TIN TÀI TRỢ.

Thành viên WTT chung tay đề nghị Ban Quản trị Diễn đàn WTT mở lại topic "Showbiz Việt chao đảo vì scandal của Hồ Ngọc Hà"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 325 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Nếu cứ vậy rồi wtt cũng sẽ như ttvnol thôi. 1 thời hoàng kim thôi !

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 937 Bài viết

• 5,894 Được cảm ơn

chán wtt đến nỗi chả thèm phản ứng nữa...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng chả muốn phản ứng nữa nhưng tớ yêu cầu Mod không được đóng cũng không được xóa, ẩn topic này. Cứ để đó để khi nào bọn tớ muốn, bọn tớ lại kiến nghị tiếp. Đã có câu, "quân tử ..................... mười năm chưa muộn" mà.
    Trong thời gian đó, chúng ta sẽ đẩy mạnh hoạt động ở các topic liên quan nhé các mẹ.
    Đường nào chả dẫn đến Rome... cứ tưởng chặn được 1 đường là chúng tớ thoái lui chắc.
    Đường dài mới biết ngựa hay!
    • 325 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Nhiều khi củ chuối quá, chả buồn phản ứng, phản hồi , lên tiếng nữa !

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 150 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Tớ cũng chả muốn phản ứng nữa nhưng tớ yêu cầu Mod không được đóng cũng không được xóa, ẩn topic này. Cứ để đó để khi nào bọn tớ muốn, bọn tớ lại kiến nghị tiếp. Đã có câu, "quân tử ..................... mười năm chưa muộn" mà.
    Trong thời gian đó, chúng ta sẽ đẩy mạnh hoạt động ở các topic liên quan nhé các mẹ.
    Đường nào chả dẫn đến Rome... cứ tưởng chặn được 1 đường là chúng tớ thoái lui chắc.
    Đường dài mới biết ngựa hay!
    Bạn ơi, đề nghị MOD nếu không mở lại thì cũng KHÔNG ẨN toppic 300 trang chứ, chỉ cần ghi rõ ĐÃ KHÓA .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatt Xem bài viết
    Bạn ơi, đề nghị MOD nếu không mở lại thì cũng KHÔNG ẨN toppic 300 trang chứ, chỉ cần ghi rõ ĐÃ KHÓA .
    Đúng thế. Chỉ cần khóa thôi, việc gì phải ẩn 300 trang của top kia. Cả 1 lộ trình từ điểm xuất phát, đến lúc cao trào bị xóa cái rụp. Quá hụt hẫng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 94 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Có ai còn nội dung topic ấy không, cho e coi chút ah.

Ủng hộ chị Táo mở topic lại ah.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,933 Bài viết

• 3,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ko thấy Admin vô phản hồi vụ công viên ha? Ad ơi Ad đâu rồi?
    Que sera sera......
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,302 Bài viết

• 13,900 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ thân yêu,

Em ngày nào cũng vào đây hóng, cho dù là có gì để viết hay không, mỗi lần vào đây thấy có hơn 100 mẹ đang ngồi uống trà ở đây là em vui lắm, các mẹ cố lên nhé !!!
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thế này Admin với Mod đừng có giận chứ qua vụ này thấy chán WTT với Min Mod lắm ý. Chán ko phải vì topic ko được mở lại, mà chán vì WTT và Min Mod thực sự chưa nắm bắt và chưa tận dụng, chưa huy động được sức mạnh từ cộng đồng thành viên của chính WTT để làm những việc thực sự có ích cho cả đôi bên. Thành viên wtt, đặc biệt là những thành viên tham gia topic này, ko phải là những kẻ rỗi hơi đến đây để chém gió, mà ở ngoài đời, họ còn là những người tiêu dùng thực sự quyền lực và đáng được săn đón, với thu nhập ổn định, tiêu dùng ổn định, thị hiếu ổn định và có khả năng tương tác, lôi kéo, gây ảnh hưởng rất cao. Cái đó chúng tôi chả cần phải chứng minh nữa thêm nữa nhỉ?

Thế nhưng WTT, Admin và Mod đã làm gì để tận dụng được sức mạnh, lợi thế đó, hay là lại làm ngược lại, tức là tìm mọi cách làm giảm ảnh hưởng, giảm sức mạnh của cộng đồng thành viên? Tôi ko biết Admin và Mod có làm kinh doanh không, hay chỉ thuần túy phụ trách vấn đề kỹ thuật, nhưng tôi muốn nói, bất kỳ vấn đề gì trên đời cũng đều có 2 mặt: yếu tố tích cực và yếu tố tiêu cực. Tôi ví dụ: chiến tranh là 1 trải nghiệm kinh khủng của nhân loại chứ ko riêng gì ai. Nhưng chiến tranh vẫn có tác dụng tích cực cho 1 số nhóm lợi ích: đó là phát triển khoa học công nghệ về quốc phòng, trong đó có nhiều phát minh được ứng dụng rộng rãi; phát triển sản xuất (dù là sản xuất vũ khí, đồ quân dụng) và đem lại lợi nhuận cực cao cho các nhà sản xuất. Từng có 1 tỷ phú Mỹ nói đùa về việc ông ta trở thành tỷ phú bằng cách này: tôi cứ đến các vùng có chiến sự, và nhặt tiền đem về! Cái đó ko phải là sự dã man, kiếm ăn trên đau thương của người khác, mà cái đó hàm ý: tôi cung cấp hàng đến những vùng đang có giao tranh, vì có giao tranh nên kinh doanh đình trệ, hàng hóa vô cùng khan hiếm, nên tôi dễ kiếm tiền.

Do đó, ý tôi muốn nói, thay vì khóa mỏ khóa càng thành viên, sao Admin không tìm cách tận dụng sức mạnh cộng đồng đó. Nhiều bạn nói, muốn mua sự "im lặng" của WTT, phải trả khá nhiều tiền". Chúng tôi ko phản đối, thậm chí vui vì trang web mình yêu thích có thể kiếm được tiền nhờ sự ủng hộ của cộng đồng thành viên. Nhưng chúng tôi muốn nhiều hơn thế, rằng làm thế nào để WTT kiếm được tiền nhờ chính sự lên tiếng của thành viên. Chúng tôi không thích "sự im lặng của bầy cừu". Chúng tôi thích nói, thích được chia sẻ, thích được bình luận, thích đóng góp ý kiến... Nếu buộc chúng tôi im lặng, chúng tôi sẽ chọn cách bỏ đi.

Hy vọng Admin hiểu được ý nguyện của chúng tôi.
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E k dùng U nữa mà chuyển sang tìm hàng Việt Nam thay thế các chị ạ. Dầu gội và xả Thái Dương, sữa tắm và sữa rửa mặt Tây Thi...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em là mem mới nhưng vì chiến dịch này cũng xin ủng hộ hết mình ạ
    ------------------
    Vui thay chúng ta sống
    Không hận giữa hận thù
    Giữa những người thù hận
    Ta sống không hận thù
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Topic kiến nghị đã đc 13 trang với ý kiến của rất nhiều thành viên, chờ đợi hơn 10 ngày nhưng wtt vẫn ko mở lại topic kia. Chắc min, mod nghĩ các mem nói chán thì cũng mỏi miệng nhỉ???
    Nản với cách làm việc của wtt.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 887 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Mình cũng đã đọc và hoàn toàn đồng ý với ý kiến của chị Táo ở post #1.
    • 1,710 Bài viết

• 9,806 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_DBGB Xem bài viết
    Chào các bạn, Mod và các Mod của DBGB đề nghị xoá topic, lý do:

- Topic này mở ngày 19/5/2015 từ 1 bài báo có link nguồn hợp lệ. Admin trực tiếp kiểm duyệt và xoá bài lần 1 ngày 25/5/2015. Bài báo khởi đầu topic đã được xoá tại nguồn, Smod1 đã cập nhật lại bài báo ở trang báo khác để thành viên được thảo luận. Ngày 27/5 - admin kiểm tra, hiển thị lại chủ đề và đổi tên topic cập nhật do title có từ phản cảm. Mod_DBGB2 xử lý các vi phạm ngôn từ xúc phạm BQT - khoá 06 tài khoản 30 ngày trong đợt đó.

- Topic có rất nhiều bài vi phạm, sai phạm với nhiều tham gia nhưng bấm báo bài vi phạm rất ít, các Mod tích cực rà soát, xoá khoá nhưng vi phạm vẫn liên tục bồi đắp. Trong topic đó các Mod đã trồi lên nhắc nhở tổng cộng 4 lần, không kể nhắc nhở của admin 24 giờ. Vậy các Mod sai ở đâu? Smod1 đã có cảnh báo chỉ nhắc 3 lần. Tất cả điều này đều ghi rõ và công khai trên chủ đề. BQT DBGB đề xuất xoá. Admin thông báo và xoá ngày 10/6/2015.

- Các Mod tiếp tục thực hiện xoá chủ đề liên quan cô ca sĩ này là tuân thủ sự nhất sự nhất quán trong điều hành chuyên mục. Không riêng về trường hợp ca sĩ này mà các trường hợp tương tự khác.

- Trước đây BQT đã xoá / cấm các chủ đề liên quan người thật việc thật về showbiz, các thành viên góp ý, BQT đã mở chuyên mục con dành riêng cho chủ đề này mang tên "Ngôi sao" để thành viên nào quan tâm thì tham gia nhưng sau đó nhập lại về 26. Mod nhận thấy rằng đã đến lúc 26 nên cần bố trí lại để có sự hài lòng hơn cho các thành viên. Ví dụ: Một chủ đề mà có nhiều sai phạm, các thành viên không kiểm soát được lẫn nhau khi tham gia thì phải: ngưng / đóng / xoá. Mạng xã hội lớn nhất thế giới không có Mod, MXH đó không phải gõ bất cứ bài viết nào điều trần như Mod đang làm. Nếu topic có …..báo vi phạm thì topic đó tự động đóng để các thành viên không còn có thắc mắc. Mod sẽ đến kiểm tra ở topic có sự báo động. Nếu có báo động giả thì thành viên đó bị loại ra khỏi sân chơi...

- Trong đây có bạn nói về ăn tiền, lường gạt, bất tin, bội tín... mà không có dẫn chứng chứng minh, thậm chí không mở topic tại mục góp ý, để có sân chơi minh bạch, công bằng, tôn trọng nhau. Mod đọc thấy buồn cho tâm huyết của các Mod với cộng đồng.

Mod_DBGB
    Ý của mod là trong topic 300 trang đó có nhiều thành phần phá hoại nhưng mọi người lại không report gấp rút cho mod, mod chỉ có 4 người không thể kiểm soát hết được với số lượng comment tăng lên từng phút nên cách hay nhất là ẩn luôn cho xong.

Gửi Min và mod, từ những sự việc ngày qua, mình hiểu những áp lực mà các bạn phải chịu, nhưng hy vọng min, mod hãy cho chúng tôi 1 cơ hội cuối cùng. Mong Min, Mod hãy mở lại trang topic 300 trang trong vòng 1 tuần để thử nghiệm, tất cả mọi người tham gia hứa sẽ nghiêm túc và nhanh chóng report lên Min, Mod những trường hợp vi phạm, phá rối.

Mình cũng nghĩ rằng cái topic 300 trang kia có mở lại hay không cũng không sao, nhưng vì đây là mong muốn của mọi người nên mình cũng góp chút tiếng nói. Chỉ có topic đó mới khiến mình hào hứng và vui như vậy, tất cả mọi người cũng thế, min, mod chiều ý mọi người nhé ) Nếu lần mở topic lần này mà lại tiếp tục có nhiều trường hợp vi phạm như thế thì cứ đóng thẳng tay và mọi người sẽ không còn ý kiến gì nữa.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Ôi topic này ở tận đây, may nhờ mục bình luận nổi bật mới nhìn thấy cmt của chị Táo vào ký.
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

thật ra thì mình ko có kiên trì như bạn Táo.
    Công viên thôi mà.
    Cấm cái này, tớ chạy qua cái khác.
    Công viên thôi mà.
    Chủ yếu là vui vẻ. Ức chế mà ngồi xem quảng cáo nhấp nháy thì mệt người lắm.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 1,546 Bài viết

• 6,111 Được cảm ơn

Theo em, để giải quyết vụ này nhanh gọn, admin bổ sung thêm 1 dòng vào nội quy của diễn đàn ưebtretho:

Điều xxx: Cấm tạo topic, comment bình luận có nội dung liên quan đến ca sỹ Hồ Ngọc Hà.

Thế là xong! Nhanh gọn nhẹ, khỏi nói nhiều.
    P.S: Min, mod đừng quên thưởng cho sáng kiến của em đấy nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 382 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Công nhựn máu bà 8888 của các mẹ thật đáng bái phục, xóa một topic mà có cả trăm đơn thư đề nghj mở, mà em thì nghĩ mãi không thấy lý do khiến cả trăm đơn thư như vầy , lại còn trích dẫn cả bao nhiêu luật nữa chớ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ TÁO nhé, âm thầm mua hàng không X từ những ngày đầu tiên rồi.