TIN TÀI TRỢ.

Thành viên WTT chung tay đề nghị Ban Quản trị Diễn đàn WTT mở lại topic "Showbiz Việt chao đảo vì scandal của Hồ Ngọc Hà"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.1K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,371 Bài viết

• 75,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SeuDim Xem bài viết
    Công nhựn máu bà 8888 của các mẹ thật đáng bái phục, xóa một topic mà có cả trăm đơn thư đề nghj mở, mà em thì nghĩ mãi không thấy lý do khiến cả trăm đơn thư như vầy , lại còn trích dẫn cả bao nhiêu luật nữa chớ
    Có phải bạn cứ "nghĩ mãi" là sẽ hiểu được tất cả mọi thứ trên đời đâu; nhưng ko phải vì thế mà chỉ có những điều bạn "thấy" và "hiểu" mới là chân lý, mới là đáng quan tâm, mới là có ý nghĩa. Bạn đang dùng bạn để làm thước đo người khác rồi đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

ôi em chán cái wtt này lắm rồi, mà e chưa biết đi đâu.
    Biển ơi, có tình vui đùa, có tình ơ hờ là tại sao?
    Là tại sao có tình ân cần, có tình không tình giữa vực sâu??:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 382 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Có phải bạn cứ "nghĩ mãi" là sẽ hiểu được tất cả mọi thứ trên đời đâu; nhưng ko phải vì thế mà chỉ có những điều bạn "thấy" và "hiểu" mới là chân lý, mới là đáng quan tâm, mới là có ý nghĩa. Bạn đang dùng bạn để làm thước đo người khác rồi đấy.
    SeuDim có đo cái gì đâu nhỉ? Đang ngưỡng mộ máu 8888 của các mẹ mà ? Lâu lâu mình mới trở lại đây, vô tình vào đọc topic này và thấy nhiều ý kiến đề nghị mở 1 topic đọc báo giúp bạn và khá ngạc nhiên. Mà thôi, SeuDim chạy kẻo làm loãng đơn thư của các mẹ.
    • 190 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Chán Admin quá nên tớ report luôn cái post của admin vì lý do “Thông tin hại sức khỏe”.
    Tớ đang có cảm giác Min, Mod đang bạo hành tinh thần của tớ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Chào chị sweetapple, các thành viên thân mến,

Webtretho xin trân trọng cảm ơn chị và các thành viên đã quan tâm đến chủ đề ở đây và những lời nói đáng yêu như: “Chúng tôi cam kết sẽ luôn luôn đồng hành, tỏ thiện chí và thái độ hợp tác với diễn đàn Webtretho".

Lời đầu tiên, chúng ta có một mục tiêu, một sứ mệnh chung, đó là, theo lời nói của chị sweetapple: “chung tay xây dựng một diễn đàn thực sự vững mạnh, có chất lượng, minh bạch, thẳng thắng, tôn trọng lẫn nhau, đồng thời đóng góp tích cực cho sự nghiệp phát triển văn hoá và con người Việt Nam". Đây là mong muốn lớn nhất của Webtretho. Hơn nữa, chúng ta cũng muốn có một diễn đàn lành mạnh cho tất cả, bao gồm thành viên, người của công chúng, hoặc doanh nghiệp.

Có thể chúng ta sẽ thấy rõ ràng hơn quan điểm của BQT qua một câu chuyện:

Trong thành phố có một số công viên. Công viên ABC, giống như bất kỳ công viên nào, là nơi mọi người đến chơi và nói chuyện với nhau. Không ai can thiệp vì mỗi cá nhân phải chịu trách nhiệm với những gì họ nói. Một ngày, họ đến và nói chuyện về scandal của một ca sĩ, càng nói mọi người càng tức giận lên và bắt đầu nói tẩy chay tất cả các thương hiệu đại diện bởi ca sĩ đó. Họ đã thu hút rất nhiều người dân. Các nhà quản lý công viên đã có thể ngăn nó xảy ra và nói mọi người về nhà nhưng vì đây là những người bạn nên để cho họ đi vào. Sau đó, nhiều người đã tham gia và họ bắt đầu làm hình ảnh của cá nhân và doanh nghiệp rồi gạch những hình ảnh đó với cái gạch đỏ chéo. Các nhà quản lý công viên đã cảnh báo họ nhiều lần. Họ vẫn tiếp tục vi phạm. Những người đó mang khẩu trang. Không ai biết họ là ai.

Có một nơi dành cho mọi người có thể ký đơn thỉnh cầu (petition). Nhiều người ký tên nhưng phần lớn còn lại chỉ giữ khẩu trang và tiếp tục la hét. Có người tham gia để gây rắc rối mặc dù họ không thực sự quan tâm đến nguyên nhân.

Mọi thứ đều được ghi lại và đoạn video đã được chơi trên một màn hình lớn trong 3 tuần cho những người mới xem, những người đi qua. Nó gây ra rất nhiều bất tiện cho các nhà quản lý công viên. Sau ba tuần, các nhà quản lý công viên cho biết mọi người không tụ tập ở đó nữa và video cũng sẽ ngừng. Mọi người rất tức giận nhưng họ buộc phải rời công viên.

Nhiều ngày sau đó, họ trở lại và yêu cầu công viên phát lại video. Họ nói là không cho họ phát video là không cho họ phát ngôn. Vậy trong 3 tuần đó họ đã làm gì? Họ muốn phát lại video cũ với những hình ảnh không lành mạnh? Nhưng vì thương thành viên, công viên đã phát lại video trên màn hình lớn. Dân đi xe qua mỗi ngày nhìn thấy, lắc đầu, cười, và nói "sợ mấy bà đó luôn!".

Một vài sự kiện như vậy tiếp tục xảy ra, rồi không lâu cả thành phố đều nghĩ rằng công viên ABC là một cái chợ kém văn hoá.

Có một công viên khác, công viên XYZ. Ban quản lý rất khó và không cho phép rất nhiều điều. Ban đầu rất nhiều người ghét và không đến công viên đó. Nhưng sau một thời gian, công viên may mắn xuất hiện một vài người làm thơ hoặc kể chuyện rất hay. Mọi người hiểu họ muốn nói gì và công viên đó trở thành một nơi thu hút những người phát ngôn hay và nhiều người phục, là nơi thư giãn với nhiều tiếng cười, nhưng lại có sức ảnh hưởng tốt đẹp đến xã hội.

Dĩ nhiên, rất khó làm theo công viên XYZ. Để xây dựng được một công viên “thực sự vững mạnh, có chất lượng, minh bạch, thẳng thắng, tôn trọng lẫn nhau đồng thời đóng góp tích cực cho sự nghiệp phát triển văn hoá và con người Việt Nam" như chị sweetapple đã nói, mọi người nghĩ liệu chúng ta có nên tiếp tục mô hình Công Viên ABC?

Thân mến!
    Admin

HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG CÓ TRÁCH NHIỆM
    NÓI
    lời hay ý đẹp; KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI
    tinh thần đoàn kết; tất phải hoang mang
    Hội những người tiêu dùng thông thái - Tầng 2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,193 Bài viết

• 12,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ad cứng họng không trả lời được nên lặn luôn rồi. CHúng tôi vẫn hành động.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,710 Bài viết

• 9,803 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi mọi người cho mình spam chút:

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmaiphuong1987 Xem bài viết
    Bạn mình đã gửi đơn khiếu nại lên ban tuyên giáo. Mọi người ai muốn giúp 1 tay thì mình gửi tin nhắn cho mình để mình gửi mẫu đơn. Cùng chung tay dọn sạch cái đám lều báo rác rưởi đầu độc con em chúng ta nhé mọi người
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,933 Bài viết

• 3,203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em tuyên bố bỏ theo dõi topic này, vì rõ ràng là Admin, Mod ca bài lờ lớ lơ luôn rồi
    Que sera sera......
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em đây....nếu em có vi phạm chữ ký....thì xin mời gửi thông báo, cho em sửa, hoặc thông báo khoảng 1 h mới xóa.....còn đằng này khóa trước, chẳng nhận được thông báo...

BQT nên coi lại mình. Cám ơn
    • 190 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Đừng làm thế bạn ạ. Mình đấu tranh ôn hòa chứ không manh động.
    Mặc dù không biết chừng nào có kết quả, nhưng ngày nào mình cũng vào mục này ít nhất 3 lượt để nó vẫn được ghi nhận là đều đặn tăng view. Min/ Mod sẽ không có cớ dìm phong trào hơn nữa.
    Cứ lù lù như xe lu mà tiến thôi, tiến chậm thì có sao? nửa năm? một năm? vài năm?
    Chỉ cần không bỏ cuộc.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Calimero Xem bài viết
    Em tuyên bố bỏ theo dõi topic này, vì rõ ràng là Admin, Mod ca bài lờ lớ lơ luôn rồi
    HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG CÓ TRÁCH NHIỆM
    NÓI
    lời hay ý đẹp; KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI
    tinh thần đoàn kết; tất phải hoang mang
    Hội những người tiêu dùng thông thái - Tầng 2
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 468 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Cho em ký tên với
    • 498 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

ủng hộ! đã thask như 1 chữ ký! ( mà hồi này chả thấy em ý QC nữa!)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Ký hoài mà Min Mod trả lời củ chuối quá, nói thật trình Min Mod như vậy chưa đạt đâu.
    Biển ơi, có tình vui đùa, có tình ơ hờ là tại sao?
    Là tại sao có tình ân cần, có tình không tình giữa vực sâu??:Rose::Rose::Rose:
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Kí tên roẹt roẹt
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mềnh vi phạm chữ ký....thông báo thì khóa lúc 7:00, đến 7:09 phút smod mới gừi thông báo khóa nick 2 tuần...ngoài ra trước đó, mình không nhận được thông báo nào cả....sướng chưa
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 2,264 Bài viết

• 11,583 Được cảm ơn

Clip mới của nữ quàng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)