rồi! quần lót 1 ngày phải thay 2 lần, k thì đi tiểu nhiều khó chịu lắm, quần lót thi thoảng cũng ẩm ẩm mà!
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình mua đồ cho con từ hồi 5 tháng cơ,ko mua 1 lần mà mua túc tắc mỗi lần 1 ít theo trong list mà mình copy trên mạng về(tất nhiên có chỉnh sửa ^^),bây giờ đc 33 tuần thì đầy đủ đồ cho Mẹ & bé luôn rồi.
    May là mua trc chứ giờ mình ko tha nổi cái thân hình mập như hêu của mình ra đường đc nữa,trc khi có bầu mình 1m6 nặng 40kg ----> bi giờ 60kg rùi ( tăng 20kg luôn.huhu.mình ko bị nghén nên từ lúc có bầu đến giờ tăng cân đều đều )
    Mình mua nhiều pijama sau sinh quá,Mẹ nào có nhu cầu thì mua lại dùm mình nha,pijama vải thun dày,mịn & dễ thương lắm,mình up 1 tấm cho các mẹ xem nhé
    m1749379-3514

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    .............I LOVE ALVIN..............
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đừng giặt đồ bé sơ sinh bằng Omo mẹ nó ơi,Omo tẩy mạnh lắm ko tốt cho da bé.Tốt nhất mua nước giặt dành riêng cho bé sơ sinh nè. Và nhớ giặt riêng đồ bé chứ đừng giặt chung với đồ của người lớn nhé,bỏ đồ bé vào túi giặt rùi bỏ vào máy giặt nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    t thấy nhà t giặt nước giặt omo rất là ok, nên cũng sài cho con luôn.hi. dạo nè hay mưa quá, chẳng giặt được. Hum nào nắng to giặt quần áo, chăn chiếu cho thơm tho các mẹ nhỉ.

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Xuka chắc dự sinh gần cùng ngày với mình nhỉ? Mình hnay cũng dc 30w 1day rùi đang mong đến 32w để s/a siêu công chúa nhà mình đc bao nhiêu kg rồi đây mình cứ sợ con nhỏ thôi vì mình cũng tẩm bổ bt mà mấy nay lại đang hết thuốc vitamin, canxi mà chưa đi mua đc vì mình uống Elevit đang định nhờ cô bạn có ng quen ở Úc mua hộ mà còn chưa nhờ cơ, còn mua ở mình thì đắt mất 300k lận.
    Mình cũng chưa sắm sửa đc gì cho con gái cơ, hic chờ 2 tuần nữa rồi đi sắm sửa cho con vậy. Mẹ nó mà bít chỗ nào mua đồ đẹp, rẻ, tốt thì cho mh xin cái địa chỉ nghe. thanks

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebongcuame86 Xem bài viết
    Ôi, các mẹ đã mua đồ cho bé hết rồi à? Vào nhà thấy không khí này phấn khởi quá, hehe. Mình còn chưa mua được gì đây, 2 bên nội ngoại cứ bắt đợi cho qua hết tháng 7 này đã mới mua. Còn 2 tuần nữa, thôi chờ nốt vậy.
    À, hôm qua được một phen chết khiếp các mẹ ạ. Mình mua dứa về nấu canh với thịt bò, k có dứa chín nên mua quả dứa xanh. Mình ăn bao nhiêu là dứa, ai ngờ tối về đau bụng co thắt như sắp đến kỳ kinh ấy, 2 vợ chồng sợ xanh cả mắt. May mà uống 1 viên philtabe xong nằm nghỉ một lúc mới hết đau. Thôi thì cạch luôn vụ dứa. Các mẹ có ăn dứa thì cẩn thận nhé, đặc biệt là dứa xanh.
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeucon090711 Xem bài viết
    Mẹ Xuka chắc dự sinh gần cùng ngày với mình nhỉ? Mình hnay cũng dc 30w 1day rùi đang mong đến 32w để s/a siêu công chúa nhà mình đc bao nhiêu kg rồi đây mình cứ sợ con nhỏ thôi vì mình cũng tẩm bổ bt mà mấy nay lại đang hết thuốc vitamin, canxi mà chưa đi mua đc vì mình uống Elevit đang định nhờ cô bạn có ng quen ở Úc mua hộ mà còn chưa nhờ cơ, còn mua ở mình thì đắt mất 300k lận.
    Mình cũng chưa sắm sửa đc gì cho con gái cơ, hic chờ 2 tuần nữa rồi đi sắm sửa cho con vậy. Mẹ nó mà bít chỗ nào mua đồ đẹp, rẻ, tốt thì cho mh xin cái địa chỉ nghe. thanks
    Còn 3 ngày nữa là em đc 32 tuần mà con chưa mua đc gì cho con đây ạ Muốn mua lắm mà các cụ bảo kiêng ko mua đồ tháng 7 âm nên em cố đợi qua T7 mới đi sắm cho con iu. Em có tham khảo trên mạng thấy có shop mechipxinh ở 180B Nguyễn Lương Bằng giá có vẻ hợp lý mà cũng nhiều đồ. E đang tính hnaof chạy qua đó ngó thử xem thể nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, Hội rắn vàng tháng 10 có group ở fb ko ạ? Cho em tham gia với.. Hic
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kakaphuongthanh Xem bài viết
    Đừng giặt đồ bé sơ sinh bằng Omo mẹ nó ơi,Omo tẩy mạnh lắm ko tốt cho da bé.Tốt nhất mua nước giặt dành riêng cho bé sơ sinh nè. Và nhớ giặt riêng đồ bé chứ đừng giặt chung với đồ của người lớn nhé,bỏ đồ bé vào túi giặt rùi bỏ vào máy giặt nè

tớ nghĩ giặt bằng omo cũng được mà.hi, chỉ có là giặt riêng đồ của bé thôi. Chứ ở quê không có máy giặt nhiều thì giặt hết bằng bột giặt mà, mình thấy cũng ko sao. Chẳng qua giặt máy thì giặt bằng nước giặt sợ có cặn bột giặt thôi.
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là đến h này lão chồng nhà em lại quyết định cho em đẻ ở C rồi. hồi đầu định đẻ ở PSHN nhưng sau hôm qua bị co bóp tử cung thì 2 vc quyết định sang C cho an tâm đề phòng sinh sớm có vấn đề gì. Em cũng có quen 1 bác sĩ bên đó, bác ý hẹn mai đến 56 HBT làm hss. Có mẹ nào làm Hss ở C rùi không cho em hỏi tí kinh nghiệm với ạ:
    - chi phí làm hss ở 56HBT là bao nhiêu ạ?
    - làm ở 56 HBT thì ko được hưởng bảo hiểm, mà mai em cũng chưa mang được bảo hiểm lên HN. Nhưng mà đến lúc đẻ thì có rồi, thế nếu bây giờ em làm hss ở 56 HBT thì đến lúc đẻ mà được tích "cấp cứu" có được hưởng bảo hiểm không ạ? hay là ngay ngày mai làm hss là đã phải đăng kí gói đẻ rồi và có bảo hiểm cũng như không ạ?
    Hic, mò sang nhà kinh nghiệm sinh ở C định hỏi bên ý nhưng mà thấy bên ý đìu hiu quá nên là thôi em mạn phép hỏi luôn ở nhà mình cho nhanh. Cảm ơn các mẹ nhé!
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình và các mẹ ở đây thấy cái gì tốt thì khuyên bạn thôi nè.Còn bạn muốn chăm con như thế nào thì là cách của bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    tớ nghĩ giặt bằng omo cũng được mà.hi, chỉ có là giặt riêng đồ của bé thôi. Chứ ở quê không có máy giặt nhiều thì giặt hết bằng bột giặt mà, mình thấy cũng ko sao. Chẳng qua giặt máy thì giặt bằng nước giặt sợ có cặn bột giặt thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tình hình là đến h này lão chồng nhà em lại quyết định cho em đẻ ở C rồi. hồi đầu định đẻ ở PSHN nhưng sau hôm qua bị co bóp tử cung thì 2 vc quyết định sang C cho an tâm đề phòng sinh sớm có vấn đề gì. Em cũng có quen 1 bác sĩ bên đó, bác ý hẹn mai đến 56 HBT làm hss. Có mẹ nào làm Hss ở C rùi không cho em hỏi tí kinh nghiệm với ạ:
    - chi phí làm hss ở 56HBT là bao nhiêu ạ?
    - làm ở 56 HBT thì ko được hưởng bảo hiểm, mà mai em cũng chưa mang được bảo hiểm lên HN. Nhưng mà đến lúc đẻ thì có rồi, thế nếu bây giờ em làm hss ở 56 HBT thì đến lúc đẻ mà được tích "cấp cứu" có được hưởng bảo hiểm không ạ? hay là ngay ngày mai làm hss là đã phải đăng kí gói đẻ rồi và có bảo hiểm cũng như không ạ?
    Hic, mò sang nhà kinh nghiệm sinh ở C định hỏi bên ý nhưng mà thấy bên ý đìu hiu quá nên là thôi em mạn phép hỏi luôn ở nhà mình cho nhanh. Cảm ơn các mẹ nhé!
    về vụ bảo hiểm thì lúc đẻ dùng. ko vấn đề gì, còn mai mẹ nó đi là HSS ở viện C thì quy trình như này ở 56 HBT
    - xếp hàng, mua sổ- 5k
    - xếp hàng nộp tiền: 937k : lưu í khai tên đúng hộ khẩu để còn làm giấy khai sinh cho con
    - đi lấy máu xét nghiệm, họ sẽ bảo ko phải quay lại lấy kq, họ tự chuyển vào hồ sơ, nếu có vđ gì họ gọi điện.
    - xong rồi ăn sáng và làm các thủ tục mình kê ở dưới
    -đi khám- đo tim thai, huyết áp- lưu vào quyển hồ sơ - bs sẽ kê cho 2 mũi tiêm trợ phổi
    - ra phòng 1a khai vào hồ sơ sinh - họ sẽ hỏi còn thiếu sót gì ko khai đug hộ khẩu
    - đi siêu âm (ko cần nộp vào hồ sơ)
    thế là xong, tầm 10h là xong hết nhưng đi sớm nhé. 6h ở nhà đi xếp hàng cho nhanh

nhưng kinh nghiệm của mình mẹ nó cứ vào nhà G mà làm, rẻ được tầm 400 hay 500k gì đó. độ nhanh thì cũng vậy, chắc mất buổi sagn thôi. vào 56 cũng đông có khi còn đông hơn nhà G. tiếc là mình làm xong rồi mới biết. mình khám thai ở đó mà. sau khi làm HSS xong bs sẽ hẹn đi khám.
    khám định kỳ vào viện mà khám , tiết kiệm được khá nhiều tiền.
    -
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_soco Xem bài viết
    về vụ bảo hiểm thì lúc đẻ dùng. ko vấn đề gì, còn mai mẹ nó đi là HSS ở viện C thì quy trình như này ở 56 HBT
    - xếp hàng, mua sổ- 5k
    - xếp hàng nộp tiền: 937k : lưu í khai tên đúng hộ khẩu để còn làm giấy khai sinh cho con
    - đi lấy máu xét nghiệm, họ sẽ bảo ko phải quay lại lấy kq, họ tự chuyển vào hồ sơ, nếu có vđ gì họ gọi điện.
    - xong rồi ăn sáng và làm các thủ tục mình kê ở dưới
    -đi khám- đo tim thai, huyết áp- lưu vào quyển hồ sơ - bs sẽ kê cho 2 mũi tiêm trợ phổi
    - ra phòng 1a khai vào hồ sơ sinh - họ sẽ hỏi còn thiếu sót gì ko khai đug hộ khẩu
    - đi siêu âm (ko cần nộp vào hồ sơ)
    thế là xong, tầm 10h là xong hết nhưng đi sớm nhé. 6h ở nhà đi xếp hàng cho nhanh

nhưng kinh nghiệm của mình mẹ nó cứ vào nhà G mà làm, rẻ được tầm 400 hay 500k gì đó. độ nhanh thì cũng vậy, chắc mất buổi sagn thôi. vào 56 cũng đông có khi còn đông hơn nhà G. tiếc là mình làm xong rồi mới biết. mình khám thai ở đó mà. sau khi làm HSS xong bs sẽ hẹn đi khám.
    khám định kỳ vào viện mà khám , tiết kiệm được khá nhiều tiền.
    -
    Hihi, cảm ơn mẹ nó nhé! Mai em cứ theo lời mẹ nó làm chắc là ổn rồi.
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MShu Xem bài viết
    Ờ Amway thấy gud đó, nước giặt của nó có mùi dầu dừa, hình như ~200k/chai, xài 1 lần có tí xíu (đổ vào cái nắp chai, cỡ nắp chai nước í) về chất lượng thì hok biết vì bé nhà chị nó ko có dị ứng với thứ gì nên pó tay.. nhưng chị thấy nước rửa chén của Amway thì cực tốt, mua 1 chai ~ 280k từ hồi bầu thằng lớn đến giờ nó 19m rùi mà xài chưa hết lun á, dùng rửa bình sữa gud lắm .. nhà chị vừa rửa chén vừa rửa bình sữa mà 2n chưa hết 1 chai.. hehe.. chị nghĩ nước rc tốt thế thì chắc nước giặt cũng tốt
    nc giặt Amway là chai SA8, dug tích 1 lít đúg k ạ, bây giờ e thấy nó lên >200k rồi, k biết giặt dc bao lâu. Chứ mà đắt quá thì e cứ xài D-nee cho kinh tế thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi kakaphuongthanh Xem bài viết
    Mình mua đồ cho con từ hồi 5 tháng cơ,ko mua 1 lần mà mua túc tắc mỗi lần 1 ít theo trong list mà mình copy trên mạng về(tất nhiên có chỉnh sửa ^^),bây giờ đc 33 tuần thì đầy đủ đồ cho Mẹ & bé luôn rồi.
    May là mua trc chứ giờ mình ko tha nổi cái thân hình mập như hêu của mình ra đường đc nữa,trc khi có bầu mình 1m6 nặng 40kg ----> bi giờ 60kg rùi ( tăng 20kg luôn.huhu.mình ko bị nghén nên từ lúc có bầu đến giờ tăng cân đều đều )
    Mình mua nhiều pijama sau sinh quá,Mẹ nào có nhu cầu thì mua lại dùm mình nha,pijama vải thun dày,mịn & dễ thương lắm,mình up 1 tấm cho các mẹ xem nhé
    m1749379-3514 [URL='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8']
    Bộ đồ xinh quá, vải dày có sợ nóg k chị. Chị e mình sinh xog e thấy thời tiết vẫn còn nóg lắm. Giá đẹp thì e múc luôn. hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetle0310 Xem bài viết
    Còn 3 ngày nữa là em đc 32 tuần mà con chưa mua đc gì cho con đây ạ Muốn mua lắm mà các cụ bảo kiêng ko mua đồ tháng 7 âm nên em cố đợi qua T7 mới đi sắm cho con iu. Em có tham khảo trên mạng thấy có shop mechipxinh ở 180B Nguyễn Lương Bằng giá có vẻ hợp lý mà cũng nhiều đồ. E đang tính hnaof chạy qua đó ngó thử xem thể nào
    May mà mình tranh thủ 2 ngày cuối thág 6 âm đi mua luôn rồi, đợi hết thág 7 này đi múc nốt tủ với nôi cũi linh tinh nữa là xong. Mệt phết đấy mẹ nó ạ, mình đi 2,3 buổi mới hòm hòm tạm đủ thôi.
    À, mình có qua shop Mẹ chíp xinh rồi, mình chỉ mua ở đấy cái set body cho con thôi. Còn đồ ở đấy cũg bt, ko đc phong phú như trog shop, mà giá thì cũg vậy, thậm chí có cái còn đắt hơn shop. Nên mình thật tình khuyên mẹ nó cứ vào shop mà mua, tránh phải đi nhiều .
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    nc giặt Amway là chai SA8, dug tích 1 lít đúg k ạ, bây giờ e thấy nó lên >200k rồi, k biết giặt dc bao lâu. Chứ mà đắt quá thì e cứ xài D-nee cho kinh tế thôi Bộ đồ xinh quá, vải dày có sợ nóg k chị. Chị e mình sinh xog e thấy thời tiết vẫn còn nóg lắm. Giá đẹp thì e múc luôn. hihi May mà mình tranh thủ 2 ngày cuối thág 6 âm đi mua luôn rồi, đợi hết thág 7 này đi múc nốt tủ với nôi cũi linh tinh nữa là xong. Mệt phết đấy mẹ nó ạ, mình đi 2,3 buổi mới hòm hòm tạm đủ thôi. À, mình có qua shop Mẹ chíp xinh rồi, mình chỉ mua ở đấy cái set body cho con thôi. Còn đồ ở đấy cũg bt, ko đc phong phú như trog shop, mà giá thì cũg vậy, thậm chí có cái còn đắt hơn shop. Nên mình thật tình khuyên mẹ nó cứ vào shop mà mua, tránh phải đi nhiều .
    Set body shop ý là 3 bộ à e? E mua bao nhiêu tiền đấy?
    Muốn nhìn thấy cầu vồng thì phải biết chịu đựng cơn mưa!
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thấy mọi người sắm sanh hết rùi mà sốt ruột quá cả nhà ak. Mẹ chồng mình cũng bắt kiêng tháng 7 nên mình cũng chưa mua chi hết...hix hix... Hết rằm rùi nên cuối tuần này chắc cũng lục đục đi mua đồ cho con iu thui các mẹ nhỉ! Mình cũng sang tuần 32 rùi mà, hôm qua soi gương thấy cái bụng rõ nhọn lại còn tụt xuống trông bùn cười lắm các mẹ ạ... Có ai bị tụt bụng chưa nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha1410 Xem bài viết
    Thấy mọi người sắm sanh hết rùi mà sốt ruột quá cả nhà ak. Mẹ chồng mình cũng bắt kiêng tháng 7 nên mình cũng chưa mua chi hết...hix hix... Hết rằm rùi nên cuối tuần này chắc cũng lục đục đi mua đồ cho con iu thui các mẹ nhỉ! Mình cũng sang tuần 32 rùi mà, hôm qua soi gương thấy cái bụng rõ nhọn lại còn tụt xuống trông bùn cười lắm các mẹ ạ... Có ai bị tụt bụng chưa nhỉ?
    nhà mình sắp hết tuần 34 rùi. thi thoảng soi gương nhìn bụng buồn cưới lắm. bây giờ chỉ thấy bụng thui chả thấy gì gì ở dưới nữa. hic. lúc con thức vén cái áo lên ngắm bụng trần nhìn hay lắm, con cử động bên nọ sang bê kia, trồi lên trồi xuống nữa. cuối tuần này mẹ cháu đi siêu âm xem con pt thế nào. tuần 36 vào viện khám theo lịch hẹn của bs
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_soco Xem bài viết
    nhà mình sắp hết tuần 34 rùi. thi thoảng soi gương nhìn bụng buồn cưới lắm. bây giờ chỉ thấy bụng thui chả thấy gì gì ở dưới nữa. hic. lúc con thức vén cái áo lên ngắm bụng trần nhìn hay lắm, con cử động bên nọ sang bê kia, trồi lên trồi xuống nữa. cuối tuần này mẹ cháu đi siêu âm xem con pt thế nào. tuần 36 vào viện khám theo lịch hẹn của bs
    Làm mẹ lần đầu nên còn rất nhìu điều lạ lẫm, e lại dễ xúc động lắm...hơi tí là mít ướt thui ạ, chả bít có ảnh hưởng chi đến e bé ko nữa. E cũng mong đến ngày mai được nghỉ làm để đi siêu âm xem con iu tnào ạ, tuân 28 SA mà ku con cứ lấy tay chân che hết mặt mũi thôi, e ở Thanh Hóa nên chả có dịch vụ làm HSS như các mẹ Hà Nội, toàn đi khám tư bên ngoài, đến ngày sinh mới vào viện làm thủ tục luôn ạ.
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    À, mình có qua shop Mẹ chíp xinh rồi, mình chỉ mua ở đấy cái set body cho con thôi. Còn đồ ở đấy cũg bt, ko đc phong phú như trog shop, mà giá thì cũg vậy, thậm chí có cái còn đắt hơn shop. Nên mình thật tình khuyên mẹ nó cứ vào shop mà mua, tránh phải đi nhiều .
    Mẹ Waiting ơi, set body ở shop mẹ chíp xinh là hàng Made in VN hay hàng TQXK thế? Bạn chồng nhà tớ nhất quyết ko cho mua bất cứ cái gì của TQ cả nên tớ phải hỏi trc ko lại mất công qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm qua m vừa đi SA về, con 31w4d nhưng mà cái gì theo máy cũng trộm vía hơn ít nhất là 2 tuần, lưỡng đỉnh to nhứt 84 rùi, nặng 2 kg, xương đùi 59, mũi 10,2, má phúng phính, a xã nhà mình má hơi hóp, nhìn thấy má con phúng phính giờ về cứ trêu là tu hú rồi, các mẹ lên chia sẻ các chỉ số cho cả nhà cùng vui
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng mới SA 32w- 3d sáng nay xong. Cũng mừng vì con yêu phát triển bt. Chỗ mình SA họ chỉ nói cho biết DKLD: 82mm, Trọng lượng: 2,1kg, nhịp tim là 147 lần/ phút, nước ối bt. Chẳng thấy họ nói thêm các chỉ số khác như các mẹ nhỉ. hay tại mình khám ở TTYT nên thế. mà trc khám trong bv bs cũng chỉ cho biết vậy thôi.

Mà mấy tuần rồi mình ko tăng lạng nào. chắc mình ăn chỉ đủ cho con tăng cân thôi. mong là đến lúc sinh con đc khoảng 3kg là tốt rồi. Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh, ăn ngủ tốt.