TIN TÀI TRỢ.

Dự sinh tháng 10/2011 (tầng 2) Mẹ khỏe - con máy đều - Con ngoan ngoãn - đáng yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.2K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thì mình chuẩn bị mần tập 2, vẫn dự sinh ở BV Hùng Vương như hồi tập 1. Nhưng mình muốn mở topic này để các bạn cùng có ngày dự sinh trong tháng 10 thảo luận, tìm thông tin trao đổi với nhau - xem xét một số vấn đề như :
    1. Thời điểm sinh của mình có đông người dự sinh không (cái này quan trọng trong việc có phòng để nằm hay không). Vì năm nay, mẹ nào cũng ham đón Mèo như năm đón con Heo vàng quá đi. Mình thì mình muốn mọi người xem xét là để bản thân đỡ tiền nhờ vả bác sĩ đặt giùm phòng, lót tiền hộ lý - y tá kiếm giùm phòng, cũng đỡ một số thứ dịch vụ tốn tiền ko cần thiết, cũng để an tâm mình có cái giường nằm mà không nằm hành lang.
    2. Biết đâu được khi chị em mình trao đổi trên này, lại ôm giỏ vào sinh cùng 1 ngày lúc nhỉ? Còn giúp đỡ lẫn nhau nữa mà. Ai mà biết trước đc, nhưng với mình thì trước khi sinh mình sẽ lên đây ới 1 tiếng để bà con biết mình đi sinh đây. :Smug:
    3. Mình có BHYT bên BV Bưu Điện, cũng đắn đo nhưng vẫn muốn sinh BV Hùng Vương cho an tâm, cho anh em Bobo cùng 1 nơi sinh. Nhưng mình cũng sợ BV Hùng Vương lót ghế nằm hành lang quá (dù mình chưa từng trải nhưng sau khi mình sinh tập 1 đc 1 ngày thì phát hiện cũng có nhiều trường hợp này, chỉ qua là ít hơn Từ Dũ thui à, khổ tâm thiệt!):Worried:

Kinh nghiệm và theo dõi thai nhi thì đã có trong topic những mẹ sinh Tháng 10/2011 rùi, nhưng mình cũng muốn ai có ý định sinh ở BV Hùng Vương thì cùng nhau trao đổi, thân tình và càng hiểu nhau hơn.

Ngại quá, lần đầu mở topic, hy vọng có người ủng hộ.
    Ước mơ nhỏ nhoi của mình :
    1 gái, 2 trai, 3 tầng, 4 bánh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 255 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

mình dự sinh tháng 9 , cũng định sanh ở HV....
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_luoi87 Xem bài viết
    mình dự sinh tháng 9 , cũng định sanh ở HV....
    Bạn mới sinh lần đầu hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Các mẹ đang theo khám bác sĩ nào ở HV vậy?
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Bé đầu mình sinh ở Hv tháng 10/2008. Đây là mùa sinh nên rất đông nhé. nằm khu hậu sản mà có khi 3 người 2 giường, em bé thì nguòi nhà bế trên tay. Phòng cũng khó kiếm lắm. Đợt này mình dự sinh tháng 12/2011, kg biết tình hình có đỡ hơn không.
    • 255 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobo pham hoang Xem bài viết
    Bạn mới sinh lần đầu hả?
    mình sinh đứa đầu bạn
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có ai dự sinh trước mình hem ? (trước 21/10)

@ babynoel :
    Mình đang khám tại Bác sĩ Thu Ba ở gần chợ Bình Thới. Hồi sinh tập 1 mình đã theo bác sĩ này nên giờ cũng khám bác sĩ luôn. Nhận xét thì thấy lúc trước khách hàng cũng trung bình nên bác khám và nói chuyện rất ân cần, còn giờ đông quá nên thấy cũng xẹt xẹt là xong à, mình phải tranh thủ để hỏi.
    Mình thì mình khám 2 chỗ lận : đi BV Bưu điện khám BHYT để lấy thuốc bổ khỏi tốn tiền, hehe. Còn theo dõi thường xuyên thì đi BS Thu Ba để sau này có chuyện thì nhờ vả gửi gắm ở BV Hùng Vương.
    • 255 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

em sinh tháng 9 , mà nghe tháng 9 là mùa sinh sản , em lo sốt vía, ko biết sinh xong có giường nằm ko nữa?
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hồi đầu mình cũng lo, giờ chỉ biết nói 2 chữ HÊN - XUI. Vì sinh tự nhiên thì không chủ động việc đặt phòng, lại dùng BHYT nên dù có gửi chút quà cho y tá mà không có phòng thì cũng chịu. Mình nghe nói nhập viện và sinh giờ nào để có phòng là hên - xui thôi. Cùng một ngày nhập viện nhưng lúc thì người ta trả phòng ào ào, thế là mình có phòng nằm, lúc thì không còn trống cái giường nào nhét mình vô,. hic, cũng đành chịu.
    Mình thì mình lăn tăn 2 cái BV Bưu điện và BV Hùng Vương quá, sợ Hùng Vương đông, không có phòng thì mình bay qua Bưu Điện cho khỏe (vì dù sao mình cũng sinh tập 2 nên cũng đỡ lo).
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nhà mình chỉ có 4 người dự sinh Hùng Vương tháng 10 này thôi nhỉ, mình điểm dnah tí nhé :
    1. babynoel
    2. mật ong
    3. meo_ luoi87
    4, bobo pham hoang (là mình)
    Ai có thêm thông tin gì thì cùng nhau trao đổi nhé.
    Mình thì mình thấy cái khu A (khu nhà lớn mặt tiền đường Hùng Vương) bi giờ toàn phòng dịch vụ không à. Nên mình mà dùng BHYT nó đẩy qua khu B (mặt tiền đường Lý Thường Kiệt) chắc là tiêu đời, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobo pham hoang Xem bài viết
    Nhà mình chỉ có 4 người dự sinh Hùng Vương tháng 10 này thôi nhỉ, mình điểm dnah tí nhé :
    1. babynoel
    2. mật ong
    3. meo_ luoi87
    4, bobo pham hoang (là mình)
    Ai có thêm thông tin gì thì cùng nhau trao đổi nhé.
    Mình thì mình thấy cái khu A (khu nhà lớn mặt tiền đường Hùng Vương) bi giờ toàn phòng dịch vụ không à. Nên mình mà dùng BHYT nó đẩy qua khu B (mặt tiền đường Lý Thường Kiệt) chắc là tiêu đời, hic
    Mình dự sinh tháng 12/2011 chứ kg phải tháng 10, nhưng tập 1 thì sinh vào tháng 10/2008 tại HV. Thời điểm đó rất đông.
    • 244 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Mình dự sinh tháng 11 lận, nhưng cũng định sinh ở HV đây vì gần nhà thuê. Mình cũng đang lăn tăn vụ nơi sinh vì nếu vào HV thì kg quen biết ai, lại sinh lần đầu, nhà có 2 vợ chồng nên cũng kg biết đường đi nước bước thế nào nữa. Hix, xa nhà khổ ghê.
    LINK ĐẾN SHOP

https://www.facebook.com/boiboi.babyshop868?ref=br_tf

BAO BOI CUA BA ME
    Q0t6NY2Q0t6p7
    • 992 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

các mẹ ơi BS ở bệnh viện Hùng Vương có BS siêu âm nào tốt ko ạ?các Mẹ chỉ cho em biết với ạ.Em sinh bé đầu nên ko có kinh nghiệm nhiều lắm mà cũng ko biết BS nào tốt cả vì em mới chuyển vào TPHCM mà.Mẹ nào biết chỉ giúp em với ạ.TKS các mẹ nhìu
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thấy phòng khám bác sĩ Thủy trên đường Lý Thường Kiệt (sau lưng Parkson Hùng Vương) có máy siêu âm mới, đầy đủ trang thiết bị như khá đông. Còn mấy bác sĩ khác thì mình không rành lắm, mình thì khám ở bác sĩ Thu Ba, chỉ có máy siêu âm 2D thôi, nhưng khi cần siêu âm 4D thì bác sẽ viết giấy giới thiệu cho mình đi siêu âm ở 1 phòng xét nghiệm có máy 4D.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabao_2011 Xem bài viết
    các mẹ ơi BS ở bệnh viện Hùng Vương có BS siêu âm nào tốt ko ạ?các Mẹ chỉ cho em biết với ạ.Em sinh bé đầu nên ko có kinh nghiệm nhiều lắm mà cũng ko biết BS nào tốt cả vì em mới chuyển vào TPHCM mà.Mẹ nào biết chỉ giúp em với ạ.TKS các mẹ nhìu
    Bs siêu âm tay nghề cao ở bv Hùng Vương có bs Trình Huy Phúc, phòng khám siêu âm Bébi 264B nguyễn tiểu la, q10. Mình ở q2 mà bs của mình chỉ định đến dây siêu âm độ mờ da gáy đó bạn. Máy móc hiện đại, được nhìn thấy con khi siêu âm, bs vui vẻ, nhiệt tình giải thích cho mình. khi đến phải gọi điện hẹn trước vì khá đông.
    • 50 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Bs Phuc dau co lam o Khoa Sieu am BV Hung Vuong dau ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtradao Xem bài viết
    Bs Phuc dau co lam o Khoa Sieu am BV Hung Vuong dau ta?
    Mình đến s.a ở p.mạch riêng thôi, nghe mấy chị ở đây nói bác làm ở HV, kg phải à bạn, hay là bác Hùng?
    • 50 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Neu la BS Nhu Hung thi dung la bs Hung lam o BV HVuong
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hihi em cũg dự sanh ở HV. ngày 25/10/2011 lặn hix hix. con so nên chẵng bík chuẩn bị như thế nào. Có mẹ nào khám trong HV không..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ khám tư hay khám trong bv hùng vương vậy... ????