TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2013 - Cảm ơn con yêu đã về với mẹ ( Tầng 2 )

• 5 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào chuẩn bị sữa công thức cho con trong lúc sữa mẹ chưa về chưa? Nên chọn loại nào bi giờ nhỉ? Mình nghe mọi người bảo sữa Nan tốt, mát và có vị nhạt như sữa mẹ. Mẹ nào nghiên cứu vụ này rồi chia sẻ cho mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    Bạn phải hỏi bác sĩ xem cân nặng thế nào, để còn biết điều chỉnh ăn uống chứ. Con to hay bé còn biết, chứ bé quá lại thương con, mà to quá thì đẻ thường vất vả đó.hi
    trong phòng SA, ngta dán 1 tờ giấy : Vui lòng k hỏi giới tính và cân nặng thai nhi mn à. còn bsĩ khám thì nói bình thường. nhưng mà vòng bụng 86-87, đầu 84 ( bụng to hơn đầu) thì có bình thường k các mẹ?
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.phuong Xem bài viết
    trong phòng SA, ngta dán 1 tờ giấy : Vui lòng k hỏi giới tính và cân nặng thai nhi mn à. còn bsĩ khám thì nói bình thường. nhưng mà vòng bụng 86-87, đầu 84 ( bụng to hơn đầu) thì có bình thường k các mẹ?
    Nhìn vào kích thước, hình dáng bụng thì ko biết được, hum t đi siêu âm nhìn toàn ng bụng to hơn mà khi hởi lại kém tớ đến mấy tuần liền.hi. Lần sau mẹ nó thử khám chỗ khác xem sao. Chứ t đi khám chỉ muốn biết con nặng bao nhiêu để xem mẹ chăm có lớn nhanh ko.hi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 231 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Kitty.2007 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào chuẩn bị sữa công thức cho con trong lúc sữa mẹ chưa về chưa? Nên chọn loại nào bi giờ nhỉ? Mình nghe mọi người bảo sữa Nan tốt, mát và có vị nhạt như sữa mẹ. Mẹ nào nghiên cứu vụ này rồi chia sẻ cho mình với.
    Tập 1 mình mua Nan, thằng ku nó bú mạnh và nhiều nên sữa mẹ ko đủ, may có mua phòng hờ ko thì quấy ầm ĩ cả bv .. đến giờ nó 19m rùi vẫn dùng Nan lun nè .. thấy hợp nên mình ko đổi ... có điều Nan giờ mắc kinh .. mẹ nó có thể tham khảo thêm Lactogen (cũng của Nestle mà giá mềm hơn Nan), mình chắc cũng mua Nan tiếp cho tập 2 quá
    Clip quá trình thụ thai và phát triển của thai nhi8onion11
    -------
    2m: 5.8kg/58 cm - 1m: 4.2kg/55 cm - NB: 3.3kg/50 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hôm nay đang ở tuần 34 rồi, từ bây giờ nên khám thai và siêu âm thường xuyên hơn phải ko ạ, cụ thể là mấy tuần 1 lần thì tốt ạ? hôm 31t 2 ngày e đi siêu âm thì bé nhà e được 1kg7. Như thế có bị còi ko ạ? em mang thai lần đầu mà đến giờ vẫn lơ mơ quá
    Sony yêu bố mẹ thật nhiều con nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonyBL Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hôm nay đang ở tuần 34 rồi, từ bây giờ nên khám thai và siêu âm thường xuyên hơn phải ko ạ, cụ thể là mấy tuần 1 lần thì tốt ạ? hôm 31t 2 ngày e đi siêu âm thì bé nhà e được 1kg7. Như thế có bị còi ko ạ? em mang thai lần đầu mà đến giờ vẫn lơ mơ quá
    ko còi đâu mẹ nó ạ. nếu là 31t5d thì con được 1,8kg đấy. mình cũng ở tuần 34, cuối tuần đi sâ. 2t đi 1 lần, còn từ tuần 37 thì tuần hoặc mấy ngày lần theo chỉ định của bs đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Kitty.2007 Xem bài viết
    Ôi, tàu ngầm mãi thấy các mẹ bàn tán xôn xao quá, lại phải ngoi lên. hihi. Sữa ct cho bé, chị có thể chọn các dòng thôg dụng như Nan, Nutribén,.. hầu hết đều có review tốt và con thích uốg. Nhưg mà cố gắng cho con bú mẹ là tốt nhất, ngày đầu bé mới sinh dạ dày bé chỉ có 10ml thôi, rồi mới tăng dần lên 20,30,50,70ml... vì vậy đôi khi bé chỉ cần ngậm ti mẹ chụt chụt dc mấy giọt là cũg đủ no rồi

Mà e thấy các mẹ đi trc bảo, sữa ct mà mở nắp rồi thì chỉ dùg trog 1 thág thôi, nên nếu lúc đầu sữa chưa về phải cho bé bú sữa ct, sau đó sữa về và k cần nữa thì 1 là mẹ nhớ uốg nốt cho khỏi phí, 2 là kết hợp cả 2 loại ( e nghiêg về 1 hơn)

Huhu, tuần sau e mới đc đi siêu âm, thấy các mẹ update tình hình các bé mà thích quá, ko biết bé nhà e như nào rùi. Dạo này cô nàng nghịch quá, thỉnh thoảng đạp bụng mẹ rung bần bật luôn
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Waiting... Xem bài viết
    Ôi, tàu ngầm mãi thấy các mẹ bàn tán xôn xao quá, lại phải ngoi lên. hihi. Sữa ct cho bé, chị có thể chọn các dòng thôg dụng như Nan, Nutribén,.. hầu hết đều có review tốt và con thích uốg. Nhưg mà cố gắng cho con bú mẹ là tốt nhất, ngày đầu bé mới sinh dạ dày bé chỉ có 10ml thôi, rồi mới tăng dần lên 20,30,50,70ml... vì vậy đôi khi bé chỉ cần ngậm ti mẹ chụt chụt dc mấy giọt là cũg đủ no rồi Mà e thấy các mẹ đi trc bảo, sữa ct mà mở nắp rồi thì chỉ dùg trog 1 thág thôi, nên nếu lúc đầu sữa chưa về phải cho bé bú sữa ct, sau đó sữa về và k cần nữa thì 1 là mẹ nhớ uốg nốt cho khỏi phí, 2 là kết hợp cả 2 loại ( e nghiêg về 1 hơn)Huhu, tuần sau e mới đc đi siêu âm, thấy các mẹ update tình hình các bé mà thích quá, ko biết bé nhà e như nào rùi. Dạo này cô nàng nghịch quá, thỉnh thoảng đạp bụng mẹ rung bần bật luôn
    Ui lâu wa mới thấy mẹ Waiting, lặn đâu mà kĩ thế.hehe.c thì chả đủ kiên nhẫn mà đợi đủ 32w mới đi sa đâu,sốt ruột lắm,chắc từ nay tuần đi 1 lần wa
    Muốn nhìn thấy cầu vồng thì phải biết chịu đựng cơn mưa!
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi real87_girl Xem bài viết
    Ui lâu wa mới thấy mẹ Waiting, lặn đâu mà kĩ thế.hehe.c thì chả đủ kiên nhẫn mà đợi đủ 32w mới đi sa đâu,sốt ruột lắm,chắc từ nay tuần đi 1 lần wa
    ôi, chị 2w siêu âm 1 lần mà còn nóng ruột thế cơ à. hehe. Hôm nọ e vừa lôi ít bao tay bao chân, yếm, tã tiếc của con ra giặt thôi mà mất 2 tiếg trời, ngồi đau cả lưng luôn ý. Còn phải giặt 20 chục bộ quần áo, rồi chăn màn của con nữa bảo chồng làm thì sợ ông làm ẩu, giặt k sạch xà phòg thì chết >"< May mà còn mua trc rồi chứ đợi đến 34w mới sắm đồ, giặt đồ chắc nghẻo lun.hic
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    • 233 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuminhhue Xem bài viết
    mẹ nó hỏi câu hỏi khó... em đã đi làm hồ sơ đẻ đâu mà bít giá rổ.... hihi em thứ 5 này mới đi ah, mẹ nó muốn đi thì em cho ké thôi chứ giá rổ em chịu ah... hé
    Thế mẹ nó đi làm HSS thì tham khảo luôn giá rổ đi về báo cho mình 1 tiếng. Được thì tớ lại đổi lên đấy hihi
    MTM2NjI2MzUwNw
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ôi, chị 2w siêu âm 1 lần mà còn nóng ruột thế cơ à. hehe. Hôm nọ e vừa lôi ít bao tay bao chân, yếm, tã tiếc của con ra giặt thôi mà mất 2 tiếg trời, ngồi đau cả lưng luôn ý. Còn phải giặt 20 chục bộ quần áo, rồi chăn màn của con nữa bảo chồng làm thì sợ ông làm ẩu, giặt k sạch xà phòg thì chết >"< May mà còn mua trc rồi chứ đợi đến 34w mới sắm đồ, giặt đồ chắc nghẻo lun.hic
    C thì ngược lại e.giặt hết quần áo rùi.còn tã với bao tay chân, yếm chưa giặt.hic nhiều thế nên phải chia ra. Chắc phải 3 lần giặt mới hết chứ giặt hết 1 lần chắc die wa. Công nhận ngồi đau lưng. Hic.
    Muốn nhìn thấy cầu vồng thì phải biết chịu đựng cơn mưa!
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình dự sinh 5/10 mà bị rau bám thấp nên bsi cảnh báo nguy cơ sinh sớm hơn
    Có mẹ nào xác định ngay từ đầu là sinh mổ hay sinh thường luôn ko ạ?hay đến lúc sinh rùi tính?Mình cố gắng ăn uống để sinh thường mà giờ thấy lo quá,bạn bè mới sinh đứa nào cũng mổ hết,có 2 đứa đẻ thường thì đều bị rạch tè le rùi băng huyết,em bé thì bị ngất.Mình thấy ớn quá các mẹ ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    .............I LOVE ALVIN..............
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

[QUOTE=kakaphuongthanh;30371417]Mình dự sinh 5/10 mà bị rau bám thấp nên bsi cảnh báo nguy cơ sinh sớm hơn
    Có mẹ nào xác định ngay từ đầu là sinh mổ hay sinh thường luôn ko ạ?hay đến lúc sinh rùi tính?Mình cố gắng ăn uống để sinh thường mà giờ thấy lo quá,bạn bè mới sinh đứa nào cũng mổ hết,có 2 đứa đẻ thường thì đều bị rạch tè le rùi băng huyết,em bé thì bị ngất.Mình thấy ớn quá các mẹ ah
    [URL='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8']
    mọi ng vẫn khuyên là sinh thường, tốt cho mẹ cho con. sinh thường thì hầu như là bị rạch nhưng sẽ nhanh chóng lành lại, đẻ mổ chỉ khi bác sĩ chỉ định thui. Bị băng huyết có phải ai cũng bị đâu, chỗ t thì ai cũng khuyên sinh thường, vì đẻ mổ lần sau lại phải mổ, vừa tốn kém, vừa phải ở viện lâu lại không tốt. Mẹ nó đừng hỏi nhiều quá về lúc sinh đau thế nào làm mình có cảm giác lo sợ.
    giờ gần sinh rồi t ko hỏi nữa cứ để đến lúc sinh rồi mọi chuyện sẽ qua và lúc đó thì nghĩ tất cả vì con yêu mà.hi, chứ mình cứ nghĩ và tưởng tượng thì chắc chắn là sợ rồi.
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi real87_girl Xem bài viết
    C thì ngược lại e.giặt hết quần áo rùi.còn tã với bao tay chân, yếm chưa giặt.hic nhiều thế nên phải chia ra. Chắc phải 3 lần giặt mới hết chứ giặt hết 1 lần chắc die wa. Công nhận ngồi đau lưng. Hic.
    t thì chưa giặt, hum nào t định giặt bằng máy, chỉ khăn sữa, đồ bằng vải xô thì t giặt tay và giặt bằng nước giặt sợ có cặn xà phòng con lại dị ứng. Chứ giờ tớ đang bị đau hông ngồi còn khó, mà giặt tay thì chắc phải nhờ thôi.
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, gấp gấp ạ! mọi hôm cứ tầm chiều là bụng em bị cứng lại, đi khám thì bác sĩ bảo là lưng con, nhưng mà đấy là cứng lại liên tục cơ, chứ k như hôm nay, cứ cứng rồi mềm, rồi cứng, rồi mềm, khoảng gần 1p/lần. mà 1 tiếng rồi e bị cứng vậy 5 lần rồi. Ko đau cũng ko có ra dịch ra máu gì hết. Em sợ quá! đang nằm im trên gường, bác sĩ của em thì đi công tác nước ngoài rồi, thứ 6 này mới về. Làm sao bây giờ các mẹ ơi, em định mua thuốc giảm co uống nhưng không dám tự tiện mua, sợ uống vào làm sao? Các mẹ cho e lời khuyên với ạ!
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    t thì chưa giặt, hum nào t định giặt bằng máy, chỉ khăn sữa, đồ bằng vải xô thì t giặt tay và giặt bằng nước giặt sợ có cặn xà phòng con lại dị ứng. Chứ giờ tớ đang bị đau hông ngồi còn khó, mà giặt tay thì chắc phải nhờ thôi.
    ừ, giặt = máy cũg dc, t thấy cũg nhiều mẹ giặt quần áo cho con = máy chả sao đâu. Trc khi làm nhớ kiểm tra lại máy giặt, tráng qua xem có bẩn gì k, đảm bảo vs cho con ý mà. Mình đang khát khao mơ ước mua thêm cái máy giặt mini về cho riêg con thôi đây, chứ giặt chug máy với cả nhà thấy hơi ghê, mà máy nhà cũg to quá.
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emerald134 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, gấp gấp ạ! mọi hôm cứ tầm chiều là bụng em bị cứng lại, đi khám thì bác sĩ bảo là lưng con, nhưng mà đấy là cứng lại liên tục cơ, chứ k như hôm nay, cứ cứng rồi mềm, rồi cứng, rồi mềm, khoảng gần 1p/lần. mà 1 tiếng rồi e bị cứng vậy 5 lần rồi. Ko đau cũng ko có ra dịch ra máu gì hết. Em sợ quá! đang nằm im trên gường, bác sĩ của em thì đi công tác nước ngoài rồi, thứ 6 này mới về. Làm sao bây giờ các mẹ ơi, em định mua thuốc giảm co uống nhưng không dám tự tiện mua, sợ uống vào làm sao? Các mẹ cho e lời khuyên với ạ!
    hic hic, nghe biểu hiện có vẻ nguy hiểm đấy. Chị thấy k yên tâm thì mua thuốc về uốg đi, k có hại gì đâu, đề phòng trước thôi mà.
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Hình như các mẹ k để ý cái file Số đo thai nhi theo tuần e post ở đầu topic, chẳg thấy mẹ nào down về, rồi lâu lâu siêu âm xog lại lo lắng k biết con đã đạt chuẩn chưa

Em mới kiếm dc topic này trên web, các mẹ lưu vào mục Favorite cho khỏi quên nhé. Ở topic này size ảnh đã dc thu nhỏ lại, và tô màu rất rõ ràng, rất thuận tiện theo dõi. Cám ơn mẹ giaidieumuathu86
    https://www.webtretho.com/forum/f92/b...g-ngay-954960/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 231 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kakaphuongthanh Xem bài viết
    Mình dự sinh 5/10 mà bị rau bám thấp nên bsi cảnh báo nguy cơ sinh sớm hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Tập 1 mình nhau tiền đạo bán trung tâm nè (1 phần nhau tràn tới lỗ trong cổ tử cung), bs lên lịch cho sinh lúc 39w mà mình sợ chuyển dạ cấp cứu ko kịp nên năn nỉ bs cho sinh sớm lúc 38w (chắc chắn phải mổ chủ động vì ko sinh thường được, nguy cơ băng huyết)
    Mẹ nó đã được cho chích thuốc trợ phổi chưa? Vì nhau bám thấp mà có nguy cơ sinh non là được chỉ định chích thuốc này đó.
    Hơn nữa để xác định rõ nhau bám thấp ở mức độ nào thì cần bs chuyên môn cao, máy móc hiện đại mới thấy được nha mẹ nó .. kì đó bs phán mình bị vậy mình ko tin chạy ra PK Minh Khai yêu cầu SA kĩ vụ nhau thì cùng kết quả ... vậy mà lúc làm hồ sơ sinh trong Từ Dũ, được 1 bs trẻ măng SA, chẳng thấy gì .. mình phải gọi cho bs của mình, ngay hôm đó họp hội chẩn rồi vẫn giữ KQ của bs mình cho mổ lun ...
    Clip quá trình thụ thai và phát triển của thai nhi8onion11
    -------
    2m: 5.8kg/58 cm - 1m: 4.2kg/55 cm - NB: 3.3kg/50 cm
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hic hic, nghe biểu hiện có vẻ nguy hiểm đấy. Chị thấy k yên tâm thì mua thuốc về uốg đi, k có hại gì đâu, đề phòng trước thôi mà.
    Nghe lời mẹ nó mình dặn chồng mua Nospa rồi, 2 vc cũng là bác sĩ hết nhưng không phải bác sĩ Sản, thành ra cũng chả khác gà là mấy. Hic!